Điều hòa Kia Forte - Giúp em với

moitaplai123456

Xe hơi
Tuần trước em có mang xe đi bảo dưỡng điều hòa để đi đi mấy hôm nắng to đi cho thoải mái. Thấy gara báo thay dầu lốc, nạp gas, thay van tiết lưu loanh quanh tầm hơn 2 triệu. Hôm sau nhận xe về đi thấy lạnh sâu,rét sun cờ him. Nhưng đi khoảng 30 phút thấy điều hòa yếu hẳn, chạy cố 1 lúc nữa thì ko thấy gió thôi ra nữa. Tắt điều hòa khoảng 5-10ph xong bật lại thì lại chạy bình thường. Mang ra gara hỏi lại thì bảo tại lốc yếu quá, phải thay lốc mới nhưng em ko đồng ý. Có cụ nào gặp trường hợp này rồi thì tư vấn giúp em với. Có gara nào làm điều hòa uy tín thì chỉ cho em luôn, em kính các cụ ly vodka.

hauotobacninh

Xe tải
Của cụ chắc bị đóng đá rơle tự ngắt không hoạt động dàn lạnh thành 1 cục đá to thì gió thổi ra làm sao được cụ ra gara lắp thêm con role ngắt lạnh mất đôi tram là ok chúc xe cụ sớm khỏi bệnh

hai_phuc.autote

Xe tăng
Tuần trước em có mang xe đi bảo dưỡng điều hòa để đi đi mấy hôm nắng to đi cho thoải mái. Thấy gara báo thay dầu lốc, nạp gas, thay van tiết lưu loanh quanh tầm hơn 2 triệu. Hôm sau nhận xe về đi thấy lạnh sâu,rét sun cờ him. Nhưng đi khoảng 30 phút thấy điều hòa yếu hẳn, chạy cố 1 lúc nữa thì ko thấy gió thôi ra nữa. Tắt điều hòa khoảng 5-10ph xong bật lại thì lại chạy bình thường. Mang ra gara hỏi lại thì bảo tại lốc yếu quá, phải thay lốc mới nhưng em ko đồng ý. Có cụ nào gặp trường hợp này rồi thì tư vấn giúp em với. Có gara nào làm điều hòa uy tín thì chỉ cho em luôn, em kính các cụ ly vodka.
Có thể tèo lốc thật rồi cụ.nếu bị con cảm biến nhiệt dàn lạnh thì ko đến 30p đâu cụ.lốc xe cụ có cái van ở đuôi lốc,chạy lâu lốc bị luồn áp.cụ để xe 1 chỗ nổ galenti bật đhòa cả h đồng hồ mà đhòa vẫn mát thì cụ nên thay cái lốc mới.ga lên mà đhòa ko mát nuẽa thì lốc đã tèo.

Phao lô

Xe đạp
Mời cụ Lh:0964211211

moitaplai123456

Xe hơi
Cụ mà rảnh chạy qua chỗ e ktra cho ah. Sdt e 0975963843 e ở cầu giấy
Sáng nay vừa qua chỗ cụ rồi đấy. Lúc kiểm tra thì ko thấy hiện tượng gì nhưng đi đc khoảng gần 1 tiếng là thấy gió thổi ra yếu dần mặc dù vẫn có hơi lạnh. Em mở nắp capo kiểm tra thì ống ko bị đóng đá

tranminh231976

Xe tăng

moitaplai123456

Xe hơi
Của cụ có thể bị đóng đá đywiw

Bác chủ đi mà bị như thế thì về e lắp cho cụ ngắt lạnh là óke.
Update tình hình hôm nay em đi đg xa,xe chạy đủ tải,bật gió to nhiệt độ để 18 thì tí cái là hết lạnh,hàng ghế trc thì hơi mát,hàng ghế sau ko thấy tí gió nào.Sang tuần em mang qua cụ kiểm tra lại

vip tien sinh

Xe ngựa
Đóng đá giàn lạnh cụ ak.

moitaplai123456

Xe hơi
Mấy hôm bận quá nay mới có thời gian vào review.Tình hình là sau khi thay rơ le lạnh điều hòa của em đã chạy ổn định rồi nhé. Nhưng mỗi khi đóng ngắt em nghe tiếng tạch 1 cái đoán là tiếng rơ le. Cảm ơn cụ DT dieu hoa. Vodka cho cụ nhé.

