[Funland] Địa ngục trần gian tại Gaza. Sao ko thấy nhân quyền phương Tây lên tiếng nhỉ

patuana76

Xe container
không phải 'khu tự trị" như cụ nói. 1947 LHQ đề xuất 2 nhà nước độc lập. Israel hồ hởi thành lập nhà nước luôn. Dân Pal ko thành lập nhà nước mà bị các nước Arab thôn tính.
Tôi mà được phường cấp sổ đỏ, chia đất với nhà bác là tôi hồ hởi xây nhà. Ngay và luôn.

cà rốt xanh

Xe tải
Chỉ có người Do Thái mới làm đc những việc phi phàm - bắn tên lửa trúng phòng ngủ của kẻ cần tiêu diệt. Người ở tầng khác cùng tòa nhà không bị sao cả!

Lại phải lục đọc lại "bài học Israel" của cụ Nguyễn Hiến Lê cái vậy.

P/S: Tổng thống Ucraina cũng là người Do Thái.

1 dân tộc Vĩ đại!

daiduongp

Xe máy
Khổ cho họ quá cho nó ở nhờ giờ nó cướp gần hết đất rồi

poiuy

Xe ba gác
Thực tế lính Ixrael cũng bị Hamas núp sau các tòa nhà bắn ra khiến chết khoảng 100 quân khi tiến vào các tòa nhà này, bị thương bao nhiêu, cũng như quân hamas thương vong bao nhiêu là chưa rõ. Việc tìm, cứu và bảo vệ tính mạng cũng như sức khỏe của các con tin là việc nhân đạo - cần làm và nên làm và còn cần tiếp tục phải làm dù Ixrael cũng đã phải trả giá rất đắt như trên. Nếu xét đến nguyên nhân thì phải tìm hiểu ai chính là kẻ khủng bổ khởi xướng tiến hành sự kiện thứ bảy ngày 7/10/2023?
Ngày 7/10 cũng chỉ là 1 cuộc trả thù, không phải khởi xướng cái gì cả.

poiuy

Xe ba gác
Vậy thì ích xà nay mai cứ đồng chí tướng nào của i răng mà tuyên bố xóa xổ ích xà và ko chấp nhận nhà nước do thái thì ích xà lại oánh tiếp thôi.
nếu nói như cụ thì chấp nhận đi đừng trả đũa nữa
Hiện giờ Iran yếu hơn rõ, nhất là chưa có VKHN, nếu nó có lúc đó sẽ cân bằng. Khi ấy mới có khả năng đánh lớn.

sucsong12

Xe hơi
Cái đỉnh cao của Israel là nói được làm được.
Họ đã và đang sẵn lùng những kẻ đầu sỏ kia.
tấn công chính xác giảm thiệt hại tối đa cho dân thường.
khác hẳn kiểu spam rocket UAV nhằm mục đích phá hoại
Không cần những lời khen có cánh hay hùng miện nhân đạo với kẻ thủ. Nếu yếu ớt Israel hoàn toàn có thể bị nuốt chửng

nnndddhhh

Xe hơi
Có khi nào Israel cũng đang ngồi họp xem thằng nào làm vụ này k các cụ. Em thuyết âm mưu tý. Bên nào được lợi nhất trong vụ này?

camry2025

Xe tải
Các cụ cho hỏi, israel đã chủ động tấn công/ xâm lược quốc gia nào trước chưa hay toàn bị rơi vào thế bị động, bị tấn công nên phải tự vệ lại.
Chưa cụ ạ, dân do thái đi đến đâu cũng hiền hòa, hòa đồng lại thông minh, ngày xưa chả biết tại sao , "tự nhiên" bị bọn hitle đồ sát suýt diệt vong, ngày nay thì "tự dưng" bị gần 1 tỉ dân đạo hồi ghét cay ghét đắng. Nghe mấy anh sử tây đồn: anh hít ngày xưa chơi cave gặp đúng e do thái , e ấy truyền lậu cho nên a ấy cay, lùa cả dân tộc giecmanh "hồn nhiên" đi trả thù đời. Thuyết này cho đến nay rất nhiều ai đồ tin. :))

Chauthanh11

Xe điện
Khổ cho họ quá cho nó ở nhờ giờ nó cướp gần hết đất rồi
Đất có chủ đàng hoàng , chủ đất cho ở chứ không phải dân Palestin nhé , Palestin cũng là thân ở đợ khác gì nhau , chứ làm gì có cửa đòi là chủ ?

