[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

vnabc

Xe máy
Chát là tầm bao nhiêu hả cụ, ý em hỏi là trung bình, với lại có được mang vải đến không hay phải lấy vải ở đấy ạ ?
Lâu rồi em cũng ko may ở đó nên không rõ giá bây giờ thế nào, trước đây thì giá ngang ngửa hoặc đắt hơn Cao Minh một chút nhưng may nuột hơn. Muốn biết thông tin chi tiết thì cụ hỏi anh Gu sđt rồi a nhô trực tiếp thôi.

Shindnguyen

Đi bộ
Chào các cụ, cụ nào là khách bên Đức Minh 24 Hàng Da thì cho em hỏi chút tầm giá bên đấy thấp nhất là bao nhiêu ạ? Em alo rồi mà bác chủ bảo qua tư vấn chứ k nói giá qua đt đc, mà qua xong thấy giá cao hơn túi tiền của mình thì cũng ngại rút lui quá. Cụ nào đi qua biết thì giúp em với ạ!

luckylac43d

Xe buýt
Có cụ nào may vest ở Bespoke London hàng trống chưa? Cho em tý nhận xét với ạ.

Tran Thanh Tung

Xe điện
Chát là tầm bao nhiêu hả cụ, ý em hỏi là trung bình, với lại có được mang vải đến không hay phải lấy vải ở đấy ạ ?
cụ alo cho cửa hàng cho chắc. Nhưng theo em biết nhà Đức không nhận vải do khách mang đến.

TAICOI

Xe tải
E đến đặt may xong, thấp nhất 5tr/bộ, bác chủ đo rất kỹ, sẽ thử đến khi ưng thì thôi, e may bộ 6tr ( 1 quần) +1 sơ mi là 7tr, 1 tháng mới xong, đang hồi hộp ko biết có đẹp ko, :D

Letuanhn

Xe hơi
E đến đặt may xong, thấp nhất 5tr/bộ, bác chủ đo rất kỹ, sẽ thử đến khi ưng thì thôi, e may bộ 6tr ( 1 quần) +1 sơ mi là 7tr, 1 tháng mới xong, đang hồi hộp ko biết có đẹp ko, :D
may kỹ quá cụ nhỉ hehe

tomania

Xe buýt
May vest thì giá cả cũng vô cùng lắm, tùy nhu cầu của các cụ thôi ạ. Các cụ tham khảo địa chỉ: Nhà may Phú Trang, 18 Thể Giao (ĐT: 0989091668) xem thế nào

kimhung.sales

Đi bộ
Nhờ các bác giúp

Em cần may 02 bộ vest nam gấp dịp cuối năm
đã đọc nhiều bào viết cả trên otofun để có được chỗ may đẹp

Em myua vải cao cấp , nhất thì ko dám nhưng sẵn sàng đầu tư vì đòi hỏi công việc
Nơi may thì Cao Minh hay Đức - Nguyễn Hữu Huân với em là lựa chọn ưu tiên hàng đầu

Gọi 02 nơi trên và Bác Long Đà Nẵng thì đều ko nhận vải ngoải
Em là em ko thích dùng vải nhà may , công may đắt thì ko sao

Có bác nào giúp em có nơi nào may thương hiệu , nhận vải ngoải ( em đảm bảo loại vải rất cao cấp - có lẽ các nhà may sợ nhận vải ngoài mọi người mua vải rẻ tiền nên may có giỏi đến mấy cũng ko đẹp và như ý được hay sao ấy ) , và tầm 1 tháng xong 02 bộ được không ?

Em ở HÀ NỘI

Các bác có hướng nào giúp em gấp

Đa tạ các bác 1 chầu bia !

Alive007

Xe tải
Nhờ các cụ tư vấn, em đang cần may vest để cưới vợ :D. Đầu tư thì khoảng 3tr thôi, nhờ các cụ chỉ chỗ giá cả như vậy trong khoảng quận HK và Long Biên với. Em quan trọng mức độ tư vấn nhiệt tình một chút, và ko thời gian may ko quá lâu (1 tháng nữa ăn hỏi ah). Cảm ơn các cụ trước.

//gần chỗ em có Thaicom (Thi Sách), và Anh Thi (Quang Trung) thì theo các cụ có nên đến trực tiếp xem và thử ko ah?

gloglo

Xe hơi
Em mới đặt may một bộ ở chỗ Hùng Sài Gòn - Tây Sơn do cụ doomsday trên này giới thiệu. Em thấy cụ ấy biết nhiều về vest và cũng kĩ tính nên chắc chỗ này cũng ok. Họ hẹn may 1 bộ mất 10 ngày, công may không là 2tr5 1 bộ.

doomsday

Xe tải
Em mới đặt may một bộ ở chỗ Hùng Sài Gòn - Tây Sơn do cụ doomsday trên này giới thiệu. Em thấy cụ ấy biết nhiều về vest và cũng kĩ tính nên chắc chỗ này cũng ok. Họ hẹn may 1 bộ mất 10 ngày, công may không là 2tr5 1 bộ.
Hoàng Sài Gòn chứ cụ nhỉ? Nó gần chùa Phúc Khánh. Cụ nên rắn với thợ bắt nó làm theo ý mình, giai đoạn fitting rất quan trọng.
Nó sai cái gì là bắt phải sửa và ghi chép vào giấy cẩn thận. Chú ý thảo luận thật kỹ từng điểm với thợ.

