[Funland] Điều hoà đi động có nên mua

smart_sharp

Xe tăng
Phụ huynh nhà em gia trưởng lắm ạ làm gì không hỏi ý cụ là cụ hét ầm nhà luôn nhưng có lẽ phương pháp cụ trên đưa ra là được khuyến mại rồi phải dùng là hợp lý em sẽ thử xem nếu được ban đầu em sẽ gửi thằng nhỏ xuống ngủ cùng để có lý do bật điều hoà em cảm ơn các cụ nhiều
Cụ bảo thằng cháu (mà cụ nhà quý nhất) xuống ngủ hoặc xuống chơi rồi kêu nóng và bảo ông là con muốn điều hòa phòng này nữa. Kiểu thế. Nhưng trẻ con thật thà, cụ phải khéo để con cụ không khai hoặc không biết việc bị "gài".

tung5917

Xe điện
Các cụ cứ kêu thế thôi. Cụ cứ lắp cái điều hoà bình thường. Các cụ dùng vài lần là nghiện, bật suốt ấy chứ.
Mẹ em ngày trước cũng kêu bật điều hoà tốn điện, bây giờ còn bật phòng riêng dùng nhiều hơn cả em.

quanduideple

Xe tải
Nhà em có phòng dành cho phụ huynh nhưng cụ không cho mắc điều hoà vì bảo không chịu được nên em cũng chiều vì tính cụ gia trưởng lắm ạ. Vợ chồng con cái ở trong phòng có máy lạnh khi mùa hè mà khi nghĩ đến phòng cụ là em không ngủ được nên em muốn mua điều hoà đi động nói giả là quạt cây xem thế nào nhưng cái em chỉ băn khoăn không biết nó có ồn không khi chạy ở đây trong diễn đàn này bác nào đã dùng rồi tư phấn em phát em cảm ơn
Cụ cứ lắp điều hòa 2 cục loại inverter cho êm, đừng để nhiệt độ quá sâu, tầm 28 29 độ, mở cửa , bật quạt sẽ có cảm giác mát dịu,, ko bị khô , khó thở do thiếu ôxi, dần dần các cụ sẽ quen khi đó sẽ điều chỉnh dần. Nhà e bật điều hòa ko bao giờ đóng cửa, mỗi tháng tiền điện bù thêm cũng ko đáng bao nhiêu.