Địa chỉ lắp công tắc mát trong cốp xe

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
nó là khóa cảm ứng từ . mình fai chạm vào 1 vật quy định trước thì mới có thể đề. ví dụ như đầu dây, công tắc.. cái đấy có 20k thôi ^^
Mua ở đâu cụ nhỉ? Em ra Phố Huế mô tả mà chúng nó chả hiểu gì cứ như mình vừa ở miền núi xuống ý.

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
không có bác hay cụ nào giúp được em ạ???????

landport

Xe tăng
Của em cũng có công tắc gì gì đó mà bật thì đèn vẫn sáng, đề máy kêu nhưng không nổ. Chẳng biết là IC các cụ nhỉ?
Cái này đơn giản mà
Xe Lead còi nhà em cũng làm (tự làm) tích hợp 1 chức năng trên công tắc đèn, hắc xinhan, nút còi, pha cos vvv
Có vụ xe spacy phải bóp phanh trái 3 lần, phanh phải 2 lần, bấm cả còi và nút đề mới nổ, quả này em chưa nghiên cứu dc

xebonbon

Xe tải
Cái này đơn giản mà
Xe Lead còi nhà em cũng làm (tự làm) tích hợp 1 chức năng trên công tắc đèn, hắc xinhan, nút còi, pha cos vvv
Có vụ xe spacy phải bóp phanh trái 3 lần, phanh phải 2 lần, bấm cả còi và nút đề mới nổ, quả này em chưa nghiên cứu dc
tích hợp vào 1 mạch đóng nào đó thì đơn giản, cụ nào mò mẫm thì cũng sẽ làm được thôi, kiểu như xe ga thì phải bóp phanh mới đề được đó giờ mình chuyển sang đóng mạch ở bộ phận khác.
Còn nếu làm hệ thống nhiều mạch đóng, mở theo 1 lập trình ( như cụ trên quote) thì phải có tí kiến thức về lập trình, bảng mạch sẽ làm được thôi. Cơ mà cháu nghĩ làm cách này cũng không thực tế lắm, chủ xe chắc cũng mệt mà cho ai mượn xe cũng phải giải thích, chắc gì ai nhớ ngay được ;)) Theo cháu tốt nhất vẫn là khóa móng ngựa, hơn 100k (không dùng cho vào cốp) nếu để xe ở nơi không có chỗ gửi, tất nhiên có chỗ gửi thì ngại gì vài nghìn mà lại yên tâm cụ ạ!

$µnrise

Xe hơi
Em có ông bạn đi Way anpha(Way anpha thôi nhé) mượn xe đi mà chả biết nổ máy kiểu gì.Hóa ra xe cần phải bóp phanh trước + sau + xi nhan sang bên phải thì mới đề được.các cụ thử làm như thế xem

dr paul

Xe máy
Website
otofun.net
Em có ông bạn đi Way anpha(Way anpha thôi nhé) mượn xe đi mà chả biết nổ máy kiểu gì.Hóa ra xe cần phải bóp phanh trước + sau + xi nhan sang bên phải thì mới đề được.các cụ thử làm như thế xem
Phức tạp quá. Chỉ cần bóp phanh + còi thì mới đề được là ổn. Vì thằng ăn căp nao mà lại đi bấm coì thì hoá ra lậy ông tôi ở bụi này à? :D