[Funland] Diễn đàn nào đông nhất!

tvu732

Xe buýt
Không đúng.
WTT chết là do thay đổi chủ (nếu e ko nhầm) và tự bóp chết mình.
Chủ mới đóng cửa forum, chuyển sang format khác: chỉ có bài báo vs comments ở dưới rất khó theo dõi và 8,
Em thấy diễn đàn nào cũng vậy, cải tiến thường là cải lùi. Chủ mới thấy diễn đàn chứa kho kiến thức xịn quá nên tìm cách biến nó làm của riêng, hoặc khai thác sao cho có lợi cho mình chứ không quan tâm đến việc sao cho mem đóng góp chia sẻ kiến thức một cách dễ dàng nhất nữa. Thế là sửa --> mất chất --> mem bỏ đi hết. Từ thời TTVN đã thế.

DE.VN

Xe tăng
Em thấy diễn đàn nào cũng vậy, cải tiến thường là cải lùi. Chủ mới thấy diễn đàn chứa kho kiến thức xịn quá nên tìm cách biến nó làm của riêng, hoặc khai thác sao cho có lợi cho mình chứ không quan tâm đến việc sao cho mem đóng góp chia sẻ kiến thức một cách dễ dàng nhất nữa. Thế là sửa --> mất chất --> mem bỏ đi hết. Từ thời TTVN đã thế.
Các cụ gọi chết vì tham, cụ nhỉ .

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy Of giờ cải tiến chút nữa sẽ rất hay, kiểu như Tathy trước.

Tức là có model để boost các topic, user, post hay, giúp người xem nhanh truy cập và phân biệt được thông tin có ích, có giá trị.

Đảm bảo vừa đông, vừa hay.

Mấy cái fr kia đông đến mấy cũng không thể làm được, kể cả FB, ZL khó để thiết kế được chỗ bàn luận nghiêm túc và học hỏi được nhiều.
Thêm cả quyền truy cập vào các topic đó nữa cụ nhỉ. Trên Fb, có mấy Gr em join, giới hạn thành viên, mem phải xét duyệt qua Admin rất nghiêm túc. Vớ vỉn là ra đảo ngay, cấm vào nữa. Trên này mà có các box như vậy thì mem nào cũng phải chỉn chu để mà đc vô,:D. Bớt đi nạn chửi nhau, Mod đỡ nhức đầu can thiệp,:).
Tiện đây các cụ cho em hỏi mợ Mun lò tụt, Diệu Bảo của em đang phương trời nào nhỉ, vắng mợ ấy thấy thiếu thiếu...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Tiện đây các cụ cho em hỏi mợ Mun lò tụt, Diệu Bảo của em đang phương trời nào nhỉ, vắng mợ ấy thấy thiếu thiếu...
Mợ ấy liên quan gì còm em mà cụ quote em như thật vậy? Cụ thấy vắng chứ em thấy Cf vẫn đông như hội. Vắng cô chợ vẫn đông như thường.

hưvô

Xe lăn
Mợ đấy đã từng nhờ min mod xoá nick của mợ ý mà, mãi mợ ý mới được toại nguyện

RongPhuongBac

Xe điện
Mỗi cái forum đều có ưu nhược của nó. Tinhte thì hay thiên về lĩnh vực kỹ thuật điện tử số...WTT thì hạnh phúc gia đình, chăm sóc con cái...Quan điểm của em là OF thì fun là chính. Ít mà chất lượng còn hơn đông mà bát nháo.

QUANG1970

Xe lăn
Em mới thấy trên báo!
"Bên cạnh đó, không thể không nhắc tới hàng trăm diễn đàn như Tinhte (16 triệu lượt truy cập/tháng), Voz (11 triệu lượt truy cập/tháng), Webtretho (7 triệu lượt truy cập/tháng) hay Otofun (2 triệu lượt truy cập/tháng),... Đây là những đại diện tiêu biểu cho sức sống bền vững của các nền tảng mạng xã hội truyền thống."

OF của chúng ta đứng chót bảng, thua xa Webtretho của các mợ!

