[Funland] Điểm thi đại học

Pumzen

Xe ba gác
Chúc mừng cụ nhé.
Tks cụ ! Tuy nhiên nhà cháu chưa thấy điều gì mừng ở đây cả. :))
Ô con từ lúc nhận được kết quả, mặt mũi nó ỉu xìu từ đêm qua tới giờ. Nó vừa nt trong nhóm zalo gđ nhà cháu với tâm trạng buồn bã, xin lỗi tất cả mọi người vì đã ko đạt kết quả như kỳ vọng.
Cả nhà đều an ủi động viên nó, tương lai phía trước vẫn còn mênh mông lắm, cơ hội vẫn còn rộng mở đối với ai cố gắng nỗ lực. Nếu ý chí luôn nung nấu sự quyết tâm thì mọi khó khăn rồi cũng vượt qua hết.

A Cay

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ Ofer thông thái dự đoán điểm chuẩn khoa kiến trúc trường đại học Kiến trúc Hà Nội năm nay bao nhiêu điểm?

Em có thằng ku cháu năm nay thi vào đấy, giờ vẫn còn chờ điểm môn vẽ mới biết được tổng điểm.

jo26

Xe tải
có hệ số gì ko mà sao toàn 27, 28 thế các cụ, ngày xưa 21 là đõ BK XD rồi
Trước 2 thằng cạnh nhau , same same nhau . Giờ khác rồi . Năm ngoái , 15 đã đỗ XD rồi cụ ạ , BK lại trên mây

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Đề thi Anh năm nay dễ gây hiểu nhầm đối với người chủ quan, như cu nhà em thì năng khiếu nhất môn tiếng Anh (đã từng nằm trong đội tuyển của trường), làm đề toàn từ 9,5 trở lên, nên tự tin nhất môn này - thế mà tốt nghiệp được có 8,6...
Giống thằng lớn nhà em thi năm 2018. Thi tốt nghiệp THPT, tiếng Anh cũng chỉ có 8 điểm. Trong khi nó thi IELTS trước đó cũng được 8 điểm. Năm đó lại càng thêm cay vì có mấy em Sơn La, Hà Giang, Hòa Bình tiếng Anh lại 10. Cuối cùng ơn giời, thằng nhỏ cũng đỗ được trường mà nó và cả nhà mong muốn. Thi cử nhiều khi cũng chẳng biết trước thế nào.

ngu ngơ

Xe điện
Cụ phúc tra đi , không kéo lại trách oan BGD =))
Em sợ các thầy lại phải chấm lại, mất công lắm. Khác gì An Giang đâu cụ. Ddi thi về nó bảo con chắc chắn vào phần đấy. Hỏi nó sao không ôn cho kỹ, nó trả lời ôn lại cũng cùng lắm thêm 0,5đ mà chỉ tiêu đặt ra lại vượt nhiều quá:))

ca_kiem

Xe container
Khả năng vẫn tiêu cực cụ nhỉ? Kiểu nó thả cửa cho làm bài hay chép của nhau. Để cho thi chung cùng tốt nghiệp và đại học tại địa phương thì ko thể quản lý nổi. Chỉ khổ các cháu học được bị các nơi làm vớ vẩn chen mất vị trí đầu vào thôi
Đồng ý cụ ... thi tốt nghiệp là các tỉnh thành nó có tiểu xảo. Chuyện này có từ lâu rồi chứ không phải đến 2018 mới phát hiện. Chính vì vậy luật giáo dục đại học ra đơi... các trường đại học sau này xẽ tự chủ mặt tài chính, chương trình dạy và tuyển sinh. Năm nay do dính cô vít nên tạm thời một số trường lớn vẫn dùng điểm tốt nghiệp làm cơ sở xét tuyển ở 1 tỷ lệ nhất định. Một vài năm nữa xẽ khác.

Chaien Nguyen

Xe tăng
Thằng cháu em 24.8 điểm chả biết có đậu tài chính ngân hàng Học viện Ngân hàng ko nữa. Mong các cụ tư vấn

Prisca

Xe tải
F1 nhà em đang lăn tăn giữa ngành ngôn ngữ thương mại của Ngoại thương và kế toán của HVTC, em vào xin cccm ít lời khuyên. Cháu học chuyên ngoại ngữ nên lựa chọn thứ nhất có phần thuận hơn nhưng lựa chọn thứ hai lại chắc một cái nghề hơn.

Rong Ruổi

Xe container
Đồng ý cụ ... thi tốt nghiệp là các tỉnh thành nó có tiểu xảo. Chuyện này có từ lâu rồi chứ không phải đến 2018 mới phát hiện. Chính vì vậy luật giáo dục đại học ra đơi... các trường đại học sau này xẽ tự chủ mặt tài chính, chương trình dạy và tuyển sinh. Năm nay do dính cô vít nên tạm thời một số trường lớn vẫn dùng điểm tốt nghiệp làm cơ sở xét tuyển ở 1 tỷ lệ nhất định. Một vài năm nữa xẽ khác.
Vâng. Từ đợt cải cách giáo dục thì thấy chán quá. Quá nhiều bất cập và tạo lỗ hổng cho tiêu cực. Quá nhiều lùm xùm cho nghành giáo dục. Chỉ hy vọng vào vị thuyền trưởng có tâm và tầm mới thay đổi được

Matxech

Xe container
Năm sau đề thi lại sẽ khó hơn cụ ah, năm nay giống năm 2018, còn năm 2019 năm ngoái điểm ko cao :). Mà năm tới hội 2k3 thi chắc sẽ có nhiều biến động về cách thi cử, hi vọng BGD công bố sớm để các bên liên quan còn kịp xoay sở
Cụ có tt ji ko ib e phát . Con bé nhà e cũng 2003

langtoilangtoi

Xe điện
Em có 2 thằng cháu sinh đôi, 1 đứa 29,2 thì chắc ko lo, 1 thằng đc 27 đ ĐHBK thì khoa Tự động hóa có đc ko ạ, nhờ các cụ cho lời khuyên.