Dịch vụ chính hãng của Meecdes rất kém chuyên nghiệp, phải vậy không?

B18

Xe tăng
E nghĩ các cụ trong box Mer nên lập ra 1 hội , vừa để a e có môi trường giao lưu , chia sẻ kinh nghiệm vừa là để giúp đỡ bảo vệ quyền lợi cho người sử dụng . Mong cụ nào tâm huyết có thể đứng ra khởi xướng e xin viết đơn gia nhập luôn :)
Hội rất nhiều và cơ bản đã giải tán gần hết cụ ạ :D

TwinT

Xe hơi
Sao mà lại giải tán hết vậy cụ ơi. E mới chạy Merc k biết gì cả :(

Moonlight86

Xe hơi
Nó làm theo chuẩn xe mới, đến thời điểm ko hỏng nó cũng báo thay :).
Bên đó ko có khái niệm sửa chữa mà toàn thay mới

usernames78

Xe buýt
Nó làm theo chuẩn xe mới, đến thời điểm ko hỏng nó cũng báo thay :).
Bên đó ko có khái niệm sửa chữa mà toàn thay mới
Chuẩn, bảo sao nhiều ng ko biết thì khen nó tốt, vì chưa hỏng nó đã thay cơm mẹ nấu rồi.
Chưa kể giá phụ tùng nó chém 1 gấp 3 ,
Quá là đi buôn thuốc phiện,
Sao càng ngày e càng cảm thấy dị ứng vs cái dvu đểu của mer thế k biết

Moonlight86

Xe hơi
Chuẩn, bảo sao nhiều ng ko biết thì khen nó tốt, vì chưa hỏng nó đã thay cơm mẹ nấu rồi.
Chưa kể giá phụ tùng nó chém 1 gấp 3 ,
Quá là đi buôn thuốc phiện,
Sao càng ngày e càng cảm thấy dị ứng vs cái dvu đểu của mer thế k biết
e từng mang E240 sang đó ktra tổng thể, mec Ngôi sao. Ktra xong nó báo tổng xỉ vả hết 120tr. Nó báo list dài 1 trang A4 :). Tuy nhiên sau khi sàng lọc e chỉ làm theo option của e hết 15tr.
Em ghét nhất có mỗi cái dây điện ở chỗ hộp số nó bị sờn vỏ, chỉ cần băng lại là xong mà nó bảo em thay báo giá 3tr vì thay cả cụm dây.
Làm theo chuẩn thì tốt thôi nhưng mà hãng cũng phải nhìn xe của khách mà làm mà báo cho hợp tình hợp lý chứ cứ coi xe đời tống cũng như xe mới thì chết người dùng.

Airbus A380

Xe tải
Website
www.vnn.vn
Cụ username không nên mua xe ở hang làm gì cho đắt. Cụ cứ nhờ ai ship từng món phụ tùng ở nước ngoài về rồi nhờ thợ ráp vào thành một chiếc xe có khi rẻ bang 30% giá của hang. Còn nếu sợ phụ tùng đắt quá thì em khuyên cụ nên mua xe Toyota cho lành

usernames78

Xe buýt
Cụ username không nên mua xe ở hang làm gì cho đắt. Cụ cứ nhờ ai ship từng món phụ tùng ở nước ngoài về rồi nhờ thợ ráp vào thành một chiếc xe có khi rẻ bang 30% giá của hang. Còn nếu sợ phụ tùng đắt quá thì em khuyên cụ nên mua xe Toyota cho lành
Cụ nại lói đểu em roài,
Ở đây e chỉ khuyên mỗi ng dùng chũng ta tự nhận thức và biết đc giá trị thực của mỗi món phụ tùng mà ta chi tiền, chứ nhiều ng tự phong cho mình rằng đi mer là cao cấp vs cả đã đi mer là tốn tiền , đắt tiền sửa chữa thì e dự đó là vì kém hiểu biết nên mới tự nghĩ vậy, k kha s nào tiếp tay cho háng nó chém, bảo sao háng nó vẫn chém đẹp vì có những ng tư duy như vậy đấy.

ducletrung

Xe container
Đắt kệ họ bán còn mua hay không là việc của chủ xe cơ mà. Bác nào ofer hết thời gian bảo hành mà thay phụ tùng trong hãng điểm danh nào :))

Civic08

Xe tải
Giá trên trời,dịch vụ kém và những xe hết thời hạn bảo hành cho vào hãng rất hay bị kê thay phụ tùng vô tội vạ là cảm nhận của em,lợi nhuận khủng thế cơ mà.