Dê!

Xe tăng
Hoàng Sài Gòn chứ cụ nhỉ? Nó gần chùa Phúc Khánh. Cụ nên rắn với thợ bắt nó làm theo ý mình, giai đoạn fitting rất quan trọng.
Nó sai cái gì là bắt phải sửa và ghi chép vào giấy cẩn thận. Chú ý thảo luận thật kỹ từng điểm với thợ.
Dựng canh hay ép mếch hả cụ

vnabc

Xe máy
Nhờ các cụ tư vấn, em đang cần may vest để cưới vợ :D. Đầu tư thì khoảng 3tr thôi, nhờ các cụ chỉ chỗ giá cả như vậy trong khoảng quận HK và Long Biên với. Em quan trọng mức độ tư vấn nhiệt tình một chút, và ko thời gian may ko quá lâu (1 tháng nữa ăn hỏi ah). Cảm ơn các cụ trước.

//gần chỗ em có Thaicom (Thi Sách), và Anh Thi (Quang Trung) thì theo các cụ có nên đến trực tiếp xem và thử ko ah?
Cụ may vest 3tr thì nên đi xa xa, đỡ chịu tiền thuê mặt bằng của họ. Cụ thử ra Tiến Sơn ở Nguyễn Huy Tưởng xem, giá rổ khá dễ chịu, may cũng được (nhưng cũng có người mặc ko đẹp nhé). Thaicom thì trông hàng chợ lắm.

doomsday

Xe tải
Sao cụ không yêu cầu may full luôn, em vẫn thấy có bác thợ già làm full luôn mà
Thợ nó lười lắm. Em may từ xưa rồi.
Half canvassed chưa hẳn đã là điều không hay. Nếu cắt tốt thì áo nhẹ mà vẫn đạt yêu cầu, cost save.
Cái này nên xét ý thích từng thời điểm và loại vải nữa.
Thợ già dựng thì có kỹ thuật nhưng mà style thì không đào tạo được, cắt và dựng áo chả khác áo trấn thủ.

Dê!

Xe tăng
Thợ nó lười lắm. Em may từ xưa rồi.
Half canvassed chưa hẳn đã là điều không hay. Nếu cắt tốt thì áo nhẹ mà vẫn đạt yêu cầu, cost save.
Cái này nên xét ý thích từng thời điểm và loại vải nữa.
Thợ già dựng thì có kỹ thuật nhưng mà style thì không đào tạo được, cắt và dựng áo chả khác áo trấn thủ.
Thợ tay nghê cao thêm 1 phụ nữa làm cật lực 1,5 ngày dựng xong một bộ full. Full hết thì cụ vần vò thoải mái cái áo vẫn ngon, nhược điểm của mấy bác già là không được fashion lắm

gloglo

Xe hơi
Đúng là Hoàng Sài Gòn, em gõ nhầm. Em cũng mới tìm hiểu nên cũng chưa biết nhiều lắm để mà trao đổi kĩ, chủ yếu là độ dài của áo, may mấy cúc, độ rộng ống quần .. Mà cụ may thì hôm fitting với hôm nhận đồ có cách xa nhau ko ạ? E đc hẹn fitting trc ngày giao hàng có 2 hôm.

doomsday

Xe tải
Đúng là Hoàng Sài Gòn, em gõ nhầm. Em cũng mới tìm hiểu nên cũng chưa biết nhiều lắm để mà trao đổi kĩ, chủ yếu là độ dài của áo, may mấy cúc, độ rộng ống quần .. Mà cụ may thì hôm fitting với hôm nhận đồ có cách xa nhau ko ạ? E đc hẹn fitting trc ngày giao hàng có 2 hôm.
Em thì đợt may là 2 tuần. Cụ đừng nên lo lắng quá với thời gian. Thợ nó làm không đúng ý thì cứ bắt sửa lại cho đạt thì thôi.
Suit không giống như quần đâu, còn phải sửa chán.
Ngay cả quần em may thì em cũng phải pilot vài hiệu nhỏ để xem khả năng và độ nhiệt tình thế nào rồi em mới stick with.
Quan điểm cá nhân của em luôn cho rằng với bộ đầu tiên rất khó hài lòng 100% được nhưng mình có thể học nhiều điều.

tuongvt

Xe buýt
Các cụ cho nhận xét về nhà may Cao triệu việt vương với, em vừa hỏi bên đó bảo công may chỉ 2,5tr 1 bộ, vậy cũng hợp lý đấy chứ