[Công nghệ] Điều hòa inverter nội địa nhật cục lạnh chạy rồi ngắt như điều hòa cơ thông thường.

Xe vài bánh

Xe điện
Inverter là công nghệ cho máy nén, có 2 ưu điểm so với máy nén thường:
- Khởi động êm. Máy thường khi khởi động tiêu thụ dòng gấp 5-10 lần lúc chạy ổn định nên khi khởi động thấy giật uỳnh cái, đèn đóm trong nhà tối lại. Máy inverter khởi động từ từ nên khởi động không giật, không tốn điện như máy thường.
- Inverter có thể tuỳ chỉnh được công suất máy nén, trong khi máy thường chỉ có 2 chế độ chạy và nghỉ. Khi nhiệt độ phòng cao hơn nhiệt độ đặt trước không nhiều, máy sẽ hoạt động ở công suất vừa phải để ổn định nhiệt độ từ từ, tuy nhiên khi nhiệt độ đạt mức yêu cầu, nó vẫn sẽ tắt đi.
Còn lại thì nó cũng chỉ là cái máy điều hoà, đủ mát thì nghỉ, nóng thì chạy. Muốn nhà ổn định nhiệt độ thì khi đủ lạnh rồi để quạt sang chế độ luôn chạy ở mức thấp, sẽ ổn hơn là để chế độ quạt auto.

Nana2015

Xe tăng
Nhà mình cũng dùng Nhật Fujitsu , cũng ngắt giống bác. Trước mình lắp Lg mà mình bị viêm xoan không nằm được, lắp Fuji này hơi lạnh dễ chịu mình nằm mới được
Hàng bãi nhật còn chữa dc cả viêm xoang đấy. :)) cụ làm e cười k nhặt dc mồm

trausut

Xe buýt
Nhà em có cái pana inverter , em vẫn thấy nó ngắt như thường, lúc nào đóng lốc lạnh vẫn ù ù ào ào như cối xay, mà cả em LG inverter cũng vậy.
Mà cụ nào chuyên điều hòa cho em hỏi, có phải cái panasonic hay hỏng mạch không ạ? thế nào mà cái LG em dùng gần 10 năm chả làm sao, cái Pana mới 7, 8 năm mà 2 lần hỏng mạch.

Matizcoi

Xe cút kít
Media của em là quạt hộp ý, không tiếng động, gió dịu nhẹ. Cụ dùng national đời tống, e chờ xem cụ review bao nhiêu năm thì hỏng nhé. Về nguyên lý thì quạt nó đơn giản, nên ít và khó hỏng. Cụ test chức năng an toàn đặt trên bề mặt k phẳng, rồi thử ngã nghiêng xem quạt cụ còn tự tắt đc ko nhé.
Những thứ như tủ lạnh, lò vi sóng, nồi cơm điện nhật mới dễ bị nối tắt, bị hỏng tính năng mà k biết. Điều hòa bãi thì chán nhất vì liên quan tới gas và tiêu tốn điện năng ;)
Cụ oánh dấu đê, cả điều hòa và quạt nụi địa Nhật bãi nhé, tuổi thọ bao lâu. Cơ mà nằm điều hòa bãi với bật số 1 quạt bãi đấy sướng thậc, chạy cứ như ko chạy ấy cụ :D

Kitcat

Xe container
Cụ oánh dấu đê, cả điều hòa và quạt nụi địa Nhật bãi nhé, tuổi thọ bao lâu. Cơ mà nằm điều hòa bãi với bật số 1 quạt bãi đấy sướng thậc, chạy cứ như ko chạy ấy cụ :D
Hị dạ giờ cụ thử để quạt ở bề mặt k phẳng, hoặc mềm mềm lún lún xem có tự tắt k? Rồi hạ nghiêng cái xem tự tắt k đã nào. Quạt em 15 niên vẫn êm vẫn đạt tự tắt khi để chỗ k chuẩn đấy, chả phải Nhật bãi gì đâu :)

Matizcoi

Xe cút kít
Hị dạ giờ cụ thử để quạt ở bề mặt k phẳng, hoặc mềm mềm lún lún xem có tự tắt k? Rồi hạ nghiêng cái xem tự tắt k đã nào. Quạt em 15 niên vẫn êm vẫn đạt tự tắt khi để chỗ k chuẩn đấy, chả phải Nhật bãi gì đâu :)
Em dự ko có tự tắt đâu cụ, ngoài cái vặn cót hẹn giờ :D

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Em dự ko có tự tắt đâu cụ, ngoài cái vặn cót hẹn giờ :D
Tưởng quạt Na thần thánh thế nào, Hóa ra ko có chế độ tự tắt khi đổ quạt à :))

