Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

LuaGia

Xe tải
Em ở cq có sẵn đồ nghề các bác tài hay rửa nên mỗi lần rửa bảo các bác rửa luôn, không pr lắm nhưng cũng ngon. các bác lại có thêm thu nhập anh em cùng vui. :)

T282B

Xe buýt
Website
phuchoa.com.vn
Các bác cho em hỏi ngoài 2 địa điểm rửa xe Sonax (Trần Quốc Hoàn và Đặng Thai Mai) thì ở Hà Nội còn địa điểm rửa xe Sonax nào nữa không ? Quanh khu vực Láng Hạ có chỗ nào rửa xe sạch sẽ và uy tín không ? Cám ơn các Bác
Em ở Hà thành plaza 102 Thai thịnh, thấy chỗ này rửa sạch mà rẻ Cụ a

TVPL

Xe container
Em ở cq có sẵn đồ nghề các bác tài hay rửa nên mỗi lần rửa bảo các bác rửa luôn, không pr lắm nhưng cũng ngon. các bác lại có thêm thu nhập anh em cùng vui. :)
Khó hiểu thật, em dịch thế này có đúng không ợ:
Ở cơ quan, cụ Lừa Già có một (01) bộ đồ rửa xe. Mỗi khi rửa xe mình, cụ ấy bẩu mấy bác tài khác rửa luôn. Xong các bác ấy báo phí rửa xe với cơ quan rồi lâu lâu trích ra, gộp lại thành tấm thành miếng rồi các cụ ý đi quán. :bz

digium

Xe hơi
Khó hiểu thật, em dịch thế này có đúng không ợ:
Ở cơ quan, cụ Lừa Già có một (01) bộ đồ rửa xe. Mỗi khi rửa xe mình, cụ ấy bẩu mấy bác tài khác rửa luôn. Xong các bác ấy báo phí rửa xe với cơ quan rồi lâu lâu trích ra, gộp lại thành tấm thành miếng rồi các cụ ý đi quán. :bz
a dịch sai roài, ở cơ quan bác "Lừa Giả" có trang bị bộ rửa xe cho các bác tài xế cơ quan, bác ấy mới mỗi lần bảo các bác tài rửa hộ xe luôn, mỗi lần rửa bác ấy đều đưa lại tiền, một tháng rửa độ 4-5 lần, mỗi tháng lại bắt các bác tài là đấy e trả tiền mấy bác rùi, mấy bác phải mời lại 1 bữa bia tiệp tầm 4-5 củ, vậy là cả nhà cùng vui, há há (e fun tý nhé)

cwise

Xe container
he, bác cwise là bác nào nhỉ, phải bác đi con Civic màu bạc ko ạ , vâng em mới thay 2 quả lốp trước, nhưng giá lốp mới chát quá nên mới chỉ đủ thóc lúa thay 2 quả trước bị chửa và rách 1 miếng, 2 lốp sau vẫn còn đi dc nên đi tạm ạ :">
Em xe trắng bác nhé, tuyết trắng:D, k phải bạc tình đâu. ^#(^Xe này bẩn lộ hàng kinh lắm.

viethoang009

Xe đạp
Hay quá Quan Nhân ngay gần nhà. HÔm nào phải qua nhờ bác digium rùi. Chúc bác làm ăn phát đạt

meguiars

Xe tải
Kính mời các Bác qua tham khảo về dịch vụ chăm sóc xe bên em và cho em ý kiến đóng góp ạ.

puco

Xe hơi
Website
www.commaxvn.vn
Em hay rửa trên mấy cái đoạn Lạc Long Quân và trong khu Vườn Đào, rửa xong còn được xịt cho ít bọt lau ghế rồi taplo, nói chung là ưng ý. Cả hút bụi nữa 30-40K, khuyến mại cốc trà đá :))

matiz08

Xe điện
Em hay rửa trên mấy cái đoạn Lạc Long Quân và trong khu Vườn Đào, rửa xong còn được xịt cho ít bọt lau ghế rồi taplo, nói chung là ưng ý. Cả hút bụi nữa 30-40K, khuyến mại cốc trà đá :))
Kụ cẩn thận, hàng rửa xe nó dùng loại xịt đưỡng đểu, kụ xịt vào hỏng mặt taplo, với ghế da thì vỡ nợ,:)). Em toàn rửa, rồi dùng sp sonax tự mua để nhờ nó lau cho thôi,:).