Vĩnh Nam

Xe tải
@username: Ở trong hãng có cái Key Stattion đọc thông tin về chiếc xe đây:

Xe cũng như các loại hình dịch vụ chính hãng khác như điện thoại, tivi, máy tính... khi vào hãng hầu hết đều phải thay mới chứ ít sữa chữa như ở bên ngoài. Nếu sữa chữa thì các garage bên ngoài làm sao sống được. Rất nhiều vấn đề tranh luận giữa chính hãng và không chính hãng nhưng đại loại là như em nói ở trên :)

Em lấy ví dụ chiếc xe GLK của đứa bạn em: Năm ngoái cái cản xe bị xe máy tông vào và vào hãng yêu cầu thay mới và không chấp nhận sửa chữa vì cậu ta đã mua bảo hiểm cho xe và năm nay cái cản bị còn nặng như thế thì yêu cầu sửa chữa chứ không chịu thay mới vì xe đã hết bảo hiểm :D

Một chiếc xe khác của người quen nhờ tìm hộ trong Sài Gòn và yêu cầu duy nhất người quen đề nghị là mua chiếc xe phải làm bảo dưỡng và bảo hiểm chính hãng, lý lịch rõ ràng mới yên tâm. Cuối cùng cũng mua được một chiếc khá tốt, đúng yêu cầu đề ra và người quen sau khi mua xong nhờ tìm garage nào ở ngoài hãng để sửa chữa và làm bảo dưỡng :((

Vậy đó ! đôi khi có nhiều vấn đề nó nghịch lý lắm.

Trùm Sò

Xe đạp
Mình ủng hộ bác chủ thớt này ca tay và chân=D>

hoanh.nguyen123

Xe hơi
E lấy VD thế này. Tại các nc khác 1 chú Cam 2014 mới khoảng 23k usd, 1 chú mer C 214 giá khoảng 40k usd, đó là nc ng ta ít thuế hơn mình và giá đó đc coi là giá thực của xe, vì thế khi ng sử dụn dùng xe thì họ sẽ sử dụng đúng đẳng cấp của xe, nên xe và ng dùng đc chia thành các phân khúc chuẩn,
Còn ở ta thì 1 chú Cam và 1 chú C giá tương đương, phân khúc thì lằng nhằng, 9x thì đỗ đại học có khi cũng có C đi, giá trị ko đâu vào đâu.
Các cụ nên hiểu là giá phụ tùng, giá vật tư hay các loại giá khác đều tính theo giá phân phối và các loại thuế do nc sở tại đưa ra, phụ tùng mer giá suất xưởng đã cao hơn phụ tùng các hãng xe phổ thông khác, thuế tính theo % vào nc ta là như nhau vì vậy giá pt với cao như thế
Còn các xưởng ngoài hay các cụ bán phụ tùng, thì 100% là hàng tiểu ngạch nhập lậu nên với có cái giá tốt như thế, ở đây e chỉ nói hàng xịn thôi ạ, chứ mấy loại hàng ếch nhái thì ko tính, thử hỏi nếu các đơn vị bán phụ tùng và các xưởng ngoài đều nhập khẩu chuẩn thì giá sẽ đến đâu?
Nó như kiểu chúng ta đi ăn bát phở bò Kobe với giá tiền triệu và 1 bát phở đầu ngõ với giá 30k ý ạ