So với quạt Watson của Tàu thì Na vẫn còn thua xa lắm :)) Dân chơi đồ cổ thì chỉ KDK vs Watson thôi, Na tuổi tôm nhé

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ !
Chẳng là em mới lắp cái điều hòa Fujitsu 2 chiều nội địa nhật đầu 50, Bật thường khoảng 30 - 45 giây sau mới thấy cục lạnh chạy. Nó chạy 1 lúc rồi ngắt (quạt đứng im) sau 1 lúc nó lại chạy và vẫn thấy hơi mát tỏa ra.
Theo hiểu biết ít ỏi của em thì điều hòa inverter sẽ vẫn chạy khi phòng đủ mát, chỉ có điều hòa cơ mới dừng khi nhiệt độ phòng đủ ngưỡng. Nó còn 1 vấn đề nữa là khi em chuyển các chế độ (Auto - Cool - Dry - Heat ) các chế độ khác thì đều nghe thấy tiếng tít nhận lệnh của mặt lạnh chỉ có chế độ Dry là im bặt và cũng không thấy quạt quay.

Mong các cụ có hiểu biết chỉ bảo cho em với ạ. Kính rượu các cụ !
Điều hòa của cụ chắc chỉ nội địa đc dàn lạnh, còn dàn nóng chắc xuất khẩu ở đâu đó =)) inverter hay non inverter nó chỉ hơn nhau cái bo mạch DC tháo ra đấu tắt thì điều hòa inverter nó trở thành điều hòa mono thông thường thôi

Bài học cho những ai mắc chứng khổ dâm rác Nhật :))

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
sao em thấy con điều hòa cơ của em cục lạnh nó chạy liên lục ( luôn có gió) nhỉ, ( phòng k bị hở, k thiếu công suất, máy 9000btu cho phòng 9m2, trần cao 2m4 ) hay máy nhà em nó hỏng mất tự ngắt roài :(
Cụ để chế độ FAN (quạt) thì cục lạnh nó chả chạy liên tục. Thử để chế độ cool (làm lạnh) xem nó có "cách" đóng mở điện ko?

kimma

Xe điện
hic, cụ ơi thường dòng điều hòa nhât bãi nó có chế độ Eco- cảm biến gió, Nếu bật thì nó sẽ thỉnh thoảng ngắt dàn lạnh, rồi chạy lại thốc gió.
Cụ tắt chế độ này đi là được. e cũng đang dùng con nhật bãi 2017 đây.
Bãi nào mà có rác đời 2017 vậy cụ ? có là triệu phú nó cũng ko bh vứt, cụ biết công lắp và vật tư bằng 2/3 giá trị cái ĐH bình thường không, Em VD cho cụ dễ hiểu nhé. ĐH giá 1000 đô chẳng hạn. vật tư công lắp hết 650 rồi:D. vậy cụ nghĩ người nhật họ giàu đến mức độ ý sao ? :))

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Bãi nào mà có rác đời 2017 vậy cụ ? có là triệu phú nó cũng ko bh vứt, cụ biết công lắp và vật tư bằng 2/3 giá trị cái ĐH bình thường không, Em VD cho cụ dễ hiểu nhé. ĐH giá 1000 đô chẳng hạn. vật tư công lắp hết 650 rồi:D. vậy cụ nghĩ người nhật họ giàu đến mức độ ý sao ? :))
Chắc cụ ý mua hàng Nhật nội địa mới
Em đếch tin năm 2019 mà vn đc sài rác Nhật date 2017, 2018. Đã là rác đate cao cũng 2013 là cùng còn lại toàn < date 2010

congngo

Xe điện
Kính các cụ !
Chẳng là em mới lắp cái điều hòa Fujitsu 2 chiều nội địa nhật đầu 50, Bật thường khoảng 30 - 45 giây sau mới thấy cục lạnh chạy. Nó chạy 1 lúc rồi ngắt (quạt đứng im) sau 1 lúc nó lại chạy và vẫn thấy hơi mát tỏa ra.
Theo hiểu biết ít ỏi của em thì điều hòa inverter sẽ vẫn chạy khi phòng đủ mát, chỉ có điều hòa cơ mới dừng khi nhiệt độ phòng đủ ngưỡng. Nó còn 1 vấn đề nữa là khi em chuyển các chế độ (Auto - Cool - Dry - Heat ) các chế độ khác thì đều nghe thấy tiếng tít nhận lệnh của mặt lạnh chỉ có chế độ Dry là im bặt và cũng không thấy quạt quay.

