[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

Chíck Bông

Xe buýt
42,25 trở lên Thăng Long, tôi dự là Vui rồi
huống chi 43,25: Nổ sâm banh đi, tôi ké chén chúc Gia đình bác.
Em cảm ơn cụ.
Đúng như 1 cụ trên nói, để TA dễ quá nên dễ sơ sẩy. Cháu nhà em lọt hố môn TA, là môn dễ nhất trong 3 môn mới đau
Nhưng em động viên cháu, thi may rủi là thường… ý thức học là quan trọng. Cháu tự học từ L1-9, em và gấu chưa kèm bao giờ mà muốn kèm chả được, học giờ khó quá

luolanvn

Xe tăng
Tôi cùng cảnh ngộ với bác. Ông con tôi được tổng điểm có 30 chả biết có đỗ được mấy trường dưới Thanh Trì hay ko nữa. Thật là dốt tử
Con gái em có 30,75. Nghe đồn trường Trương Định lấy 31 liệu thiếu 0,25 có hy vọng k các cụ? Cháu đăng ký nguyện vọng 1
Con em 30.5đ đây cụ. Toán 8đ. Anh 5đ. Văn 4.75đ. 2 F1 2k6 và 2k7 nhà em đều học lớp toán ĐTĐ nhưng trái ngược nhau hoàn toàn về tính cách và lực học. Bạn 2k6 thì luôn được nhà trường và cô giáo khen từ lớp 6 đến lớp 9, học hành em cũng không phải nói nhiều và được lên thẳng cấp 3 ĐTĐ nhưng không học và thi vào Hes vì gần nhà, tiện đi lại. Bạn 2k7 thì được nhà trường và cô giáo nhắc suốt, hầu như tháng nào em cũng phải lên gặp cô giáo và thầy giám thị. Nv 1 của bạn ấy là Xuân Phương, nv2 Thượng Cát nhưng chắc tình hình này thì toi cơm rầu. May mà trước đó em và gấu cho đi làm bài kiểm tra ở trường Phenika và em đã đóng tiền giữ chỗ rồi nhưng không cho bạn ấy biết. Chiều nay em thông báo điểm và 2 bố con đóng cửa phòng nói chuyện tâm hự với nhau, bạn ấy có buồn, rơm rớm nước mắt...nhìn cũng thương. Để xem tình hình ngày mai thế nào rồi mới thông báo cho bạn ấy :(

Chỉnh sửa cuối:

quanduc

Xe buýt
Ông con tôi còn có 30 cơ. Chả biết đỗ mấy trường dưới Thanh Trì như Đông Mỹ hay Nguyễn Quốc Trinh ko? Thật xấu hổ. Cẩu tử
Cụ ko nên nói vậy, con đã cố gắng hết sức là ok rồi, thành công trong cs sau này còn phụ thuộc vào nhiều yếu tố. Bạn học cùng lớp ĐH với em giải nhì toán quốc gia nhưng 6 năm ko cầm được bằng ĐH vì vào trường ĐH xong là bung lụa rồi nghiện hút.

Go Home

Xe hơi
Con gái em có 30,75. Nghe đồn trường Trương Định lấy 31 liệu thiếu 0,25 có hy vọng k các cụ? Cháu đăng ký nguyện vọng 1
Chưa có điểm chuẩn đâu cụ. Mai mới họp mà. Từ chiều đến giờ nhiều tin fake lắm rồi.

Chíck Bông

Xe buýt
Con em 30.5đ đây cụ. Toán 8đ. Anh 5đ. Văn 4.75đ. 2 F1 2k6 và 2k7 nhà em đều học lớp toán ĐTĐ nhưng trái ngược nhau hoàn toàn về tính cách và lực học. Bạn 2k6 thì luôn được nhà trường và cô giáo khen từ lớp 6 đến lớp 9, học hành em cũng không phải nói nhiều và được lên thẳng cấp 3 ĐTĐ nhưng không học và thi vào Hes vì gần nhà, tiện đi lại. Bạn 2k7 thì được nhà trường và cô giáo nhắc suốt, hầu như tháng nào em cũng phải lên gặp cô giáo và thầy giám thị. Nv 1 của bạn ấy là Xuân Phương, nv2 Thượng Cát nhưng chắc tình hình này thì toi cơm rầu. May mà trước đó em và gấu cho đi làm bài kiểm tra ở trường Phenika và em đã đóng tiền giữ chỗ rồi nhưng không cho bạn ấy biết. Chiều nay em thông báo điểm và 2 bố con đóng cửa phòng nói chuyện tâm hự với nhau, bạn ấy có buồn, rơm rớm nước mắt...nhìn cũng thương. Để xem tình hình ngày mai thế nào rồi mới thông báo cho bạn ấy :(
Điểm chỉ là số thôi cụ ạ
Năm sau hai bố con nhìn lại thì lại thấy buồn cười. Nên cụ động viên cháu nhé. Đời còn dài, còn nhiều cơ hội
Mấy ngày rồi thấy các cháu hốc hác, rộc cả đi khi chờ điểm còn thấy thương hơn. Các cháu đã rất mệt mỏi rồi

zangzang80

Xe buýt
Vâng để tính phương án khác vậy bác. Mẹ nó khóc từ chiều đến giờ
Em nói không phải để an ủi cụ đâu ạ, lớp em ngày trước mấy đứa giỏi giờ đều làm công ăn lương. Mấy bạn học tầm tầm giờ ngon lắm, phó tổng này nọ. Ra đời mới biết hơn thua cụ ạ. Cụ an ủi mợ nhà nhé. Em là phụ nữ em hiểu, hay bị yếu lòng hơn.

