Điều hòa bảo dưỡng xong thì tịt ngóm - cụ Fè Râm ơi giải thích hộ em với :((

Gamechip

Xe điện
Cụ Fè ơi, cái đèn chửa xong thì tới cái đều hòa :(( Hôm CN vừa rồi e gọi thợ tới bảo dưỡng, nạp ga cho điều hòa. Các chú ý nạp đâu mất 700K tiền ga, nạp xong thì mát rượi. Nhưng chỉ đc nhõn hôm ấy, bây giờ có bật hẳn 10 độ cũng vẫn nóng như ngoài trời :(( Rồi thì cũng ko thấy nó ra nước như mọi khi nữa :(( Khô cong :((
Rứa là nó bị sao rồi cụ ơi :(( Em phải thuốc nước cho nó thế nào đây, chứ ko lãnh đạo nhà e ra rả chửi e suốt mấy hôm nay rồi :((
Quên mất là e gọi lại đội thợ bảo dưỡng thì nó chưa thèm tới :((

Chỉnh sửa cuối:

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
để nó hàng ngày quạt cho mình thay điều hòa

supra

Xe container
Ko ra nước à, thế là lại mất hết ga dồi \m/

FordEverest2007

Xe buýt
Nếu của nhà cụ chủ là loại Invester mà cục nóng lại để ngoài trời không có cái gì che thì khả năng bị tèo cái chíp gì gì đấy là rất cao ợ. Từ đầu hè tới giờ nhà em dính 3 phát rồi, hôm rồi gặp chú thợ chú ấy bảo cứ chuyển cục nóng vào chỗ có mái che hoặc làm mái che cho cục nóng là ổn đấy ợ. Nhà em thì em chuyển lên sân phơi giwof chạy ngon choét.

Gamechip

Xe điện
Nếu của nhà cụ chủ là loại Invester mà cục nóng lại để ngoài trời không có cái gì che thì khả năng bị tèo cái chíp gì gì đấy là rất cao ợ. Từ đầu hè tới giờ nhà em dính 3 phát rồi, hôm rồi gặp chú thợ chú ấy bảo cứ chuyển cục nóng vào chỗ có mái che hoặc làm mái che cho cục nóng là ổn đấy ợ. Nhà em thì em chuyển lên sân phơi giwof chạy ngon choét.
Nhà em là Panasonic Malaysia ợ :(( Cục nóng nhà em nằm trong lan can nên ko có tí mưa nào dính vô đâu ạ :((

XPQ

Xe lăn
Thế còn nước nôi gì?Cái giống đã không mát lại còn khô thì vứt.:P:P:P:P:P:P

FordEverest2007

Xe buýt
Nhà em là Panasonic Malaysia ợ :(( Cục nóng nhà em nằm trong lan can nên ko có tí mưa nào dính vô đâu ạ :((
Nhà em cũng là Pana của Mã mà, của nhà em là loại một chiều 10.000BTU. Nhưng em thấy lạ ở chỗ hết bảo hành thì nó mới lăn quay ra :((

Chỉnh sửa cuối:

harrynh

Xe điện
bạn em làm ở hãng điều hòa, nó bảo đừng bao giờ hứng lên thay ga hay nạp ga gì cả, chỉ rửa cái lưới của cục lạnh thôi, còn cục nóng được thiết kế chịu mưa, gió rồi nên chả sao cả ( loại thường nhé vì loại biến tần em ko biết) Ga điều hòa cũng có chủng loại , liều lượng nên phải thợ uy tín mới nên làm và chỉ làm khi thật cần thiết, loại biến tần mới ra đời có 2-3 năm nay, làm gì đã hụt ga trừ khi lắp đểu, cái loại cũ nhà em lắp 5 năm nay chả bao giờ rửa ráy hay làm gì cục nóng cục lạnh. Lần này sửa cụ phải kiểm tra các đầu ống ra/vào, ống dẫn ga xem có bị lệch/ hở ko nếu kín thì ga nó tiêu hao đi đâu được mà phải bù với nạp.

Website
www.facebook.com
1. Thằng nào nạp ga + bảo dưỡng cho Chíp hết 700K, táng vỡ a lô nó đê.

2. Chả có cái điều hòa đếch nào đặt được 10 độ cả.

3. Túm bọn bảo dưỡng, bắt đền chứ gọi mụ Râm làm giè?

Gamechip

Xe điện
1. Thằng nào nạp ga + bảo dưỡng cho Chíp hết 700K, táng vỡ a lô nó đê.

