Điều hòa GLK 2010

hihuccadem

Xe tải
Em đang chạy em GLK 2010. Chạy trong phố thì thấy điều hòa bình thường. Nhưng mấy lần chạy về quê, điều hòa mát được khoảng nửa tiếng rồi không mát nữa. Tắt đi một lúc rồi bật lại thì lại mát được khoảng 15-20 phút rồi lại hết mát. Nhiều lúc tắt đi bật lại vẫn không mát. :(( :(( :((

Em bận quá chưa đi kiểm tra được, lên tạm trên này hỏi ý kiến các cụ xem nguyên nhân xe bị làm sao. Cụ nào rành tư vấn cho em với nhé. Vodka hầu các cụ ạh.

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Khả năng xe cụ bị hỏng lốc làm mát rồi
Chi phí thay quả này nặng đấy cụ ạ.

Cụ thử để vị trí nhiệt độ 22 và bật Auto xem có đỡ được tí nào không nhé.

hihuccadem

Xe tải
Khả năng xe cụ bị hỏng lốc làm mát rồi
Chi phí thay quả này nặng đấy cụ ạ.

Cụ thử để vị trí nhiệt độ 22 và bật Auto xem có đỡ được tí nào không nhé.
Mấy hôm nay chạy trong phố điều hòa vẫn mát bình thường cụ ah.
Đi xa lúc mát lúc không. Em thấy lại quá nên lên đây hỏi ý kiến các cụ.

dung_taybien

Xe tăng
Hiện tượng này kéo dài khoảng 1 tháng thì hy sinh cái lốc lạnh cụ nhé

auto.pro

Xe tăng
Website
daunhapkhau.com
Mấy hôm nay chạy trong phố điều hòa vẫn mát bình thường cụ ah.
Đi xa lúc mát lúc không. Em thấy lại quá nên lên đây hỏi ý kiến các cụ.
Thế đã đủ sợ chưa cụ. Cụ mau qua kiểm tra kẻo toi lốc .

newlife

Xe hơi
Em đang hóng xem như "răng". xe em hôm nay đi cũng không thấy mát, mà thấy gió thổi yếu mặc dù đã xoạy mở hết họng xả và tăng tốc độ quạt rồi. Các cụ cho em hỏi vào hãng cắm máy vào kiểm tra có biết lốc hỏng hay không ạ???

Andynguyen8383

Xe tải
Xe của mình thì bị hiện tượng,để xe mấy hôm không đi, đến lúc bật điều hoà thì phải 10p sau mới mát và khi mát thì ra cái mùi khó chịu, nhưng 1 lúc roi lại hết, mà cảm giác lạnh nó không sâu, không hiểu có phải do yếu ga không ? Bác nào biết chỉ giúp ợ

toán mercedes

Xe tăng
Xe của mình thì bị hiện tượng,để xe mấy hôm không đi, đến lúc bật điều hoà thì phải 10p sau mới mát và khi mát thì ra cái mùi khó chịu, nhưng 1 lúc roi lại hết, mà cảm giác lạnh nó không sâu, không hiểu có phải do yếu ga không ? Bác nào biết chỉ giúp ợ
giao mùa hầu hết các xe đều có hiện tượng như vậy , cần điều chỉnh sớm để bảo vệ lốc cụ nhé ! để vậy là rễ bị toi lốc đấy ạ

Chỉnh sửa cuối:

itdi

Xe hơi
giao mùa hầu hết các xe đều có hiện tượng như vậy , cần điều chỉnh sớm để bảo vệ lốc cụ nhé ! để vậy là rễ bị toi lốc đấy ạ
Cụ giải thích kỹ giúp đc ko: sao mà giao mùa lại ảnh hưởng đến lốc điều hòa xe vậy? Tks!

me oto

Xe tăng
E cũng hóng xem ntn.

pbtuan

Xe buýt
Em cũng hóng, nhưng dự lốc lạnh có vấn đề.

toán mercedes

Xe tăng
Cụ giải thích kỹ giúp đc ko: sao mà giao mùa lại ảnh hưởng đến lốc điều hòa xe vậy? Tks!
việc thay đổi thời tiết làm ảnh hưởng đến tính chất về vật lý và thời gian giãn lở của môi chất lạnh . do vậy cụ kt thêm hoặc bớt đi lượng ga cho phù hợp chánh cho lốc phải làm việc ở công xuất max trong trời gian dài nhất là khi mới khởi động việc này kéo dài xẽ hỏng lốc đúng vào đầu mùa hè sau .
- đối với độ lạnh nông hay sâu thì phụ thuộc vào hai yếu tố , đó là yếu tố nhiệt độ ngoài trời và yếu tố ánh nắng mặt trời , chứ không phụ thuộc vào ý cụ , cụ thể là mùa hè trời nắng to cụ chọn 16 độ thì buốt , nhưng từ bây giờ cụ chọn 16 thì cũng ko buốt đc đâu ạ , trừ hôm lào có nắng mặt trời to . chúc các cụ sử dụng xe an toàn .!

tuqua

Xe tải
việc thay đổi thời tiết làm ảnh hưởng đến tính chất về vật lý và thời gian giãn lở của môi chất lạnh . do vậy cụ kt thêm hoặc bớt đi lượng ga cho phù hợp chánh cho lốc phải làm việc ở công xuất max trong trời gian dài nhất là khi mới khởi động việc này kéo dài xẽ hỏng lốc đúng vào đầu mùa hè sau .
- đối với độ lạnh nông hay sâu thì phụ thuộc vào hai yếu tố , đó là yếu tố nhiệt độ ngoài trời và yếu tố ánh nắng mặt trời , chứ không phụ thuộc vào ý cụ , cụ thể là mùa hè trời nắng to cụ chọn 16 độ thì buốt , nhưng từ bây giờ cụ chọn 16 thì cũng ko buốt đc đâu ạ , trừ hôm lào có nắng mặt trời to . chúc các cụ sử dụng xe an toàn .!
Xin cụ viết chính tả cho đúng để bọn em đọc đỡ phải nhờ phiên dịch

toán mercedes

Xe tăng
Xin cụ viết chính tả cho đúng để bọn em đọc đỡ phải nhờ phiên dịch
cụ thông cảm em chút em từ từ sửa ! mà sao tư vấn không mất xiền mà cụ đòi hỏi cao thế ? em thấy hầu hết các cụ vẫn hiểu đc và thông cảm mà