Đi xuyên nửa việt từ ngày 2 tết

vo-danh

Xe buýt
Chào các cụ mợ,

Nhà em có dự định đi xuyên nửa việt từ ngày 2 tết, tổng thời gian em có khoảng 8 ngày.
Em định ngày đầu đi tới đồng hới, hôm sau đ đà Nẵng, nghỉ đó khoảng 1 hôm, 1 hôm tới hội an. Tuy nhiên những ngày tiếp theo e chưa biết đi đâu. E ko muốn đi Huế vì đã đi nhiều lần rồi ạ.

Các cụ tư vấn giúp em với ạ. cám ơn các cụ mợ.

homthurac

Xe tăng
Chào các cụ mợ,

Nhà em có dự định đi xuyên nửa việt từ ngày 2 tết, tổng thời gian em có khoảng 8 ngày.
Em định ngày đầu đi tới đồng hới, hôm sau đ đà Nẵng, nghỉ đó khoảng 1 hôm, 1 hôm tới hội an. Tuy nhiên những ngày tiếp theo e chưa biết đi đâu. E ko muốn đi Huế vì đã đi nhiều lần rồi ạ.

Theo em cụ nên ở ĐN với HA là 1 ngày thôi, ban ngày ở ĐN đêm đi HA, sau đó cụ đi Quy Nhơn chơi, rồi đi Tuy Hoà sau đó tính về HN là vừa.

manchester6868

Xe tăng
Chào các cụ mợ,

vô tư thời gian Cụ à. Nếu cụ giành Hội An và Đà Nẵng 1 ngày rưỡi và có sức khỏe thì táng thêm cung Đà Lạt hoặc Cung Tây Nguyên ....
Nhà em lướt nhanh cho Cụ 1 Cung và lộ trình nhé:

1/. Hà Nội - Đông Hà sáng sớm hôm sau dậy phi Đà Nẵng.

2/. Đà nẵng rồi Hội An

3/. Đi sớm từ Hội An đi nha trang

4-5/. nha trang đà lạt

6/. trưa từ đà lạt về đến đại lãnh

7/. dậy sớm đón bình minh cực đông về hà nội .... trên đường rẽ qua gềnh đá đĩa, eo gió ...

8/. ngủ nghỉ tùy chỗ lai rai về hà nội

Zuna

Xe hơi
8 ngày mà đc nửa việt thì ít quá

phamkynam

Xe buýt
Cụ đi chơi đà nẵng và hội an thôi, 8 ngày mà đi thế thì chếc in à

vo-danh

Xe buýt
Theo em cụ nên ở ĐN với HA là 1 ngày thôi, ban ngày ở ĐN đêm đi HA, sau đó cụ đi Quy Nhơn chơi, rồi đi Tuy Hoà sau đó tính về HN là vừa.
Cám ơn cụ, để e nghiên cứu thêm

vo-danh

Xe buýt
vô tư thời gian Cụ à. Nếu cụ giành Hội An và Đà Nẵng 1 ngày rưỡi và có sức khỏe thì táng thêm cung Đà Lạt hoặc Cung Tây Nguyên ....
Nhà em lướt nhanh cho Cụ 1 Cung và lộ trình nhé:

1/. Hà Nội - Đông Hà sáng sớm hôm sau dậy phi Đà Nẵng.

2/. Đà nẵng rồi Hội An

3/. Đi sớm từ Hội An đi nha trang

4-5/. nha trang đà lạt

6/. trưa từ đà lạt về đến đại lãnh

7/. dậy sớm đón bình minh cực đông về hà nội .... trên đường rẽ qua gềnh đá đĩa, eo gió ...

8/. ngủ nghỉ tùy chỗ lai rai về hà nội
Cám ơn cụ thông tin chi tiết, em sợ chạy như thế này thì hơi vất vì nhà có trẻ em ạ. Để em đong kếm km xem hợp lý ko ạ. Đội ơn cụ.

tunguyen146

Xe hơi
nhà em cũng đang ngâm cứu để đi giống nhà cụ,dưng mà mồng 10 quay ra chỉ sợ tắc đường

puzo

Xe hơi
Cụ đi về làm review để sang năm nhà em ngâm cứu nhé!

xekhongphanhtay

Xe hơi
Chào các cụ mợ,

Theo e lúc đi cụ cứ đường HCM mà quất, nghỉ tại Đồng Hới rồi chạy tiếp Bình Định Phú Yên rồi quay ra thưởng lịch các địa danh bằng đường 1

Tu Michel

Xe tải
Chúc cụ có chuyến đi đẹp. E cũng mong muốn có 1 chuyến như thế nhưng chưa bố trí được.

Caruli

Xe đạp
Nhà cụ có trẻ con đi theo, nên ở lại Đà Nẵng ít nhất 2 ngày cho nó đi chơi loanh quanh (công viên vườn hoa Bạch Đằng/Phạm Văn Đồng/Cầu Rồng, Helio, Asia park, ngắm biển, chùa Linh Ứng, Bà Nà, .... vô số điểm để đi cụ ạ. Xong xuôi đâu vào đấy e nghĩ cụ nên chéc in thêm cú Đà Lạt/Nha Trang nữa là ngon!

