[Funland] Điện thoại 2G mới hoạt động sẽ bị chặn

dongnat123

Xe container

DaDieuchienxu

Xe container
Món này em mù tịt. Bọn trẻ con em xác định cho dùng cục gạch đến hết cấp 2 :D
Các F1 của cụ ngoan đấy. :-bd Con cái hàng xóm nhà mình dùng smartphone từ cấp 1.
Nhìn bọn nó lướt ĐT, chơi game nhoay nhoáy mà nể quá!

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Mobil có vẻ bắt đầu bỏ rồi,sáng thử thấy em 8310 thành chặn giấy,nhét sim viettel vẫn ok
Khu vực cụ ở/ làm việc đấy Mobil nâng cấp trạm lên 4G-5G nên không có 2G nữa , chỗ khác / hãng khác còn trạm hệ cũ vẫn có 2G.
Cơ bản là họ chặn cái đt 2G mới nhập để năm sau khỏi lãng phí khi dừng tất các trạm.

dongnat123

Xe container
Các F1 của cụ ngoan đấy. :-bd Con cái hàng xóm nhà mình dùng smartphone từ cấp 1.
Nhìn bọn nó lướt ĐT, chơi game nhoay nhoáy mà nể quá!
Bọn nó cũng nhăm nhe mấy cái smartphone cũ của em và gấu. Em cho dùng thử một vài tháng, thấy không ổn em giao hẹn và cam kết một số quy định khi sử dụng, không thực hiện được em bắt được 3 lần thì khỏi phải dùng. Cụ cũng biết rồi đấy, tầm tuổi đấy thoát sao được cám dỗ in tẹc nét :))

DaDieuchienxu

Xe container
Bọn nó cũng nhăm nhe mấy cái smartphone cũ của em và gấu. Em cho dùng thử một vài tháng, thấy không ổn em giao hẹn và cam kết một số quy định khi sử dụng, không thực hiện được em bắt được 3 lần thì khỏi phải dùng. Cụ cũng biết rồi đấy, tầm tuổi đấy thoát sao được cám dỗ in tẹc nét :))
Hình như có ứng dụng giới hạn ngày chỉ đc dùng vài h thôi đấy cụ (cái này mình nghe 1 tay bảo vậy)
Bọn trẻ bây giờ hay so đo & dễ tủi thân lắm. Bắt chúng dùng cục gạch cũng hơi cực đoan, tốt nhất là khi chúng yêu cầu chính Đáng thì cũng nên cho dùng, miễn là kiểm soát tốt là OK.

BMW X10

Xe điện
Hình như có ứng dụng giới hạn ngày chỉ đc dùng vài h thôi đấy cụ (cái này mình nghe 1 tay bảo vậy)
Bọn trẻ bây giờ hay so đo & dễ tủi thân lắm. Bắt chúng dùng cục gạch cũng hơi cực đoan, tốt nhất là khi chúng yêu cầu chính Đáng thì cũng nên cho dùng, miễn là kiểm soát tốt là OK.
Nhà êm dùng từ cấp 2, nhưng đi học thì xài cục gạch, bác ạ.
Ở nhà có máy smartphone khác, khỏi cần sim card.

DaDieuchienxu

Xe container
Nhà êm dùng từ cấp 2, nhưng đi học thì xài cục gạch, bác ạ.
Ở nhà có máy smartphone khác, khỏi cần sim card.
Nói thì cụ sẽ cười, mình mới dùng SMP tầm 3 năm nay thôi, chứ cả chục năm trước vẫn xài cục gạch.
Ấy là do đối tác kêu là alo cho mình tốn tiền quá (vì ko liên lạc = zalo hay viber đc) :D

BMW X10

Xe điện
Nói thì cụ sẽ cười, mình mới dùng SMP tầm 3 năm nay thôi, chứ cả chục năm trước vẫn xài cục gạch.
Ấy là do đối tác kêu là alo cho mình tốn tiền quá (vì ko liên lạc = zalo hay viber đc) :D
Êm cũng mới bỏ Nokia được 1-2 năm, cu con đang xài cục gạch ấy.
Êm thì có đủ máy to và cả tablet, nhưng cái cục gạch thì hồi đó, không bỏ được.

Smartphone thì tối ngày lo đi charge.

Đến khi thấy nó xờ tiu pịt quá, cũng phải đối. Giờ êm xài cái iphone 7 cổ lỗ, như cục gạch.
Không 4G wifi bluetooth hay update gì hết .
Nghe gọi thôi ạ.

DaDieuchienxu

Xe container
Êm cũng mới bỏ Nokia được 1-2 năm, cu con đang xài cục gạch ấy.
Êm thì có đủ máy to và cả tablet, nhưng cái cục gạch thì hồi đó, không bỏ được.

Smartphone thì tối ngày lo đi charge.

Đến khi thấy nó xờ tiu pịt quá, cũng phải đối. Giờ êm xài cái iphone 7 cổ lỗ, như cục gạch.
Không 4G wifi bluetooth hay update gì hết .
Nghe gọi thôi ạ.
Công nhận xài cục gạch sướng thật cụ nhỉ? Cả tuần mới phải sạc 1 lần (Philips 330). Nhét túi gọn.
Lúc nghe ko cần phải ngó trước dòm sau. Về nhà tha hồ quăng quật, chả sợ ai thó. :-bd
Giờ mình cũng đang dùng con SS Note 7 FE đời Tống đây.

