[Funland] Điện thoại Bkav 13 triệu - ai mua nào?

caogia

Xe hơi
cụ có cấu hình chuẩn của em nổ phone này chưa ạ ?
em cũng có soi cấu hình của một số em meizu , xiao mi.. thôi chứ lg/ samsung tiền thương hiệu cũng đáng rồi, đặc biệt lại càng ko nên so sánh với iphone :D (về cấu hình )
cấu hình chuẩn thì em ko có. nhưng BKAV nói chip snap qualcomm cao cấp và mạnh nhất thì em đang dự là 810, hoặc ít ra là 808. như vậy so với mấy em xiaomi hay oppo xách dép rồi. riêng em z3 cấu hình 801 tương đương với bản thử nghiệm mà giá thì 15 triệu, không phải vỏ nhôm nguyên khối.
iphone thì đúng là so sánh khập khiễng vì ram iphone chỉ 1G thôi, em đang dùng đây, dùng game nặng như đua xe là hay thoát ra nếu chơi lâu.

tungbear

Xe hơi
Website
www.aejsc.com
cấu hình chuẩn thì em ko có. nhưng BKAV nói chip snap qualcomm cao cấp và mạnh nhất thì em đang dự là 810, hoặc ít ra là 808. như vậy so với mấy em xiaomi hay oppo xách dép rồi. riêng em z3 cấu hình 801 tương đương với bản thử nghiệm mà giá thì 15 triệu, không phải vỏ nhôm nguyên khối.
iphone thì đúng là so sánh khập khiễng vì ram iphone chỉ 1G thôi, em đang dùng đây, dùng game nặng như đua xe là hay thoát ra nếu chơi lâu.
có vẻ cụ là người của bờ kạp , em vừa xem em này thì chưa biết ông nào xách dép ông nào , chưa kể đến việc ra trước ra sau :)
Mi Note PRO
Snapdragon 810 64 bit 8-core, Adreno 430 GPU
5.7” 2K display (2560 x 1440 at 515 PPI)
4GB LPDDR4 RAM, 64GB eMMC 5.0 Flash
LTE-CAT 9, up to 450Mbps download speeds

phinm

Xe tăng
Biết thì hãy chém, ko biết dựa cột mà nghe cụ ợ, chip SOC là của Snap, Màn của Sharp, máy ảnh của Sony, chip nhớ của Samsung, OS của Mỹ, khung vỏ lắp ráp gia công tại Việt Nam. Tập lọ ở đâu ra?
Em sợ cụ chỉ biết 1 mà không biết 2, vậy tất cả các thứ đó cắm vào đâu ợ, không có nhẽ cứ nhét hết vào cái vỏ là chạy
Tất cả các thể loại máy tính, laptop, tab, điện thoại sản xuất tại VN thì theo em 100% barebone (mainboard, vỏ) nhập từ lọ hoăc taiwan thôi, các thứ khác như chip, ram, màn, camera thì có thương hiệu nhưng cũng SX tại lọ. Về chỉ mông má tí hình ảnh ngoài, cùng lắm làm cái adapter
Cụ nào đi nhiều hiểu rộng hơn cho tí phản biện, vì em quá rành cái gọi là máy tính thương hiệu VN rồi ợ. Giá đó quả khiếp cho 1 cái điện thoại

Chỉnh sửa cuối:

caogia

Xe hơi
có vẻ cụ là người của bờ kạp , em vừa xem em này thì chưa biết ông nào xách dép ông nào , chưa kể đến việc ra trước ra sau :)
Mi Note PRO
Snapdragon 810 64 bit 8-core, Adreno 430 GPU
5.7” 2K display (2560 x 1440 at 515 PPI)
4GB LPDDR4 RAM, 64GB eMMC 5.0 Flash
LTE-CAT 9, up to 450Mbps download speeds
bờ kẹp là gì vậy cụ? mi note pro hiện giá là 532 USD (gần 11 triệu đồng), nhưng về VN thì ít cũng 13 củ cụ à.

caogia

Xe hơi
Em sợ cụ chỉ biết 1 mà không biết 2, vậy tất cả các thứ đó cắm vào đâu ợ, không có nhẽ cứ nhét hết vào cái vỏ là chạy
Tất cả các thể loại máy tính, laptop, tab, điện thoại sản xuất tại VN thì theo em 100% barebone (mainboard, vỏ) nhập từ lọ hoăc taiwan thôi, các thứ khác như chip, ram, màn, camera thì có thương hiệu nhưng cũng SX tại lọ. Về chỉ mông má tí hình ảnh ngoài, cùng lắm làm cái adapter
Cụ nào đi nhiều hiểu rộng hơn cho tí phản biện, vì em quá rành cái gọi là máy tính thương hiệu VN rồi ợ. Giá đó quả khiếp cho 1 cái điện thoại
cụ đọc thêm đoạn này để thấy BKAV khác các thằng mác việt như FPT, mobiistar hay qmobile nhó:

Chia sẻ với Dân trí, ông Thiều Phương Nam nhấn mạnh, Bkav có thuận lợi lớn trên thị trường smartphone với hợp đồng sử dụng công nghệ của Qualcomm, như 3G, 4G... Theo đó, Bkav được quyền sử dụng tất cả các công nghệ của hãng này cho smartphone và nhận được hỗ trợ trực tiếp từ Qualcomm trong thiết kế và thử nghiệm sản phẩm, giống như những thương hiệu hàng đầu hiện nay, như Samsung, Sony, HTC...

