[Funland] Điện Tử 4 Nút- Ký Ức THời Thơ Ấu Của Bao Người

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
bắn nhau nó chỉ nhấp nháy, đứng yên thôi chứ có chết đâu ạ?
Hồi đấy cháu đc cái có xèng nên toàn chơi cùng cặp với 1 anh hơn 5 tuổi....nói chung là cặp đôi hoàn hảo nên ra trò nào mà cháu thích là cũng chỉ mòm mẫm vài ngày xong phá đảo. duy nhất có trò đua ô tô ở máy đĩa mềm mất hơn nửa tháng vì ko biết nghi mã và không biết cách mua lốp tuyết đi qua 2 màn đường trượt ở giữa trò.

Quá chuẩn. Thế nên thằng bạn mới a cay quay ra phang luôn thành :))
Bắn nháy thì cứ hiểu nôm na là bắn lộn, đứt xích, đứng chết gí 1 chỗ, không chạy được nữa. Để cho thằng địch nó ra nó làm thịt chớ sao nữa :))

alex_pagulayan

Xe điện
hồi năm kia em tìm mua mấy băng đình đám như ... đá bóng chưởng subasa, xe jeep, cưỡi khủng long. mà tuyệt diệt hết rồi... hic.

silverhair117

Xe tăng
Một thời oanh liệt! 4 nút nintendo em đang còn 1 bộ Eastern Young của Thái, băng 52 games đời cũ dày uỵch nặng chịch, thi thoảng rủ thằng em chơi bắn Tank. Bàn về Tank thì cả ngày không hết. Em thích nhất Tank II, chơi 3 mạng từ Stage 50, ....từ hồi biết chơi đến giờ cũng chỉ trên 2 chục lần thấy được Stage 254. Em tin là toàn cõi OF này cũng ko nhiều người chơi được đến bài 254 của Tank -II. Phải có 2 tay bắn giỏi, công thủ toàn diện, và nhất là may mắn mới "phá đảo" được.

alex_pagulayan

Xe điện
Một thời oanh liệt! 4 nút nintendo em đang còn 1 bộ Eastern Young của Thái, băng 52 games đời cũ dày uỵch nặng chịch, thi thoảng rủ thằng em chơi bắn Tank. Bàn về Tank thì cả ngày không hết. Em thích nhất Tank II, chơi 3 mạng từ Stage 50, ....từ hồi biết chơi đến giờ cũng chỉ trên 2 chục lần thấy được Stage 254. Em tin là toàn cõi OF này cũng ko nhiều người chơi được đến bài 254 của Tank -II. Phải có 2 tay bắn giỏi, công thủ toàn diện, và nhất là may mắn mới "phá đảo" được.
tùy tâm trạng và bạn chơi cụ ạ... 2 thằng ngồi với nhau mà chiến thuật tốt, hiểu ý thì chơi sướng lắm lắm lắm ấy ạ :D

nghiemthang

Xe tải
Em nhớ có lần mải chơi , thời bấy gọi là trò chơi điện tử , hơn 11 giờ đêm về bị bố đóng cửa không cho vào nhà, sợ kinh. Sau đó đương nhiên là ăn vài cái ống nước cao su (chưa có ống nhựa mềm nhá) gập đôi vào người.

seadog

Xe hơi
Đầu tiên ông già em đi Nhật mua cho bộ 2 nút Nintendo về chơi. Sướng dã man. Mà hàng Nhật nên ấn rất nhậy và chắc tay.
Sau này nó ra bản 4 nút của Thái thì tiện hơn do có tự động.

Hồi đi học cấp 3 thì 3 thằng bọn em toàn rủ nhau ra chơi điện tử ở gác 2 1 nhà phố Trần Hưng Đạo. Không biết cụ nào đã từng chơi ở đó k?

alex_pagulayan

Xe điện
Em nhớ có lần mải chơi , thời bấy gọi là trò chơi điện tử , hơn 11 giờ đêm về bị bố đóng cửa không cho vào nhà, sợ kinh. Sau đó đương nhiên là ăn vài cái ống nước cao su (chưa có ống nhựa mềm nhá) gập đôi vào người.
:D.. nó cũng là 1 phần trong ký ức tuổi thơ cụ nhỉ :)

_MBBG_

Xe điện
Cái trò bắn tăng và contra này giờ nằm nhớ lại rồi...cười như thằng hâm,hồi nhỏ hai thằng chơi thân với nhau,chỉ gọi nhau = ấy tớ,tuyệt đối ko bao giờ mày tao,vậy mà rủ nhau vào hàng game chơi,chơi tank,contra lên đến bài cao mà một thằng sắp die,thằng còn lại ko đến cứu là bị cho ăn đủ thứ sơn hào hải vị toàn đồ tươi sống,ấy vậy mà chẳng thằng nào thắc mắc ý kiến ý cò gì sất,chẳng dỗi hờn để lúc về vẫn bàn ra tán vào về đạn chùm,đạn cà chua,laze...ôi kỉ niệm thơ ấu

M3Fun

Xe hơi
Em chẳng cần hóa mạng, chỉ đánh 3 mạng mà phá đảo em có >10 mạng. Ngày xưa có trò Kage chơi cũng phê.
Contra hóa 30 mạng: trên trên dưới dưới trải phải trái phải B A
Cụ nào nghe thấy quen quen không =))

Mon men

Xe tăng
e đặt gạch cụ chủ rồi nhá, khi nào cụ có thì ới em 1 câu.
chiều này e qua số 3 hàng mành nhưng nó ko có, chỉ có mỗi 1 bộ nhưng đang bị hỏng :(

alex_pagulayan

Xe điện
e đặt gạch cụ chủ rồi nhá, khi nào cụ có thì ới em 1 câu.
chiều này e qua số 3 hàng mành nhưng nó ko có, chỉ có mỗi 1 bộ nhưng đang bị hỏng :(
kiếm dc máy zin mới ngon cụ ạ... thay tay rồi cũng dc nhưng quan trọng là cả main của tay và máy phải tốt :D bộ hôm nay của lão kia đẹp lắm í :D

alex_pagulayan

Xe điện
Đầu tiên ông già em đi Nhật mua cho bộ 2 nút Nintendo về chơi. Sướng dã man. Mà hàng Nhật nên ấn rất nhậy và chắc tay.
Sau này nó ra bản 4 nút của Thái thì tiện hơn do có tự động.

Hồi đi học cấp 3 thì 3 thằng bọn em toàn rủ nhau ra chơi điện tử ở gác 2 1 nhà phố Trần Hưng Đạo. Không biết cụ nào đã từng chơi ở đó k?
thế thì nhất cụ hồi đấy rồi còn gì :D

thuhien98

Xe tăng
Có cụ nào còn bán cái này không nhỉ? Công nhận là ngày xưa đam mê thế !

cutit9999

Xe tăng
Em thì không khoái Mario, chỉ Contra luyện. Em cùng thằng bạn suốt ngày quay tiền, tìm đủ các thứ bán đồng nát kiếm tiền chơi. Hồi đó còn chơi bóng tay, đi học nhóm cứ 1 thằng giỏi làm bài, xong cả bọn chép, chép xong là cả hội lượn bóng tay và điện tử.

chuột 74

Xe điện
Em thì không khoái Mario, chỉ Contra luyện. Em cùng thằng bạn suốt ngày quay tiền, tìm đủ các thứ bán đồng nát kiếm tiền chơi. Hồi đó còn chơi bóng tay, đi học nhóm cứ 1 thằng giỏi làm bài, xong cả bọn chép, chép xong là cả hội lượn bóng tay và điện tử.
Cụ giống e thế hồi đó toàn tháo dây đồng bán cho đồng nát và mang báo cũ lên ngô thì nhậm bán.

kiendaydien

Xe buýt
em hồi xưa chật vật mới hết lớp 12 vì cái trò Contra . luyện gần năm mới 1 mạng phá đảo . chơi xe tăng còn có chiêu độn thổ về để canh thành , có cụ nào biết chiêu này không