[Funland] Điệp viên và những bí mật chưa từng công bố

juve99

Xe cút kít
Điệp viên giỏi phải là người làm cho người khác nghĩ là mình không thể là điệp viên được chứ :))
Điệp viên chắc chắn là thế rồi cụ nhưng đội phản gián cao thủ đại nội gớm mặt lắm, đv giỏi mấy đi nữa mà ko có lãnh đạo bên phản gián ưu ái thì tạch ngay

Phỗng new

Xe điện
Ô thế cụ thớt ko đi đãi vàng nữa, chuyển sang làm điệp viên à? :))

Ba Ngơ

Xích lô
Chủ thớt trước mở thớt tư vấn học đi đãi vàng, nhưng chưa kịp ngấm các vấn của các giáo sư, tiến sỹ, công nhân lành online về lĩnh vực đào vàng. Thì bị một quả tròn tròn, dày dày, trong có nước rơi từ trên cao xuống đúng thủ. Và kết quả phần bên trong chỗ bị rơi vào quay quay, dẫn đến chứng hoang hoang nghĩ mình đang là 007. Haizzz nghĩ cũng tội, nhưng thôi mà kệ

HTlangtu

Xe điện
......Trên ve áo của các điệp viên thường có sẵn chất độc để chết trong vòng 5s đến 7s.
.....
Móa ơi, e tưởng vụ này chỉ trên phim thôi chứ nhể? mỗi lần như thế tốn mất 1 điệp viên, mất bao nhiêu công đào tạo? nghiệt ngã kinh thế cơ ạ?
Bố ai dám làm điệp viên? thế thù lao họ được hưởng là gì cụ?

windmill

Xe buýt
Như cụ Ẩn hoặc các cụ khác vì lý tưởng thì em không dám nói.
Còn đa phần thù lao cho điệp viên ở thời hiện đại là tiền / gái.

Móa ơi, e tưởng vụ này chỉ trên phim thôi chứ nhể? mỗi lần như thế tốn mất 1 điệp viên, mất bao nhiêu công đào tạo? nghiệt ngã kinh thế cơ ạ?

juve99

Xe cút kít
Cụ chưa trải qua chiến tranh nên ko hiểu rồi. Đv trong tổ chức, mà tổ chức đó như 1 nhánh nhỏ của tôn giáo, chết là vinh dự là cống hiến cho tổ quốc. Chết là nhẹ nhất, đôi khi bị bắt chưa kịp tự tử lúc tra tấn đồng đội còn tìm cách đưa thuốc độc cho, để tránh đau đớn khi tra tấn và ko lộ bí mật 🤫

juve99

Xe cút kít
Từ những năm 4x-5x Nhật đã có thuốc tiêm, khi bắt được gián điệp của Quốc đảng hay đảng cộng, tiêm vào ko kiểm soát được và hỏi gì là tự khai hết.

mrnguyen1111989

Xe tải
Thầy dạy chính trị của em kể. Điệp viên có gì khó đâu?
Có anh tri thức đẹp trai, học giỏi, gái theo nhiều nhưng làm công chức không có mấy đồng. Anh bèn học theo người quen bỏ việc đi đường tiểu ngạch buôn hàng Tàu ( nhưng năm 9x 2x). Bên kia để ý, cho ảnh ăn vài chuyến hàng ngon. Rồi cho thằng buôn bên đấy thuốc cho chuyến hàng lớn. Anh ta đem cầm hết nhà cửa, đất đai đánh quả lớn. Vừa lấy hàng xong ra tới gần biên giới thì bắt lại. Nó bảo làm điệp viên cho nó thì nó thả người lẫn hàng. Không thì tịch thu hàng hết. Thế là thành điệp viên Nam Trung Hải thôi.
Đến khi bị bắt, CA phải điều tra hết sức khó khăn. Do anh này đẹp trai, thông minh còn lắm tiền. Quen gái gú tùm lum hết. Phải điều tra hết các người yêu của ảnh khó khăn vô cùng. Có chị còn bỏ vào SG làm ăn cũng phải vào tìm theo dõi xem có phải là điệp viên ko.

