[Funland] Điện thoại Trung Quốc giờ bá đạo quá.

Tiền xu

Xe buýt
Em dùng 6 đời Oppo rồi.
Phải nói là rất hợp lý với nhu cầu.
Mỗi năm đổi 1 máy, giờ cả nhà dùng Oppo.

huyhung123

Xe điện
Chắc cụ này "công tác" bên Android, mà cụ thể là Samsung hả :))
Nếu vậy thì thôi, iem khỏi Quote nữa, tốn tài nguyên của diễn đàn =))
Iem trung thành với Nokia, và mới thử Xiaomi!
Ip đã cố dùng nhưng... ko chấp nhận đc, kk!

tomtomchát

Xe container
E vưỡn bách be di key 2. Mãi đell hỏng.
Hỏng dell biết rùng cái rì vì key 3 chắc ko ra nữa rồi :((

Canopus

Xe hơi
Em thấy pin 6000, camera AI 48 "chấm" về cơ bản chưa đủ để nói lên những gì người dùng cần ở smart phone.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Cái độ mượt và độ bền thì không nói. Nói chung hàng tàu vẫn ở chiếu dưới thôi.

Go on

Xe điện
Em làm công việc mà phải dùng 5 cái điện thoại 1 lúc. Hàng Tàu ngoài Huawei thì mấy bọn còn lại độ bền kém, nó không hỏng mà chất lượng linh kiện đểu nên cái gì cũng xuống cấp rất nhiều ví dụ tiêu biểu là Pin nhanh chai, camera, độ mượt. Trong đó em dùng 3 cái Xiaomi đều thấy vậy. Trong khi cái Huawei, Samsung, LG rất bền. Cùng tuổi đời thì em vứt 2 cái xiaomi và 1 cái Oppo, còn 1 cái xiaomi thì pin chai dùng chỉ được 1 tiếng. Còn mấy con kia pin vẫn rất ổn và mượt mà. Có lẽ bộ nhớ mấy con tàu kia dùng loại đểu nên theo thời gian nó giảm tốc độ.

Toietmoi

Xe điện
Em thấy bảo đến xe khách mà động cơ của Tàu làm chạy tiết kiệm dầu và bốc hơn hẳn động cơ của Hàn đấy. Các cụ có tin không?
Xe khách thì em không rõ, còn xe tải thì cứ nhìn con Howo thì thấy tụi nó cày khủng khiếp luôn.

vandatAT

Xe container
Xe khách thì em không rõ, còn xe tải thì cứ nhìn con Howo thì thấy tụi nó cày khủng khiếp luôn.
Đấy là trước kia nó nâng thùng gấp 2, 2,5 tải trọng mà vẫn chạy ầm ầm.
Giờ cái thùng nguyên bản thấp tè thì muỗi với bọn nó

Lucas_lee

Xe tăng
Em thấy pin 6000, camera AI 48 "chấm" về cơ bản chưa đủ để nói lên những gì người dùng cần ở smart phone.
Cam nhiều chấm nhưng lên ảnh vẫn ảo và không sắc nét. Vậy nên khá ức chế khi dùng máy tàu.

toyennha

Xe lăn
Ôi, FPT hay TGDĐ họ cũng là chuỗi cửa hàng buôn bán thôi, bán đủ mọi thương hiệu tây ta tàu cụ ạ, thượng vàng hạ cám, có lãi là họ bán, nên cũng không nên kỳ vọng tất cả sản phẩm họ bán đều chất lượng tốt cả, tiền nào của í thôi.

Qua kinh nghiệm sử dụng tầm gần 2 chục cái điện thoại của em thì điện thoại tàu cũng chia ra thành mấy cấp độ, có thương hiệu chút thì ổn hơn như xiao mi, huawei ... chẳng hạn, dùng khá tốt.
Thương hiệu kém hơn hoặc ít tên tuổi thông số cấu hình cao vãi ra, nhưng sau 1 thời gian sử dụng tầm trên 1 năm là kém đi rõ rệt, vì linh phụ kiện chất lượng thấp, nhanh tã. Quanh quẩn vẫn là tiền nào của ấy cụ ạ.
Việc cụ nói giống wave tàu đời đầu và wave tàu đời "út". Nhưng thương hiệu tầm bậy tầm bạ nhiều khi ko phải của nội địa nước lạ mà là đặc sản nước ta đặt bên nước lạ "gia công"

