Điều hòa laceti bật 10 phút sau rơ le mới đóng

numberf1

Xe tải
điều hòa laceti EX 2004 bật lên 10 phút sau mới đóng là bị làm sao các cụ nhỉ. Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với.

heroesdaubu

Xe điện
Rơ le ở đâu ra, HT điều hòa làm nóng khí bằng nước máy, ko có bộ sấy như điều hòa ở nhà đâu. Cụ phải đợi nó nóng máy mới ra phả hơi nóng ra đc chứ=))

numberf1

Xe tải
Rơ le ở đâu ra, HT điều hòa làm nóng khí bằng nước máy, ko có bộ sấy như điều hòa ở nhà đâu. Cụ phải đợi nó nóng máy mới ra phả hơi nóng ra đc chứ=))
Vâng . Nhưng em bật cái nút AC thì nó phải sáng nhưng đây nó ko sáng mà phải 10p sau nó mới sáng cụ ạ.

anhtho

Xe ngựa
điều hòa laceti EX 2004 bật lên 10 phút sau mới đóng là bị làm sao các cụ nhỉ. Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn cho em với.
Em dự mấy hôm nay trời lạnh, cái cảm biến nhiệt độ nó chưa làm việc vội. Đi vài km, máy nóng thì nó mới bật. Còn sưởi thì đúng là độc lập, cứ gạt sang sưởi là nóng (nếu máy đủ nóng). Cụ đi một lát, tắt máy, rồi nổ máy bật lại, nếu AC xanh ngay thì đúng như em dự đoán.

numberf1

Xe tải
Em dự mấy hôm nay trời lạnh, cái cảm biến nhiệt độ nó chưa làm việc vội. Đi vài km, máy nóng thì nó mới bật. Còn sưởi thì đúng là độc lập, cứ gạt sang sưởi là nóng (nếu máy đủ nóng). Cụ đi một lát, tắt máy, rồi nổ máy bật lại, nếu AC xanh ngay thì đúng như em dự đoán.
Em cảm ơn cụ. Em sẽ thử như cụ xem sao ạ.

satthuvn

Xe hơi
Em cũng vừa bị tình trạng như cụ chủ thớt, đi cảm giác bực mình lắm, mò sang gara anh Vietvoi kiểm tra thì đc báo bị hỏng bảng mạch, tín hiệu từ nút AC truyền đi ko có, nếu có thì chập chờn ấy. Đi xe mà toi mất cái điều hòa bực mình lắm, nên em cho chế 1 cái công tắc thay nút AC, giờ đi thoải mái, tỉnh bơ 0_o

bobuonchan79

Xe máy
cụ anh thơ nói chuẩn....xe em trc cũng như vầy...................