[Funland] Địa danh + đánh đố

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Em thì lại thấy chả giống gì bên tàu. Chùa Tàu thường là 6 cạnh hoặc 8 cạnh.
Chùa VN thường 4 cạnh.
Chùa này em lại thấy na ná chùa Vàng bên Nhật hơn
Vâng :D em cũng thấy thế, nhưng tìm mãi trong máy k thấy cái ảnh em chụp chùa vàng Kyoto để post lên so sánh

TTViet

Xe tải
Dạo này không đi được nước ngoài :D em post lăng nhăng ít ảnh ọt các địa danh và những xó lọ mọ ở Việt Nam để cccm đoán chơi :D

1.

2.

3.

4.

Tạm đến đây :D lát rảnh em đẩy tiếp
Xin lỗi các cụ, ko dám khen chê những công trình nghìn tỷ và công sức mà người ta tạo ra. Nhưng ảnh 1-2 trông như Cổng vào 9 tầng địa ngục - Ảnh 3 thì nom cứ như Siêu nhân quái vật mọc từ dưới đất lên. Có thể Ảnh 1 chụp ban ngày hoặc chụp ở góc khác hơn thì ấn tượng sẽ không phải vậy! Nhưng cái ảnh 3 (Ngôi chùa lớn màu nâu đen với các mái cong vút nhô lên từ khoảng sân xi măng rộng lớn trông hiểm ác và đầy đe dọa, hắc ám). Ảnh 4 không xấu nhưng phảng phất phong cách Nhật, có lẽ thời phong kiến Annam ngày xưa không Đông Bắc Á như vậy!

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Xin lỗi các cụ, ko dám khen chê những công trình nghìn tỷ và công sức mà người ta tạo ra. Nhưng ảnh 1-2 trông như Cổng vào 9 tầng địa ngục - Ảnh 3 thì nom cứ như Siêu nhân quái vật mọc từ dưới đất lên. Có thể Ảnh 1 chụp ban ngày hoặc chụp ở góc khác hơn thì ấn tượng sẽ không phải vậy! Nhưng cái ảnh 3 (Ngôi chùa lớn màu nâu đen với các mái cong vút nhô lên từ khoảng sân xi măng rộng lớn trông hiểm ác và đầy đe dọa, hắc ám). Ảnh 4 không xấu nhưng phảng phất phong cách Nhật, có lẽ thời phong kiến Annam ngày xưa không Đông Bắc Á như vậy!
Ảnh 1-2 nếu chụp ban ngày cũng khá đẹp :) cháu cũng không nghĩ trên cổng lại là chùa :)

Ảnh 3 khu Tam Chúc thì ;)) em cũng có cảm giác giống Tiểu lôi âm trong Tây Du Ký ;))

Ảnh 4 chỉ là bản cọp pi không hoàn hảo cảnh khu vườn Nhật bản của một khu nghỉ trên đường lên Sơn La nên em cũng không dám mong đợi quá nhiều sự tinh tế và chuẩn mực ;))

Chưa Có Dép

Xe điện
Nom giống kiến trúc Tàu quá, nếu không phải ở đất Tàu thì cũng có gốc Tàu

uman

Xe tăng
Dạo này không đi được nước ngoài :D em post lăng nhăng ít ảnh ọt các địa danh và những xó lọ mọ ở Việt Nam để cccm đoán chơi :D

1.

2.

3.

4.

Tạm đến đây :D lát rảnh em đẩy tiếp
Ninh Bình. Chùa mới của những "sư" mới. :)

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Nom giống kiến trúc Tàu quá, nếu không phải ở đất Tàu thì cũng có gốc Tàu
:( do người Việt làm trên đất Việt :( em cũng ghét Tàu nên cụ không cần lôi chúng nó vào đây làm gì. Em đã nói rõ từ #1 là chỉ có các góc Việt Nam thôi, còn cụ thích nước ngoài thì em xin hầu cụ riêng vài tấm đoán chơi :)

Dispatcher

Xe tăng
Nhìn mấy cái ghế nhựa điểm nhấn thế kia thì không phải ở Tàu chắc rồi, chỉ có thể là ở Việt Nam.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
9. Pha này khó :D phải có tí máu nhậu nhẹt :P

10. Quận 3 Tp HCM

11. Q Hoàn Kiếm - HN

12. Nha Trang

Chỉnh sửa cuối: