[Funland] Điền Cụ đua ngựa

GamCaoMayLanh

Xe container
Do hy vọng nhiều nên mới đâm ra thất vọng chứ thật ra đẳng cấp của mình với TL chỉ ngang ngửa nhau thôi, vào trận ai hay thì người đó thắng.
Em tóm tắt ở #2 rồi đấy,
ơ thế đen loại 1 của mềnh vẫn éo bằng loại 3 của nó thì ăn kít cả giải à =))
Giờ là thời của Điền Chỗ Trống
Chơi kì ghê, sao ko đua cùng loại ngựa bác GamCaoMayLanh :)] :)] :)]
Thớt cụ Gang em auto hóng
Giờ đúng là trời ơi mưa bay bay đường khuya vắng ko người và chỉ có Ba Trui làm vui trong đêm nay.

Komiki

Xe máy
lạnh lẽo các cụ ngồi nhà sưởi ấm hết rồi \m/ \m/ \m/

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

tomtomchát

Xe container
Đầu năm lại so vó với cả bầy ngựa Tung cửa do Tào Lôn, hậu duệ Tào Tháo chăn, dự là lành ít dữ nhiều ;))

Long Vehicle.

Xe tải
Theo em đừng nên bạc bẽo với a Park.
Dù gì 4 năm qua a đã mang lại biết bao nhiêu niềm vui cho dân Vn cùng các dấu mốc mà còn lâu lắm nữa các hlv tương lai mới làm đc.

GamCaoMayLanh

Xe container
Theo em đừng nên bạc bẽo với a Park.
Dù gì 4 năm qua a đã mang lại biết bao nhiêu niềm vui cho dân Vn cùng các dấu mốc mà còn lâu lắm nữa các hlv tương lai mới làm đc.
Câu này nghe quen. À em nhớ ra rồi, năm 2011 người ta cũng nói như thế với HLV Calisto.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
“Vào thời Chiến Quốc ở Trung Quốc, có lần vua Tề cùng với Điền Kỵ đã cho tiến hành một cuộc đua ngựa. Đôi bên đều có ba loại ngựa ; loại một, loại hai, và loại ba. Cuộc đua được tiến hành ba vòng, ai thắng sẽ được 1000 lạng vàng tiền thưởng. Lúc khai cuộc đôi bên đều dùng loại ngựa đồng cấp để đua với nhau. Trong cùng một loại ngựa thì ngựa Điền Kỵ đều kém ngựa của nhà vua, nên khi đua ngựa cùng cấp Điền Kỵ đều thua. Bấy giờ Tôn Tẫn một người bạn của Điền Kỵ đã nêu cho ông một ý kiến: Điền Kỵ nên dùng ngựa loại ba đua với ngựa loại một của nhà vua, dùng ngựa loại một đua với hạng hai và dùng loại hạng hai đấu với ngựa hạng ba của nhà vua. Như vậy thì trừ cuộc đua của ngựa loại ba của Điền Kỵ với ngựa loại một của Nhà vua, Điền Kỵ thua cuộc còn ở hai cuộc đua khác Điền Kỵ đều thắng. Kết quả Điền Kỵ đã thu được thắng lợi với tỉ số 2:1.
Vài nghìn năm sau, tử tôn mấy chục đời của nhà họ Điền là Điền Cụ lưu lạc sang Việt Nam và cũng thích trò đua ngựa. Thấy vòng đua ngựa toàn cầu thứ 3 khu vực A chấu là cơ hội quảng bá tốt, nghe lời khuyên của Tôn Nền - chút chít cũng mấy chục đời Tôn Tẫn - Điền Cụ cho ngựa loại 1 nhà họ Điền là loại ăn cùng chuồng heo, uống cùng máng trâu đi đua với ngựa loại 1 của các tiểu vương Tây Á ăn trong khách sạn 5 sao uống nước Aquafithan, lại đua tiếp với ngựa loại 1 các đại vương Bắc Á ăn cơm Tàu ở nhà Tây nghe nhạc Đàm Vĩnh Hưng. Chả may đúng lúc dịch bệnh tứ phương, ngựa của Điền Cụ lăn quay ra nhiều khiến Điền Cụ thua sml 6 vòng. Sẵn có giải vuông tôm A Nam Đống, Tôn Nền lại khuyên Điền Cụ đưa số ngựa loại 1 còn lại đua tiếp với ngựa loại 2 của đối thủ. Ngựa của Điền Cụ chạy không biết mệt mỏi nhưng cứ hễ đến vòng rung chuông thì sùi bọt mép giãy đành đạch. Dù sml lần 2 nhưng Điền Cụ tiếc đứt ruột số ngựa đã bỏ công nuôi từ 3 năm nay nên định cho đua tiếp mấy vòng cuối với các đại vương A chấu nhằm kiếm chác. Tôn Nền mới chắp tay vái 3 vái rồi nói "Sức ngựa đã thế này mà huynh vẫn còn muốn đua, vậy qua năm mới đến kỳ đua ngựa trẻ huynh tìm người đóng móng đeo yên cho tôi giả làm ngựa thì mới chạy lại với ngựa loại 3 của đối thủ". Muốn biết Điền Cụ có cho Tôn Nền giả làm ngựa đua kỳ Seagames sắp tới hay không, xem hồi sau sẽ rõ.
Điền cụ sắp trọc như điền bá Quang rồi nhá :))

Long Vehicle.

