Đi Xuyên Việt bằng đường Hồ Chí Minh

gl1600

Xe điện
Khách sạn này sạch đẹp nhưng không nằm trên đường 1. Đến chợ ĐÔng Hà cụ phải rẽ vào.Nếu cụ chỉ ghé dừng chân thì có thể ở Phụng Hoàng 2 nằm ngay trên đường 1, vừa qua cầu vượt Lao Bảo tí, bên tay phải thuận chiều đi. Nếu cụ đi từ đường HCM ra thị trấn Cam Lộ về ĐÔng Hà thì có thể nghỉ tại Đông Trường Sơn nữa.

Em thấy từ HN _ Đà Nẵng cụ đi đường 1 là hay hơn, đường HCM dù có vắng thời gian đi vẫn bằng đường 1 vì xa hơn. Mà cái cụ cần là thời gian vào ăn cưới, quan trọng hơn việc ngắm cảnh. Cụ lái cứng rồi lăn tăn gì cái chuyện bắn tốc độ. Sáng 10/3, cụ đi từ Hải Dương thì tầm 11h đêm vào tới Đà Nẵng, nghỉ ngơi sáng sau tít thì chậm lắm là tối 11/3 cụ ở Daklak theo đúng lịch trình rồi. Em Không rõ đoạn từ Pleiku lên Buôn Mê THuột đã sửa đường xong chưa? Năm 2007 bọn em chạy thì đường vẫn tốt , chạy từ Pleiku sang Buôn Mê Thuột có 2h40'

Chỉnh sửa cuối:

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Ngày thứ 2 xuất phát từ Đông Hà cụ nhớ chạy càng sớm càng tốt nhé. Đừng chạy muộn như em đi qua đèo Lò Xo tối khổ lắm (dừng lại thắp hương chỉ sợ bị cướp).

Hôm trước em nghỉ ở cái khách sạn gì đó ngay QL1A, thấy xe đỗ chật hết sân. Phòng thì rộng nhưng ẩm mốc.

Ở Pleiku có KS Pleiku nghỉ lại cũng được. Thẳng ngay đường chéo mặt KS Pleiku đi một đoạn có quán ăn khá ngon. Tên thì em quên béng rồi.

Danh sách nhà hàng http://www.dulichvn.org.vn/index.php?category=4015&itemid=632

Nếu em nhớ không nhầm thì là Lâm Viên ở 100 Phan Đình Phùng (bên tay phải đường, chỗ đấy hơi dốc lên thì phải). Vào đấy thử hỏi đồ rừng xem, có món dím cũng hay.

Mỗi một CM lại thêm một thông tiin hữu ích :-bd
Em mời rượu tất cả các cụ nhớ (b)

Nhân đây em hỏi: có cụ nào máu đi với em không :))
Đáng lẽ có 2 tài xế nhưng phút chót ông anh họ vợ em bận, vậy là có mình em làm tài xế. Nhạc phụ trưởng đoàn và ông chú của gấu phó đoàn :P
Cụ nào có điều kiện đi cùng thì vui quá :)

bachkhoak40

Xe điện
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ, cụ đi một mình em nghĩ hơi mệt đấy, hai người thay nhau lái thì mới đi liên tục được.

memondeo

Xe tải
Pleiku ăn uống khá ngon bác ạ, nếu bác và gia đình muốn ăn ngon thì ghé NGỌC LÂM, Thiên Thanh, còn muốn ăn cá sông thì LỘC VỪNG, gà nướng cơm lam thì CÂY KƠNIA .....các quán này chỉ loanh quanh phố thôi, em sẽ mời bác caefe THU HÀ buổi sáng nhé, bác sẽ thấy caffe vĩa hè PK ngon thế nào nhé!! và bác thưởng thức Phở Khô Gia lai ngon như thế nào, Em đợi tin bác đến Pleiku

9Dragon

Xe tăng
Đi đường Hồ Chí Minh, Cụ lưu ý tuân thủ tốc độ và tránh bẫy đè vạch của xxx Hoa Thanh Táo (Thanh Hóa). Ví dụ:
- Sử dụng xe biển trắng (hoặc xe cải tiến quay ngang) đỗ bên phải chiều mình đi nhưng họ căn chỉnh sao cho mình muốn vượt được cái chướng ngại vật này thì sẽ phải đè vạch vàng giữa đường, có xxx nấp cạnh đó chụp ảnh và báo cho đồng đội phục bắt kiếm xèng;- Dùng xe ô tô biển trắng đi bên phải và đột ngột vượt phải chèn đầu xe Cụ, theo phản xạ Cụ đánh lái sáng trái để tránh, kết quả: đè vạch liền và xxx gọi Cụ vào làm của Cụ hơn 1tr (có gọi thằng chim mồi nhưng ko phạt).
Trí tuệ và ĐÊ TIỆN phết.
Chuẩn , có bác tài chỗ em cũng dính vở này .
Em cũng đang tính chạy từ HN đến Huế bằng đường HCM mà chưa biết lộ trình thế nào đây
BÁc nào thông thuộc chỉ em cái nhé

9Dragon

Xe tăng
EM đang đang tính chạy đường QL 21 qua Tế Tiêu rồi vào đường HCM
Hoặc là chạy đến Phủ lý rồi đi tắt sang đường HCM

EM khởi hành từ LInh Đàm- Đại Kim, vậy đi đường nào thì tiện hơn ah
Thanks all

Thưa các cụ!
Em đã hoàn thành chuyến đi trong 9 ngày, vượt qua 3.168km với rất nhiều cảm xúc.