Giangkpi

Xe buýt
Hoa Vĩ nó ko bị cấm linh kiện thì nó bóp SS roài

Tiểu Mễ cũng khá ngon ở phân khúc trung bình
2 quý liền nó top thì bị bop, ko thì mấy nhà máy ở vn chắc đóng cửa rồi. Bản mạch vs linh kiện huawei làm xịn xò ko kém ss, giá rẻ hơn, cam xịn hơn, chip kirin xịn hơn mỗi tội ko tự sản xuất đc

tomtomchát

Xe container
Cụ trống bỏi giống em rầu .
Đang dùng con mâu sần với ki oăn bản Tàu . Sau không biết dùng loại nào nữa đây .
Vưỡn phải có thêm con chậy android 11 12 chớ cụ :D
Key 1 4/64G thì tạm đc ợ.

min18vn

Xe điện
Em làm công việc mà phải dùng 5 cái điện thoại 1 lúc. Hàng Tàu ngoài Huawei thì mấy bọn còn lại độ bền kém, nó không hỏng mà chất lượng linh kiện đểu nên cái gì cũng xuống cấp rất nhiều ví dụ tiêu biểu là Pin nhanh chai, camera, độ mượt. Trong đó em dùng 3 cái Xiaomi đều thấy vậy. Trong khi cái Huawei, Samsung, LG rất bền. Cùng tuổi đời thì em vứt 2 cái xiaomi và 1 cái Oppo, còn 1 cái xiaomi thì pin chai dùng chỉ được 1 tiếng. Còn mấy con kia pin vẫn rất ổn và mượt mà. Có lẽ bộ nhớ mấy con tàu kia dùng loại đểu nên theo thời gian nó giảm tốc độ.
cụ dùng Xiaomi đểu rồi, em dùng Mi8 từ hồi mới ra đến đầu năm nay mới đổi Xiaomi 12T, con Mi8 cho con gái dùng mà nó cày youtube cả ngày vẫn OK, pin thì em thay pin dùng được 1 tháng thấy ko bằng pin theo máy nên lại lắp lại pin cũ, sau. sau gần 5 năm mà pin còn được 1 ngày nghe gọi bình thường, dùng dưới 8% không sập nguồn là OK quá đi chứ
con Mi12T thì ko phải bàn, sạc 120W, đi tè xong vào đã thấy đầy pin :D

Go on

Xe điện
cụ dùng Xiaomi đểu rồi, em dùng Mi8 từ hồi mới ra đến đầu năm nay mới đổi Xiaomi 12T, con Mi8 cho con gái dùng mà nó cày youtube cả ngày vẫn OK, pin thì em thay pin dùng được 1 tháng thấy ko bằng pin theo máy nên lại lắp lại pin cũ, sau. sau gần 5 năm mà pin còn được 1 ngày nghe gọi bình thường, dùng dưới 8% không sập nguồn là OK quá đi chứ
con Mi12T thì ko phải bàn, sạc 120W, đi tè xong vào đã thấy đầy pin :D
Ngoài cái điện thoại chính em dùng flagship thì tất cả điện thoại em mua đều tầm trung 7,5-9tr. Samsung, huawei, lg em cũng mua tầm tiền vậy. Nhưng chỉ mấy cái xiaomi oppo nó bị vậy, còn mấy con kia không bị. Rút ra kết luận là đắt thêm 1-1,5tr cùng phân khúc em từ giờ không chơi mấy ông xiaomi, oppo, realme gì nữa. Rẻ hóa đắt, dùng được 2 năm là xuống cấp rất nhanh. Mà điện thoại phụ thì dùng càng lâu càng tốt. Cứ Samsung, huawei em mua :D

ung_sung_tu_tai

Xe container
Sony nào đi về nơi xa vậy?
Dạ

Khách quan mà nói, sản phẩm tiêu dùng thành phẩm của Sony giờ hình như còn có cái TV ạ
Không biết máy móc chuyên dùng phát thanh truyền hình thì hãng nào xuất hiện nhiều.