Sym

Xe đạp
Hiện tại ở Hà Nội các bác có thể đến khu Ct6 thẳng cổng của tòa nhà The mannor khu đô thị Sông Đà Mỹ Đình ( Sudico) ở đó có một trạm rửa xe tự động của Nhật . Toàn bộ dầu rửa đều là dầu Nhật chất lượng hay không các bác đến rửa thử thì biết.
Nói chung là dân xung quanh đó họ rất thích rửa bằng công nghệ này.

Báo Đỏ

Xe buýt
CS1: Số 4 Ngõ 37 Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy
Website
baodo.com.vn
E chỉ rửa ở báo đỏ, tuy nhiên hơi đông khách nhiều khi phải chờ đợi
E xin thông báo với các bác bên em vừa mở rộng thành công thêm 2 khoang phục vụ dịch vụ xong, từ nay rửa xe tại Báo Đỏ không mất thời gian chờ đợi nữa bác nhé. Bác nào có thời gian qua ủng hộ DV bên em nhé.

Báo Đỏ

Xe buýt
Website
baodo.com.vn
Tại sao phải rửa xe chuyên nghiệp

Đây là dịch vụ tưởng chừng không có gì phức tạp, nhưng thực tế thì lại không hề đơn giản như những gì mà đa phần người sử dụng xe hơi ở nước ta quen làm. Để rửa xe đúng cách, bạn cần có đầy đủ nước sạch và loại hóa chất chuyên dùng để rửa xe. Hiện nay, trên thị trường Việt Nam đã có một số nhà cung cấp hóa chất rửa xe chuyên dùng, với nguồn gốc xuất xứ khác nhau. Trong số đó, từ lâu cái tên Sonax đã được nhiều người biết đến với các sản phẩm chăm sóc sắc đẹp xe hơi. Những loại xà phòng giặt hay nước rửa chén bát có quá nhiều chất tẩy,(Có trong rửa xe bọt tuyết thông thường) có thể làm cho sơn xe bị bạc màu nếu dùng quá nhiều, thậm chí làm cho các vết xước sâu thêm. Trong khi đó, các loại hóa chất chuyên dùng để rửa xe sẽ làm trơn bề mặt sơn để các chất bẩn trôi đi chứ không cần phải cọ mạnh. Xà phòng thông thường cũng có thể làm trơn vỏ xe để đánh bật các chất bẩn, nhưng hậu quả là chính xà phòng có kèm chất tẩy đó lại bám lại trên vỏ xe mà vòi xịt cao áp có thể sẽ không rửa sạch hết hoặc nếu muốn sạch thì lượng nước xịt phải rất lớn. Các phần khác nhau trên xe cũng cần được cọ rửa bằng các khăn hay miếng mút khác nhau, với các chậu hóa chất pha loãng khác nhau. Chẳng hạn, bạn không thể dùng chậu nước với chiếc khăn vừa mới rửa khung gầm hay bánh xe để rửa phần thân xe được. Gầm hay bánh xe có nhiều bụi và cát, chúng sẽ bám vào khăn rồi làm xước sơn trên vỏ xe. Quá trình xịt và lau khô cũng phải đảm bảo với các khăn mềm được sản xuất để chuyên dùng cho lau xe. Nhiều loại khăn không đủ tiêu chuẩn còn có thể làm cho vỏ xe bị nhiễm từ, dẫn đến hút bụi. Ngoài ra nước không sạch chưa nhiều hạt cát li ti, việc sử dụng nguồn nước không sạch sẽ làm xước sơn xe..khăn lau cứng, hoặc bám cát sỏi sẽ làm cho xe cũng bị xước... Ban lãnh đạo của Trung tâm Báo Đỏ cũng là những người dùng xe lâu năm nên hiểu rất rõ những nỗi lo đó của khách hàng. Nên bạn hãy yên tâm khi đến với Trung tâm Báo Đỏ, những nỗi lo đó không chỉ sẽ biến mất mà cảm giác thoải mái, hài lòng sẽ đến với bạn và chiếc xe của bạn. Chăm sóc tốt nhất, chuyên nghiệp nhất chỉ có ở Trung tâm Báo Đỏ.