Với tất cả sự trân trọng của mình, em xin cám ơn tất cả các cụ đã hướng dẫn em chu đáo để em hoàn thành tốt đẹp chuyến đi.
Em đi theo cũng đường mà cụ Giao Thông, cụ sgb345 đã chỉ dẫn, trong suốt chuyến đi em nhận được sự động viên của rất nhiều OFers, của anh em OF Hải Dương và các cụ Khải CT Hà Giang, cụ Hưng CT Thái Nguyên và đặc biệt là cụ Minh memondeo luôn theo sát chuyến đi của em, hướng dẫn tỉ mỉ các cung đường.

Mời các cụ qua bên này để xem và chia sẻ chuyến đi của em

homthurac

Xe tăng
Cục gạch của em có số này cụ ạ. 0935296999 Em tên Minh, bác đến Pleiku em sẽ mời bác caffe nhé!!
Em đang nghiên cứu cung này cho mùa hè tới, nghe nói xxx gian bỗng dưng thấy nản. Liệu có khi nào mình không vi phạm tốc độ mà nó vu oan không cụ?

BINH MINH 07

Xe điện
Em đang nghiên cứu cung này cho mùa hè tới, nghe nói xxx gian bỗng dưng thấy nản. Liệu có khi nào mình không vi phạm tốc độ mà nó vu oan không cụ?
Cụ cứ yên tâm, xxx ở đây chỉ bằng 1/20 đường 1A thôi, em đi 10 chuyến thì may ra gặp một chặng có xxx, giờ thời đại nào rồi mà đòi vặt láo, không có chứng cứ thì nghỉ cho khỏe nhé !
Ôi cái cảm giác chạy giữa rừng già toàn cây cối với mình ta thật tuyệt.

homthurac

Xe tăng
Cụ cứ yên tâm, xxx ở đây chỉ bằng 1/20 đường 1A thôi, em đi 10 chuyến thì may ra gặp một chặng có xxx, giờ thời đại nào rồi mà đòi vặt láo, không có chứng cứ thì nghỉ cho khỏe nhé !
Ôi cái cảm giác chạy giữa rừng già toàn cây cối với mình ta thật tuyệt.
Cảm ơn cụ! Em rất ngại va chạm với xxx, đôi khi nghĩ chính xxx là những tên tội đồ giết chết ngành du lịch địa phương vì em hoàn toàn có thể đổi hướng vì nó. :D

DongNgan

Đi bộ
Các bạn cho mình hỏi:
- Mình dùng Vietbando để tìm đường đi. Nhưng mình muốn đi đường Hồ Chí Minh nhiều nhất có thể từ Sài Gòn ra Hà Nội. Nhưng Vietbando chỉ cho đi đường HCM đến hết điểm cầu Khe Điêng rồi phải rẽ vào QL14B, rồi QL1 các kiểu. Các bạn giúp mình bản đồ chỉ đường đi đường HCM từ SG-HN với, như Vietbando chỉ rất chi tiết rồi mà chưa theo ý mình. Các bạn có thể có những từ khóa để tìm trên Vietbando giúp mình và cho mình xinh cái link kết quả được không?
- Đi đường mà xe bị hỏng các bạn có lời khuyên gì cho đỡ cực nhất?
- Những gì mình nên lưu ý suốt đường đi?
Cám ơn các bạn nhiều.

tranquang83

Xe điện
Các bạn cho mình hỏi:
- Mình dùng Vietbando để tìm đường đi. Nhưng mình muốn đi đường Hồ Chí Minh nhiều nhất có thể từ Sài Gòn ra Hà Nội. Nhưng Vietbando chỉ cho đi đường HCM đến hết điểm cầu Khe Điêng rồi phải rẽ vào QL14B, rồi QL1 các kiểu. Các bạn giúp mình bản đồ chỉ đường đi đường HCM từ SG-HN với, như Vietbando chỉ rất chi tiết rồi mà chưa theo ý mình. Các bạn có thể có những từ khóa để tìm trên Vietbando giúp mình và cho mình xinh cái link kết quả được không?
- Đi đường mà xe bị hỏng các bạn có lời khuyên gì cho đỡ cực nhất?
- Những gì mình nên lưu ý suốt đường đi?
Cám ơn các bạn nhiều.
Bạn có thể tham khảo bài viết này

khoailangsung0

Xe đạp
Hóng...tui sắp đi nên đang dò thông tin, các bạn giúp thêm link rất cắm ơn !!!