Điều hòa không mát!

khanhwin100

Xe buýt
à mà em nói thêm! thợ chơi ăn chắc quá, chứ đúng ra cái hôm kiểm tra van hằng nhiệt vẫn bt cụ ạ! cụ khanhwin100 làm gì mà chuận thế!??? vod cho cái này :))
Em làm nghê không liên quan gì đến xe cộ, tại đi xe lâu lâu rồi và đi sửa cũng hay để ý bệnh tật của xe nên em dự theo bệnh của những xe em đã từng gặp

Đường dài

Xe tải
Lúc đầu mát liimj đi một lúc mất mát hả cụ. Cụ đợi lúc nó mất mát thì đỗ xe lại mở nắp capo xem đường ống điều hòa có biến thành đá không nhé. Nếu bị thì chắc cảm biến nhiệt độ tèo rồi. Đông đá đường ống còn làm gió của giàn lạnh sau thổi yếu rồi tịt hẳn. Xe cháu FOrd Everest vừa dính quả này. Cụ thử theo dõi theo cháu nói xem nhé. Nếu đúng thì thay cảm biến, trên đường khắc phục bằng cách cụ để quạt gió thật to. Lúc nào lạnh lắm thì tắt điều hòa rồi bật lại

em cũng bị 1 lần đúng như thế này rồi. cụ theo dõi xem khi nào mất lạnh cụ dùng tai để nghe xem tiếng quạt gió kêu to hơn, sờ tay vào cửa gió không thấy gió. khi đó cụ tắt AC đi 1 phút sau cụ thấy có mùi điều hòa ...(mát) thì chắc chắn cụ bị hỏng cảm biến nhiệt.
có 3 cách khắc phục:
- dùng bằng cơm :vài phút lại bật, tắt AC 1 lần.( tùy theo cụ khoái lạnh hay ấm)
- tốn ít : mua cảm biến về thay lấy ( nếu hàng độc không có linh kiện cụ có thể ra hàng sửa tủ lạnh mua 1 cái về tự chế)
- không bẩn tay : mời cụ mang em nó đến các bác thợ "chuyên nghiệp"

a9no1

Xe đạp
Mình chưa gặp trường hợp này :D

autopham

Xe đạp
ui xe cua cu mat 8 do thi co the noi la '' mat qua " roi. nuoc lam mat van du, quat lam mat van hoat dong, den bao nhiet do khong bao va xe van hoat dong binh thuong thi chung to he thong lam mat ok roi. em ngi la xe cua cu mac benh mat qua nen bi dong bang gian lanh do. khi cam thay mat kem ma luc do gio thoi ra yeu hon, tat ac va mo to gio 5 phut roi sau do lai bat ac nen, neu lai mat lanh thi dung la tac gian rui cu oi. neu dung the thi lap them role ngat lanh nhá. em moi doc duoc bai nay nen trinh bay lai cho cu do. cu de y xem co dung the khong nha.:P