[Funland] Điện thoại pin trâu ?

MuathuHN252

Xe cút kít
Note 20ultra mà sang Mi hả cụ, note lỗi gì hả cụ, hay lỗi chíp exynoc vậy 8-> :-?
E đang dùng note 20ultra đây, đang tập dùng ip để đổi ip xem nó ntn, chán ss lắm rồi ạ

sirius6688

Xe điện
con mi 12s pro e đang dùng sạc 120W, cắm sạc đi đánh răng cái là 60%, đầy chắc tầm 15p, nói chung ko bao giờ phải nghĩ về pin :D
nó là con này à cụ, e vừa vào shop pe đặt thử combo mà chưa đến 3tr 1 con rẻ nhỉ cụ nào mua chung ko

thientudolong

Xe container
Em đang lăn tăn đổi từ SS Note sang hàng Chị na, về tính năng Mi12s pro ngon ko Cụ
chip snap 8 gen 1 plus đủ xài 3-4 năm, ko chơi game thì mát mẻ, chụp ảnh có ống kính leica thì khỏi bàn, so với ip, ss cũng ko thua kém là bao, có điều cụ mua hàng xách tay phải cài lại rom + nó ko có kháng nước kháng bụi chuẩn ip68 như mi 13 và mi 13 pro

Xe_vip

Xe tải
Pin trâu thì thường đồng nghĩa với nặng. Đt nặng quá dùng cũng ko thích

Nó có chạy android đâu? Và cũng có gg service đâu cụ.
Ủa mấy con trên không chạy Android thì chạy HDH gì cụ? Cụ có nhầm sang mấy con nội địa chạy HarmonyOS không?
Còn google service thì ngay từ đầu em đã nói là sau P30 thì ko được cài sẵn rồi mà.

Chỉnh sửa cuối:

Xe_vip

Xe tải
Em thì sẽ chọn công nghệ sạc nhanh hơn là ưu tiên pin trâu

beSuSu

Xe điện
Ủa mấy con trên không chạy Android thì chạy HDH gì cụ? Cụ có nhầm sang mấy con nội địa chạy HarmonyOS không?
Còn google service thì ngay từ đầu em đã nói là sau P30 thì ko được cài sẵn rồi mà.
P40 nào chạy android cụ?
gg service và android luôn cùng nhau.

Ko con nào chỉ có 1 trong 2 cả.

P40 nào chạy android cụ?
gg service và android luôn cùng nhau.

Ko con nào chỉ có 1 trong 2 cả.
Thế cụ cho em hỏi P40 chạy hệ điều hành gì? :))) Cụ đừng nói là nó chạy iOS, Windows phone, BBOS nhé =))
Android nó thiếu gì app chạy mà không cần google mobile service.

Em dùng con Mate 30 Pro được 2 năm rồi. Nói là không được cài sẵn Google mobile service chứ cài lậu thì dùng bình thường.
Chẳng lẽ nó không chạy Android mà vẫn cài được google mobile service :)))

Cụ xem thêm video này để phân biệt Android và Google service
(2) Mate 30 Pro KHÔNG CÓ GOOGLE: đừng lo - YouTube

thientudolong

Xe container
Thế cụ cho em hỏi P40 chạy hệ điều hành gì? :))) Cụ đừng nói là nó chạy iOS, Windows phone, BBOS nhé =))

Em dùng con Mate 30 Pro được 2 năm rồi. Nói là không được cài sẵn Google mobile service chứ cài lậu thì dùng bình thường.

điện thoại của huawei phải nói là tốt nhất trong hệ sinh thái android, do họ tự build đc con chip kirin và tối ưu hoá phần mềm tốt, chụp ảnh cũng vượt trội so với cùng phân khúc, không bị trump đập chắc samsung thở oxy với huawei rồi :D

điện thoại của huawei phải nói là tốt nhất trong hệ sinh thái android, do họ tự build đc con chip kirin và tối ưu hoá phần mềm tốt, chụp ảnh cũng vượt trội so với cùng phân khúc, không bị trump đập chắc samsung thở oxy với huawei rồi :D
Chuẩn cụ ạ. Em dùng con Mate 30 Pro cùng thời vs Note 10+, đến giờ máy vẫn chạy ngon lành, pin vẫn trâu onscreen 7-8 tiếng, máy mát, sạc nhanh cam đẹp.
Tiếc là thằng Mỹ nó cấm vận chứ thực tế trước thời điểm bị đập, nó đã vượt qua Samsung về doanh số bán hàng trong 1 quý rồi.
Dễ hiểu khi trước kia bọn châu Âu nó rất khoái dùng Huawei.

