[HĐCĐ] Đi Yên Tử đầu năm.

kauto1912

Xe tăng
Lô CC2, KĐT Thành Phố Giao Lưu, Q. Bắc Từ Liêm, HN
Cứ tầm 5h chiều là cực vắng rồi cụ, đường thênh thang tiến bước, phải cái nếu cụ đi cáp treo thì khả năng chờ 30-60 phút mới có 1 lần di chuyển là bình thường vì họ phải chờ gom khách
Dạ em đang định mai đi Chùa Cái Bầu, khi về kết hợp Yên Tử luôn ạ. Nhưng ngại nhất là đi chùa đông thì hơi vất vả cụ ạ :( Cũng dự tính chiều mai tầm 5h là em về tới Yên Tử rồi ạ.

• Vodka
Reactions: j23

Tuancap

Xe buýt
Liệu đi Yên Tử chiều tối có vắng hơn nhiều ko cụ nhỉ :(
Cứ khoảng 4-5 giờ chiều có mặt tại Yên Tử . Một mình một đường , lễ thoải mái khỏi phải chen với ai .
cáp chạy liên tục đến khi hết người nhé . Chứ không phải đợi gom khách như cụ kia nghĩ đâu .
Cụ cầm theo cái đèn pin phòng lúc xuống cho trẻ nhỏ thôi .
Nhà mình nhiều năm đi lễ như vậy rồi . Còn dc các sư chia cho lộc .

TheReaper

Xe tải
Vâng cám ơn cccm đã nhiệt tình góp ý, chỉ bảo, tính em cũng ngại chen chúc chỗ đông người lại đi cùng gia đình nên muốn tham khảo kĩ trước khi xuất phát.
Báo cáo là nhà em chọn đi chùa gần và vắng đầu năm để tĩnh tâm, Yên Tử xin hẹn dịp khác.
Mồng 2 em đi chỗ này, đố cccm thông thái là đâu 🤓
Xời em cũng đi chùa gần, đặt grab đi đến đỡ phải tìm chỗ đỗ xe. Nhẹ nhàng tình cảm.

xedaprach

Xe điện
Cứ khoảng 4-5 giờ chiều có mặt tại Yên Tử . Một mình một đường , lễ thoải mái khỏi phải chen với ai .
cáp chạy liên tục đến khi hết người nhé . Chứ không phải đợi gom khách như cụ kia nghĩ đâu .
Cụ cầm theo cái đèn pin phòng lúc xuống cho trẻ nhỏ thôi .
Nhà mình nhiều năm đi lễ như vậy rồi . Còn dc các sư chia cho lộc .
Đi muộn thì vắng thật nhưng ko ngắm đc cảnh, nhà em muốn cho F1 đi thăm thú chứ không chỉ mục đích lễ bái không.
Cụ cho em hỏi trong năm thì đi thời gian nào vắng vẻ mà ngắm cảnh được ah?

j23

Xe container
Đi muộn thì vắng thật nhưng ko ngắm đc cảnh, nhà em muốn cho F1 đi thăm thú chứ không chỉ mục đích lễ bái không.
Cụ cho em hỏi trong năm thì đi thời gian nào vắng vẻ mà ngắm cảnh được ah?
Yên Tử chỉ đông trong tháng 1, tháng 2 tháng 3 âm còn hội nhưng vắng nhiều rồi, em từng đi lễ Yên Tử hơn 10 năm, đầu năm và cuối năm, cả leo bộ full trong 5 năm đầu và những năm đầu sau đó yếu và lười thì cáp treo full, em từng đi cả mùa lễ hội chính (trước rằm tháng giêng) và mùa hè, thì ngoài tháng 1 thì cụ đi lúc nào cũng vắng, cứ ngoài mùa lễ hội kể trên thì cực vắng, cụ đi trái mùa thì nên hỏi trước nhé vì nhiều hôm ko có khách/siêu vắng thì cáp ko chạy đâu, bên đó vào tháng hè thì họ hay có khách du lịch nhất là bọn Hàn, đặt theo tour từ trước thì vắng khách vãng lai đến mấy thì cáp nó cũng phải phục vụ team đó.
Vụ cáp cụ đừng chủ quan nhé, kẻo đi bộ đấy, Yên Tử em đi rất hiều lần, ngoài ra em từng có liên quan vì ngành viễn thông, nên khá rành vụ cáp vận hành

xedaprach

Xe điện
Yên Tử chỉ đông trong tháng 1, tháng 2 tháng 3 âm còn hội nhưng vắng nhiều rồi, em từng đi lễ Yên Tử hơn 10 năm, đầu năm và cuối năm, cả leo bộ full trong 5 năm đầu và những năm đầu sau đó yếu và lười thì cáp treo full, em từng đi cả mùa lễ hội chính (trước rằm tháng giêng) và mùa hè, thì ngoài tháng 1 thì cụ đi lúc nào cũng vắng, cứ ngoài mùa lễ hội kể trên thì cực vắng, cụ đi trái mùa thì nên hỏi trước nhé vì nhiều hôm ko có khách/siêu vắng thì cáp ko chạy đâu, bên đó vào tháng hè thì họ hay có khách du lịch nhất là bọn Hàn, đặt theo tour từ trước thì vắng khách vãng lai đến mấy thì cáp nó cũng phải phục vụ team đó.
Vụ cáp cụ đừng chủ quan nhé, kẻo đi bộ đấy, Yên Tử em đi rất hiều lần, ngoài ra em từng có liên quan vì ngành viễn thông, nên khá rành vụ cáp vận hành
Dạ em cám ơn cụ nhiều, vậy chắc em cân nhắc bỏ tháng giêng ra thôi ah.

CXP

Xe buýt
Vâng cám ơn cccm đã nhiệt tình góp ý, chỉ bảo, tính em cũng ngại chen chúc chỗ đông người lại đi cùng gia đình nên muốn tham khảo kĩ trước khi xuất phát.
Báo cáo là nhà em chọn đi chùa gần và vắng đầu năm để tĩnh tâm, Yên Tử xin hẹn dịp khác.
Mồng 2 em đi chỗ này, đố cccm thông thái là đâu 🤓
Phải Cổ Loa không cụ?