Điểm bất lợi khi mua xe Toyota

Luu Lehong

Xe container
May quá, vào toàn gặp các cụ buôn xe phổ biến kinh nghiệm để học hỏi. Bọn em toàn bán xe mới, giá niêm yết cả rồi nên chỉ lấy số lượng với chất để cạnh tranh thôi :D

Bummer9332

Xe buýt
E chả quan tâm,mua xe nào,rào xe đấy cụ ah

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Kụ chuyên buôn xe cũ ợ, mà mua xe taxi phải tinh như kụ mới k bị lỗ.
em có bít buôn đâu, toàn buôn ngược. Đợt ấy em vào sg chơi, thấy thanh lý thì vợt thử 1 lần xem ra răng thôi, may là không phải đếm số răng văng ra :))

Luu Lehong

Xe container
em có bít buôn đâu, toàn buôn ngược. Đợt ấy em vào sg chơi, thấy thanh lý thì vợt thử 1 lần xem ra răng thôi, may là không phải đếm số răng văng ra :))
Chứng tỏ cụ tính toán không chuẩn lắm nhỉ. Cứ như cụ De hay cụ X truên vừa làm vừa chơi hay uống cà fe mà vẫn ra tiền có phải ngon không :D

Isu_zu

Tháo bánh

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
D max của e cho thuê 6 năm rồi, tháng 30 chai, 120 ngàn cây vưỡn ồn y như lúc mới :)). Bền thật!
Kụ cho thuế được giá thía, ngày xưa hồi 2003 iem chạy izusu hi-lander chạy tới gần 20 vạn vẫn k phải sửa sang gì, công nhận nó bền. Chỉ mỗi ồn quá, như công nông.

Can Khuong

Xe tải
Cụ không buôn xe mà mua được một mớ thế thì lỗ là phải rồi, em thấy mấy gara nhỏ bán xe cũ trong này cũng không mua trực tiếp được (vì không đủ vốn và cũng không đủ khả năng bán nhanh cả lô lớn) họ toàn mua lại của mấy thằng đầu nậu nó thầu hết rồi bán lại, lô cụ mua được trực tiếp chắc đầu nậu nó cũng chê loại ra nên cụ mua vào thì lỗ chắc!

Can Khuong

Xe tải
Không biết bác Dynamat này đã đi bảo dưỡng những xe gì rồi mà phán lạ tai quá. em đã từng bảo dưỡng xe ở Hyundai ở 2A Ngô Gia tự Hà nội, Bảo Dưỡng Innova ở Toy Giải phóng Hà Nội, BD xe Foreveret, Fof focus ở Sài gòn Ford, Fiat ở Phú Lâm Mê Kông, Dmax ở Isuzu An lạc, Altis ở Samco THĐ SG, nói chung đi xe gì em cũng vào hãng bảo dưỡng định kỳ và đều được tiếp đón chu đáo và có trách nhiệm, nhưng nhận xét chung là SG thì chu đáo nhiệt tình hơn HN, Toy chu đáo nhiệt tình và chuyên nghiệp hơn hẳn những hãng khác về dịch vụ sau bán hàng.

FORD FOCUS 2K13

Đi bộ
toyota thì tốt nhưng toyota vn nó khinh các cụ như rác ấy.xe thì xấu mù,tiện ích thì k có gì mà bán giá trên trời,thế mà vẫn lao dầu vào như những con thiêu thân
bây giờ là thế kỷ 21 rồi thưa các cụ già,xin hãy tỉnh ngộ

adco

Xe điện
toyota thì tốt nhưng toyota vn nó khinh các cụ như rác ấy.xe thì xấu mù,tiện ích thì k có gì mà bán giá trên trời,thế mà vẫn lao dầu vào như những con thiêu thân
Bác mới reg nick nên pót bài đầy mùi thuốc súng nhưng còn nhiều sơ hở quá. Lỡ có ông nào cắt cớ bắn ngược ngược lại sao Ford VN rẽ, đẹp, đầy tiện ích mà doanh số còn kém hơn cả a. Hải thì bác trúng đạn liền:D

