[Funland] Điều hoà Gree hay Casper ?

tung5917

Xe điện
Em mới tìm hiểu, hóa ra năm 2019 Gree vinh dự được tập đoàn nghiên cứu thị trường Euromonitor International của Anh Quốc bình chọn là “Thương hiệu điều hòa số 1 thế giới”, còn ko biết Casper có thành tích gì ko.
Gree ở tầm giá trung bình, Casper lại ở tầm giá rẻ. So sánh thì không công bằng lắm.
Cái cục nóng của Gree nó to đùng, nặng chịch chứ không nhẹ gọn như cái cục nóng của Casper.

Chỉnh sửa cuối:

Go on

Xe điện
Điểu hoà national h còn bán ko nhỉ? Nhà cũ e có mấy cái lắp từ 2001 h vẫn chạy tốt. Mỗi tội tốn điện.

Còn pana quên mịe đi cụ ạ. Nhà e 5 cái mới lắp 2018 h chết đến 3 cái rồi. Toàn hàng nhập malai đấy ạ. Cái thì chết máy nén, cái thì hỏng bo mạch dàn nóng. E chuyển sang daikin xem thế nào. Nếu lại cũng vẫn lởm nữa thì chẳng biết mua hãng nào.
National bán mình cho Pana quá lâu rồi cụ ạ. Công nhận hàng của nó bền kinh khủng khiếp. Em mua cái máy rửa bát national Nhật cũ mà dùng 5 năm nay chả hỏng gì. Chỉ có hàng năm tháo ra vệ sinh thì thấy bảng mạch của nó quá chất. Nó còn tráng cả lớp bảo vệ toàn bộ mạch khỏi bị ẩm và nước chứ. Quá tiếc cho 1 nhãn hàng chất.

Go on

Xe điện
E mua 1 con Lg rẻ ( dàn nhôm ) , dùng liên tục cả 1 năm ngày bật 18/24 thì chẳng sao .Đến lúc bỏ không nửa năm ko dùng thì tự hỏng ,bị xì dàn nóng .
Nhà e dùng Pana,To, Daikin,Mit nội địa với hàng mới lẫn lộn chưa con nào sao hết.Cảm nhận Daikin nội địa làm lạnh là dễ chịu nhất,ko bị khô da ,ngạt mũi như thầng Pana ko Inverter.
Đặc biệt có con Pa 15 năm rồi vẫn lạnh ầm ầm, mỗi tội ko inverter nên dùng hơi khó chịu.
Nhà em cũng bị cái tủ lạnh Sharp, dàn bằng nhôm. Cắm liên tục mấy năm thì không sao. Đến lúc thay tủ mới nên bỏ đó 2 tháng, đợi ngày về quê mang về cho các cụ ở nhà có thêm tủ dự phòng ngày tết thì khi dùng lại nó xì mọt cái dàn, hết sạch gas. Nên em rút kinh nghiệm, dàn nhôm thì phải thường xuyên sử dụng. Không thì cứ cố 1 chút lên dàn đồng.

Eternal Light

Xe máy
Nhà em dùng cả 2 hãng này, đều là18kBTu invverter 2 chiều, giá tương đương, cảm nhận Cas /per làm lạnh nhanh hơn 1 chút và ít ồn hơn Gree khi để cùng chế độ, mức gió

duongphong

Xe container
3 cái điều hòa Daikin e lắp của 3 nơi bán khác nhau . Thế thì trùng hợp , thợ thuyền kém quá cụ ạ
Thợ nó lắp đặt ẩu hay cắt bớt công đoạn làm người sử dụng rất mệt. Riêng lắp ĐH em méo tin ông thợ nào cả; từ khâu cắt hàn ống, lắp điện, hút chân không em phải ra tận nơi xem. Hiện nay đến cả lồng bảo ôn 2 ống đồng thợ cũng ăn bớt lồng vào 1 ống bảo ôn. Đến lạy đội lắp điệu hòa :))

tung5917

Xe điện
Thợ nó lắp đặt ẩu hay cắt bớt công đoạn làm người sử dụng rất mệt. Riêng lắp ĐH em méo tin ông thợ nào cả; từ khâu cắt hàn ống, lắp điện, hút chân không em phải ra tận nơi xem. Hiện nay đến cả lồng bảo ôn 2 ống đồng thợ cũng ăn bớt lồng vào 1 ống bảo ôn. Đến lạy đội lắp điệu hòa :))
Em bị 1 vụ lắp kém làm đi tong của em cái điều hoà Toshiba. Sau lần đó em chỉ dám mua ở cửa hàng to, uy tín. Thợ nào đến em cũng hứa trước bồi dưỡng thêm 200k, các em làm cẩn thận nhất cho anh. Vật tư phụ thì em báo trước với cửa hàng là em dùng loại tốt nhất, giá cao nhất.

hưvô

Xe lăn
Gree ở tầm giá trung bình, Cas lại ở tầm giá rẻ. So sánh thì không công bằng lắm.
Cái cục nóng của Gree nó to đùng, nặng chịch chứ không nhẹ gọn như cái cục nóng của Cas.
Vâng vì em ko rành lắm nên ko biết 2 loại này phân khúc nó như thế nào, vì thực tế bây giờ đôi khi mất tiền nhiều nhưng chất lượng cũng ko hẳn vượt trội các hãng nhỏ, người ta vẫn nói là "trả tiền mua thương hiệu" ấy, nên em mới hỏi các cụ.
Thế còn cục nóng "to đùng, nặng chịch" thì có ý nghĩa gì với nhẹ gọn của casper ko cụ

redcode

Xe điện
Em chuẩn bị lắp con 18k btu, chắc em chọn gree vì năm kia em lắp 1 con phòng khách thấy ổn. Daikin pana nếu các cụ chơi thì chọn dòng cao hẳn, còn dòng rẻ tiền của nó ko bằng gree lg midea đâu. Mà điều hoà thợ lắp cũng quan trọng lắm, thợ lởm thì máy xịn cũng thành đểu.

hưvô

Xe lăn
Nhà em dùng cả 2 hãng này, đều là18kBTu invverter 2 chiều, giá tương đương, cảm nhận Cas /per làm lạnh nhanh hơn 1 chút và ít ồn hơn Gree khi để cùng chế độ, mức gió
vậy à cụ, casper êm hơn à, nãy ông hàng xóm cũng bảo qua nhà ông ấy xem trực tiếp

xukthal

Xe lăn
Bọn TSB ko hiểu sao rất chảnh dog với TT VN, đợt vừa rồi đặt hàng nó bảo phải 3-4 tháng mới có nên em phải chuyển sang Pana (em dị ứng với ĐH Mẽo).
Cơ mà nói thật là riêng ĐH của nó NGON-BỔ-RẺ ..cc dùng ko bh hối hận nhé :D

duongphong

Xe container
Em bị 1 vụ lắp kém làm đi tong của em cái điều hoà Toshiba. Sau lần đó em chỉ dám mua ở cửa hàng to, uy tín. Thợ nào đến em cũng hứa trước bồi dưỡng thêm 200k, các em làm cẩn thận nhất cho anh. Vật tư phụ thì em báo trước với cửa hàng là em dùng loại tốt nhất, giá cao nhất.
Thực ra các cụ cứ đua nhau cắt giảm công lắp dặt. Công lắp đặt ĐH đúng chuẩn từ khâu; chọn hướng gió giải nhiệt cục nóng, làm ống bảo ôn, tạo (hàn) khớp nối ống đồng, hút chân không...mất rất nhiều công. Với công lắp đặt hiện nay là hơi thấp/máy cụ. Vậy nên sinh ra ẩu, làm hiệu suất lạnh giảm (tốn tiền điện).
Cái chuối là ĐH nó thường hỏng vào đúng vào lúc mình cần dùng vào lúc trời nóng, nhu cầu người lắp thì cao. Nhà phân phối ĐH lại không có đủ thợ để sửa chữa khắc phục ngay :D.

dinhmanhtien

Xe hơi
nhà cháu dùng 2 con 9000 của casper từ 2019, 1 con inver gas 401, 1 con ko inver gas 32. Cá nhân cháu thấy cả 2 con được đúng năm đầu tiên lạnh sun dù bật 29 độ. Từ năm thứ 2 mỗi năm phải giảm đi ít nhất 2 độ nếu muốn mát dù có vệ sinh bảo dưỡng. Về âm thanh thì cháu so với con Elextrolux phòng đối diện, đợt cháu còn ở phòng trọ, thấy là nó kêu to hơn nhiều cụ ạ. Nên là cụ cứ cân nhắc.

tung5917

Xe điện
Vâng vì em ko rành lắm nên ko biết 2 loại này phân khúc nó như thế nào, vì thực tế bây giờ đôi khi mất tiền nhiều nhưng chất lượng cũng ko hẳn vượt trội các hãng nhỏ, người ta vẫn nói là "trả tiền mua thương hiệu" ấy, nên em mới hỏi các cụ.
Thế còn cục nóng "to đùng, nặng chịch" thì có ý nghĩa gì với nhẹ gọn của casper ko cụ
Cục nóng nó to và nặng chứng tỏ làm bằng vật liệu đồng, giải nhiệt tốt hơn và dùng sẽ bền hơn cụ à.

hưvô

Xe lăn

dream_viet

Xe máy
Website
www.facebook.com
cas per dùng thì chán cụ ạ! được thời gian đầu, sau đó làm lạnh kém

hưvô

Xe lăn
nhà cháu dùng 2 con 9000 của casper từ 2019, 1 con inver gas 401, 1 con ko inver gas 32. Cá nhân cháu thấy cả 2 con được đúng năm đầu tiên lạnh sun dù bật 29 độ. Từ năm thứ 2 mỗi năm phải giảm đi ít nhất 2 độ nếu muốn mát dù có vệ sinh bảo dưỡng. Về âm thanh thì cháu so với con Elextrolux phòng đối diện, đợt cháu còn ở phòng trọ, thấy là nó kêu to hơn nhiều cụ ạ. Nên là cụ cứ cân nhắc.
Vâng cụ, em cũng sẽ note lại

dolee

Xe hơi
Ông anh em lắp Cas/ per cũng thấy khen lắm