BMW X10

Xe điện
Công nhận xài cục gạch sướng thật cụ nhỉ? Cả tuần mới phải sạc 1 lần (Philips 330). Nhét túi gọn.
Lúc nghe ko cần phải ngó trước dòm sau. Về nhà tha hồ quăng quật, chả sợ ai thó. :-bd
Hehe, hóa ra bác cũng từng xài Phillips.
Êm xài chỉ vì nó có pin trâu, độ chục ngày. Quảng cáo thì cả tháng stand by lận.

DaDieuchienxu

Xe container
Hehe, hóa ra bác cũng từng xài Phillips.
Êm xài chỉ vì nó có pin trâu, độ chục ngày. Quảng cáo thì cả tháng stand by lận.
QC 30 ngày chắc gắn sim vào chỉ để ở chế độ chờ :)) , nếu ko đạt thì nhà SX sẽ nêu ra 1 đống lý do.
Con 330 mình rước về cũng chỉ vì pin trâu, tuy nhiên, sạc 7-10 ngày là chuyện bình thường cụ ạ.
Có điều pin hỏng....thì vứt máy luôn vì lên hãng cũng chả mua đc cục pin để thay.:(

dongnat123

Xe container
Chủ yếu kiểm soát nội dung bọn nó xem trên smartphone mới khó cụ ạ. Ở nhà em dùng mạng FPT có ứng dụng trả phí hi-fpt cũng hay, ứng dụng này cài trên điện thoại của em dùng chặn các trang web, xem các thiết bị đang truy cập, cấp quyền truy cập cho các thiết bị... em thấy rất ổn. Smartphone em nghiên cứu mà chưa thấy ứng dụng nào được vì nhiều vấn đề khó kiểm soát
Một vài ảnh chụp mạng fpt em chặn thiết bị và website

DaDieuchienxu

Xe container
Chủ yếu kiểm soát nội dung bọn nó xem trên smartphone mới khó cụ ạ. Ở nhà em dùng mạng FPT có ứng dụng trả phí hi-fpt cũng hay, ứng dụng này cài trên điện thoại của em dùng chặn các trang web, xem các thiết bị đang truy cập, cấp quyền truy cập cho các thiết bị... em thấy rất ổn. Smartphone em nghiên cứu mà chưa thấy ứng dụng nào được vì nhiều vấn đề khó kiểm soát
Một vài ảnh chụp mạng fpt em chặn thiết bị và website
Cài ứng dụng chặn trên ĐT cụ ạ, chứ chặn trên wifi thì bọn nó chủ yếu xài 4G,cũng như không!
Tay quen mình mạnh dạn cho thằng con xài vì him cài chỉ dùng đc trong thời gian đi học. Nếu có chơi game hay vào các website xấu cũng dùng ko đc nhiều. Chứ bảo chặn tuyệt đối thì chắc ko đc.

dongnat123

Xe container
Cài ứng dụng chặn trên ĐT cụ ạ, chứ chặn trên wifi thì bọn nó chủ yếu xài 4G,cũng như không!
Tay quen mình mạnh dạn cho thằng con xài vì him cài chỉ dùng đc trong thời gian đi học. Nếu có chơi game hay vào các website xấu cũng dùng ko đc nhiều. Chứ bảo chặn tuyệt đối thì chắc ko đc.
Hôm nào gặp cụ hỏi giúp em tên ứng dụng, sử dụng thế nào... Em ngâm cứu ổn thì cho bọn trẻ dùng khôn phôn :-bd

thichrauxanh

Xe điện
Hôm nào gặp cụ hỏi giúp em tên ứng dụng, sử dụng thế nào... Em ngâm cứu ổn thì cho bọn trẻ dùng khôn phôn :-bd
E thấy bọn trẻ con cần có hệ thống hơn là một đống thông tin quá sức chúng, nên e cũng ủng hộ cho dùng ngu phôn. Khôn phôn chỉ đc dùng chơi khi có mặt bố mẹ.

Ngày xưa có cái chương trình những bông hoa nhỏ, tuy nặng tính tuyên truyền nhưng bọn trẻ bọn e rất thuần tính, giờ giấc đúng phom. Ko đc xem phim luôn. Lớn tí e đc thả lỏng đâm.hư mọi mặt =))

thichrauxanh

Xe điện
Sài cục gạch e còn thấy sướng nhất ở chỗ ko bị lệ thuộc vào đt. Tgian một ngày như dài da, làm đc nhiều vc hơn :)

theanh90

Xì hơi lốp
Tức là vẫn gọi đc bằng 3g bình thường, cục gạch thế hệ mới vẫn bắt đc sóng 3g trở lên? E đoán vậy vì anh gtel vẫn xài 2g để vào mạng. Ng nhà e có số đẹp nhà mạng này nhưng chả vào đc internet nên vứt xó

DaDieuchienxu

Xe container
OK cụ. Ngặt nỗi ngan già nhà mình nó ghen quá, nên phải lên kế hoạch thật kỹ chứ ko rén lắm.>:)

td2000

Xe tăng
Bà cụ nhà cháu 90t vẫn dùng con N ơ kìa 2G màn hình màu, chắc năm sau phải nâng cấp cho cụ lên con Smartphone Tàu màn hình to vật vậy. :))
Không nhất thiết, giờ có rất nhiều cục gạch đã dùng sóng 3G trở lên.