Doanh số tháng 8/2013 của các thành viên VAMA:
Số lượng (xe)

Toyota
2.486
Thaco
1.690
Ford
648

coolpix8700

Xe ngựa
Bác mới reg nick nên pót bài đầy mùi thuốc súng nhưng còn nhiều sơ hở quá. Lỡ có ông nào cắt cớ bắn ngược ngược lại sao Ford VN rẽ,...
Bác sơ ý rồi!
Ông ấy làm gì có Ford mà đi, mà là cái xe mà khắp nơi trên thế giới họ thu hồi, ngay trong Ọp này cũng bị kêu vì lỗi, nhưngmấy cái được bán ở VN cho siêu khách hàng như mấy ông ấy thì "vô lỗi", không chỉ cái xe mà cả hãng chưa hề có bất cứ chương trình thu hồi nào từ khi vào VN. Như thế mới thấy được quan tâm đến đâu!

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Bác sơ ý rồi!
Ông ấy làm gì có Ford mà đi, mà là cái xe mà khắp nơi trên thế giới họ thu hồi, ngay trong Ọp này cũng bị kêu vì lỗi, nhưngmấy cái được bán ở VN cho siêu khách hàng như mấy ông ấy thì "vô lỗi", không chỉ cái xe mà cả hãng chưa hề có bất cứ chương trình thu hồi nào từ khi vào VN. Như thế mới thấy được quan tâm đến đâu!
Fordvn bây h có vẻ đang chiếm ưu thế trước TOY ở một vài phân khúc.

No Way

Xe tải
Đây cụ ấy đang đi xe này, tìm thấy bài kêu cứu này của cụ ý:)):
xe em là mitsubishi lance đời 2015,mới đi được 350 km, thì máy rất nóng mỗi khi chạy được khoảng 20km,nhờ các cụ tư vấn giùm
Chắc xe này mới là vip các cụ nhỉ;))? Mới reg nick nên chém còn hăng lắm.

adco

Xe điện
Đây cụ ấy đang đi xe này, tìm thấy bài kêu cứu này của cụ ý:)):

Chắc xe này mới là vip các cụ nhỉ;))? Mới reg nick nên chém còn hăng lắm.
Ủa lancer đời 2015 là sao e chưa hiểu. Giở chưa hết 2013. Tàu vũ trụ vươt thời gian à? bay gì mới 20km đã đáp xuống chờ nguội máy rồi bay tiếp ???

linhtoyota

Xe máy
Bác chủ thớt viết thế này liệu quá phiến diện quá không ?
Về mặt nguyên tắc: Bất kỳ sản phẩm nào khi có liên quan tới bảo hành thì đều phải tuân thủ những quy định chung về bảo hành; Những gì được bảo hành, những gì không được bảo hành ? ... Ở trong trường hợp này Toyota làm hoàn toàn đúng. Thaco chỉ có là không làm đúng và đủ được nên phải chịu thôi.
Về vấn đề bảo dưỡng: Hiện tại con số Đại lý và chi nhánh đạt đủ tiêu chuẩn bảo hành, sửa chữa, bảo dưỡng (2S và 3S) của Toy đã lên tới 35 trên toàn quốc và sẽ còn tiếp tục mở rộng trong thời gian ngắn tới. Nên không thể nói dịch vụ sau bán hàng của Toy kém đc.
Và khách quan nhất mà nói thì : Không thể phủ nhận chất lượng dịch vụ sau bán hàng của Toy hiện đang là hàng đầu tại thị trường ô tô Vn đc bác ạ.

Komatsu07

Xe đạp
Đa số ae ở tỉnh lẻ như e đều bị từ chối bảo hành vì không có điều kiện bảo dưỡng tại các trung tâm bảo trì của hãng

K.O

Xe máy
em chém cho đủ bài bác ạ.thông cảm cho em8->