[Funland] Địa ngục trần gian tại Gaza. Sao ko thấy nhân quyền phương Tây lên tiếng nhỉ

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Em có thắc mắc, hamaz căm thù israel như thế, nhưng tại sao người nhà của các lãnh tụ hamaz toàn chọn bệnh viện israel chữa trị????
Nhiều người cả tuổi trẻ đánh mỹ nhưng âm thầm sau đó sang mỹ định cư
????
Chuyện bình thường. Căm thù là cảm xúc, sang Mỹ vì lợi ích là lý trí. Mỹ đem lại lợi ích thì cứ xơi, chẳng ai cấm ta ghét thằng đối tác mua bán.
Vì miếng thịt ch.óa mà phải yêu thằng đồ tể, thế mới nhục

Chỉnh sửa cuối:

vingraux

Xe tăng
Em kéo áo mấy bác nhầm lẫn:

- Do thái là một tôn giáo chứ không phải dân tộc, hay chủng tộc. Người phụ nữ do thái mà em thích nhất là Ivanka Trump @};-

- Israel không hoàn toàn đồng nghĩa với do thái. Người theo đạo hồi chiếm 18% dân số Israel.

Thôi em té.

MINHKD

Xe điện
Với công nghệ tên lửa hiện tại thì e nghĩ xa hay gần ko khác nhau mấy về độ khó khi thực thi kế hoạch. Xa ngoài biên giới còn dễ làm hơn. Quan trọng là tình báo nó quá kinh khủng, chỉ thị chính xác thời gian, tọa độ.
Công nhận ông nào phím kinh thật, thời gian bay của tên lửa cũng phải cả tiếng mà chỉ cần lệch 5 phút khéo mục tiêu đi mất.
Bác Trăm may thật đúng lúc quay mặt thì viên đạn sượt qua.

- Do thái là một tôn giáo chứ không phải dân tộc, hay chủng tộc. Người phụ nữ do thái mà em thích nhất là Ivanka Trump @};-

- Israel không hoàn toàn đồng nghĩa với do thái. Người theo đạo hồi chiếm 18% dân số Israel.

Thôi em té.
có dân tộc Do Thái chứ, họ có quyển sử lâu đời nhất thế giới. Tất nhiên sau mấy ngàn năm lưu vong thì cũng có pha phách máu những có lẽ không đáng kể, vì họ bị kỳ thị rất ghê phải sống trong các khu tập trung riêng biệt tại các nước họ cư trú, chỉ có người Do Thái bị buộc cải đạo Cơ đốc chứ ngược lại thì gần như không có.

SunnyN

Xe tải
Tôi nói đơn giản với cụ thế này nha . Giết kẻ thù ngay giữa thủ đô của kẻ thù lớn nhất , ai làm được chưa ? Bắn trúng cái chóp như cụ nói có mục đích gì hay là bắn hú họa hên thì nó trúng ?

- Ít ra cụ phải có bằng chứng gì thì thì mới khẳng định được công nghệ Mỹ , đằng này cụ chả có cái gì để khẳng định cả . Và nhắc cho cụ rõ Israel nó là cường quốc vũ khí công nghệ cao chứ không phải tay mơ nhé .
- Ủa chuyện Israel tài giỏi thì liên quan gì đến chuyện nhiều kẻ thù hả cụ ? Mỹ nó có giỏi không ? Mỹ có nhiều kẻ thù không hả cụ ?
Không giỏi mà dân số Israel ít gấp vài chục lần đám Arap , nhưng làm gì nổi nó chưa ?
Ơ hay, tôi thấy bác khen thơm Isreal là giết kẻ thù từ xa bằng tên lửa thì tôi chỉ ra là cái này Nga nó làm cách đây gần 30 năm rồi. Bác lại bảo phải bắn chính xác không gây ảnh hưởng gì xung quanh thì tôi cũng chỉ ra là Nga nó bắn gãy cả chóp tháp thì bác lại bảo bắn hú hoạ. Mình khen chê thì nó phải công tâm, khách quan chứ đừng cảm tính quá.
Còn việc có khả năng dùng công nghệ Mỹ thì rất có thể vì kết luận chính thức chưa có, việc quân đội Isreal sử dụng vũ khí Mỹ thì quá rõ ràng, rất có thể phóng tên lửa từ f-35l như nhiều chuyên gia đang đoán.
Bác bảo Do Thái giỏi nhưng đất nước diện tích tí hon mà vẫn mang tiếng xâm lược, suốt ngày bị bắn phá, dân chúng thiệt mạng. So với Mỹ thế nào được. Mỹ nó có nhiều kẻ thù nhưng có thằng nào dám quẳng bom với tên lửa vào đâu.

