[Funland] Điểm danh những “sát thủ” mùi hương gây thương nhớ

Khoai Cún

Xe tăng
Em không sành lắm về thể loại này, dùng vì thích và phục vụ em tự hít thở là chính nên chỉ dùng vào mùa đông lúc mặc nhiều đồ và khi đi ngủ.
Sự ưa thích của em là hương gỗ, thích nhất là TF oudwood hoặc Terre hơi mệt. Ối dồi, cứ gọi là mê hết nấc, hôm nào căng thẳng mất ngủ làm hai shot rồi chui vào chăn hít thở thôi cũng thấy thoải mái. Tuy diên là nữ, 2 loại đó không dám dùng đi làm, thường đi ra ngoài em dùng Narc hồng phấn hoặc L'Ambre HM cho đỡ bị nhìn như kiểu mới từ vòng tay ông nào chui ra 😆.
Thỉnh thoảng lướt fb thấy các chị em chuyên gia phân tích nhiệt tình các loại nước bông, nào là các nốt hương, nào là cảm xúc, nào là phân theo tuổi trẻ, trung niên, sang trọng, ngọt ngào.... bla, bla... thấy cũng phức tạp ghê. Nói chung là do không phải chuyên môn của mình, em chả phân tích được nước hoa thần thánh đến thế nào, chỉ đại khái rằng thích thì dùng thôi, và từ lúc trẻ đến giờ vẫn chỉ mấy loại đó, có đôi lần đi mua đồ cũng test thử nhiều loại khác mà thấy chẳng hợp nên thôi chả đổi.

mimi2023

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em cũng chỉ thích mỗi chai J’Adore này.
Xưa lúc còn chưa biết điệu sếp em mang về một hộp mấy chai mini các mẫu hỏi em thích chai nào lấy đi. Em mê cái chai hình dáng quá đẹp nên chọn luôn. Về sau xài rồi nghiện luôn cái mùi đó.
J’adore thơm nữ tính, gợi cảm, thanh lịch, nhẹ nhàng, hợp với dân công sở ạ. Em thích bản cũ hơn dù trên da em xịt mấy nhát sau cứ trôi tuồn tuột. Mợ xài hết chai cũ mà có nhu cầu thì ủng hộ e nha🥰

mimi2023

Xe tải
Em không sành lắm về thể loại này, dùng vì thích và phục vụ em tự hít thở là chính nên chỉ dùng vào mùa đông lúc mặc nhiều đồ và khi đi ngủ.
Sự ưa thích của em là hương gỗ, thích nhất là TF oudwood hoặc Terre hơi mệt. Ối dồi, cứ gọi là mê hết nấc, hôm nào căng thẳng mất ngủ làm hai shot rồi chui vào chăn hít thở thôi cũng thấy thoải mái. Tuy diên là nữ, 2 loại đó không dám dùng đi làm, thường đi ra ngoài em dùng Narc hồng phấn hoặc L'Ambre HM cho đỡ bị nhìn như kiểu mới từ vòng tay ông nào chui ra 😆.
Thỉnh thoảng lướt fb thấy các chị em chuyên gia phân tích nhiệt tình các loại nước bông, nào là các nốt hương, nào là cảm xúc, nào là phân theo tuổi trẻ, trung niên, sang trọng, ngọt ngào.... bla, bla... thấy cũng phức tạp ghê. Nói chung là do không phải chuyên môn của mình, em chả phân tích được nước hoa thần thánh đến thế nào, chỉ đại khái rằng thích thì dùng thôi, và từ lúc trẻ đến giờ vẫn chỉ mấy loại đó, có đôi lần đi mua đồ cũng test thử nhiều loại khác mà thấy chẳng hợp nên thôi chả đổi.
Nếu thik gỗ thì Mợ thử LLB33 xem sao ạ. Em thì hảo ngọt ưa nịnh, già rồi nên thik ngọt kiểu Elie Saab Le Parfum, hnao thik đổi gió thì xài Hypnose của Lancôme cho ngọt lịm t…im luôn😂. Chứ ngọt kiểu seductive là rén lắm vì hay bị nhức đầu😅

minhtallica

Xe buýt
Hôm nay dọn nhà, tình cờ tìm thấy "hương xưa": cái hộp đựng đồ trang điểm và lọ nước hoa của Mama! Vốn là du học sinh đi theo đoàn thiếu sinh quân sang Đông Đức, khi về nước, Mama mang theo 1 lọ nước hoa mà suốt thời kỳ bao cấp rồi chiến tranh không dám dùng nhiều, chỉ những dịp lễ tết cưới xin...

Mấy chục năm trôi qua, Mama cũng đã rời cõi tạm về với các cụ, em vẫn nhớ cái mùi hương này khi còn nhỏ Mama quẹt cho mấy quẹt vào má khi đi chơi Tết!

Giờ đây, tuy đã có tuổi đời hơn 60 năm nhưng nước hoa vẫn còn giữ khá ổn cái mùi gốc là hương hoa lili, nhài man mát, không còn mùi cồn mới lạ... Nhãn nước hoa bị mất (giấy dán) nên chịu không đoán ra tên. Chỉ biết nó là của Liên Xô, hãng Новая Заря (The New Dawn)!