Kfc xịn

Xe đạp
Cụ DT dieu hoa cho em giá thay loc con forte 2009 với, tổng bao nhiêu, xe em chỉ nghe tiếng o o khi bật điều hoà.., ông iếc không thấy vã mồ hôi, kiểm tra thợ quê em bảo mất lôc

Dinhpv82

Xe đạp
Con Forte của em bất điều hòa chỉ ra quạt gió ko mát, đi ra kiểm tra và thợ bảo là lốc không chạy, không sửa được lốc phải thay lốc mới. E thay lốc mới mà thấy băn khoăn quad nên em mang cả lốc cũ về. Có bác nào kiểm tra giúp e xem lốc cũ của em có hỏng thật không, nếu hỏng có sửa được ko ạ. Vì lốc đi theo xe hỏng thấy tiếc quá

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Con Forte của em bất điều hòa chỉ ra quạt gió ko mát, đi ra kiểm tra và thợ bảo là lốc không chạy, không sửa được lốc phải thay lốc mới. E thay lốc mới mà thấy băn khoăn quad nên em mang cả lốc cũ về. Có bác nào kiểm tra giúp e xem lốc cũ của em có hỏng thật không, nếu hỏng có sửa được ko ạ. Vì lốc đi theo xe hỏng thấy tiếc quá
Dòng này nhiu khả năng khắc phục dk sao cụ ko tham khảo hihi

pbvhp

Xe buýt
Bẩm các cụ, xe em bị có dầu ngấm chỗ van tiết lưu. Đã thay sim rồi mà thấy vẫn có dầu.
Điều hòa chạy vẫn mát, nhưng không mát sâu và có vẻ kêu.
Không biết bị sao các cụ nhỉ?

ty MAY LANH OTO

Xe tải
Bẩm các cụ, xe em bị có dầu ngấm chỗ van tiết lưu. Đã thay sim rồi mà thấy vẫn có dầu.
Điều hòa chạy vẫn mát, nhưng không mát sâu và có vẻ kêu.
Không biết bị sao các cụ nhỉ?
Cụ thể cụ nên đi kiểm tra mới chính xác. Còn hệ thống đièu hoà thì ko chỉ chỗ đó mà còn nhiều chi tiết khác nữa. Phần này gọi là phần cơ liên quan đến độ kín khít để giư gas tuần hoàn trong hệ thống. Ko sử lý dưt điểm dk thơi gian sau sẽ lại thiếu gas tương đương thiếu dầu bôi trơn cho lốc lạnh kém , lốc ko ngắt dược sinh ra tiêng kêu nữa cụ nhé.đó mới chỉ là phần thiếu gas, ngoài ra còn lốc của bác kém rồi thi lạnh. Cũng ko sâu dk phải ép vong tua mới lạnh... nên cụ thể bác nên đi kt cho chính xác bác nhé. Nếu cần bác Alo ☎0977 149 689 Tư vấn trực tiếp và kt miễn phí cho bác nhé . E khu vực cầu giấy . Chuyên về lạnh. Chúc bác thanh công

chuvoicon

Xe tăng
Cụ thể cụ nên đi kiểm tra mới chính xác. Còn hệ thống đièu hoà thì ko chỉ chỗ đó mà còn nhiều chi tiết khác nữa. Phần này gọi là phần cơ liên quan đến độ kín khít để giư gas tuần hoàn trong hệ thống. Ko sử lý dưt điểm dk thơi gian sau sẽ lại thiếu gas tương đương thiếu dầu bôi trơn cho lốc lạnh kém , lốc ko ngắt dược sinh ra tiêng kêu nữa cụ nhé.đó mới chỉ là phần thiếu gas, ngoài ra còn lốc của bác kém rồi thi lạnh. Cũng ko sâu dk phải ép vong tua mới lạnh... nên cụ thể bác nên đi kt cho chính xác bác nhé. Nếu cần bác Alo ☎0977 149 689 Tư vấn trực tiếp và kt miễn phí cho bác nhé . E khu vực cầu giấy . Chuyên về lạnh. Chúc bác thanh công
E lưu số bác cái