Ông Nam giải thích về sự khác biệt với những bản hợp đồng khác mà các thương hiệu điện thoại Việt, như Mobistar, FPT hay Qmobile, là các hãng khác này không ký hợp đồng trực tiếp với Qualcomm mà họ làm việc thông qua với một công ty khác đang sở hữu hợp đồng sử dụng công nghệ của Qualcomm. Những công ty này không nhận được những hỗ trợ tối đa từ Qualcomm như hợp đồng của Bkav.

phinm

Xe tăng
cụ đọc thêm đoạn này để thấy BKAV khác các thằng mác việt như FPT, mobiistar hay qmobile nhó:

Chia sẻ với Dân trí, ông Thiều Phương Nam nhấn mạnh, Bkav có thuận lợi lớn trên thị trường smartphone với hợp đồng sử dụng công nghệ của Qualcomm, như 3G, 4G... Theo đó, Bkav được quyền sử dụng tất cả các công nghệ của hãng này cho smartphone và nhận được hỗ trợ trực tiếp từ Qualcomm trong thiết kế và thử nghiệm sản phẩm, giống như những thương hiệu hàng đầu hiện nay, như Samsung, Sony, HTC...

Ông Nam giải thích về sự khác biệt với những bản hợp đồng khác mà các thương hiệu điện thoại Việt, như Mobistar, FPT hay Qmobile, là các hãng khác này không ký hợp đồng trực tiếp với Qualcomm mà họ làm việc thông qua với một công ty khác đang sở hữu hợp đồng sử dụng công nghệ của Qualcomm. Những công ty này không nhận được những hỗ trợ tối đa từ Qualcomm như hợp đồng của Bkav.
Hú hú cụ nghe anh Thiều à, trước anh ý cũng là GĐ bán hàng của Intel cũng phát biểu y như thế khi hỗ trợ cho các cty lắp ráp máy tính tại VN. Thực tế có ông nào làm nổi cái mainboard không (Main là linh hồn của cái máy tính cụ nhé, máy có ngon hay không là ở main, các thứ còn lại thì chỉ có mấy thằng bự tổ chảng nó làm thôi như CPU thì INtel, AMD ...). Giờ thì Qualcomm cũng na ná thôi, túm cái váy lại là cụ có dám khẳng định BKAV thiết kế được bo mạch dựa trên chipset của Qualcomm không. Nếu thực sự là đúng thì mới gọi là ĐT sản xuất tại VN nhé

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
BKAV là ng thiết kế bo mạch hợp tác với Qualcom cụ ợ.

HoaDai

Xe buýt
Em thấy nếu làm trước đấy dăm bảy năm thì còn được chứ đến bi giờ thì e nghĩ là thua, khó cạnh tranh voái các ông lớn ạ.

Xèo

Xe tải
E ko hi vọng. Thấy các cụ cứ chửi tàu, e thấy Việt nam với tàu bản chất chẳng khác gì nhau
xiaomi note cũng dùng snap 810/801
bphong cũng snap 810/801
Bọn xiaomi ko kí kết với qualcomm chẳng nhẽ cậy từ máy khác lắp sang à ?
Chiến thuật PR marketing của bkav cả

Chỉnh sửa cuối:

tungbear

Xe hơi
Website
www.aejsc.com
bờ kẹp là gì vậy cụ? mi note pro hiện giá là 532 USD (gần 11 triệu đồng), nhưng về VN thì ít cũng 13 củ cụ à.
à em quen mồm bờ kạp = bkav :)
thôi quay lại chủ đề chính. cái vd em đưa ra,xào mì chip khủng nhất của snap , giá bán ra cho dân tầu khoảng 11 củ , mà ông nổ phone chưa có cấu hình cụ tỉ , chém dân ta 13 đến 15 củ ???
thêm nữa cụ lấy số liệu ở đâu mà chuyển một cái điện thoại từ trung quốc về vn vênh lên 2 củ ạ ?
cụ không phải PR cho bkav thì chắc sensor của em dạo này nhậy quá so với yêu cầu :D.

atk234

Xe tăng
Dự là cứ khi nào con này ra, cầm trên tay, ngó nghía cấu hình thì mới phán giá này ngon hay không.

tragiairuou

Xe máy
Chưa biết chất lượng thê nào. Nhưng 13 củ e là ít người ubgr hộ

thangktvta

Xe tăng
Cháu cũng muốn ủng hộ hàng Vietnam lắm, nhưng bỏ ra 13 củ để mua cái alo phone thì cao quá! Còn bao nhiêu Sinh viên cần tiền học bổng mà hằng đêm các em ấy vẫn phải lăn lộn dọc đường PVĐ để kiếm tiền! Cháu sẽ dành tiền đó để tặng các em, ngoài ra Nông dân trồng rau cũng cần khá nhiều tiền, cháu sẽ mua rau để ủng hộ họ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

bdskimland

Xe tăng
13 củ giá này chát quá cho 1 thương hiệu điện thoại lần đầu tiên ra mắt dc lắp ráp tại VN
Em nghĩ giá <8 triệu là hợp nhất

bigW

Xe đạp
Em là k thích kiểu cứ làm ra vẻ kiểu "hé lộ thông tin" như thế này. Càng tỏ ra nguy hiểm nên em càng thiếu tin tưởng. haizz

web9.vn

[Tịch thu bằng lái]
tầm 6,7 củ còn hợp lý
13 củ nghĩ có mà....nó mua

xda6789

Xe hơi
chắc lại dt Trung Quốc mang tên VN các cụ nhỉ