Mong các cụ có hiểu biết chỉ bảo cho em với ạ. Kính rượu các cụ !
Điều hoà Non inverter về thằng bán nó sơn thêm chữ, nói thật chứ các cụ cứ thần thánh mấy cái đồ nội ội địa Nhật, chứ em sang Gia Lâm với Đông anh thấy họ nhập cả đống rác về sau đó sơn xì mông má từ máy giặt, tủ lạnh, điều hoà. Em khẳng định là hên xui.

toanlun

Xe tải
trc e thấy trên tivi có chiếu công nghệ dập chữ inveter cho điều hoà đó cụ :D

buivu12

[Tịch thu bằng lái]
Điều hoà Non inverter về thằng bán nó sơn thêm chữ, nói thật chứ các cụ cứ thần thánh mấy cái đồ nội ội địa Nhật, chứ em sang Gia Lâm với Đông anh thấy họ nhập cả đống rác về sau đó sơn xì mông má từ máy giặt, tủ lạnh, điều hoà. Em khẳng định là hên xui.
Thì nó ở đoạn quốc lộ 5 đánh hàng rác Nhật từ Hải Phòng tiện mà
Buôn rác Nhật ở HN tập trung chủ yếu ở đó mà cụ

man_87

[Tịch thu bằng lái]
Em dùng cái pana inveter 10 năm nay chưa thấy nó ngắt cục lạnh lần nào trừ lúc tắt điều hòa :D, cục nóng thì em không để ý. Dự là của cụ có vấn đề rồi

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhiều cụ thần thánh Nhật bãi thật. Kêu điều hòa bật 28 độ đắp chăn ngủ với quạt chạy êm ru.
Nhà em điều hòa mới có 6 năm bật 30 độ ngủ ngon lành, tiền điện khoảng 5k 1 tối. Quạt Vinawind chạy êm ru, 6 năm nay ngày nào cũng giã ít phải 12h đồng hồ liên tục, kể cả mùa đông. Bà già em khen quạt chạy êm bảo mua về nhà mấy cái ngủ cho nó đỡ ồn.

Cái cục lạnh thì chả liên quan mịa gì đến inverter đâu cụ ạ. Inverter là bộ biến tần điều khiển tốc độ, công suất lốc máy nén trên cục nóng. Cụ bật điều hoà rồi trèo lên ngồi canh cục nóng, khi phòng đủ lạnh nó sẽ từ từ giảm tốc độ lốc máy nén chứ không khựng 1 phát như điều hoà cơ. Hàng cụ mua chắc chuẩn đới

Nhiều cụ sùng bái hàng bãi Nhật chứ nhà em có con Sanyo VN dùng hơn 15 năm nay, phần nhựa cánh hướng gió lão hoá rụng xuống nhưng vẫn mát lạnh, êm ru. Mà mới chỉ phải nạp ga 1 lần do chuyển vị trí. Mỗi tội cái màn hình trên remote đen xịt lại, hơi khó nhìn

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Inverter là công nghệ cho máy nén, có 2 ưu điểm so với máy nén thường:
- Khởi động êm. Máy thường khi khởi động tiêu thụ dòng gấp 5-10 lần lúc chạy ổn định nên khi khởi động thấy giật uỳnh cái, đèn đóm trong nhà tối lại. Máy inverter khởi động từ từ nên khởi động không giật, không tốn điện như máy thường.
- Inverter có thể tuỳ chỉnh được công suất máy nén, trong khi máy thường chỉ có 2 chế độ chạy và nghỉ. Khi nhiệt độ phòng cao hơn nhiệt độ đặt trước không nhiều, máy sẽ hoạt động ở công suất vừa phải để ổn định nhiệt độ từ từ, tuy nhiên khi nhiệt độ đạt mức yêu cầu, nó vẫn sẽ tắt đi.
Còn lại thì nó cũng chỉ là cái máy điều hoà, đủ mát thì nghỉ, nóng thì chạy. Muốn nhà ổn định nhiệt độ thì khi đủ lạnh rồi để quạt sang chế độ luôn chạy ở mức thấp, sẽ ổn hơn là để chế độ quạt auto.
dòng đậm đó là chế độ sleep hả cụ. LG nhà e đêm để chế độ đó thì ngày hôm sau bị chảy nước ( nước đục hôi và dơ dã man) con người yêu e người Nga mà chịu lạnh chán vờ lờ... đêm để 25 độ là 2 giờ sáng hắt hơi sổ mũi :(.. hôm nào e bắt đi xét nghiệm ADN coi người Nga hay người Mông cổ..:((