HTlangtu

Xe điện
Cụ chưa trải qua chiến tranh nên ko hiểu rồi. Đv trong tổ chức, mà tổ chức đó như 1 nhánh nhỏ của tôn giáo, chết là vinh dự là cống hiến cho tổ quốc. Chết là nhẹ nhất, đôi khi bị bắt chưa kịp tự tử lúc tra tấn đồng đội còn tìm cách đưa thuốc độc cho, để tránh đau đớn khi tra tấn và ko lộ bí mật 🤫
OMG cức cụ trên này như điệp viên thế, sao hiểu rõ thế ạ?
Thôi nếu thật thế thì e cứ chạy Grap cho lành thôi.
Lý tưởng của e là tuân thủ pháp luật, cơm ăn 3 bữa, rảnh vào ngắm thớt "các cụ thích ngắm các mợ góc nào?" giải khuây hết ngày là vừa ạ :D

Trước có bạn cụ ông nhà em bên đông y, nói chuyện:
Những người làm cách mạng là phải can đảm can trường, theo nghĩa đen luôn đấy. Tức là gan (Can) mật (Đảm-đởm) đại Tràng (trường) , lục phủ ngũ tạng là khoẻ lắm mới làm đc,
Hi, e tưởng cụ ý đùa. Sau mới hiểu đúng thế thật.
Người yếu mệt mỏi, phủ tạng kém thì hoạt động thế chóe nào đc. Gan mật kém, viêm đại tràng... thì nghỉ cho khỏe. ĐV còn lặn ngụp, nín thở, hồi hộp, tra tấn, ăn đòn..các kiểu phải chịu
Chứ như e, đi ở ngoài, thấy xxx sang đường bắt xe sau, mà lắm lúc mình còn són mn ra cả quần thì làm điệp viên "00 thấy" cho nhanh;;);;);;)

juve99

Xe cút kít
OMG cức cụ trên này như điệp viên thế, sao hiểu rõ thế ạ?
Thôi nếu thật thế thì e cứ chạy Grap cho lành thôi.
Lý tưởng của e là tuân thủ pháp luật, cơm ăn 3 bữa, rảnh vào ngắm thớt "các cụ thích ngắm các mợ góc nào?" giải khuây hết ngày là vừa ạ :D

Trước có bạn cụ ông nhà em bên đông y, nói chuyện:
Những người làm cách mạng là phải can đảm can trường, theo nghĩa đen luôn đấy. Tức là gan (Can) mật (Đảm-đởm) đại Tràng (trường) , lục phủ ngũ tạng là khoẻ lắm mới làm đc,
Hi, e tưởng cụ ý đùa. Sau mới hiểu đúng thế thật.
Người yếu mệt mỏi, phủ tạng kém thì hoạt động thế chóe nào đc. Gan mật kém, viêm đại tràng... thì nghỉ cho khỏe. ĐV còn lặn ngụp, nín thở, hồi hộp, tra tấn, ăn đòn..các kiểu phải chịu
Chứ như e, đi ở ngoài, thấy xxx sang đường bắt xe sau, mà lắm lúc mình còn són mn ra cả quần thì làm điệp viên "00 thấy" cho nhanh;;);;);;)
Trên này có mấy cụ ở TC2 - BQP, chưa thấy phát biểu gì

Thiên Sứ Già

Xe đạp
Gớm, trong cái quán cà phê OF hàng ngày cũng có bao nhiêu điệp viên, là những gấu vào soi xem sói chém gì. Sao các anh chị cứ phải tìm đâu xa nhỉ?

juve99

Xe cút kít
Gần đây điệp viên phương tây có vẻ yếu kém...

meodenminh

Xe điện
Em xem nhiều phim về điệp viên, nằm vùng. Kết cục thì thường thấy những nhân vật đó bị bỏ rơi hoặc chính những người từng là cấp trên và tổ chức của mình ra lệnh thủ tiêu. Nói chung là bạc. Không biết thực tế có vậy không?
Vậy em có thắc mắc không hiểu động lực hay mục tiêu, lý tưởng nào để họ đi theo con đường đó nhỉ?
Nghề nó vậy, chắc đam mê thôi

Xe nội lước

Xe container
Trên này đầy cc đang là điệp viên . Và các cụ ấy cũng còn lâu mới công bố các bí mật . 😆