[Funland] Điều hoà di động loại dẫn ống nóng mềm ?

Cụ NNS tư vấn chuẩn đấy. Trước em có dùng một cái điều hòa di động cho phòng tầng trên cùng. Giờ bỏ không vì nó ồn và lích kích.
Em đặt cụ nóng trên trần có mái chống nóng, dòng dây xuống cục lạnh, chạy vô tư.
Có mát ko cụ? Em quan trọng mỗi cái này, ồn thì ko sao, vì ko ngủ ở đấy cụ ạ!

minhmo

Xe cút kít

Haiprozzz

Xe buýt
Hôm bữa vào Đầm Sen thấy cái quạt nước khổng lồ cũng mát lắm, chắc phải to gấp đôi mấy cái ở siêu thị hay bán. Nếu khí hậu vùng cụ nào nóng khô thì có thể nghĩ đến sài quạt nước, nhớ là loại to tí mới si nhê

JO 1234

Xe máy
Em có cái phòng tầm 12m2, một mặt nắng hướng tây, 3 mặt còn lại mát. Trần cao 3m, ko lắp được điều hoà hai cục lẫn 1 cục. Trên đây có cụ nào dùng điều hoà di động loại dẫn ống nóng mềm cho em xin review với, chứ mấy nay nắng quá, ko chịu được!
đang dư cái 1 cục Nhật bãi giá thanh lý cụ ưng qua ôm về nhé O937 --- 6688,,,47

Có mát, nhưng kém, vả lại cụ phải khoét một cái lỗ để luồn cái ống nóng thổi hơi ra ngoài. :))
Khoét lỗ thì em làm được cụ ạ, phòng 12m2 thì kéo có mát được hết phòng nếu có quạt ko cụ ơi?

Hôm bữa vào Đầm Sen thấy cái quạt nước khổng lồ cũng mát lắm, chắc phải to gấp đôi mấy cái ở siêu thị hay bán. Nếu khí hậu vùng cụ nào nóng khô thì có thể nghĩ đến sài quạt nước, nhớ là loại to tí mới si nhê
Chỗ nào thoáng thoáng chút, ít đồ thì dùng quạt hơi nước cũng mát đấy cụ ạ

Dung G63

[Tịch thu bằng lái]
Em có cái phòng tầm 12m2, một mặt nắng hướng tây, 3 mặt còn lại mát. Trần cao 3m, ko lắp được điều hoà hai cục lẫn 1 cục. Trên đây có cụ nào dùng điều hoà di động loại dẫn ống nóng mềm cho em xin review với, chứ mấy nay nắng quá, ko chịu được!
Cụ chụp ảnh hay vẽ hình minh họa chi tiết phát. Biết đâu lắp đc. Dùng 3 cái đồ đó cũng tốn tiền mà k hiệu quả đâu.

kent8791

Xe tải
Em cũng đã tham khảo chán chê và chốt lại làm con di động Casper Pc 09tl33 với giá trên 5tr. Cảm nhận sau khi dùng thấy ổn dù độ ồn thì cao hơn so với loại treo tường nhưng chấp nhận được.
Phòng F1 nhà em cũng ko lắp được treo tường mà mùa hè cũng chỉ dùng có 2 tháng xong cất đi ( mà nếu mùa nồm ẩm vác ra hút ẩm cũng tiện dụng phết )
Cụ chủ nên làm con Casper mà dùng xong làm thêm cái quạt để trước cửa gió lạnh thổi là ổn chứ chơi mấy ông nội địa treo cửa cũng bất tiện tháo lắp.

cuabacang

Xe tải
Cắt trần đi qua phòng khác cụ ạ, chứ phòng cần lắp ko thò sang nhà hàng xóm được cụ ạ!
thì đục lỗ ở tường rồi chạy ống sang phòng khác, ống dài 10m cũng được. cụ chụp ảnh mấy cái phòng lên đây xem ae tính xem hướng chạy ống hợp lý cho

Cụ chụp ảnh hay vẽ hình minh họa chi tiết phát. Biết đâu lắp đc. Dùng 3 cái đồ đó cũng tốn tiền mà k hiệu quả đâu.
thì đục lỗ ở tường rồi chạy ống sang phòng khác, ống dài 10m cũng được. cụ chụp ảnh mấy cái phòng lên đây xem ae tính xem hướng chạy ống hợp lý cho
Nếu hết cách thì vẫn chạy ống được các cụ ạ, khoảng cách chỉ tối đa khoảng 6m ống thôi. Nhưng em không muốn vì nó mất mĩ quan mấy cả muốn đặt cục nóng thì phải di chuyển 2 cục nóng hiện tại thì mới có chỗ nên lích kích.
Em cũng đã tham khảo chán chê và chốt lại làm con di động Casper Pc 09tl33 với giá trên 5tr. Cảm nhận sau khi dùng thấy ổn dù độ ồn thì cao hơn so với loại treo tường nhưng chấp nhận được.
Phòng F1 nhà em cũng ko lắp được treo tường mà mùa hè cũng chỉ dùng có 2 tháng xong cất đi ( mà nếu mùa nồm ẩm vác ra hút ẩm cũng tiện dụng phết )
Cụ chủ nên làm con Casper mà dùng xong làm thêm cái quạt để trước cửa gió lạnh thổi là ổn chứ chơi mấy ông nội địa treo cửa cũng bất tiện tháo lắp.
Phòng của cụ rộng bao m2 vậy ạ? Phòng của em tầm 12m2, Em không ngủ phòng đó nên cũng không quan trọng độ ồn cụ ạ. Loại nội địa treo cửa dọc em không lắp được chứ nếu lắp được thì em cũng lắp chống cháy rồi đấy cụ ạ.

minhmo

Xe cút kít
Khoét lỗ thì em làm được cụ ạ, phòng 12m2 thì kéo có mát được hết phòng nếu có quạt ko cụ ơi?
Cái điều hòa di động nhà em 1HP, phòng cũng tầm 12m2 bật lên một lúc là mát cả phòng. Nhưng cái điều hòa này không rẻ đâu cụ. Cách đây khoảng 5 năm em mua cái điều hòa di động này hơn 9tr, trong khi đó điều hòa 2 cục mua khoảng 6-7tr tủy loại. :D
Bởi vậy em vẫn khuyên cụ mua loại 2 cục lắp kiểu nhà em đã chia sẻ ở còm trên.