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu bị dị ứng cái mùi dầu gió, thế mà nhiều người dùng loại dầu gió phết, nhất là dân ở trỏng.

mimi2023

Xe tải
Hôm nay dọn nhà, tình cờ tìm thấy "hương xưa": cái hộp đựng đồ trang điểm và lọ nước hoa của Mama! Vốn là du học sinh đi theo đoàn thiếu sinh quân sang Đông Đức, khi về nước, Mama mang theo 1 lọ nước hoa mà suốt thời kỳ bao cấp rồi chiến tranh không dám dùng nhiều, chỉ những dịp lễ tết cưới xin...

Mấy chục năm trôi qua, Mama cũng đã rời cõi tạm về với các cụ, em vẫn nhớ cái mùi hương này khi còn nhỏ Mama quẹt cho mấy quẹt vào má khi đi chơi Tết!

Giờ đây, tuy đã có tuổi đời hơn 60 năm nhưng nước hoa vẫn còn giữ khá ổn cái mùi gốc là hương hoa lili, nhài man mát, không còn mùi cồn mới lạ... Nhãn nước hoa bị mất (giấy dán) nên chịu không đoán ra tên. Chỉ biết nó là của Liên Xô, hãng Новая Заря (The New Dawn)!
Kỉ niệm đẹp Cụ ạ! Nhân chuyện cụ chia sẻ em xin lan man 1 chút về mùi hương theo đúng nghĩa đen của nó luôn. Dù bây giờ có nhiều loại nhang sạch, nhang thảo mộc mua về nhưng bố em vẫn chỉ thích dùng nhang ngày xưa, khói đen mịt mù nghi ngút. Bởi ông nhớ hồi còn bé nhà có giỗ chạp, sự kiện thì có mùi nhang này mới có xôi gà, cơm thịt; cái đói nó ám ảnh suốt. Giờ cs khá hơn nhưng vẫn nhớ mùi này, mỗi lần ngửi thấy thì ký ức lại ùa về.

Mít tố nữ

Xe tăng
Nhà cháu bị dị ứng cái mùi dầu gió, thế mà nhiều người dùng loại dầu gió phết, nhất là dân ở trỏng.
Bà hàng xóm gần nhà dạo này làm sao cũng dùng liên tục. Hôm nay em mới nhắc bả:”Bà dạo này đau đầu hay sao mà cứ bôi dầu suốt thế”. Thế là bả tỉnh queo bảo “Ê, dùng cái này tốt lắm đó”. Em cũng cạn lời với bả luôn. Em ghét nhất cái mùi dầu gió, nó cứ gợi lên cảm giác bệnh tật, ốm đau, già cả.

197716102003

Xe container
Đúng rồi Cụ ạ. Nhiều người xịt mà đi cả mấy phút, xa mấy m vẫn sực mùi. Hoặc vào thang máy mùa hè mà cứ N5 hay Mademoiselle hoặc TF gỗ thì sợ lắm. Em thích vừa đủ, phù hợp với hoàn cảnh và có chút nhẹ nhàng, vương vấn.
Một trong những mùi em sợ nhất là chanel 5. Cảm giác nó rất giống mùi nước hoa SG loại rẻ tiền. Còn Lancôme La vie est belle hôm nào lạnh xịt thì không sao nhưng cái thời tiết ngoài bắc này nó ẩm ương, trưa mà bừng nắng thì ngửi mùi đấy say đứ đừ luôn.
Cá nhân em giờ dùng Lancôme la vie est belle iris lại thấy khá ok.
Chỉ vì thích chai lọ mà giờ em đi đâu việc lựa nước hoa để dùng cũng phức tạp phết.

mimi2023

Xe tải
Một trong những mùi em sợ nhất là chanel 5. Cảm giác nó rất giống mùi nước hoa SG loại rẻ tiền. Còn Lancôme La vie est belle hôm nào lạnh xịt thì không sao nhưng cái thời tiết ngoài bắc này nó ẩm ương, trưa mà bừng nắng thì ngửi mùi đấy say đứ đừ luôn.
Chỉ vì thích chai lọ mà giờ em đi đâu việc lựa nước hoa để dùng cũng phức tạp phết.

Nhìn cái tủ cũng biết chủ nhân đam mê và yêu nước hoa quá :x. Em trc cũng thik sưu tầm nhưng giờ chắc già nên chỉ trung thành với 1 vài mùi mình ưng nhất. Đông năm nay em khoái Elie Saab Le Parfum, hôm nào thích ngọt thêm nữa thì Hypnose tím của Lancome. Lúc nào thik mùi khói thì Chloe bản cũ. Còn Chanel thì em lại ko hợp lắm. Giờ nước hoa chỉ thik tầm 30-50ml để nhanh hết còn được thay đổi hoặc chai chiết cũng tiện lợi vô cùng.

mimi2023

Xe tải
Công nhận mùi này sợ hãi thật. Đặc biệt mùa đông các Cụ hay dùng lắm:((

mimi2023

Xe tải
Hôm nay trời mưa se lạnh, tự dưng ký ức thanh xuân ùa về thoảng qua như một cơn gió mang theo chút thơm của em Omnia tím của nhà BVLGARI. Em này rất trẻ, trẻ như mình của 10 năm về trước:))
Mùi thơm ngọt ấm mà thanh khiết, mùi khá lạ và Tây. Chỉ 1-2 lần ấn mà cả cơ thể như trôi bồng bềnh trong sương khói lãng đãng. Dù ngọt nhưng cuốn hút, ko hề sexy nhưng người đối diện khó mà lãng quên. Có lẽ phù hợp với các cô gái chập chững bước chân vào tuổi băm:)

Sứa.

