[Funland] Đĩa Cd nghe nhạc

hd-vt

Xe container
Chỉ cần suy nghĩ một chút, nghịch chút...cặp loa đã khác hẳn, như loa khác, bộ dàn nhà mình đáng yêu hẳn lên, cụ đã thấy tác dụng của nghịch chưa, cụ cứ chê em là hay nghịch ngợm, giờ thì thấy nghịch cũng hay phết nhể, hehe...
Trong bộ dàn, nghịch loa ra kết quả ngay, hay dở em chưa bàn nhé. Thùng zin hãng thì không nên đục khoét, củ loa thì vô tư...Nó cũng máu lang chạ lắm.
Em sẽ tìm củ FC, đóng OB kiểu cụ, món này em nghe hợp. Em chê cụ bao giờ, em cũng không nghịch á. Không thấy avatar của em à....Người ta hay bẩu nghịch như.....gì ấy nhỉ hehe.

hd-vt

Xe container
Chuông ĐH nhà cụ hình như bị sai :)
Ôi đúng rồi cụ Tý ơi, giờ mới vào xem clip thì cả phần nhạc và điểm giờ đều sai. Em đoán bừa là phần nhạc thì củ gai đặt sai gai. Phần điểm giờ thì bị thay gông không đúng nốt.

trauxanh

Xe lăn
Em pót đoạn test OB (thực ra hôm trước có 2 đoạn rồi, mà tắt đèn ấy ạ).
Đoạn này nghe lại thấy 2 thứ ảnh hưởng:
Một là có ù nền tương đối khó chịu do em quên không tắt máy lọc không khí.
Hai là qua pad thu và phát lại, thấy nhẹ và lạnh hơn nghe thực chút. Nghe bên ngoài thấy trầm ấm hơn...
Nhưng mời các cụ thẩm nhé:

chuot08

Xe lăn
Chuông ĐH nhà cụ hình như bị sai :)
Ôi đúng rồi cụ Tý ơi, giờ mới vào xem clip thì cả phần nhạc và điểm giờ đều sai. Em đoán bừa là phần nhạc thì củ gai đặt sai gai. Phần điểm giờ thì bị thay gông không đúng nốt.
2 con này đều 8 búa 8 gông, gõ bản West quen thuộc; có thể do em ko quay từ đầu, bị thiếu mấy nốt nên nghe nó khác! :D

trauxanh

Xe lăn
Ô, up clip không được nhể, em thử lại phát xem sao:

trauxanh

Xe lăn
Thôi lại giống chuot08 rồi, không up được.

Gato2009

Xe điện
Trong bộ dàn, nghịch loa ra kết quả ngay, hay dở em chưa bàn nhé. Thùng zin hãng thì không nên đục khoét, củ loa thì vô tư...Nó cũng máu lang chạ lắm.
Em sẽ tìm củ FC, đóng OB kiểu cụ, món này em nghe hợp. Em chê cụ bao giờ, em cũng không nghịch á. Không thấy avatar của em à....Người ta hay bẩu nghịch như.....gì ấy nhỉ hehe.
Uầy, em nhầm trích còm của cụ, sory cụ, là em bảo cụ trauxanh ý, cụ ý chê em nghịch ah, cơ mà theo em cụ nghe thử FC trước đã, thấy đáng nghịch thì hãng nghịch ko lại ốm đòn của ngan già đấy.l, hehe...

trauxanh

Xe lăn
Uầy, em nhầm trích còm của cụ, sory cụ, là em bảo cụ trauxanh ý, cụ ý chê em nghịch ah, cơ mà theo em cụ nghe thử FC trước đã, thấy đáng nghịch thì hãng nghịch ko lại ốm đòn của ngan già đấy.l, hehe...
Nghịch quá làm em nghịch theo, mệt mệt là...
Em đang sắp xếp lại không gian cho nó hạp feng shui, gẫy cả lưng đây. :D

chuot08

Xe lăn
Ơ, sao chú biết là thu clip Leonard Cohen?
Hehe! Hôm trước em để quên cái máy ghi âm! :D
Mai lại được, hoặc anh vào youtube bấm nút xuất bản. Clip của em up hôm trước ở trang trước giờ lại xem được!

hd-vt

Xe container
2 con này đều 8 búa 8 gông, gõ bản West quen thuộc; có thể do em ko quay từ đầu, bị thiếu mấy nốt nên nghe nó khác! :D
Em nghe lại thì cái đồng hồ đầu tiên phần nhạc gõ đoạn đầu nghe lạ, hai phần sau ok. Bài này nó gõ rõ ràng nhát một đều đều. Phần điểm giờ nghe lại, lại thấy ok hehe.
Đồng hồ nhà cụ ảo diệu, khi chơi nhạc còn có cả khói uốn lượn phụ họa như trên phim Tây du ký. Gặp con Ngan nhà em là ốm đòn hehe.