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Giờ làm được gì, đừng báo chiến tranh toàn diện với Itxa nhá, làm 1 cú thì lo mà trốn hạt nhân đi. Ai chứ itxa có hạt nhân và sẵn sàng phang dằn mặt cú 1 đó.
Còn treo cơ máu hay bắn tên lửa thì treo đi bắn đi thoải mái. Làm xong tướng ta Iran thì ghi di chúc trước 1 tháng rồi sẽ đi khi nào ko biết!
Thà thế còn hơn nhục :)

piedaide

Xe tải
Tranh cãi có lẽ ko hồi kết. Nhìn lại mình mới thấy có mảnh đất độc lập hòa bình để yên ổn làm ăn và phát triển là rất may mắn rồi. Ghi nhớ công ơn những người đã chiến đấu cho nó và sống cho tốt là cái ít nhất ta có thể làm đc các cụ ạ!
Em nghe ở quán nước vỉa hè viện sử chỗ 36 Hàng Chuối kể (chả biết đúng hay sai) là khi mới mở cửa và bắt tay với Nam Hàn (lúc đó vẫn chưa đổi sang gọi Hàn Quốc), cụ Đỗ Mười (lúc đó tổng bí thư rồi) qua thăm bạn, lãnh đạo Nam Hàn có hỏi "ngài có lời khuyên gì cho chúng tôi để thống nhất 2 miền như VN không" thì cụ Đỗ Mười có đáp " nếu được phép đưa ra lời khuyên, tôi chỉ khuyên là đừng thống nhất bằng chiến tranh, cái giá phải trả quá đắt". Hehe

polizia

Xe container
Với cái đà này ko sớm thì muộn Israel nó cũng thịt nốt giáo chủ.
Chỉ cần sang tuần Iran trả đũa thì sẽ là cái cớ, rồi nó rình rình bem giáo chủ 1 phát là rắn mất đầu.

connguatrungsinh

Xe tải
Nhục tí đi Anh, chứ Itxa nó ko đe doạ mồm đâu nó phang là nó phang thẳng đó.
Anh thấy ship tên lửa tận giường, chết đúng 02 Người các tầng khác ko liên quan. Thì Anh phải biết tên lửa xịn/ tình báo chuẩn/ nội gián nó ghê ghớm như thế nào rồi. Đó là e ko bàn việc phòng không Iran nó dởm thế nào!
Nhịn cho đỡ nhục cũng nhịn, chứ mà giờ Tướng nào mà lên xàm xàm thì tốt nhất ghi di chúc rồi tài sản để Vk con với lại lo ăn gì thì ăn đi chứ ko cũng chờ ngày!

berryfun

Xe điện
Em nghe ở quán nước vỉa hè viện sử chỗ 36 Hàng Chuối kể (chả biết đúng hay sai) là khi mới mở cửa và bắt tay với Nam Hàn (lúc đó vẫn chưa đổi sang gọi Hàn Quốc), cụ Đỗ Mười (lúc đó tổng bí thư rồi) qua thăm bạn, lãnh đạo Nam Hàn có hỏi "ngài có lời khuyên gì cho chúng tôi để thống nhất 2 miền như VN không" thì cụ Đỗ Mười có đáp " nếu được phép đưa ra lời khuyên, tôi chỉ khuyên là đừng thống nhất bằng chiến tranh, cái giá phải trả quá đắt". Hehe
Trà dư tửu hậu thôi cụ. Đối với dân tộc triều tiên. Điều cay đắng của cả 2 miền là ko bao giờ tự quyết được vận mệnh của mình. Thôi thì Âu cũng là cái giá phải trả. Đếnay có lẽ sẽ càng khó để thống nhất đất nước.
nước mình nghèo hơn, nhưng may mắn chưa bao giờ hèn. Vận mệnh dân tộc Vietnam do người Vietnam quyết định. Bác hồ nói “ko gì quý hơn độc lập tự do” đến hôm nay vẫn đúng.

duongctt

Xe tăng
Thì nghiến răng mà chịu đội quần thôi chứ làm gì đc hả bác? :D
Thật tình thì ngoài cách lên tv chửi kết hợp treo cờ mấu thì em thấy I răng chả có cách nào trả đũa vụ này cả. Thằng Ịt xà làm quả dã man thật, nó công khai ký giấy dựa cột cho tủ lạnh và đám cận thần I răng luôn. Đám này vẫn còn chém gió đc có lẽ là nó chưa muốn, hoặc có thằng nào đó đang can nó thôi. :(

xedieu

Xe cút kít
Hạ sát như chơi game. Kinh thật!

sudichat2002

Xì hơi lốp
Với cái đà này ko sớm thì muộn Israel nó cũng thịt nốt giáo chủ.
Chỉ cần sang tuần Iran trả đũa thì sẽ là cái cớ, rồi nó rình rình bem giáo chủ 1 phát là rắn mất đầu.
Quả vụ bắn tên lửa khi đang ngủ mà tầng khác không làm sao chỉ chứng minh 1 điều: Ịt Xà nó thích cho ai lên đường đều được hết, sáng hôm sau báo chí mới loan tin :((

Mr.Alo

Xe lăn
Chưa cụ ạ, dân do thái đi đến đâu cũng hiền hòa, hòa đồng lại thông minh, ngày xưa chả biết tại sao , "tự nhiên" bị bọn hitle đồ sát suýt diệt vong, ngày nay thì "tự dưng" bị gần 1 tỉ dân đạo hồi ghét cay ghét đắng. Nghe mấy anh sử tây đồn: anh hít ngày xưa chơi cave gặp đúng e do thái , e ấy truyền lậu cho nên a ấy cay, lùa cả dân tộc giecmanh "hồn nhiên" đi trả thù đời. Thuyết này cho đến nay rất nhiều ai đồ tin. :))
bọn do thái mà cụ đọc đâu bảo hiền , lịch sử bọn nó không vừa đâu cụ