Điều hòa chỉ hoạt động khi thời tiết mát hoặc lạnh

X_XX_XX_X

Con vợ già của em đang rất là đáng yêu, cứ sáng mát trong hoặc chiều tím thẫm thì điều hòa hoạt động, lạnh sun vòi. Còn cứ giữa trưa thì nó ngắt, không có lạnh chỉ có gió

Đã thử thay cảm biến chống đông đá (Điện tử) sang cảm biến cơ, vẫn thế

Đo thử lúc nó hoạt động, (cắm nhiệt kế vào cửa gió, nhiệt độ có 1.7 độ, có nghĩa là hoàn hảo, vì nghe nói thông thường 3-4 độ là tiêu chuẩn)

Em đang uất hận với nó lắm, mọi khi chỉ sáng đi tối về, lạnh run người, đúng hôm chở 4 người đi buổi trưa, suýt cấp cứu vì nóng, áo ướt như vừa giặt. Có cụ nào có kinh nghiệm gì không ?

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Mời cụ đến gặp ngay Dr Cool ỏ lạc trung nhé, e vừa xử xe của e ở đó. Giờ trưa nóng mà đi vẫn lạnh sun c him cụ ơi.

babana

Xe hơi
Oái oăm nhỉ, có thể cái quạt tản nhiệt nó chạy yếu quá khi trời nóng nên không chịu đóng lốc điều hòa. Lúc vậy cụ thử lấy nước xịt vào dàn tản nhiệt xem điều hòa có chạy không?

dixecu

Xe hơi
X_XX_XX_X

Con vợ già của em đang rất là đáng yêu, cứ sáng mát trong hoặc chiều tím thẫm thì điều hòa hoạt động, lạnh sun vòi. Còn cứ giữa trưa thì nó ngắt, không có lạnh chỉ có gió

Đã thử thay cảm biến chống đông đá (Điện tử) sang cảm biến cơ, vẫn thế

Đo thử lúc nó hoạt động, (cắm nhiệt kế vào cửa gió, nhiệt độ có 1.7 độ, có nghĩa là hoàn hảo, vì nghe nói thông thường 3-4 độ là tiêu chuẩn)

Em đang uất hận với nó lắm, mọi khi chỉ sáng đi tối về, lạnh run người, đúng hôm chở 4 người đi buổi trưa, suýt cấp cứu vì nóng, áo ướt như vừa giặt. Có cụ nào có kinh nghiệm gì không ?
Trường hợp này, 95% là đã bơm phải ga điều hòa kém chất lượng.
5% là áp suất ga quá cao.
Xử lý :
- Xả bớt tí ga xem sao
- Nếu xả bớt ga mà không thay đổi, bác tìm một cơ sở điện lạnh ô tô có uy tín, Hỏi họ có ga loại tốt hay không. Nếu có thì yêu cầu xả hết ga cũ bơm lại ga tốt mới. (đắt tiền hơn bình thường, khoảng 1,5 đến 2 lần).
Chắc chắn bác sẽ thấy sự khác biệt.

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Mời cụ :
Báo cáo các cụ, điều hoà xe em mấy hôm nắng nóng thế này ko thể đóng kín cửa, toàn phải vừa bật đh vừa mở của, nóng kinh.
Trưa nay tranh thủ chạy qua Dr Cool , vệ sinh dàn nóng ,dàn lạnh, xả hết ga cũ bơm lại ga mới. Sau 2 tiếng giờ nắng nóng 39-40 độ thế này bật ĐH lạnh sun kim luôn. Tổng thiệt hại 600k ;)

giacmoxe4

Xe điện
Mời cụ :
Báo cáo các cụ, điều hoà xe em mấy hôm nắng nóng thế này ko thể đóng kín cửa, toàn phải vừa bật đh vừa mở của, nóng kinh.
Trưa nay tranh thủ chạy qua Dr Cool , vệ sinh dàn nóng ,dàn lạnh, xả hết ga cũ bơm lại ga mới. Sau 2 tiếng giờ nắng nóng 39-40 độ thế này bật ĐH lạnh sun kim luôn. Tổng thiệt hại 600k ;)
Cụ cho nhà cháu cái số ĐT và địa chỉ của Dr Cool cái nhé.

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
Mời cụ :
vệ sinh thì nhanh nhưng mà lắp vào thì cũng lâu , 2 tiếng mà xong xèng hả bác

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Chỉnh sửa cuối:

U_OAT

Xe Cứu Trợ
vệ sinh thì nhanh nhưng mà lắp vào thì cũng lâu , 2 tiếng mà xong xèng hả bác
Thực ra là cả thời gian chờ bác ạ. Vì chỗ này xe lúc nào cũng xếp hàng đông lắm. Nhất là mấy hôm nắng nóng vừa rồi. Làm xong khác hẳn. Lúc chưa làm gần như ko thấy gió lạnh, làm xong thì lạnh sun c him luôn .

