[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

Dancingwiththewind

Xe điện
Ông con tôi còn có 30 cơ. Chả biết đỗ mấy trường dưới Thanh Trì như Đông Mỹ hay Nguyễn Quốc Trinh ko? Thật xấu hổ. Cẩu tử
Sao cụ lại nói vậy tội nghiệp bạn ý. Con mình như nào đúng khả năng của con. Mình luôn ủng hộ động viên chứ ạ. Em có tiếc nuối nhưng không trách gì con cà. Cuộc đời còn ở phía trước

Go Home

Xe hơi
Giờ ko đỗ thì còn trường dân lập nào nhận ko các bác
Một số trường dân lập giờ mới bắt đầu tuyển cụ ơi. Cụ search trên mạng rồi chọn trường thôi.

ngu ngơ

Xe điện
Ông con tôi còn có 30 cơ. Chả biết đỗ mấy trường dưới Thanh Trì như Đông Mỹ hay Nguyễn Quốc Trinh ko? Thật xấu hổ. Cẩu tử.
Cụ xem quanh nhà có trường DL nào thì vào hỏi xem, DL nhiều trường không quan tâm tới điểm thi chỉ cần đủ tiêu chuẩn tốt nghiệp PTCS. Mà nhiều trường PTCS còn loại bớt học sinh bằng đánh giá qua các kỳ thi thử để hướng các cháu vào DL không qua kỳ thi. F1 nhà cụ cũng nằm trong % này thôi, đừng quá khắt khe với cháu.

Aids

Xe điện
Cụ xem quanh nhà có trường DL nào thì vào hỏi xem, DL nhiều trường không quan tâm tới điểm thi chỉ cần đủ tiêu chuẩn tốt nghiệp PTCS. Mà nhiều trường PTCS còn loại bớt học sinh bằng đánh giá qua các kỳ thi thử để hướng các cháu vào DL không qua kỳ thi. F1 nhà cụ cũng nằm trong % này thôi, đừng quá khắt khe với cháu.
Giờ muộn sợ ng ta ko nhận ý.

Luatotam

Xe hơi
Ông con tôi còn có 30 cơ. Chả biết đỗ mấy trường dưới Thanh Trì như Đông Mỹ hay Nguyễn Quốc Trinh ko? Thật xấu hổ. Cẩu tử
Tôi đoán cháu là con trai, bác cứ bình tĩnh là thành công rồi, việc con cái học hành và trưởng thành vẫn còn nhiều cơ hội miễn là nhận ra ưu khuyết bình tâm tìm hiểu điều chỉnh càng sớm càng tốt vì tụi Heo là 15 tuổi rồi. Học tốt văn hoá không là tất cả, không đậu công lập tìm trường dân lập, trường dậy nghề là hướng khá hay. Nhưng nhất thiết tuổi này phải được trong môi trường tốt: Rèn luyện học văn hoá/học nghề.
vài lời mạo muội chia xẻ bác cùng cộng đồng.

pain

Xe ba gác
Thôi cụ hạ hỏa. Nhiều khi cũng học tài thi phận, giờ chuyện đã rồi nên cụ tìm phương án Dân lập là ngon. Khối cháu sảy chân buộc phải ra DL nhưng khi thi ĐH lại đỗ toàn trường Top.

ngu ngơ

Xe điện
Cụ lại thua F1 rồi :D Nó biết thực lực không nhiều mà còn dám thử thách, tại sao không lượn một vòng để xem sđt tuyển sinh treo đầy ngoài cổng trường.

timeout

Xe điện
Cứ vận động thôi cụ ạ. Chả trường nào chê học sinh đâu, em thật. Ngoài ra cụ có thể cân nhắc cho con học sang một số trường nghề, có khi con còn thích môi trường đó hơn ạ.

Aids

Xe điện
Em nghĩ là đỗ cụ ah,mấy trường đấy lấy thấp mà
Toi cơm tiền bạc cho ông ấy học 5 năm ở Marie Curie. Hoá ra 5 năm ông ấy ko chịu học mà chỉ đánh bóng rổ. Mẹ nó khóc từ chiều đến h.

small_best

Xe lăn
Các cụ mợ hồi hộp xem và chia sẻ điểm của con /cháu mình xem có vào được trường này, trường kia. Vậy mà có thành phần rỗi hơi vào phá đám còm sằng bậy gây loãng thớt, đưa thông tin lăng nhăng! Em nghĩ các chã nên xem lại thành phần trên. Cảm giác của em 3 năm trước cũng thế, hồi hộp chờ điểm, rồi khi có điểm lại hóng điểm chuẩn các trường, cảm giác cần có thông tin chuẩn !

hungeverest

Xe điện
Toi cơm tiền bạc cho ông ấy học 5 năm ở Marie Curie. Hoá ra 5 năm ông ấy ko chịu học mà chỉ đánh bóng rổ. Mẹ nó khóc từ chiều đến h.
Cứ bình tĩnh cụ, mọi bài toán đều có lời giải hết.