[Funland] Dịch vụ đám mây dưới góc nhìn doanh nghiệp

catpv

Xe điện
@chắc là có vấn đề gì khi post pm lên theo kiểu share thế này rồi, có thể là MS cũng không hiểu rõ...
Chả hiểu thế nào mà nó nói vi phạm thỏa thuận sử dụng, mà đã Up cái soft nào lên đâu toàn là ảnh và file Office thôi mới điên chứ. Email đi email lại nó cũng không mở cho, các tính năng khác vẫn ngon, có mỗi lưu trữ là nó khóa.

mr-justin

Xe tải
Cụ chủ đổi máy tính và tài khoản Sky diver khác để text tiếp được không ?em rất muốn biết cụ đánh giá dưới góc nhìn CEO ra sao.

catpv

Xe điện
Cập nhật thong tin mới nhất là tính đến thời điểm này anh Dropbox chạy nhanh nhất chứ không phải anh Google như ngày mở cái Thớt này nữa.

hana147

Xe điện
Cập nhật thong tin mới nhất là tính đến thời điểm này anh Dropbox chạy nhanh nhất chứ không phải anh Google như ngày mở cái Thớt này nữa.
vậy túm lại là nên sử dụng dropbox nhất hả cụ chủ thớt?

TER-2008

Xe buýt
Tui chơi cả 3 mỗi cái 5-6GB, Dropbox thì up nhanh nhất, thuận tiện vì có thêm mục Camerra Up load chứ chụp ảnh bằng Iphone, Ipad tự dộng nó up len Dropbox k cần nối dây copy và có thư mực mã hóa riêng bằng BoxCrypto, còn 2 loại kia để lưu trữ dữ diệu, cả 3 tài khoản này cùng Share và nối chung với IPHONE, IPAD quav Smart OFFice 2 rất thuận tiện, đi họp, đi chơi mang cả văn phòng theo, họp rồi soạn VB trên IAPD save là xong.
Còn có cả BOX cũng lưu trữ đám mây tương tự.

dht

Xe điện
Mây với chả mưa, chắc gì chủ thớt đã hiểu sao lại "đám mây"?

catpv

Xe điện
Mây với chả mưa, chắc gì chủ thớt đã hiểu sao lại "đám mây"?
EM thì em không biết mây mưa là gì rồi, tuy nhiên em cứ học lỏm thiên hạ nó gọi thế em gọi thôi. Còn cụ nếu biết thì khai sáng cho mọi người đi. Còn trên cương vị người chịu trách nhiệm CNTT cho doanh nghiệp thì tôi phải tìm hiểu tất cả các công nghệ mới nhất để tích hợp vào quản lý kinh doanh thôi.

Ý kiến của e là: vì cụ xúi giục nên e đã làm luôn một e dropbox 2Gb freeeeee, đang câu kéo để kiếm 500Mb/người ... :))
Chào mừng cụ ra nhập Dropbox. Chúc cụ sớm lên được 20Gb!!!

domino_js

Xe tăng
tks cụ đã bỏ công ra khai sáng cho anh em :D.
Em không quan tâm đến vd này mà dùng dropbox quen rồi nên cũng không muốn chuyển đổi nữa. Cái hạn chế của dropbox là free của nó hơi ít và cần phải giới thiệu người dùng mới nó mới cộng thêm dung lượng. còn về tốc độ, với các file office công việc thông thường thì em nghĩ tốc độ không phải là điều thực sự cần quan tâm.
Về tốc độ thì thế, còn về các tool quản lý, cụ đã ss giữa mấy thằng với nhau chưa?

catpv

Xe điện
tks cụ đã bỏ công ra khai sáng cho anh em :D.
Em không quan tâm đến vd này mà dùng dropbox quen rồi nên cũng không muốn chuyển đổi nữa. Cái hạn chế của dropbox là free của nó hơi ít và cần phải giới thiệu người dùng mới nó mới cộng thêm dung lượng. còn về tốc độ, với các file office công việc thông thường thì em nghĩ tốc độ không phải là điều thực sự cần quan tâm.
Về tốc độ thì thế, còn về các tool quản lý, cụ đã ss giữa mấy thằng với nhau chưa?
Về Tool thì cũng chưa có nhiều thời gian để đánh giá chi tiết, tuy nhiên GG mở được nhiều thứ ngay trong trình duyệt Chrome cho nên rất hay nếu doanh nghiệp nào dùng nền tảng mail của Google. Với Sky Driver thì ưu điểm là sử lý Office Online rất ngon, trừ mấy cái File Excel nhiều công thức và quá to ra còn đâu rất ổn. Còn Dropbox thì mới chỉ tiện cái đoạn tốc độ và chia sẻ chứ sử lý File Online thì còn kém lắm. Trong 3 thằng trên thì cài GG là khó nhất, hay bị báo lỗi Lung tung.

catpv

Xe điện
Với Win 10, Onedrive đã được đưa lên một tầm mới, hiện tại chắc xứng đáng ngồi vị trí cao nhất rồi.