Trường hợp này, 95% là đã bơm phải ga điều hòa kém chất lượng.
5% là áp suất ga quá cao.
Xử lý :
- Xả bớt tí ga xem sao
- Nếu xả bớt ga mà không thay đổi, bác tìm một cơ sở điện lạnh ô tô có uy tín, Hỏi họ có ga loại tốt hay không. Nếu có thì yêu cầu xả hết ga cũ bơm lại ga tốt mới. (đắt tiền hơn bình thường, khoảng 1,5 đến 2 lần).
Chắc chắn bác sẽ thấy sự khác biệt.
Em đo ga thì không thấy thiếu, sau đó bác Hậu có bổ sung thêm gas. Túm lại điều hòa không hỏng, lạnh cũng rất sâu (1,7 độ), chỉ có điều oái ăm là cứ thời tiết nóng thì ngắt.

Em sẽ nhờ cụ Hậu ngâm cứu thêm, nếu không được thì sẽ di ra Lạc Trung vậy

Trungnv

Xe tải
sao giống con ĐH ở công ty em thế, cứ trời nắng nóng là nó lại không mát còn bt lạnh sun tờ rìm. Thấy các bác sửa bảo là nóng quá dàn nóng không toả được nhiệt vì cục nóng để trên tầng thượng với đê mấy cái cùng nhau đó. Cách khắc phục di chuyển cục nóng ra sau nhà thế là lại ngon mát lạnh
còn không biết của cụ trên xe ntn :-ss

U_OAT

Xe Cứu Trợ
Em đo ga thì không thấy thiếu, sau đó bác Hậu có bổ sung thêm gas. Túm lại điều hòa không hỏng, lạnh cũng rất sâu (1,7 độ), chỉ có điều oái ăm là cứ thời tiết nóng thì ngắt.

Em sẽ nhờ cụ Hậu ngâm cứu thêm, nếu không được thì sẽ di ra Lạc Trung vậy
Cụ Vịt làm như em chắc chắn sẽ ngon ngay, hiện tượng như xe em luôn.
Mỗi lần mình bổ xung ga thì các loại khác nhau+ ga tồn trong bình lâu nên áp suất ga cao quá, giải pháp xả hết vàthay ga mới vào .
Vệ sinh sạch dàn nóng và dàn lạnh .
Kiểm tra xem có lọc đh thì vệ sinh hoặc vứt *** đi.
Đảm bảo xong sẽ lạnh sun c him cụ luôn.
P/s : nên đến gaza chuyên về điều hoà

Chỉnh sửa cuối:

Kfc xịn

Xe đạp
Đây cụ :
Số 26-28 ngõ 230 Lạc Trung, Vĩnh Tuy, Hai Bà Trưng, Hà Nội
091 532 16 45
Em bảo dưỡng ở nhà bác ấy, vừa rồi lốc chết, giàn lạnh kém... bác ấy kê cho thay lốc, bảo lỗi do những lần trước chỉ là qua loa nên giờ chết là đúng. Em suýt chửi nhau vì em cũng éo gặp thợ nào nói là bảo dưỡng định kỳ chỗ tôi thì sẽ hỏng là đúng cả... bác ấy tuổi rồi nên thôi

Korando1980

Xe tăng
Em bảo dưỡng ở nhà bác ấy, vừa rồi lốc chết, giàn lạnh kém... bác ấy kê cho thay lốc, bảo lỗi do những lần trước chỉ là qua loa nên giờ chết là đúng. Em suýt chửi nhau vì em cũng éo
gặp thợ nào nói là bảo dưỡng định kỳ chỗ tôi thì sẽ hỏng là đúng cả... bác ấy tuổi rồi nên thôi
Chuyển ra chỗ khác làm thôi cụ uôi

yabai

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Xe e trc cũng bị. Thày dàn rồi vệ sinh các kiểu k hết. Cuối cùng cân sắt vụn luôn.

BBWM

Xe hơi
Đi những lúc mát thôi, lúc nóng cất ở nhà Cụ ạ ko ốm đấy.

chim to

Xe tăng
Mời cụ :

Rẻ thế cụ. Hôm trước em cũng bảo dưỡng toàn bộ điều hoà mà hết 1.5 củ. Lần đầu ko bít thế nào nhưng e nghĩ bị thịt

BBWM

Xe hơi
Cháu nhờ Cụ chánh Tùng và các Cụ