[Công nghệ] Điều hòa nhẩy tưng tưng nhờ các cụ giúp đỡ.

Demchinhhang.net

Xe container
Chính tôi bẩu, mời đội Service của LG sang sửa máy Fujitsu, bác ạ.
Đội đó làm tốt mà.
Bác có thể coi lại review trên kia.

Không cần phải Ạ đâu ạ.
Có khi em alo bên LG thật bác ạ. Bác dieuhoatrungtam cũng từ chối không đến giúp em rồi huhu.😭

Bẩm các cụ. Nhà em có cái điều hòa hiệu Fujitsu Multi cho ra hai giàn lạnh, loại âm trần giấu ống gió, trước đây dùng không sao, lạnh buốt. Cái này mua cũng
tầm 8 năm rồi dùng không vấn đề gì. Từ hồi em chuyển nó đến nhà mới lắp lại thì bị hiện tượng bật bên này mát thì bên kia không mát, bữa sau thì bên kia mát bên này không mát. Mấy bữa nay thì cả hai bên đều không mát. Có lần em kiểm tra giàn lạnh thì nó lạnh ngắt cái vỏ và toát cả nước ra vỏ nhỏ giọt xuống ẩm trần thạch cao luôn. Khu cửa gió bị luôn hiện tượng đọng nước thấm ướt cả trần xung quanh. Mà trong phòng lại không mát tí nào. Thậm chí không thấy tí nó nào qua cửa gió luôn. (Trước đây nó thổi thôi rồi).
Em có gọi bên "hãng" là đại lý PP máy này họ bảo cử người "hãng" đến. Họ cũng đền kiển tra van tiết lưu hay chia ga gì đó rồi thay cái nọ cái kia xong về là hết mát. Bây giờ alo lại họ toàn ầm ừ cho qua rồi lăn không sủi tăm. Nay em lên đây kính nhờ cậy các cụ biết món này giúp em với, không có điều hòa nóng ở không nổi.

Chào anh, Trường hợp Điều hòa không mát như anh mô tả có rất nhiều nguyên nhân:
1, Lắp đăt không đúng kĩ thuật.
2. Sau khi tháo ra và lắp lại không đúng kĩ thuật: tắc bộ chia gas, gập ống, thiếu gas...
Máy nhà anh có thể gọi thợ đến kiểm tra và xử lý để khắc phục tình trạng không mát ạ.

Bachnguyen98

Xe tải
Bẩm các cụ. Nhà em có cái điều hòa hiệu Fujitsu Multi cho ra hai giàn lạnh, loại âm trần giấu ống gió, trước đây dùng không sao, lạnh buốt. Cái này mua cũng
tầmCó lần em kiểm tra giàn lạnh thì nó lạnh ngắt cái vỏ và toát cả nước ra vỏ nhỏ giọt xuống ẩm trần thạch cao luôn. Khu cửa gió bị luôn hiện tượng đọng nước thấm ướt cả trần xung quanh
Em có gọi bên "hãng" là đại lý PP máy này họ bảo cử người "hãng" đến. Họ cũng đền kiển tra van tiết lưu hay chia ga gì đó rồi thay cái nọ cái kia xong về là hết mát. Bây giờ alo lại họ toàn ầm ừ cho qua rồi lăn không sủi tăm.
Điều hoà của Cụ bị 2 bệnh : tắc bẩn dàn lạnh hoặc quạt yếu nên bị đóng băng dàn lạnh.
Hàng này là Multi nên không có bộ chia ga hay tiết lưu ơ dàn lạnh mà chỉ co tiết lưu ở dàn nóng nên thợ phán linh tinh.
Thợ né không nhận sửa vì : máy cũ, linh kiện khó kiếm do Hãng không trữ, làm mất nhiều công mà không tính tiền cao được.
Vụ này chắc phải cắt trần mới sử lý triệt để được mà Cụ lại không muốn.
Thôi chắc Cụ làm theo Cụ VW Golf nói thôi : lắp máy treo tường và để máy này làm cảnh thôi

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Chào anh, Trường hợp Điều hòa không mát như anh mô tả có rất nhiều nguyên nhân:
1, Lắp đăt không đúng kĩ thuật.
2. Sau khi tháo ra và lắp lại không đúng kĩ thuật: tắc bộ chia gas, gập ống, thiếu gas...
Máy nhà anh có thể gọi thợ đến kiểm tra và xử lý để khắc phục tình trạng không mát ạ.
Cảm ơn cụ nhiều ạ. Bây giờ có cách nào để biết nó thiếu gas hay tắc gas không cụ?