agrimeco

Xe lăn

luolanvn

Xe tăng
Điểm chỉ là số thôi cụ ạ
Năm sau hai bố con nhìn lại thì lại thấy buồn cười. Nên cụ động viên cháu nhé. Đời còn dài, còn nhiều cơ hội
Mấy ngày rồi thấy các cháu hốc hác, rộc cả đi khi chờ điểm còn thấy thương hơn. Các cháu đã rất mệt mỏi rồi
Vâng cụ, vẫn phải cho F1 thấy và nhìn lại những lần vấp ngã cụ ạ. Tối nay 3 chị em chúng nó rủ nhau đi ăn pizza hurt rồi. Khi em nói xong ra khỏi phòng thì bạn ấy ngồi trong phòng 1 mình, em phải bảo chị gái và anh cu cậu vào phòng xem thế nào rồi tối rủ nhau đi chơi cho thoải mái.

Dancingwiththewind

Xe điện
Vâng cụ, vẫn phải cho F1 thấy và nhìn lại những lần vấp ngã cụ ạ. Tối nay 3 chị em chúng nó rủ nhau đi ăn pizza hurt rồi. Khi em nói xong ra khỏi phòng thì bạn ấy ngồi trong phòng 1 mình, em phải bảo chị gái và anh cu cậu vào phòng xem thế nào rồi tối rủ nhau đi chơi cho thoải mái.
Nhà em đương đi ăn phở cuốn ở Trúc Bạch giải toả tâm lý đây

Cuaoctom

Xe hơi
Con nhà e 7,8,9 tròn 40 điểm thi Hoàng Văn Thụ . Có cụ nào có f1 thi HVT ko

Chỉnh sửa cuối:

luolanvn

Xe tăng
Nhà em đương đi ăn phở cuốn ở Trúc Bạch giải toả tâm lý đây
Bọn nhỏ nhà em đi chơi hết rồi, chỉ có em với gấu đang làm mấy lon bia ngồi ở nhà với nhau thôi, gấu bảo em sao mặt cứ cau có vậy...em bẩu đang khó ở 🤣

desiretobehappy

Xe tải
Nhà e điểm k cao nhưng chắc đỗ NV1, nay mẹ cháu phấn khởi quá k nấu cơm cho đi ăn bánh mì bittet luôn rồi.

sinichit52

Xe container
Biết cụ đang rất buồn và thất vọng. E chia sẽ với cụ câu chuyện hi vọng cụ nguôi đi.
- Đồng nghiệp thân với vc e. Con trai học rất giỏi, gđ định hướng thi chuyên nên ôn luyện luôn từ lớp 6. Suốt gần 4 năm trời bố mẹ thay nhau đưa đi học thêm xa. Toàn tự đưa con đi rồi ngồi đợi hết h chở về. Hôm nào bận lắm mới gọi grab. Cô giáo dạy thêm đánh giá khả năng cu cậu đỗ chuyên tới 80 90%. Bố mẹ vô cùng phấn khởi. Đùng phát cuối năm cu cậu tuyên bố ko thi chuyên. Chỉ thi pđp. Bố mẹ nói thế nào cũng ko nghe. Mãi mới biết lý do cậu ta thích 1 cô bạn. Cô bé kia đky thi pđp. Chiều nay thấy báo cu cậu dc 45,75 đ. Môn chuyên 3đ. Cố tình ko làm để trượt chuyên. Trái khoáy thế cụ ạ. Vẫn phải chịu thôi.
Con cụ có đam mê bóng rổ là quá tốt rồi. Ko như con e chẳng có đam mê j. Học hành thì bắt đểu chểnh mảng.
Ơn giời, vậy con em không phải là đứa duy nhất thay đổi NV khi bước vào các kỳ thi quan trọng vì bạn gái😰. Mà con em lại thay đổi trong đợt thi ĐH cơ. Được cái cặp này nó là đôi bạn cùng tiến. Rủ nhau đăng ký vào trường nào đỗ trường đấy mặc dù khác khoa. Bây giờ cả 2 đang yên vị bên trời Tây dù vẫn đang cả bài ca 2 đầu đất nuóc😳

phuongchi

Xe buýt
Con em dc 46 điểm nhưng điểm chuyên dc có 6 điểm thôi.
Trượt ams rồi!!!!