2. Chả có cái điều hòa đếch nào đặt được 10 độ cả.

3. Túm bọn bảo dưỡng, bắt đền chứ gọi mụ Râm làm giè?
1. Thấy nó bảo để cạn ga quá, nạp tốn nhều ga, ga cty đắt,....
2. Thì ko thấy mát cứ thế ấn giảm tới loanh quanh 10 độ mà vẫn thế :(
3. Phải hỏi xem nguyên nhân do đâu để còn biết mà chửi chúng nó để chúng nó ko bịp nữa chứ ạ :((
Cụ Nhè: Thời buổi bão giá mà cứ cũ là thay thì đến người cũng phải thay luôn thôi :((

Gamechip

Xe điện
Ngày xưa vợ chồng anh hàng xóm oánh nhau từng bừng, chỉ vì anh hàng xóm nghe ai đó bảo vợ anh ấy ko còn ngàn vàng
Biết ngay thể nào cũng có cụ xỏ xiên e thiếu hiểu bit mà :( Thưa với cụ em là mợ nên mấy cái của nợ ý em ko biết là điều đương nhiên cụ ạ :((

Chỉnh sửa cuối:

slaz8

Xe ba gác
Cụ Fè ơi, cái đèn chửa xong thì tới cái đều hòa :(( Hôm CN vừa rồi e gọi thợ tới bảo dưỡng, nạp ga cho điều hòa. Các chú ý nạp đâu mất 700K tiền ga, nạp xong thì mát rượi. Nhưng chỉ đc nhõn hôm ấy, bây giờ có bật hẳn 10 độ cũng vẫn nóng như ngoài trời :(( Rồi thì cũng ko thấy nó ra nước như mọi khi nữa :(( Khô cong :((
Rứa là nó bị sao rồi cụ ơi :(( Em phải thuốc nước cho nó thế nào đây, chứ ko lãnh đạo nhà e ra rả chửi e suốt mấy hôm nay rồi :((
Quên mất là e gọi lại đội thợ bảo dưỡng thì nó chưa thèm tới :((
trên này có cụ AVICO đới mợ gọi cụ đấy là cụ ý làm cho ra nước ngay ý mà
nhà mợ bị chặt đẹp rồi. nạp gas cho ĐH mà 700k/lần thì chắc mợ dễ dãi quá.... :))
Mới có mấy ngày mà nó đi theo cái bọn nạp gas thì không biết máy nó có nhớ mấy cái thằng nạp ga không? chắc tại nó đẹp chai quá nên máy nó tương tư :))
đùa chút nhé, cái ĐH nhà mợ chắc là bị mất gá lại rồi (các chú ý nạp gas xong không bắt nắp chụp van cẩn thận, hoặc loay hoay làm tụt rắc co rồi nên mất ga)
Phuơng án 2 là nạp bổ sung quá nhiều nên quá tải chết block hoặc cắt rơle
3 là làm vệ sinh không cẩn thận nước vào làm chết mạch điện tử điều khiển (cái này thì đèn trên cục lạnh trong nhà báo nhấp nháy và thường là loại điều hòa INVERTER hay bị).. v..v

chúc mợ sớm giải quyết

minhchi233

Xe điện
Dút kinh nghiệm lần sau trước khi làm việc gì Mợ Chíp nên mở thớt để các Kụ trên này vào chém để khoải bị lừa nhá, hay có Kụ nào có tay nghề đến giúp cho thì ổn ngay, giờ điện thì phập phù, nước lại khô queo thì chán nhể?
Có lẽ đường gas bị rò rồi.

New_Carens

Xe điện
1. Thấy nó bảo để cạn ga quá, nạp tốn nhều ga, ga cty đắt,....
2. Thì ko thấy mát cứ thế ấn giảm tới loanh quanh 10 độ mà vẫn thế :(
3. Phải hỏi xem nguyên nhân do đâu để còn biết mà chửi chúng nó để chúng nó ko bịp nữa chứ ạ :((
Cụ Nhè: Thời buổi bão giá mà cứ cũ là thay thì đến người cũng phải thay luôn thôi :((
Điều khiển điều hòa nó chỉ cho xuống 16 độ là hết phim.

FeRAM

Xe điện
Ôi giời, nhà em chuyên ngành hẹp là bên đèn huỳnh quang cơ, cụ thể là phần chấn lưu. Điều hòa em lại ko chuyên, :)).

P/S: Túm cổ mấy ông bảo dưỡng đấy mà bắt đền chứ còn gì nữa. Mà dạo này, Hà nội mát giời, mợ còn dùng điều hòa làm gì cơ chứ. Oánh vật à, :D.