Chỉnh sửa cuối:

digium

Xe hơi
Cụ Báo hộ anh e một tý là để font chữ cỡ thường và ko bôi đậm + tóm tắt ý chính gọn gọn nhé, nhìn như này nhức mắt quá, ngày xưa học văn chắc hay bị điểm trung bình, he he
have fun

Chỉnh sửa cuối:

Báo Đỏ

Xe buýt
Website
baodo.com.vn
Cụ Báo hộ anh e một tý là để font chữ cỡ thường và ko bôi đậm + tóm tắt ý chính gọn gọn nhé, nhìn như này nhức mắt quá, ngày xưa học văn chắc hay bị điểm trung bình, he he
Đúng thế, bác này giỏi quá, cái này e cũng lấy từ web nhà e ra nên có thế nào e lấy như thế, nhưng vẫn là chữ của nhà em. em kể với bác một việc thế này nhé, trang web của nhà e vì cũng khá có tiếng về công nghệ sonax, có ông nào đó mới mon men muốn làm sonax chắc ko biết viết gì thế là bê cả cái web nhà e về làm web của nhà ông ấy, bên trên là tên của chủ mới, bên dưới lại là sonax Báo Đỏ của nhà e ;))

trienchieu12

Xe tăng
Cụ viết như thế kia chả ai muốn nhìn, có vẻ coi thường người đọc.

digium

Xe hơi
Đúng thế, bác này giỏi quá, cái này e cũng lấy từ web nhà e ra nên có thế nào e lấy như thế, nhưng vẫn là chữ của nhà em. em kể với bác một việc thế này nhé, trang web của nhà e vì cũng khá có tiếng về công nghệ sonax, có ông nào đó mới mon men muốn làm sonax chắc ko biết viết gì thế là bê cả cái web nhà e về làm web của nhà ông ấy, bên trên là tên của chủ mới, bên dưới lại là sonax Báo Đỏ của nhà e ;))
Nếu ví dụ Sonax là con gà thì con gà đẻ ra quả trứng hay quả trứng đẻ ra con gà? Quy trình của hãng mà bác nói thế hơi quá đấy. Have fun. Bác cần j alo e nhé, stop đây thôi.

Gia_Khanh

Xe điện
Hiện tại ở Hà Nội các bác có thể đến khu Ct6 thẳng cổng của tòa nhà The mannor khu đô thị Sông Đà Mỹ Đình ( Sudico) ở đó có một trạm rửa xe tự động của Nhật . Toàn bộ dầu rửa đều là dầu Nhật chất lượng hay không các bác đến rửa thử thì biết.
Giá bao nhiêu tiền hả Cụ !

chipthoi

Xe đạp
Ông bạn mình đi rửa tự động 1 lần con accord của ô ấy đằng sau keangnam, kết quả là 2 cái vè nắp capo xước hết, mà phải ngậm bồ hòn làm ngọt. Bên bác máy rửa nó có chổi gạt tự động ko? nếu có món đó thì e xin thôi ạ, xước hết xe

cuchuoidibo

Xe máy
Ông bạn mình đi rửa tự động 1 lần con accord của ô ấy đằng sau keangnam, kết quả là 2 cái vè nắp capo xước hết, mà phải ngậm bồ hòn làm ngọt. Bên bác máy rửa nó có chổi gạt tự động ko? nếu có món đó thì e xin thôi ạ, xước hết xe
rửa xe tự động chỉ phù hợp với nước mà môi trường sạch thôi, ở Việt Nam toàn cát rửa tự động xước toàn bộ xe

trienchieu12

Xe tăng
báo cáo cụ là cái đó bọn e phân loại theo giá trị xe ạ, những xe giá trị càng lớn thì bọn e càng phải chịu trách nhiệm lớn hơn. chứ nó ko có nghĩa là hạng E là bọn e làm chuẩn hơn hạng C, hạng nào thì đều cẩn thận kỹ càng hết ạ
Chiều nay em vừa qua chỗ cụ rửa thử, phải nỏi là rất ưng ý, em chưa rửa chỗ nào cẩn thận như vậy, kể cả khoản lau nội thất nữa. Chắc sẽ là khách hàng của cụ dài dài. Lại đc cụ đánh bóng bước 2 free nắp capo nữa. Từ chỗ để xe nhà em cũng ko xa chỗ cụ lắm, h chắc bỏ chỗ em hay rửa 4 năm nay qua chỗ cụ.