[Công nghệ] Điều hòa inverter có tiết kiệm điện không?

drinkingman

Xe tải
Sâu cái hoá đơn tiền điện cho mọi người biết cụ chém gió k biết đường chém dư thế lào. Tư duy logic 350-400k tiền điện/tháng đi cụ
E có show post nào rồi đó cụ!
Em ở sg nóng quanh năm , nhà em bật ml khoảng 20/24h , thứ 7 , cn đi vắng, nấu ăn 100 % bếp từ , máy nn, đèn đóm., cả tube amp nữa mà hđ nhà em chửa bao giờ qúa 500k . E chém xạo làm choá gì!
Tháng vừa rồi cao nhất trong năm có đâu 450k.
Em chỉ đang bực cái tiền nước! Hồi độc thân định mức cho 1 khẩu , giờ vợ 2 f rồi em không chuyển về chỗ đang ở nó vẫn cho 4 m3 giá rẻ thôi , sau 4 m3 phải dùng giá khác ! Tháng hơn chục khối phải đóng hơn 100k

khkdgs

Xe điện
Em ở sg nóng quanh năm , nhà em bật ml khoảng 20/24h , thứ 7 , cn đi vắng, nấu ăn 100 % bếp từ , máy nn, đèn đóm., cả tube amp nữa mà hđ nhà em chửa bao giờ qúa 500k . E chém xạo làm choá gì!
Em chỉ đang bực cái tiền nước! Hồi độc thân định mức cho 1 khẩu , giờ vợ 2 f rồi em không chuyển về chỗ đang ở nó vẫn cho 4 m3 giá rẻ thôi , sau 4 m3 phải dùng giá khác ! Tháng hơn chục khối phải đóng hơn 100k
cụ là thánh dùng đồ điện ạ.

son198099

Xe buýt
Nhà tôi cũng vậy đó. Dùng bếp từ, đèn led và máy lạnh inverter đỡ hao điện lắm đó mọi người.

coolpix8700

Xe ngựa
HN chỉ tháng này rét mới phải bật điều hoà, các tháng trước mấy cái điều hoà ngủ im lìm, bếp từ, bóng điện toàn dùng led,... mà chưa tháng nào thấp hơn 1,5tr.!

edc

Xe lăn
Show đi cụ, nói lắm lời làm gì, chả ai tin nhiều lời cả đâu cụ. Cụ chụp ảnh thiết bị gia đình + hóa đơn điện nói lên tất cả ( đó là những bằng chứng dùng để chứng minh lời cụ nói là chuẩn ). Như vậy cụ giúp diễn đàn ngày 1 phát triển tốt hơn.
Có 100k nước bẩn đã kêu roài =)). Nếu nước sạch cụ phải trả khoảng 300k nhóe :))

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
nói thật cụ đừng tự ái. nhà cụ đo thông số điều hoà ( kiểm tra ) bằng mồm ah. cụ biết nếm điện, ngửi nhiệt, đọc thông số bằng tay....ai cũng "NỔ" như cụ thì mấy cái Phòng thí nghiệm kiểm tra nhiệt lạnh nó đóng cửa ah.
Show nốt đồ điện + HĐ điện đi cụ, chém gió chả ai tin đâu :D
Trong quá trình đi tìm chân lý, cụ nên tự mình làm nếu không tin người khác.
Việc mịa gì chúng em phải chứng minh cho cụ đâu, đây chỉ là thông tin thôi, tin thì tin không tin thì cụ tự tìm hiểu đi :P:P:P

tranngoclong

Xe buýt
tiến sĩ lửm vãi. Nhà em dùng con Sharp 18000 BTU , bật 29 độ , 1 đêm hết nhiều lắm thì 2 số điện, ko thì chỉ hơn 1 số tý .

nhnam100

Xe đạp
Các bác cứ tin là có cái công nghệ nào mà hàng ngày thực sự tiết kiệm được năng lượng đến 30% mà giá không chênh quá 30% so với các công nghệ khác thì khối EU sẽ phải cấm các công nghệ khác!
Hộ cấm thông qua hàng rào kỹ thuật đấy, càng ngày càng nâng mức tối thiểu MEPS lên.

pisces_hn

Xe container
Nhà cụ có mấy phòng mà ít điện thế ạ, 450k tiền điện nhà em chỉ đủ dùng cho tivi với đèn thêm tí nước nóng thôi, còn tháng nào dùng điều hòa sẽ phát sinh thêm từ 300-500k nữa, mà em toàn để 28 độ + quạt gió và chỉ chạy khoảng 12 tiếng 1 ngày + 1 cái nữa chạy khoảng 5-6 tiếng 1 ngày nữa mà em vẫn thấy thế là ăn ít điện:)). Nhiều nhà chạy 1 cái điều hòa tháng hè đã 2 củ rồi.

pisces_hn

Xe container
hôm trước có cụ PTS về Điện lạnh bảo không giảm, em chẳng biết thế nào là đúng.Vì thử cũng rất khó
Anh tiến sỹ ấy chắc cũng lâu chưa update, điều hòa như mấy con Daikin sịn hơn 40 củ hiệu suất nó cũng gần gấp đôi điều hòa thường mà, cái đấy có phòng thí nghiệm họ kiểm tra rồi nên yên tâm là đúng. Còn cũng có con Daikin Inverter như nhà ông anh em mua về thấy hiệu suất nó cũng chỉ bằng điều hòa thường thôi nhưng nó rẻ có mỗi hơn chục củ máy 12. Chứ không phải là điều hòa inverter nào cũng như nhau đâu.
Như con này thì đảm bảo là tiết kiệm http://dienlanhanhhong.com/ctsanpham-pid-475-may-lanh-daikin-urusara-7---ftxz25nvmv-/-rxz25nvmv

edc

Xe lăn
Trong quá trình đi tìm chân lý, cụ nên tự mình làm nếu không tin người khác.
Việc mịa gì chúng em phải chứng minh cho cụ đâu, đây chỉ là thông tin thôi, tin thì tin không tin thì cụ tự tìm hiểu đi :P:P:P
khà khà. =))=)) đã lộ bản chất kẻ buôn chuyeen vỉa hè. :))^:)^

ThangTocBac

Xe tăng
Show nốt đồ điện + HĐ điện đi cụ, chém gió chả ai tin đâu :D
khà khà. =))=)) đã lộ bản chất kẻ buôn chuyeen vỉa hè. :))^:)^
Hic chính vì ko muốn buôn chuyện vỉa hè như cụ nên em mới bảo cụ tự tìm hiểu đi, người nghiêm túc người ta ko chỉ chém gió xui trẻ con như cụ đâu.
Còn chưa đọc kỹ các bài liên quan đến chuyện này của tôi thì keep silence cho nó yên chợ nhé...xin lỗi, cuối năm chả muốn nói nặng, nhưng cụ ...không khá được :P

Chỉnh sửa cuối:

Dzon

Xe điện
cụ là thánh dùng đồ điện ạ.
Show đi cụ, nói lắm lời làm gì, chả ai tin nhiều lời cả đâu cụ. Cụ chụp ảnh thiết bị gia đình + hóa đơn điện nói lên tất cả ( đó là những bằng chứng dùng để chứng minh lời cụ nói là chuẩn ). Như vậy cụ giúp diễn đàn ngày 1 phát triển tốt hơn.
Có 100k nước bẩn đã kêu roài =)). Nếu nước sạch cụ phải trả khoảng 300k nhóe :))
Cụ ý bảo là mỗi cái điều hòa nhà cụ ý dùng không đến 500k/tháng chứ không phải cả nhà hết từng đấy, em nghĩ chắc cũng có thể được

edc

Xe lăn
Hic chính vì ko muốn buôn chuyện vỉa hè như cụ nên em mới bảo cụ tự tìm hiểu đi, người nghiêm túc người ta ko chỉ chém gió xui trẻ con như cụ đâu.
Còn chưa đọc kỹ các bài liên quan đến chuyện này của tôi thì keep silence cho nó yên chợ nhé...xin lỗi, cuối năm chả muốn nói nặng, nhưng cụ ...không khá được :P
Khà khà =))=)) Thấy cụ hoành tráng, tỏ ra rất hiểu biết về ĐH không khí, công nghệ này công nghệ kia, thử nghiệm này, thử nghiệm khác, tiết kiệm điện ....bla. Nên hỏi cụ luận chứng về cơ sở khoa học và thực tế. Nhưng cụ tung toàn nội dung kiểu dòng màu đỏ :)) . Trên cái diễn đàn off rất nhiều cụ hiểu biết về kỹ thuật :-bd không phải là webtretho.com.
CHÚC MỪNG NĂM MỚI

tieunhupha

Xe điện
Vào đọc thấy giờ nhiều cụ cãi nhau kiểu trẻ trâu hơn hẳn ngày xưa. Trước khi cãi nhau lẽ ra 1 số cụ nên đọc để hiểu các vấn đề kỹ thuật nó khác nhau thế nào đã chứ. Bản thân công nghệ invester là làm đều tải, giúp máy chạy tiết kiệm hơn, nhưng điều kiện cần là máy phải chạy non tải thì mới giúp tối ưu được. Đơn giản như điều hoà invester sẽ chạy ở mức nhiệt độ thấp -cao gần nhau hơn giúp cơ thể dễ chịu vì nhiệt chênh thấp, dải nhiệt duy trì đều nên tốn ít điện hơn. Vấn đề là máy phải chọn loại công suất bằng hoặc cao hơn công suất thực vì invester chạy quá tải lâu thì nhanh hỏng hơn loại thường.
Vậy nên cụ nào dùng máy invester đúng cách tức là dùng máy công suất cao hơn hoặc bằng công suất thực và bật thường xuyên chứ nếu bât tắc bụp thì ko khác gì máy thường vì invester ko thể hiện được ưu thế.
Cụ nào dùng invester mà ko thây tiết kiệm thì ngó lại mấy dòng của em còn cụ nào chưa dùng mà cãi thì em chịu, vì nhà em ko thừa tiền mua máy mới mấy cụ đó kiểm chứng.

LehmanBrothers

Xe điện
Thực tế các phòng kiểm định độc lập hay các viện kĩ thuật họ đo thì cái Inverter có tiết kiệm, nhưng ko nhiều như các hãng họ khoe, cả led, đồ điện tiết kiệm đều bị phóng đại nhiều.

Về nguyên tắc thì Inverter nó chạy hợp lý hơn khi cảm biến biết cân bằng nhiệt, giúp động cơ chạy ổn định hơn. Loại ko Inver cứ cắm đầu cắm cổ nhả lạnh thôi. Em thấy nó tốt cho sức khỏe & thông minh hơn chứ tiết kiệm ko phải là ưu thế.

Gcar

Xe container
nếu mà cả 2 cái điều hóa đều phải chạy hết công suất tối đa trong thời gian dài thì cái nhiệt độ phòng nó không đạt yêu cầu đâu! Máy bị quá tải rồi!

conchip13

Xe máy
Website
toidenkuro.com
Nhà cụ có mấy phòng mà ít điện thế ạ, 450k tiền điện nhà em chỉ đủ dùng cho tivi với đèn thêm tí nước nóng thôi, còn tháng nào dùng điều hòa sẽ phát sinh thêm từ 300-500k nữa, mà em toàn để 28 độ + quạt gió và chỉ chạy khoảng 12 tiếng 1 ngày + 1 cái nữa chạy khoảng 5-6 tiếng 1 ngày nữa mà em vẫn thấy thế là ăn ít điện:)). Nhiều nhà chạy 1 cái điều hòa tháng hè đã 2 củ rồi.
máy chạy không chịu bảo dưỡng, phòng rộng, lại hay mở cửa, tường nhà thì mỏng. Tốn điện chả thể kêu ai. Công suất 1h tốn bao nhiêu W no ghi ở đấy, cãi làm gì. Tiết kiệm hay không là do mình cả thôi

CTViet

[Tịch thu bằng lái]
To có dòng điều hòa cao cấp Daiseikai đó thớt, rất tiết kiệm điện luôn đấy ạ. Đầu tư em này kiểu như 3 trong một luôn: máy lọc không khí, máy lạnh, máy sưởi luôn.