Dich vụ Mec VN có củ chuối không các bạn

huytoto

Xe đạp
Chiều nay em đã lấy được xe. Cảm giác xe Mer đúng là quá tuyệt vời anh ạ. Bh thì cho nó về đắp chiều chờ biển. Chắc phải vài tuần vì Hà Nội đang đến đầu 43, xấu quá em định chờ đầu 5.
có phải cụ lấy xe của cụ Đức Việt ( an du ) không

mercedesviet

Xe buýt
Em cũng mới lên đời được con E250, xe mới cũng nâng nưu và lại được em chăm sóc khách hàng của AnDu goi điện hỏi thăm và dặn là 1500km a quay lại thay dầu nhé. Thế là 1370km em đã quay lại rồi :D. Cay nhất là quả mang tiếng là được tặng 3 phiếu thay dầu và bảo dưỡng 1 năm vậy mà thay dầu thì có phiếu nên không nói làm gì. Bảo dưỡng thì chẳng động vào một con ốc, ko thèm bỏ cái lọc gió ra xịt xịt một tí. Mà e thì toàn chạy trên đường nhiều bụi nên cứ lăn tăm mãi :(
Vâng, vậy thì bộ phận chăm sóc khách hàng lại làm anh chưa hài lòng rồi, em xin lỗi anh vì mấy hôm đó bên em đang họp đào tạo kinh doanh 3 ngày liên tục nên không hỗ trợ anh tối đa được, Anh mắng và không hài lòng cũng là phải rồi. Về thay dầu em dặn em là khoảng 2000 - 5000 thì chạy vào thay lần đầu cho em để chuẩn. Còn phiếu thay dầu và bảo dưỡng à 1 anh ah. Xe anh đi quá sạch và đúng quy trình nên thợ mới chỉ thay dầu cho anh đó. Đến lần thứ 2 ( khoảng 8000 - 10.000 nữa) thì làm tổng thể rất nhiều công đoạn. Anh đi xe có vấn đề gì thì phone cho em ngay để em giải quyết tại chỗ cho anh. Một lần nữa chân thành cám ơn lời góp ý của anh.
@hungbm: tuần naỳem giao toàn C-200 thôi cụ ạ. Chắc cụ kiênxoan lấy xe của sale khác cụ ợ.

hungbm

Xe điện
Vâng, vậy thì bộ phận chăm sóc khách hàng lại làm anh chưa hài lòng rồi, em xin lỗi anh vì mấy hôm đó bên em đang họp đào tạo kinh doanh 3 ngày liên tục nên không hỗ trợ anh tối đa được, Anh mắng và không hài lòng cũng là phải rồi. Về thay dầu em dặn em là khoảng 2000 - 5000 thì chạy vào thay lần đầu cho em để chuẩn. Còn phiếu thay dầu và bảo dưỡng à 1 anh ah. Xe anh đi quá sạch và đúng quy trình nên thợ mới chỉ thay dầu cho anh đó. Đến lần thứ 2 ( khoảng 8000 - 10.000 nữa) thì làm tổng thể rất nhiều công đoạn. Anh đi xe có vấn đề gì thì phone cho em ngay để em giải quyết tại chỗ cho anh. Một lần nữa chân thành cám ơn lời góp ý của anh.
@hungbm: tuần naỳem giao toàn C-200 thôi cụ ạ. Chắc cụ kiênxoan lấy xe của sale khác cụ ợ.
Kienxoan lấy xe qua Quang

mercedesviet

Xe buýt
vâng, để dịp khác em phục vụ cụ ấy cũng được mà, các cụ quan tâm Mercedes thì phone cho em, em tư vấn hết nhiệt tình và triệt để.

sieuga

Xe tải
Có phải Quang Điềng không bác Hungbm?

economist

Xe tải
Hôm trước gọi điện hỏi Việt về con glk300 để giới thiệu cho bà chị, nhưng bà ấy lấy Tucson cho nó phổ thông. Thấy Việt nhiệt tình quá nên giờ tiếc không biết sớm nên lấy bên Ngôi Sao trước đó, đồng chí sale cho mình thấy chỉ nhiệt tình lúc bán xe :)).

thuongtri

Xe tải
mình rất hài lòng về Việt, rất nhiệt tình và chu đáo. Cái mình bận tâm là thái độ phục vụ của bộ phận chăm sóc khách hàng của AnDu, cũng giống như đa số các cụ comment ở trên này thì không hài lòng lắm.
@Mercedesviet: Mình đang nói là bộ phân chăm sóc khách hàng của AnDu chứ ko phải Việt đâu nhé :D. Riêng Việt mình vote cho 10 điểm về thái độ phục vụ

Tít Mù

Xe tải
Mình mới mua xe , mua xe xong hãng bảo khuyến mại thay dầu , miễn phí lấ n đấu . Lấy xe được mấy hôm thì các em bên mẹc nhắc nhở là khoảng 2000 km đưa xe vào làm bảo dưỡng lần đầu , hôm được 2000km cũng đưa vào xưởng , thợ mang đi khoảng 20 phút rồi thấy bảo xong rồi ạ , chả biết có thay dầu hay thay cái gì không nưa . Về nhà kiểm tra thấy trên xe cài đặt 7000km lại phải làm bảo dương .