berryfun

Xe điện
Với công nghệ tên lửa hiện tại thì e nghĩ xa hay gần ko khác nhau mấy về độ khó khi thực thi kế hoạch. Xa ngoài biên giới còn dễ làm hơn. Quan trọng là tình báo nó quá kinh khủng, chỉ thị chính xác thời gian, tọa độ.
công nghệ quốc phòng ích xà là top thế giới rồi. Có nước nào ở đông nam á cũng mua bán vũ khí với ích xà kha khá mà Theo báo cáo của Viện Nghiên cứu Hòa bình Quốc tế Stockholm (SIPRI) thì giàn tên lửa extra đối đất. Mà cái nước đấy sao giỏi thế, phối hợp với ích xà thế nào lại cải tạo để thành đối Hải, đặt trên các điểm đảo được mí tài. Nghe nói tầm oánh xa cũng cả trăm km, độ chính xác tính bằng m.
Tuy nhiên ngoài công nghệ quốc phòng thì công tác tình báo cũng đóng góp quan trọng trong công cuộc sinh tồn của ích xà.
Mossad nó khủng khiếp lắm cụ. Bật dậy giết liền mà. Đọc về mossad thì cá nhân cháu thấy nó còn khủng hơn và thiện chiến hơn cia hay mi5 nhiều. Mấy ô đạo h ồi máu gái, mossad nó gài cho đến lúc rút ko được. Ích xà tồn tại được giữa 600tr dân đạo hồi thì ko phải thường. Cái a ích xà này cháu ưng cái bụng là cứ oánh đã, ko bác bỏ hay thừa nhận cứ ỉm ỉm, mày giết của tao 1 dân thì tao sẽ giết của mày 10.

Visser III

Xe tăng
Đánh kiểu gì khi 2 nước cách xa nhau ? Và Thổ nó là trùm đu dây . Đánh Israel thì Thổ được lợi gì ?
Đang nói đế giả thuyết Isr tấn công Thổ trước.cụ có thể xem lại mấy còm trước để hiểu.

Visser III

Xe tăng
Thổ nhã kỳ cũng không thừa hơi mà gây sự với Ít ra en và chuốc lấy mớ bòng bong Pa lét tin.
Các phát biểu từ phía Thổ nhã Kỳ là nhằm duy trì vị thế và uy tín của Thổ trong cộng đồng Hồi giáo, thể hiện vai trò cuốc tế của nước này trong khu vực Trung Đông.
Dĩ nhiên là bằng các tuyên bố thôi, chứ thực tế động chân động tay thì hơi đâu.
Em đang trả lời cụ kia trong trường hợp Isr tấn công Thổ trước.

• Vodka
Reactions: XPQ
Iran đúng là loại hổ giấy. Nơi giáo lí hay những điều răn dạy chiếm hết tâm trí người dân ở đây. Iran bộc lộ là nước kém sự phản biện, kém thực dụng. Một đất nước gì mà có giáo chủ. Tôi liên tưởng tới chế độ phong kiến ở đất nước này.
Iran từng là một đất nước hồi giáo có vua nhưng xã hội cởi mở, cho đến khi thần quyền lên ngôi

Chienbinhbaoden

Xe buýt
công nghệ quốc phòng ích xà là top thế giới rồi. Có nước nào ở đông nam á cũng mua bán vũ khí với ích xà kha khá mà Theo báo cáo của Viện Nghiên cứu Hòa bình Quốc tế Stockholm (SIPRI) thì giàn tên lửa extra đối đất. Mà cái nước đấy sao giỏi thế, phối hợp với ích xà thế nào lại cải tạo để thành đối Hải, đặt trên các điểm đảo được mí tài. Nghe nói tầm oánh xa cũng cả trăm km, độ chính xác tính bằng m.
Tuy nhiên ngoài công nghệ quốc phòng thì công tác tình báo cũng đóng góp quan trọng trong công cuộc sinh tồn của ích xà.
Mossad nó khủng khiếp lắm cụ. Bật dậy giết liền mà. Đọc về mossad thì cá nhân cháu thấy nó còn khủng hơn và thiện chiến hơn cia hay mi5 nhiều. Mấy ô đạo h ồi máu gái, mossad nó gài cho đến lúc rút ko được. Ích xà tồn tại được giữa 600tr dân đạo hồi thì ko phải thường. Cái a ích xà này cháu ưng cái bụng là cứ oánh đã, ko bác bỏ hay thừa nhận cứ ỉm ỉm, mày giết của tao 1 dân thì tao sẽ giết của mày 10.
Em mong ta học hỏi được ít công nghệ của ixa, nói chung học được cái hay mang về xây dựng và bảo vệ quê hương đều là đáng quý và chính đáng. Em thích nói ít làm nhiều và về quốc phòng thì im im mà làm địch nó mới kinh.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Sao xa hay gần lại không khác nhau là mấy. Càng xa thì với tốc độ chậm của tên lửa hành trình sẽ dễ dàng bị rada phát hiện và đánh chặn.
Còn càng gần sẽ bị bất ngờ, khó đánh chặn hơn chứ.
Qua mấy vụ việc nó ship tên lửa tận giường như này thì rõ ràng câu chuyện phòng không của Iran có vấn đề.
Các vũ khí đánh chặn được quảng cáo ầm ĩ của Iran toàn là đồ rởm.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Em mong ta học hỏi được ít công nghệ của ixa, nói chung học được cái hay mang về xây dựng và bảo vệ quê hương đều là đáng quý và chính đáng. Em thích nói ít làm nhiều và về quốc phòng thì im im mà làm địch nó mới kinh.
Quan trọng hơn em nghĩ là tướng tá nó không cắt xén tiền nghiên cứu vũ khí, bảo dưỡng khí tài chia nhau đút túi.

