[Funland] Điện thoại Trung Quốc giờ bá đạo quá.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Ni No Kuni 2

Xe điện
Bọn Nhật đã đi vào dĩ vãng trong lĩnh vực hàng tiêu dùng , vừa xấu vừa ngu.Hàng tiêu dùng giờ ko cần quá bền mà ng ta cần đẹp và cần update chức năng
chính tại nhật giờ toàn đồ gia dụng Made in China mà, nên máy bãi Nhật nếu cụ để ý toàn máy tầm 10 tuổi thôi. Trong khi thời 2015 em mua cái quạt bãi lại mua được cả quạt sx tại Nhật 2013.

wave-tau

Xe container
Em chưa dùng đt TQ lần nào nhưng có mấy chiếc nhìn mê thật như Oppo find x2, Huawei Mate 30pro.
Em vẫn dùng mate 30 pro đây cụ, mua hồi mới ra 35 củ.
Nhà cũng có notebook của huawei matebook x pro chỉ để hội nhỏ cầy game, cũng là flagship của huawei giá mới hồi đó mua 40 củ.
Em vay muợn mãi mới mua đuợc, trình bày luôn thế chứ có cụ chê em nick "tây" ko có tiền mua đồ hiệu nên phải dùng đồ tầu. :))

À nhà có đồ của apple, ngan có con xr sóng sánh chập chờn mấy lần gọi tí doạ đập máy vì sóng yếu, bảo mua cho cái khác thì ko chịu, macmini chỉ để rỗi hơi xem net chứ sửa ảnh chụp trên con fullframe nikon hay fullframe ko guơng lật sony đều lag như phò, ipad pro chỉ để mỗi bấm chọn nhạc lúc nghe đài chứ chả đuợc tích sự gì. :)) :)) Mua chủ yếu loè nông dân. :)) :))

tomtomchát

Xe container
Công nhận, mấy bà sồn sồn up ảnh lên fb ko lẽ lại hỏi ai đấy.
Hình ảnh và người thật chắc giống nhau chưa đến 10%
e lượn Fẹt búc tóp tóp tý mà tuyền là mỹ nhân 100% tóc đen như lông da trắng như mông môi đỏ như dom :((

Micar

Xe tải
Bọn Nhật đã đi vào dĩ vãng trong lĩnh vực hàng tiêu dùng , vừa xấu vừa ngu.Hàng tiêu dùng giờ ko cần quá bền mà ng ta cần đẹp và cần update chức năng
Đồ gia dụng hoặc điện tử mua tại Nhật bao giờ cũng có 2 loại. Một loại Made in China và loại kia Made in Japan. Chất lượng hàng China nhưng xuất Nhật nó cũng khác hẳn so với hàng ở Việt Nam.
Nhưng chẳng là gì khi so với hàng Made in Japan. Hàng nội địa này thường đắt gấp 2-3 lần cùng loại nhưng mác China. Phải thừa nhận chất lượng Made in Japan nó vẫn ở đẳng cấp khác.
Tuy nhiên vì giá nó chát quá, đồ điện lại dùng 100V lên chỉ tiêu thụ trong nội địa thôi chứ không cạnh tranh với hàng tàu ở quốc tế được.
Hàng mác Nhật, mà lại sản xuất ở Việt Nam thì cũng chả khác gì hàng tàu cả. Sony là một ví dụ. Em mua 2 cái tivi, tạch cả 2 mà sử dụng có mấy đâu.

Chuthoongc411

Xe hơi
Em dùng cái Mì xào mà hỏng mổi pin và cổng sạc thôi ợ. Rơi miết mà vẫn ngon choét. Giá lại rẻ bèo, màn hình trung thực như Ipom không loè loẹt như ca vê Ss. Nói chung là ngon bổ rẻ. Với cùng tầm tiền đó nếu mua Ss sẽ mua đc con màn hình và cấu hình thấp tẹt. Còn không nói dòng cao cấp của nó cùng tầm tiền chức năng gấp 3 lần Ss.

Xe gia đình

Xe điện
SS và IP sắp phá sản vì đt tàu rồi :)

Iron Mask

Xe tải
Đồ Huawei rất ok, từng dùng con Mate 30 pro 5G, thích hơn nhiều samsung zflip.
Có 1 mặt hàng nữa của Huawei rất ổn là cục phát wifi, các cụ thử dùng xem, bền ổn 5 năm vẫn tốt.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Cụ đừng có tin tưởng vào FPT quá. Đợt trước tết em cũng mua vài món linh tinh ở đây, em đánh giá là họ cũng có nhập những cái sản phẩm tên tuổi lạ hoắc để bán. Ví dụ như em mua mấy cái cáp sạc nhanh, sạc dự phòng... toàn tên thương hiệu là cái gì ý em cũng chưa bao giờ nghe thấy luôn. Mua cái thẻ nhớ thì em bảo lấy cho em loại tốt nhất, cuối cùng đứa nhân viên bán cho em cái thẻ có tốc độ ghi khoảng 90mb, mà em thì cần loại 170mb trở lên mới đủ nhu cầu. Cái này về sau dùng thì em cũng mới biết chứ lúc ấy thì ko tìm hiểu nên ko biết, cứ nghĩ thẻ nhớ thì cái nào nó cũng như nhau cả, chỉ quan tâm tới dung lượng thẻ.
Còn điện thoại tàu giá nó rẻ vì đa số là vỏ ngoài làm bằng nhựa. Mới mua dùng thì thấy nhanh, mượt, thích. Nhưng dùng 1 thời gian, sau vài lần update là nó mới bắt đầu đơ, lag, nhanh chai pin... Em đang dùng cái Xiaomi note 8 nên ko lạ gì. Hồi mới mua thì có khi dùng 1 ngày rưỡi mới phải cắm sạc, giờ thì đc nửa ngày là đã gần hết pin rồi. Điện thoại em cũng ko chơi game, ko cài ứng dụng gì nặng nề, nhưng thỉnh thoảng là nó lại đơ lòi ra, chỉ còn cách tắt nguồn khởi động lại. Em cũng update firmware mới, thử đủ các kiểu rồi nhưng kết quả vẫn thế.
Chưa kể sự khó chịu khi vào ứng dụng nghe nhạc có sẵn trên máy cũng bị nó chèn quảng cáo, quảng cáo everywhere... Sau này em phải lọ mọ xem mấy bài hướng dẫn từ bọn nước ngoài mới biết chỗ để tắt quảng cáo đi. Chỉ khổ cho cụ mợ nào lười mò mẫm hoặc ko biết về công nghệ thì chắc phải chấp nhận sống chung với lũ.

Không về nhì

Xe điện
ĐT Tàu không tệ, nhưng nếu mua thì đừng chọn máy rẻ quá, tiền nào của đó. nhu cầu chỉ có nghe gọi thì ko sao. chứ lướt web, fb, chụp ảnh, vào otofun ... thì cụ nên mua từ trung cấp trở lên.

Nhưng phải nói là flagship của Tàu dùng khá ngon, mà lại rẻ hơn Ip, SS cùng phân khúc.