Các huynh cho hỏi : chảng nhẽ mẹc lởm thế à , 2000km đã bắt bà con thay dầu ( toyota 5000km mới thay dầu lần đầu ) , rồi rồi 5000km tiếp theo lại bắt đưa vào xưởng , trong khi đó Mec ở các nược lân cận thì cứ 10.000km mới làm bảo dưỡng 1 lần . như vậy có phải xưởng dịch vụ của mẹc VN của ta làm như vậy để tăng thu nhập không các bác .
Lần đầu được tư vấn như vậy là đúng rồi , từ lần sau là 8000km chuẩn đấy cụ . Năm vé 2 năm vô tư ko phải lăn tăn đâu sợ ko hết cây số thôi .

dung_taybien

Xe tăng
@All, việc thay dầu với xe mới (lần thay dầu đầu tiên) thì tốt nhất là trong khoẳng 2000 đến 5000km thường thì ngoài 2000km mọi người đã thay rồi, đến các lần tiếp theo thì số km thay dầu còn tùy thuộc vào loại dầu mình thay, VD như thay Mobin I theo thông số thì dầu sử dụng đc 10.000km nhưng theo hoàn cảnh và điều kiện thực tế ở nước ta thì khoảng 8000km thay là đẹp nhất (lưu ý, nếu dùng MobinI hoặc các loại dầu chạy 10.000km thì mỗi lần thay dầu đều phải thay lọc dầu) Còn với những loại dầu chạy 5000km(thường thì những xe có tuổi khoảng 5 năm với dùng) thì số km thay dầu khoảng 4000km và 2 lần thay dầu thì thay lọc dầu 1 lần.
@chủ top. cậu thợ tư vấn cho bác như vậy là ko sai đâu. có hay thì chỉ tại cách diễn đạt của cậu đó ko chuẩn làm bác khó chịu thui

kienxoan

Xe buýt
Kienxoan lấy xe qua Quang
Em có một ông anh khác lại chơi với anh Quang - Điềng. Trái đất tròn quá :D . Nhưng cuối cùng ông bác em bảo e lấy của Vui bên Ngôi Sao.

Chỉnh sửa cuối:

economist

Xe tải
Cụ lấy xe gì mà những 5 phiếu dầu vậy.
Lần đầu được tư vấn như vậy là đúng rồi , từ lần sau là 8000km chuẩn đấy cụ . Năm vé 2 năm vô tư ko phải lăn tăn đâu sợ ko hết cây số thôi .

vinhnam0999

Xe tải
Theo em là cứ đúng 8,000km thì vào thay, thay sớm hơn thì phí tiền thôi

economist

Xe tải
Xe bác 1 phiếu chắc tại vì được giảm 2% giá xe, bảo hiểm lại còn có màn dvd nữa :)), chứ không chắc bình thường được 2-3 phiếu :). Không hiểu bác Tít mù lấy xe gì mà 5 phiếu.
Ôi dã man. Em được có 1 phiếu/

mercedesviet

Xe buýt
Một lần nữa em cám ơn anh thuongtri đã thông cảm và động viên em để em ngày càng phấn đấu xứng đáng là một sale phục vụ theo một cách chuyên nghiệp.

@: economist: vâng em cám ơn anh, vậy để lần sau em lại được phục vụ anh, người thân và bạn bè. Mọi vấn đề gì cần hỗ trợ anh cứ phone cho em anh nhé.

Em phục vụ các cụ theo tiêu chí " Chế độ phục vụ sau bán hàng mới yếu tố quan trọng sống còn của Sale". Các cụ cứ phone em nếu có vấn đề để em hỗ trợ dù đó không phải là việc của em.
Thân!
http://www.otofun.net/members/117704-economist

taothao70

Xe hơi
Thay dầu sớm thì tốn xèng hơn nhưng chạy sướng hơn chứ cụ chủ. Em cũng thay dầu bên Star lần đầu lúc mới 1800km kết hợp kiểm tra tiếng ồn trong xe, lúc đó chú CVDV cứ gàn đừng thay nhưng vì em cũng bận nên thay luôn. Thực ra dầu tổng hợp như Mobile 1 cho phép chạy đền 10000km nhưng là đường bên Tây, ở ta chạy chậm-tắc đường nên MBV khuyến cáo chạy cỡ 8000km thì thay dầu. Theo nhà em hiểu thì còn một yếu tố nữa là khoảng thời giữa 2 lần gian thay dầu, hình như em có đọc đâu đó nói là sau khoảng 6-7 tháng thì cũng phải thay dầu cho dù chạy ít hay nhiều (Full Synthetic Oil), cụ nào am hiểu món này confirm giúp với.