crYztaL

Xe buýt

Thôi em té.
Cái này là do tiếng Việt mình dịch lộn xộn thôi. Trong tiếng Anh, Jew hoặc Hebrew là để chỉ dân tộc, Judaism là để chỉ tôn giáo của người Do Thái . Có thể là Jew nhưng ko theo đạo Judah và ngược lại. Ví dụ như thằng bạn tôi là 50% Jew (bố nó là Jew) nhưng nó ko theo đạo Judah, và ngược lại thì là em Ivanka của cụ (theo đạo của chồng thì phải).

vingraux

Xe tăng
Cái này là do tiếng Việt mình dịch lộn xộn thôi. Trong tiếng Anh, Jew hoặc Hebrew là để chỉ dân tộc, Judaism là để chỉ tôn giáo của người Do Thái . Có thể là Jew nhưng ko theo đạo Judah và ngược lại. Ví dụ như thằng bạn tôi là 50% Jew (bố nó là Jew) nhưng nó ko theo đạo Judah, và ngược lại thì là em Ivanka của cụ (theo đạo của chồng thì phải).
Einstein là người Đức hay người do thái, các bác thông thái trên diễn đàn mình còn không phân biệt được thì thảo luận làm gì nữa hả bác.

Trên diễn đàn này từng có một topic hay về chủ đề này nhưng bây giờ bị chìm mất tiêu.

poiuy

Xe ba gác
Kẻ nào lấy dân tộc mình ra làm lá chắn sống là kẻ có tội trước. Tấn công vào dân thường của đối phương, rồi lại trốn tránh, ẩn nấp trong dân, lấy dân mình ra làm lá chắn để lu loa lên, dùng cái cớ nhân đạo để ngăn cản đối phương.
Như thế là hèn với giặc, ác với dân.
Đó là lỗi của Hamas, còn việc Isr tàn sát dân thường là việc khác, việc đó phải bị lên án, không thể đem so sánh với bộ đội tình nguyện VN đem xương máu ra giải phóng CPC được.

poiuy

Xe ba gác
Đúng là không biết thế nào mà lần.... khéo lại có bên nào đó gắp lửa bỏ vào tay Israel cũng nên... chẳng có nước nào lại tự giơ đầu ra chịu trận cả 1 khu vực như Israel cả... vừa bị Thổ Nhĩ Kỳ định chém giờ lại dây dưa đưa Trym vào để Iran cắt có mà thần kinh quá... phải có vấn đề gì đó trong này
Nếu không phải là Isr làm thì nó bác bỏ ngay, ỡm ờ làm cái gì?

ca_kiem

Xe container
Thấy nghe là bom nhưng không phải bom thả máy bay mà là bom hẹn giờ. Quả bom này được cài 2 tháng trước. Cái này thì nó hợp lý hơn
Tin nóng: Lãnh đạo Hamas Ismail Haniyeh đã bị giết bởi một quả bom được đưa lén vào khách sạn của ông ta hai tháng trước.
Sau khi xác nhận Haniyeh có mặt trong phòng khách, thiết bị này đã được Israel kích hoạt từ xa. Một vệ sĩ cũng thiệt mạng trong vụ nổ.

(Thời báo New York)

NewC

Xe hơi
Kiểu này vàng lại bay nóc không các cụ.
Không.

Tình hình sẽ rất căng nếu hai đấu sĩ cùng hạng cân. Khi đó khả năng nổ ra trận đấu là khá lớn.

Đòn đánh phẫu thuật của Israel tiêu diệt mục tiêu cách 2000 km theo cách vô hình mang tính trấn áp gây khiếp đảm với đội ngũ lãnh đạo đối phương. Tình huống này khiến khả năng leo thang nhỏ.

Hơn nữa, liên tiếp trong ít ngày, Israel chặt sạch đầu các lãnh tụ quân sự, chính trị tối cao của Hamas (trả thù vụ 7/10 như tuyên ngôn cách đây 9 tháng), chặt nốt đầu phó tướng Hezbolah báo thù quả rocket rơi xuống sân vận động hai tuần trước. Năng lực chặt đầu thù ác liệt vậy nên số lãnh tụ Trung Đông bao gồm cả các Đại chủ giáo muốn biến thành kẻ thù sinh tử với Do Thái hầu như không còn.

Hỏa lực mồm, sấm sẽ rất to (cờ máu báo thù bay cao, Đại chủ giáo khóc bên quan tài bạn thân...), mưa sẽ rất nhỏ (tổn hại thực gây cho đối phương không có gì mấy. Cái này thì Sir Khamenei rất thạo, sau mấy lần liên tiếp treo cờ máu rồi.