beSuSu

Xe điện

P40 chạy harmony,
sao cụ có thể nghĩ nó chạy android đc nhỉ?

cái video cụ gửi, ngay đoạn giới thiệu đã ghi rõ: Huawei Mate 30 Pro là một mẫu smartphone hiếm hoi của Huawei ra mắt mà không có các dịch vụ của Google. Và hôm nay mình sẽ chia sẻ các bạn những trải nghiệm khi mua một chiếc điện thoại không có Google Services. Tất nhiên các bạn sẽ phải tìm cách để thay thế các ứng dụng của Google. Ngoài ra chúng ta hãy cùng tìm hiểu về lý do tại sao Mate 30 Pro vẫn được bán chính hãng và nhiều người quan tâm đặt mua.

còn cài lậu thì là 1 vấn đề khác.

P40 chạy harmony,
sao cụ có thể nghĩ nó chạy android đc nhỉ?

cái video cụ gửi, ngay đoạn giới thiệu đã ghi rõ: Huawei Mate 30 Pro là một mẫu smartphone hiếm hoi của Huawei ra mắt mà không có các dịch vụ của Google. Và hôm nay mình sẽ chia sẻ các bạn những trải nghiệm khi mua một chiếc điện thoại không có Google Services. Tất nhiên các bạn sẽ phải tìm cách để thay thế các ứng dụng của Google. Ngoài ra chúng ta hãy cùng tìm hiểu về lý do tại sao Mate 30 Pro vẫn được bán chính hãng và nhiều người quan tâm đặt mua.

còn cài lậu thì là 1 vấn đề khác.
Cụ vẫn không hiểu vấn đề ạ.
Nó vẫn chạy Android chỉ là không có sẵn Google service -> vì vậy người ta mới phải nghĩ cách để cài lậu Google service. Còn thực tế thì ko cài vẫn dùng bình thường và nó vẫn chạy HDH Android.

Còn HarmonyOS là HDH do Huawei viết ra mắt chính thức năm 2021, lúc ấy Mate 30, P40 đã ra mắt được 1-2 năm rồi, thế trước đó thì nó ko chạy HDH nào sao cụ?
HUAWEI P40 Specifications - HUAWEI Global (mời cụ xem phần Operation System)
P50 là con Huawei đầu tiên được cài sẵn HarmonyOS khi ra mắt: Harmony OS sẽ chính thức ra mắt vào tháng 4 với thiết bị đầu tiên là Huawei Mate X2 - ThinkView

Nói thêm là chỉ các máy bán ở thị trường nội địa mới được cài sẵn HarmonyOS, các máy bán quốc tế, kể cả Mate 50 Pro gần đây vẫn chạy EMUI trên nền Android cụ nhé.

Nói đến đây nếu cụ vẫn cố tình không hiểu thì thôi em xin phép dừng tranh luận ạ.

IamDragon

Xe buýt
Pin trâu mà chậm suy hao thì ko ai qua dc Ip. SS pin nhanh xuống dung lượng. Con note 9 tầm trưa là đỏ pin rồi
Dòng ip giá ổn thì chỉ là 14 plus
Em dùng Note 9 cũng cảm thấy khó chịu vì tầm trưa là phải sạc rồi dù còn tầm 30%

jemmie

Xe máy
Xaomi rẻ và trâu nhưng không bền, cụ nên dùng Ss galaxy.con s2ultra cũng là 1 lựa chọn tốt

Xe_vip

Xe tải
Sạc nhanh có nhanh chai pin ko cụ?
Em nghĩ do công nghệ. Mà có thì dùng, lo gì chai pin cụ ơi. Ví dụ cầm con máy trên 200g dùng pin 2 ngày thì đổi lại em thích con máy 180g sạc 15' lại dùng nhòe. Mấy lần nằm cầm đt xem ngủ gật nó rơi vào mặt em sợ rồi