"Quý hồ tinh bất quý hồ đa", Các bác ạ! :P

Napolong

Xe điện
Cái Tathy giờ mất tích đi đâu ý nhỉ? Chả lẽ hội Sen 4` hết tiền duy trì domain :).
Em chịu cụ ạ, không kịp saved bài.

Các bác admin cũng nhiệt tình, nhưng chắc bận nhiều việc.

Tathy lại bị cái chỉnh chu quá, có miếng thịt chó rơi đất không dám nhặt phủi lên ăn nên cũng kén chọn.

Thôi dù sao em cũng hiến kế cho các cụ Admin OF rùi. 😚

Ngocqlb

Xe tăng
Em mới thấy trên báo!
"Bên cạnh đó, không thể không nhắc tới hàng trăm diễn đàn như Tinhte (16 triệu lượt truy cập/tháng), Voz (11 triệu lượt truy cập/tháng), Webtretho (7 triệu lượt truy cập/tháng) hay Otofun (2 triệu lượt truy cập/tháng),... Đây là những đại diện tiêu biểu cho sức sống bền vững của các nền tảng mạng xã hội truyền thống."

OF của chúng ta đứng chót bảng, thua xa Webtretho của các mợ!
AE OF ủng hộ OF như lời kêu gọi "người Việt dùng hàng Việt" CCCM nhỉ

tvu732

Xe buýt
Các cụ gọi chết vì tham, cụ nhỉ .
Vâng, ngoài ra còn do các mạng XH nổi lên nữa ạ. Các KOL thích post ở trang nhà của họ hơn, nơi họ có thể tương tác tức thời với lượng fan riêng của mình và không bị trôi bài. Nhưng em thì thích kiểu trao đổi ngang hàng của diễn đàn hơn. Nên giờ vẫn lượn lờ ở đây. :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Bin không ở bên WTT cãi nhau ở mấy cái thớt nhạc đỏ với gái gẩm haithanh à?
Voz chúng nó trẻ trâu nhưng nó là diễn đàn nhiều thành viên thông minh nhất và không đạo đức giả nhiều như các diễn đàn còn lại.
Voz có hai cốc xôm tụ đông nhất là F17 (Chuyện trò linh tinh) và F33 (điểm báo (bị ẩn), đại loại cũng như Cafe của OF). Nhưng F33 giờ cũng đìu hưu như bãi tham ma làng, vì tụi quản trang mới có cái trò đôc tài là bắt thành viên phải đưa Link Facebook hay số điện thoại thì mới được còm ở điểm báo.
Còn ở OF này số lượng cán bộ thôn, xe ôm Grab tứ chi to, óc nho xanh và nhóm đang hưởng lộc triều đình chiếm số áp đảo. Nên số này luôn giành thế thượng mã phong ở các thớt.
Nói chung diễn đàn nào cũng có lúc thịnh, lúc suy tùy vào thời cuộc và bộ não của nhóm điều hành.
Cụ nào muốn chưởi bậy và rau cỏ thoải mái thì mời té qua xàm. Một diễn đàn nhầy nhụa nhất, mà ở đó các thành viên xưng hô với nhau thân mật là TML =))
Còm chất lượng nhất của thớt này :P . Em thích chỗ bôi đậm :Dchúng nó chửi thẳng mặt luôn nhưng fun cụ ạ, ko như mấy ông già lẩm cẩm trên OF :P =))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây vài năm, tụi nó có cái trò phải bắn một ít tiền (không đáng kể) cho chúng nó qua số điện thoại. Sau đó dưới nick sẽ hiện chữ Đã tốn tiền thay vì thành viên mới, cũ hay xe bò, xe công nông...như ở OF. Cái trò Đã tốn tiền sau phải dẹp vì sau đó khứa vào chơi vãn hẳn. Đưọc vài năm có thêm tí khứa, nó lại dở trò đòi xác nhận Face hay số điện thoại tương tác. Giờ cả ngày một thớt nóng lắm cũng chỉ kéo được dăm trang. Thành viên vào còm trong trạng thái vừa đóng, vừa run
Phịch 1.gif
Hoá ra là vậy :D , bên đấy hay có trò phát card đt :D