usernames78

Xe buýt
E lấy VD thế này. Tại các nc khác 1 chú Cam 2014 mới khoảng 23k usd, 1 chú mer C 214 giá khoảng 40k usd, đó là nc ng ta ít thuế hơn mình và giá đó đc coi là giá thực của xe, vì thế khi ng sử dụn dùng xe thì họ sẽ sử dụng đúng đẳng cấp của xe, nên xe và ng dùng đc chia thành các phân khúc chuẩn,
Còn ở ta thì 1 chú Cam và 1 chú C giá tương đương, phân khúc thì lằng nhằng, 9x thì đỗ đại học có khi cũng có C đi, giá trị ko đâu vào đâu.
Các cụ nên hiểu là giá phụ tùng, giá vật tư hay các loại giá khác đều tính theo giá phân phối và các loại thuế do nc sở tại đưa ra, phụ tùng mer giá suất xưởng đã cao hơn phụ tùng các hãng xe phổ thông khác, thuế tính theo % vào nc ta là như nhau vì vậy giá pt với cao như thế
Còn các xưởng ngoài hay các cụ bán phụ tùng, thì 100% là hàng tiểu ngạch nhập lậu nên với có cái giá tốt như thế, ở đây e chỉ nói hàng xịn thôi ạ, chứ mấy loại hàng ếch nhái thì ko tính, thử hỏi nếu các đơn vị bán phụ tùng và các xưởng ngoài đều nhập khẩu chuẩn thì giá sẽ đến đâu?
Nó như kiểu chúng ta đi ăn bát phở bò Kobe với giá tiền triệu và 1 bát phở đầu ngõ với giá 30k ý ạ
Cụ nói vd thế lại k chuẩn rồi.
Vấn đề ở chỗ lấy ví dụ tại tokyo, tại sao chunhs hãng giá phụ tùng cả dvu lại chỉ bằng 70% giá tại vn, mà rõ ràng thuế nhập khẩu linh kiện ở nhật chắc chắn sẽ áp cao hơn tại vietnam, bởi lẽ thằng nhật nó tự sx đc xe lâu rồi, chưa kể nó là nước phát triển thì giá dvu chắc chắn cũng k tẻ mạt như ở quê mình. Còn vấn đề nữa là e vào cái xưởng dvu của nó ở tokyo nó bé tẹo teo, phòng trưng bầy mà để đc 2 cái xe là hết chỗ, ở tokyo đất đai đắt đỏ hơn quê mình mà, hay tại nó nhỏ nên giá nó rẻ nhỉ?
Lại thêm vấn đề nữa, là e mặc kệ cái thuế nhập khẩu phụ tùng, cứ cho là lậu vs chính ngạch giời đi, thì cái giá list công bố bên trời tây nó chỉ bằng 1/3 vs cái giá quê mình, thuế nhập phũ tùng thường là rất rẻ chứ k như xe nguyên chiếc, vì quê mình khuyến khích sx và lắp giáp mà, ấy vậy mà giá vẫn gấp 3,
E thề cụ đi buôn thuốc phiện cũng k bao giờ lãi đc 1 gấp đôi đâu, thời đại thế kỉ 21 mà kinh doanh cái gì lãi 1 gấp 3 bây giờ ngoài làm dvu mer hiện nay

Moonlight86

Xe hơi
Dù gì đi nữa, nếu có điều kiện thì nên thay thế theo định kỳ thì xe đảm bảo hơn đấy các cụ ạ, Mỗi tội lục tốn thôi :).
Nói chung còn bảo hành thì nên bắt đền bằng mọi cách, hết bảo hành thì nên ngâm cứu để giảm OPEX, miễn xe vẫn đảm bảo

QuangVD

Xe tăng
Xe trong thời gian được bảo hành thì chắc chắn phải vào hãng để bảo dưỡng định kỳ theo quy định.
Xe hết thời gian bảo hành khách hàng có thể lựa chọn ra garage ngoài bảo dưỡng và thay thế phụ tùng hoặc có thể tự mua đồ về để thay thế. Người sử dụng xe thông minh là biết cái gì nên sử dụng dịch vụ chính hãng, cái gì sử dụng dịch vụ ở ngoài và cái gì thì tự mua về thay thế.
Dịch vụ trong hãng đắt cũng có cái lý của hãng, garage ngoài rẻ hơn cũng có cái lý của garage ngoài. Nó giống như các cụ mua nhà ở Royal City và Times City ấy, cũng cùng một chủ đầu tư nhưng giá cũng khác nhau nhiều đấy :D
Các cụ tự đi mua phụ tùng về thay hoặc thay ở các garage ngoài liệu các cụ có % nào nghi ngờ về chất lượng và nguồn gốc của phụ tùng cũng như chế độ bảo hành không \:D/

Chỉnh sửa cuối:

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ nói vd thế lại k chuẩn rồi.
Vấn đề ở chỗ lấy ví dụ tại tokyo, tại sao chunhs hãng giá phụ tùng cả dvu lại chỉ bằng 70% giá tại vn, mà rõ ràng thuế nhập khẩu linh kiện ở nhật chắc chắn sẽ áp cao hơn tại vietnam, bởi lẽ thằng nhật nó tự sx đc xe lâu rồi, chưa kể nó là nước phát triển thì giá dvu chắc chắn cũng k tẻ mạt như ở quê mình. Còn vấn đề nữa là e vào cái xưởng dvu của nó ở tokyo nó bé tẹo teo, phòng trưng bầy mà để đc 2 cái xe là hết chỗ, ở tokyo đất đai đắt đỏ hơn quê mình mà, hay tại nó nhỏ nên giá nó rẻ nhỉ?
Lại thêm vấn đề nữa, là e mặc kệ cái thuế nhập khẩu phụ tùng, cứ cho là lậu vs chính ngạch giời đi, thì cái giá list công bố bên trời tây nó chỉ bằng 1/3 vs cái giá quê mình, thuế nhập phũ tùng thường là rất rẻ chứ k như xe nguyên chiếc, vì quê mình khuyến khích sx và lắp giáp mà, ấy vậy mà giá vẫn gấp 3,
E thề cụ đi buôn thuốc phiện cũng k bao giờ lãi đc 1 gấp đôi đâu, thời đại thế kỉ 21 mà kinh doanh cái gì lãi 1 gấp 3 bây giờ ngoài làm dvu mer hiện nay
Ai cũng nghĩ như cụ. Buôn 1 lãi 3 thì ở Việt Nam này có hàng nghìn cái xưởng dịch vụ của Mercedes rồi cụ ak.
Cái gì cũng có 2 mặt của nó.
Cụ muốn hàng chuẩn, được bảo hành thì cụ vào hãng. Không thì cụ ra garage ngoài, có thể rẻ hơn chút nhưng chắc gì đã đảm bảo được chất lượng cũng như bảo hành cũng như thái độ chăm sóc khách hàng tốt như hãng.
Cụ là người chơi xe, đi xe và hiểu về xe. Chắc cụ cũng đủ biết khi cụ đi chiếc xe cao cấp thì việc dịch vụ đi kèm nó cũng sẽ đặc biệt hơn.
Còn Cụ giật cái Title:" Dịch vụ chính hãng của Meecdes rất kém chuyên nghiệp " không biết cụ đã sử dụng dịch vụ chuyên nghiệp như nào?
Kính cụ!

binh an 99

Xe máy
Mình ủng hộ bác chủ thớt!

Civic08

Xe tải
Tại sao các cụ không đem ra những chỗ như chúng em.còn bảo hàng thì vào trong hãng còn hết bảo hành các cụ mang vào đấy làm gì cho đắt đỏ.cá nhân em thì đánh giá đã chính hãng thì phụ tùng nào cũng siêu siêu đắt chả riêng gì Mercdes đâu các cụ ạ....
Văn Tân nhà cụ cũng chợ bỏ xừ ra, mấy tháng trước xe em bị chết con Sam điều khiển báo cho em 19củ khi em khảo giá bên ngoài là 11củ và em đã mặc cả được xuống còn hơn 14củ plus công lắp, hôm vừa rồi alo hỏi giá cái bình acquy Bosch báo em 4củ rưỡi em lại phải lang thang ra Michelin Phương Đông thay 3.2củ, còn Háng Andu báo cho em cái ắc quy chính hãng giá 16củ chưa VAT làm em đ...cả ra quần rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Son.Hoang

Xe tăng
Sao cụ không thay Atlas, khoảng hơn 2tr thôi mà, cho hạt dẻ