chuot08

Xe lăn
Em nghe lại thì cái đồng hồ đầu tiên phần nhạc gõ đoạn đầu nghe lạ, hai phần sau ok. Bài này nó gõ rõ ràng nhát một đều đều. Phần điểm giờ nghe lại, lại thấy ok hehe.
Đồng hồ nhà cụ ảo diệu, khi chơi nhạc còn có cả khói uốn lượn phụ họa như trên phim Tây du ký. Gặp con Ngan nhà em là ốm đòn hehe.
Em ghi thiếu đoạn đầu con đấy. Lúc đấy chính là điểm giờ chuyển sang 1/1/2018 nên nghe nó cũng khác :D Cái món này nghe chuông cũng rất mộc; thùng bè thùng dài như loa đài mà chả có ván hở! ;)
Ngan nhà em thì cứ doạ tiết canh là vào ổ! :P

chuot08

Xe lăn
Em up lại clip, bản I don't hurt anymore của Ernie Ford, nguồn lossless chơi qua Airport Express, amply EL84PP.
Tiếng tích tắc nghe mãi cũng quen, giờ thiếu mất hay! :P

trauxanh

Xe lăn
Lại nhớ Tết, và...đám cưới :D

trauxanh

Xe lăn
Thế quái nào mà mèo mù lại vớ cá rán?
Dựng bừa một cặp OB với đôi củ loa cũ mà chả bị mất cái gì, chỉ được thêm.
Làm tí cối với OB xem cậu mợ trình diễn :D

Gato2009

Xe điện
Thế quái nào mà mèo mù lại vớ cá rán?
Dựng bừa một cặp OB với đôi củ loa cũ mà chả bị mất cái gì, chỉ được thêm.
Làm tí cối với OB xem cậu mợ trình diễn :D
Chúc mừng cụ, cụ đã đạt đến cảnh giới gần...niết bàn rồi hehe..., bây giờ thì muốn hay hơn nữa mà ko mất xu nào nữa thì cụ phải tập cho cơ tay nó to to tí để bê, dịch chuyển đồ, cụ phải nghe thật kỹ, nghe những bản nào mà có tiếng bass khó đánh hay để test, rồi sau đó là bê, dịch chuyển, chổng phao câu lên để căn chỉnh, tai dựng ngược lên như Ber...gie để nghe, bởi bây giờ nó đã gần đến mức hay tối đa rồi lên đòi hỏi phải như thế đấy cụ, à xuýt quên, cụ phải đàu tư thên xiền để tiêu tán âm..ôi lại xiền rồi...=))

trauxanh

Xe lăn
Chúc mừng cụ, cụ đã đạt đến cảnh giới gần...niết bàn rồi hehe..., bây giờ thì muốn hay hơn nữa mà ko mất xu nào nữa thì cụ phải tập cho cơ tay nó to to tí để bê, dịch chuyển đồ, cụ phải nghe thật kỹ, nghe những bản nào mà có tiếng bass khó đánh hay để test, rồi sau đó là bê, dịch chuyển, chổng phao câu lên để căn chỉnh, tai dựng ngược lên như Ber...gie để nghe, bởi bây giờ nó đã gần đến mức hay tối đa rồi lên đòi hỏi phải như thế đấy cụ, à xuýt quên, cụ phải đàu tư thên xiền để tiêu tán âm..ôi lại xiền rồi...=))
Vâng vâng!
Tối qua bê vác dịch chuyển, có thằng cu em và cả Gấu nữa...hò dô ta...
Đánh giá riêng của bản thân em, với các dòng nhạc em nghe, thì rất ổn, mọi thứ đều được nâng lên tương đối. Em rất ngạc nhiên là được kết quả bass tốt, còn nếu thử với bass piano thì em chưa thử xem sao...
Em đang cố gắng dùng các món trang âm tự nhiên như rèm và thảm lông, sau loa cũng đặt 2 bộ lông rồi, thấy ổn.
Khi nào nâng lever xài cổ điển nhiều thì sẽ tính đến đặt tiêu âm sau loa, còn tán âm đang tính khử cái mặt ti vi bác ạ.
Nhìn chung thoả mãn, và tính em thì bác biết rồi, từ từ cho chắc ạ.
Mà bác thấy em may không, làm phát rồi chỉ phải chỉnh chọt tí thôi, hợp tính lười. :))