[Funland] Điểm chuẩn vào lớp 10 ở Hà Nội

aitymo

Xe điện
RM cũng tùy cách nhìn...
Trẻ con nhà em nó nói rất nhiều môn trả tiền để nghe người Việt nói tiếng anh...
Nhất là mấy đứa học tiếng anh bài bản từ bé chúng nó kêu lắm .... tuy nhiên nó cũng là một góc trong đó với lại RM ở Hà nội nó như là phân hiệu nối dài của RM sài gòn.. nên quan điểm của em là sẻ ko học RM hà nội ... Em sẻ chọn BUV..

sinichit52

Xe container
2 đứa nhà em học bồi dưỡng toán và tiếng Anh cùng 2 cô giáo, ai cũng bảo con sau thông minh hơn thằng trước. Thằng cả thì vào Lý KHTN rồi bỏ cả BK, NT xin đi học RMIT dù ai cũng thấy kì quái. Đứa sau thì nhất quyết chỉ CNN dù giỏi toán hơn, đặc biệt là hình học ko ngán bài nào kể cả bài 5 nếu là hình
Tụi nhỏ bây giờ có chính kiến hơn mình ngày xưa rất nhiều.

sinichit52

Xe container
quan điểm của em là sẻ ko học RM hà nội .
Cái này em thấy nhiều người nói vậy. Họ vẫn bảo RM thì nên học ở SG chứ HN không bằng. Chắc cũng đúng 1 phần nào đó vì khi mở ngành mới thì bao giờ SG cũng là đầu tiên thì phải. Như năm ngoái RM mở khoa hàng không( nhóm vận hành và khai thác) thì cũng mở trong đó chưa chưa biết bao giờ sẽ ra HN,

sinichit52

Xe container
Kì quái vì nhiều người vẫn nghĩ ko bằng trường top ở VN nhưng sau 1 năm học em đã thấy nó chọn đúng và rất phù hợp với những đứa chỉ biết học gạo mà các kỹ năng khác ko tốt. Giờ nó từ đứa lầm lỳ ngại giao tiếp thành 1 thằng năng động, em lại thấy tuy đắt đỏ nhưng tiền tiêu ở đó rất hợp lý
Đã hơn 1 lần em nói giữa cùng nhóm ngành học CNTT( giữa BK và Phennika thôi) thì năm nhất thằng Phennika đang ăn đứt thằng BK. Em đang chờ tiếp năm 2 để so sánh tiếp đây ạ.

Thánh Bóc

Đi bộ
Kì quái vì nhiều người vẫn nghĩ ko bằng trường top ở VN nhưng sau 1 năm học em đã thấy nó chọn đúng và rất phù hợp với những đứa chỉ biết học gạo mà các kỹ năng khác ko tốt. Giờ nó từ đứa lầm lỳ ngại giao tiếp thành 1 thằng năng động, em lại thấy tuy đắt đỏ nhưng tiền tiêu ở đó rất hợp lý
Hàng xóm nhà em cho con học RM. Sau khi học xong thì hiện nay cháu nó đang hái táo thuê ở Úc để duy trì ước ca sĩ và hàng tháng vẫn charge 3000USD của bố mẹ

caisua

Xe lăn
Đã hơn 1 lần em nói giữa cùng nhóm ngành học CNTT( giữa BK và Phennika thôi) thì năm nhất thằng Phennika đang ăn đứt thằng BK. Em đang chờ tiếp năm 2 để so sánh tiếp đây ạ.
BK chỉ dạy lý thuyết với thuật toán còn ngôn ngữ lập trình thì tự học nên đến năm 3 cũng chưa biết làm đâu cụ

manhcsic

Xe tăng
Với trẻ không có kỹ năng đặc biệt hay đam mê từ bé, mình định hướng kiểu dò đường. Các yêu cầu để trẻ có định hướng.
1. Yêu cầu bắt buộc không được học ngu nhất lớp.
2. Giỏi tiếng anh để mở được thêm một cơ hội lớn cho công việc, cuộc sống sau này.
3. Biết máy tính, phần mềm để có thể làm một lúc được nhiều việc
4. Chơi được 1 môn thể thao (Nam), biết làm đẹp với (Nữ).
5. Đi học biết nhiều bạn, hiểu bạn hơn là hiểu thầy cô.

caisua

Xe lăn
Hàng xóm nhà em cho con học RM. Sau khi học xong thì hiện nay cháu nó đang hái táo thuê ở Úc để duy trì ước ca sĩ và hàng tháng vẫn charge 3000USD của bố mẹ
F1 nhà em cũng phải lựa chọn giữa đi làm kiếm sống và đam mê âm nhạc, nó đang là chủ nhiệm ban nhạc RM. Mới đi làm 1 tuần nhưng thấy họ trả lương hơn gấp rưỡi bọn lập trình vừa ra trường chỗ em tuy phải đi làm từ 6h30 sang tít Hưng Yên

timeout

Xe điện
Em cũng đang nghiên cứu kế hoạch dài hạn cho F1 vào RMIT đây. Đọc bài của các cụ thấy nhiều luồng tư vấn quá, mà tình hình thấy muốn vào RM thì phải có kế hoạch đăng ký từ lớp 10 là làm sao ạ.