Xe tải
Câu này nghe quen. À em nhớ ra rồi, năm 2011 người ta cũng nói như thế với HLV Calisto.
Thì sao hở cụ?
Cụ định chê hay chửi cả 2 ông ấy à?
Cụ ở cơ quan nào vậy, chứ chắc ko phải Người hâm mộ đích thực.
Nếu tại thời điểm ng ta nói câu của em về ông Calisto mà đúng thì giờ ông Park đã tốt hơn còn gì cụ!

GamCaoMayLanh

Xe container
Thì sao hở cụ?
Cụ định chê hay chửi cả 2 ông ấy à?
Cụ ở cơ quan nào vậy, chứ chắc ko phải Người hâm mộ đích thực.
Nếu tại thời điểm ng ta nói câu của em về ông Calisto mà đúng thì giờ ông Park đã tốt hơn còn gì cụ!
Bác này còm hay chửa khi hỏi còn hơn công an khu vực. Thế bác coi Điền Cụ = HLV Park thì làm ơn chỉ nốt xem Tôn Nền =?. Hoặc làm rõ Tào Lôn là ai như bác gì trên chém. Nói về công lao với bóng đá VN thì ông Calisto hơn hẳn ông Park mấy bậc thềm nhé. Vậy mà ông ấy tự xin từ chức khi cảm thấy đã kịch đường tàu sau 3 năm cầm quân.

Long Vehicle.

Xe tải
Bác này còm hay chửa khi hỏi còn hơn công an khu vực. Thế bác coi Điền Cụ = HLV Park thì làm ơn chỉ nốt xem Tôn Nền =?. Hoặc làm rõ Tào Lôn là ai như bác gì trên chém. Nói về công lao với bóng đá VN thì ông Calisto hơn hẳn ông Park mấy bậc thềm nhé. Vậy mà ông ấy tự xin từ chức khi cảm thấy đã kịch đường tàu sau 3 năm cầm quân.
Bá cáo cụ chê chửi dèm pha thì rất dễ, nhất là với nx người trăn trở bóng đá nc nhà nhiều như cụ.
Em ko biết Điền Cụ là thằng nào và cụ ví von đã hay hớm lắm chưa. Lý do em vào thớt này đã trình bày ngắn gọn ở còn đầu tiên của em trong thớt.
Và em xin hết với cụ ợ!

Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Bá cáo cụ chê chửi dèm pha thì rất dễ, nhất là với nx người trăn trở bóng đá nc nhà nhiều như cụ.
Em ko biết Điền Cụ là thằng nào và cụ ví von đã hay hớm lắm chưa. Lý do em vào thớt này đã trình bày ngắn gọn ở còn đầu tiên của em trong thớt.
Và em xin hết với cụ ợ!
Trong suốt những tháng năm cùng Manchester United, Sir Alex có phải lúc nào cũng gặt hái thành công đâu, cũng có khi thăng trầm cùng CLB chứ, vậy mà câu lạc bộ, cổ đông của CLB, cổ động viên nước Anh, quê hương của bóng đá - giải ngoại hạng bậc nhất hành tinh, vẫn cùng Sir Alex đi một chặng đường gần 27 năm. Trường hợp với ông Arsen Venger cũng vậy, gần 22 năm gắn bó cùng CLB Arsenal.
Trong 3 năm 2018, 2019, 2020 tuyển Việt Nam đã có những thành công, em cho rằng các em không kiêu, có chăng một số người hâm mộ Việt Nam tự kiêu trên không gian mạng. Và trong năm qua, đội tuyển Việt Nam không thành công lắm, đội bóng cũng không nản nhưng một số người hâm mộ VN đã tỏ ra chán nản trên mạng xã hội. Lời dạy của cha ông ta nghìn đời nay vẫn đúng "THẮNG KHÔNG KIÊU, BẠI KHÔNG NẢN" đã mấy ai học được.