Xe điện
Hôm nay trời mưa se lạnh, tự dưng ký ức thanh xuân ùa về thoảng qua như một cơn gió mang theo chút thơm của em Omnia tím của nhà BVLGARI. Em này rất trẻ, trẻ như mình của 10 năm về trước:))
Mùi thơm ngọt ấm mà thanh khiết, mùi khá lạ và Tây. Chỉ 1-2 lần ấn mà cả cơ thể như trôi bồng bềnh trong sương khói lãng đãng. Dù ngọt nhưng cuốn hút, ko hề sexy nhưng người đối diện khó mà lãng quên. Có lẽ phù hợp với các cô gái chập chững bước chân vào tuổi băm:)
Xưa cứ tưởng ẻm này là Bungari =))

Sứa.

Xe điện
Chưa thấy mợ chủ giới thiệu "những thứ cc cần" nhỉ? ;;)

Loe_hờ lú

Xe điện

Em mới tậu 3 chai này, 2 chai mua ở Doha khi quá cảnh. Chai Mông bà Lan thì rẻ, chai Tom thì trung bình
Còn chai kia mua ở Nga không biết có ra gì k vì cũng không thử. Định mua tặng ông bạn mà nghĩ nó rẻ quá thôi chuyển quà khác để chai này dùng tạm :D

minhtallica

Xe buýt
Xưa cứ tưởng ẻm này là Bungari =))
Thì giờ phát âm BVLGARI vẫn là "bungari" mà Cụ! 😊 Nguyên thủy cái tên công ty nước bông này là lấy từ tên của cụ Chủ tịch cty người Ý có tên là Voulgaris Sotirios.

Chữ "V" trong từ BVLGARI là ký tự trong bảng chữ cái cổ điển La-tinh của chữ "U", do đó từ này được phát âm đơn giản như thể nó được viết là "Bulgari".

Loe_hờ lú

Xe điện

Thế mà hôm trước em định làm chai No.5 tặng bà vợ U38 tuổi :D
Vì tin những lời giới thiệu của mạng
Đến nơi được tư vấn là chị nhà anh đã gần 60 chưa :)) giật mình chuyển sang chai Chanel Mademoiselle

thichrauxanh

Xe điện
Đông sắp về, các Cụ/Mợ thích mùi hương nào nhất ạ? Em đang làm khảo sát nho nhỏ rất hóng ý kiến của các Cụ để phục vụ cho việc KD của mình🤣.

Cá nhân em vote cho Elie Saab Le Parfumerie, nồng nàn, ngọt ngào, quyến rũ và thanh lịch. Hợp với những ai thích mùi đằm thắm, ấm áp và trưởng thành. Có lẽ ko dành cho U30.
Còn các Cụ/Mợ yêu mùi nào ạ?
Những mùi đấy ko gần gũi lắm, mùi khăn, mùi da, mùi ... tất e tưởng mí là nỗi ám ảnh :D

mimi2023

Xe tải

Em mới tậu 3 chai này, 2 chai mua ở Doha khi quá cảnh. Chai Mông bà Lan thì rẻ, chai Tom thì trung bình
Còn chai kia mua ở Nga không biết có ra gì k vì cũng không thử. Định mua tặng ông bạn mà nghĩ nó rẻ quá thôi chuyển quà khác để chai này dùng tạm :D
Nếu thik "choáy hơn" chút thì chơi hẳn MFK hoặc LLB 33, LV, Sauvage Dior Elixir (bản Elixir đắt hơn bản thường) hay Bottega Veneta cũng được Cụ ạ! Nếu Cụ có nhu cầu thì ới em nhá:))) Chẳng ai bán hàng khoe mình bán đồ Phake đâu nhưng em bán bằng đam mê và đảm bảo bằng uy tín của em và review của 1 số Cụ đã chốt trong OF ạ:)

mimi2023

Xe tải
Thế mà hôm trước em định làm chai No.5 tặng bà vợ U38 tuổi :D
Vì tin những lời giới thiệu của mạng
Đến nơi được tư vấn là chị nhà anh đã gần 60 chưa :)) giật mình chuyển sang chai Chanel Mademoiselle
Chuyện thật như đùa:))) N5 đúng là hơi zừ thật:))) Em tầm tuổi vợ bác nhưng nếu chọn Chanel thì e mới chỉ xài dòng Chance thôi. Mademoiselle nó hơi vượt quá đẳng cấp và khí chất của e:))

mimi2023

Xe tải