manhcsic

Xe tăng
F1 nhà em cũng phải lựa chọn giữa đi làm kiếm sống và đam mê âm nhạc, nó đang là chủ nhiệm ban nhạc RM. Mới đi làm 1 tuần nhưng thấy họ trả lương hơn gấp rưỡi bọn lập trình vừa ra trường chỗ em tuy phải đi làm từ 6h30 sang tít Hưng Yên
Khi trẻ đam mê đủ lớn bạn cần giúp trẻ tìm người thầy giỏi nhất. Lúc đó trẻ sẽ hiểu cần gì để đam mê giúp thành công.

phephe

Xe hơi
Con e năm nay cũng 2007, thi xong nó bảo khoảng thời gian vui vẻ nhất là khoảng thời gian thi xong và chờ điểm. 😂. Bạn nhà e học lực ở mức bt, mọi thứ bt nên e chỉ mong bạn ý đỗ đc ngôi trường học tập mà bạn ý cảm thấy vui vẻ và happy.

Được gửi từ iPhone - Otofun

sinichit52

Xe container
Khi trẻ đam mê đủ lớn bạn cần giúp trẻ tìm người thầy giỏi nhất. Lúc đó trẻ sẽ hiểu cần gì để đam mê giúp thành công.
Lý thuyết thì là như vậy. Nhưng có những đam mê đủ lớn nhưng vẫn phải lo cơm áo gạo tiền để mà sống. Con em đây, đam mê cực chứ không phải đủ lớn. Nhưng cái đam mê của nó chắc 10-20 năm nữa là Việt Nam vẫn không có đất sống. Bởi vậy nó vẫn đang theo đuổi đam mê nhưng đến lúc nào đó vẫn phải quay về hiện thực- nó bảo vậy.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Thi đề dễ mới cao hơn, vì các trường chuyên đều thấp hơn năm ngoái nên mặt bằng chung học sinh sẽ thấp hơn nếu trường chuyên họ ra độ khó như mọi năm. Theo logic thì điểm sở cũng sẽ thấp hơn, còn cao hơn thì chắc đề dễ hơn :D
con e tự tính thì 42 điểm, mà cũng khó đỗ nguyện vọng 1, nguyện vọng 2 k muốn học nên khả năng cao dân lập, mà dân lập tốt toàn xa nhà nên e k cho thi, còn chưa biết đi đâu về đâu đây
Cu nhà em cũng dự trù điểm như f1 nhà mợ, cũng lo ko vào đc nv1 top

manhcsic

Xe tăng
Lý thuyết thì là như vậy. Nhưng có những đam mê đủ lớn nhưng vẫn phải lo cơm áo gạo tiền để mà sống. Con em đây, đam mê cực chứ không phải đủ lớn. Nhưng cái đam mê của nó chắc 10-20 năm nữa là Việt Nam vẫn không có đất sống. Bởi vậy nó vẫn đang theo đuổi đam mê nhưng đến lúc nào đó vẫn phải quay về hiện thực- nó bảo vậy.
Đấm nhau giỏi kiếm đầy tiền, làm thế nào để giỏi đều phải vây vả cố gắng. Trẻ con nó cố gắng là tốt rồi.

TRANHUONG

Xe tải
Trên này có cụ nào giúp tra điểm sớm cho các cháu ko ạ, gần đến ngày công bố càng hồi hộp.

Giang kính

Xe buýt
Cu nhà em cũng 2007. Thi xong là xong. Chờ điểm thôi. Em cũng không có phương án nộp hồ sơ trường dân lập dự phòng. Có điểm rồi tính.
Thế mà cu cậu đã muốn mua điện thoai, xe máy. Thế là dù chưa có điểm nhưng em cũng đã mua điện thoại, xe máy cho cháu rồi. Mấy hôm nay đang tập đi xe..
Em đùa bảo cháu: Mua xe, điện thoại rồi. Mấy bữa nữa có điểm mà trượt chổng vó vì chế dở :)) :)) :)) :))
Mua xe máy và 1 mũ bảo hiểm, nếu trượt mua thêm 1 mũ bảo hiểm nữa là đủ đồ nghề 😜, em fun tí cho đỡ sốt ruột lúc chờ điểm ( cu lớn nhà em cũng 2k7 lợn mán đây)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

clicklacp

Xe buýt
Em thấy không ổn cái lý thuyết phải tôn trọng đam mê của trẻ, để trẻ phải học hạnh phúc trong điều kiện một nền giáo dục rất thiếu nhiều thứ, điều kiện cơ sở vật chất nhìn chung thiếu, và thị trường lao động rất nhỏ bé. Em cũng tin cần kiếm sống ổn đã, hãy đam mê.

chube_way

Xe tăng
thi cấp 3 giờ vất vả hơn thi đại học.tuwd lúc thi đến lúc chọi nhau để qua cổng trường.

butchikim

Xe ba gác
Thế là đến giờ trưa có dì à các cụ ? :-??