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
em định chạy đến Huế:
Ngày mùng 2 chạy QB, ngủ nghỉ QB
Chiều mùng 3 chạy Huế, chơi huế đêm mùng 3 sáng mùng 4
Chiều mùng 4 chạy ra QB, ngủ QB tối mùng 4.
Sáng mùng 5 về HN :)
đang sắp xếp k0 biết có đi được k0 :)

Chibeo

Xe tải
Phải nghỉ lại vài ngày thì mới cảm nhận hương vị Tết địa phương cụ ạ. Chúc cụ có chuyến du lịch đầu năm vui vẻ.

zoom2

Xe tải
Chào các cụ mợ,

Cụ có 8 ngày đi đến Đà Nẵng là vừa đẹp rồi, có trẻ con đừng tham check-in ngày nào cũng cầm vô lăng.
Năm ngoái em cũng cho gia đình đi cung này trong 8 ngày, cụ có thể tham khảo

Ngày 0: Hà Nội - Vinh : chiều đi, tối đến nơi
Ngày 1: Vinh - Huế/Đà Nẵng: nếu khoẻ thì bỏ qua Huế vào thẳng Đà Nẵng
Ngày 2-3-4: Huế - Đà Nẵng / Hội An
Ngày 5-6: Đà Nẵng - Đồng Hới
Ngày 6-7: Đồng Hới - Sầm Sơn/Ninh Bình
Ngày 8: về Hà Nội

Điểm chơi tham quan thì tùy sở thích của gia đình cụ, nhưng nếu là em thì thời gian Tết cụ nên đi vùng núi Tây Bắc mùa xuân đẹp hơn nhiều, cung Hà Nội - Đà Nẵng nên đi vào thời gian nóng có thể tắm biển được thì phù hợp hơn.

vo-danh

Xe buýt
Cụ có 8 ngày đi đến Đà Nẵng là vừa đẹp rồi, có trẻ con đừng tham check-in ngày nào cũng cầm vô lăng.
Năm ngoái em cũng cho gia đình đi cung này trong 8 ngày, cụ có thể tham khảo

Ngày 0: Hà Nội - Vinh : chiều đi, tối đến nơi
Ngày 1: Vinh - Huế/Đà Nẵng: nếu khoẻ thì bỏ qua Huế vào thẳng Đà Nẵng
Ngày 2-3-4: Huế - Đà Nẵng / Hội An
Ngày 5-6: Đà Nẵng - Đồng Hới
Ngày 6-7: Đồng Hới - Sầm Sơn/Ninh Bình
Ngày 8: về Hà Nội

Điểm chơi tham quan thì tùy sở thích của gia đình cụ, nhưng nếu là em thì thời gian Tết cụ nên đi vùng núi Tây Bắc mùa xuân đẹp hơn nhiều, cung Hà Nội - Đà Nẵng nên đi vào thời gian nóng có thể tắm biển được thì phù hợp hơn.
Cám ơn cụ.
Cung Tây bắc thì nên đi đâu ạ? Có có thể cho em cái draft như ở trên ko ạ? Đà nẵng thì e cũng đi mấy lần rồi. Tây bắc thì chưa. Đội ơn cụ.
Tại nhà em chưa chốt hẳn là đi đâu, có thể thay đổi , tùy tình hình ạ.

zoom2

Xe tải
Tây Bắc mùa xuân cụ có thể đi Mộc Châu, Sapa hoặc Hà Giang để ngắm hoa đào hoa mận, xem phong tục văn hóa của người vùng cao, đặc biệt là Hà Giang phong cảnh rất hùng vĩ. Đi Mộc Châu hoặc Sapa tầm 4 ngày, riêng Hà Giang đường đèo núi cụ nên đi từ 4 đến 5 ngày. Chi tiết cụ có thể tham khảo thêm, tặng cụ vài kiểu ảnh.

vo-danh

Xe buýt
Tây Bắc mùa xuân cụ có thể đi Mộc Châu, Sapa hoặc Hà Giang để ngắm hoa đào hoa mận, xem phong tục văn hóa của người vùng cao, đặc biệt là Hà Giang phong cảnh rất hùng vĩ. Đi Mộc Châu hoặc Sapa tầm 4 ngày, riêng Hà Giang đường đèo núi cụ nên đi từ 4 đến 5 ngày. Chi tiết cụ có thể tham khảo thêm, tặng cụ vài kiểu ảnh.

Cảnh đẹp quá ạ. Tuy nhiên các thành viên nhà em lại vẫn muốn đi vào miền trung hơn.
Vụ Tây bắc em để sau vậy ạ. Cám ơn cụ.

vo-danh

Xe buýt

Nhà e tới Huế vào khoảng 9:30 tối. E đi từ Hà Nội lúc 9:00.
Nhà e ko book ks ở Huế trước, gần tới Huế mới book. Nhưng ks tết có khá nhiều và giá rẻ.
Do nhà e chỉ nghỉ qua đêm đi luôn nên kiếm ks theo tiêu chí ngon bổ rẻ. Giá 300K 2 phòng 2 giường, 2 phòng 3 giường. Địa điểm rất chung tâm. Gần sông hương luôn ạ.
E gửi cái ảnh. Cụ mợ nào cần có thể qua nghỉ ở đây nhé.

vo-danh

Xe buýt

Cả khách sạn có mỗi xe em ạ. E thấy còn thừa khá nhiều phòng. Mặc dù center. Ngày tết nên e có gửi phong bao máy mắn cho e lễ tân.