tomtomchát

Xe container
tay Đ. Cụ đó, báo chí nước ngoài sẽ gọi là Cu Dien
Tôn Nền, thi đấu quốc tế sẽ đeo áo Nen Ton... cũng giống như Tristan Do, Filip Nguyen...
Còn Tào Lôn, không ngoài quy luật, phải bỏ dấu và đảo họ lên trên, là Lon Tao.
Ngoài ra, e kính trọng cả 2 sư phụ Henrique Calisto và Park Hang Seo
Em xin hết ạ, em không liên quan đến tranh luận của 2 cụ :)

Chỉnh sửa cuối:

GamCaoMayLanh

Xe container
Và em xin hết với cụ ợ!
Trong suốt những tháng năm cùng Manchester United, Sir Alex có phải lúc nào cũng gặt hái thành công đâu, cũng có khi thăng trầm cùng CLB chứ, vậy mà câu lạc bộ, cổ đông của CLB, cổ động viên nước Anh, quê hương của bóng đá - giải ngoại hạng bậc nhất hành tinh, vẫn cùng Sir Alex đi một chặng đường gần 27 năm. Trường hợp với ông Arsen Venger cũng vậy, gần 22 năm gắn bó cùng CLB Arsenal.
Trong 3 năm 2018, 2019, 2020 tuyển Việt Nam đã có những thành công, em cho rằng các em không kiêu, có chăng một số người hâm mộ Việt Nam tự kiêu trên không gian mạng. Và trong năm qua, đội tuyển Việt Nam không thành công lắm, đội bóng cũng không nản nhưng một số người hâm mộ VN đã tỏ ra chán nản trên mạng xã hội. Lời dạy của cha ông ta nghìn đời nay vẫn đúng "THẮNG KHÔNG KIÊU, BẠI KHÔNG NẢN" đã mấy ai học được.
Cũng là AFF Cup, cũng 2 năm sau chức vô địch và cái kết cũng như nhau. Nếu các bác mặc định Điền Cụ là HLV Park thì cũng đành ok.
------------------------------------------------

Chiến lược gia người Bồ còn nhắc lại sai lầm lớn nhất của ông ở AFF Cup 2010 để nhắc nhở các tuyển thủ Việt Nam. Theo ông, việc các cầu thủ và BHL không thống nhất được cách chơi trước trận gặp Malaysia đã khiến đội nhà đón nhận thất bại 0-2 ở trận lượt đi trên sân đối phương. Ở trận lượt về, VN đã để đối thủ cầm hòa 0-0 và bị loại ở bán kết.

"Xin kể lại với các bạn một sai lầm khi tôi còn dẫn dắt đội tuyển VN ở AFF Cup 2010. Ở trận bán kết lượt đi trên sân Malaysia, tôi buộc học trò phải chơi tấn công liên tục để ghi bàn, sớm tạo ra lợi thế trước khi gặp lại họ trên sân Mỹ Đình" - Tuổi trẻ dẫn lời.

Theo HLV Calisto, nhiều tuyển thủ đã cho rằng lối chơi như vậy là phiêu lưu và không an toàn. Tuy nhiên, họ đã không lên tiếng nói ra suy nghĩ của mình mà vẫn tuân thủ chiến thuật của ông trong trạng thái lo âu. Ông Calisto đã ví "đó là thất bại lớn nhất trong cuộc đời làm HLV của tôi".

Kể ra sai lầm của mình hồi năm 2010, HLV Calisto muốn nhắc nhở các tuyển thủ Việt Nam ở trận bán kết sắp tới. Theo ông, các cầu thủ cần chơi bóng với bản năng, sự khéo léo và nhuần nhuyễn của mình ở vòng bảng. Các tuyển thủ không nên quá chú tâm vào việc dâng lên để tấn công, san bằng khoảng cách với đối thủ. Sự thận trọng là vẫn cần, trước khi ghi được bàn thì hãy cố gắng giữ nguyên vẹn mành lưới của đội nhà.

GamCaoMayLanh

Xe container
Việc HLV Park tước băng thủ quân Hải Quế chắc chắn sẽ dẫn đến loạn phòng thay đồ. Không nhiều người thấy việc Hải Quế tẩy thẻ né trận Úc để có sức gặp trận TQ sáng 1 Tết đâu.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Đội tuyển thua có 1 trận ở ĐNA thôi mà Gầm Giáo chủ đã đổ trọng bệnh dư lày sao? Cha chả cha chả... :P

Lam__Phương

Xe điện
Việc HLV Park tước băng thủ quân Hải Quế chắc chắn sẽ dẫn đến loạn phòng thay đồ. Không nhiều người thấy việc Hải Quế tẩy thẻ né trận Úc để có sức gặp trận TQ sáng 1 Tết đâu.
Ấn tượng của e về QNH sau bao năm vẫn vậy, ông Park tước băng ĐT của nó đúng lắm;))