[Funland] Đi xe sang cũ oai hơn xe bình thường mua mới!?

dalink

Xe điện
Đi xe mới, hạng sang: mới giàu, mới nổi
Đi xe mới hạng thường: mới có tiền
Đi xe cũ hạng sang: Giầu lâu rồi
Cụ quên những người vừa đổi xe vì xe kia già quá rồi à =))

CamrySE.VN

Xe đạp
Nói chung hiểu biết kỹ thuật và chịu khó thì chơi xe cũ được. Còn không xe cỏ dòng mới cho nhàn.

buicongchuc

Xe ba gác
Đây là hình ảnh năm 2017, khi đang trên đường xuống HP, thời tiết độ 37 độ như giờ. Em ngồi trong xe, ghế phụ mà mồ hôi vã ra như tắm. Em quay sang nói ông anh họ em: " Anh ơi em nóng, hay điều hòa hỏng?". Ông cho xe dừng gần quán trà đá, em tưởng ổng cho em nghỉ ngơi hứng gió trời. Ai dè ông ra hiệu em ngồi im đi, rồi lao ra mua chai nước, đổ vào két nước làm mát, sau đó vào xe giải thích: Máy nóng quá do cảm biến quạt không chạy... gì gì đó, không nhớ kỹ chỉ biết sau đó ngồi xe nó mát hơn hẳn. Đi được đoạn nữa ông bảo em xuống xe cho đỡ buồn ngủ. Rồi ổng lôi cái bơm lốp ra bơm cho xe.

View attachment 6281827

Em nhòm rồi tặc lưỡi khen: Anh trang bị nhiều thứ thật đấy! Rồi ông ấy cười.

Em khen vậy thôi chứ lúc đó em nản lắm, đi công việc mà cứ dừng giữa đường. Thấy sao có cái xe ô tô mà vất vả vậy, cứ vá trước vá sau. Nhớ là hồi đó ổng mua xe năm 2016, tiền chỉ đủ mua con hạng A nhưng ông bảo mua con dáng sedan dài vì thích, với đi công chuyện dễ ký đc hợp đồng, các thứ các thứ... Em không nhớ đấy là con xe gì nữa, nhưng ông nói là xe này là xe cũng tầm cỡ D.

Cho nên, em khuyên các cụ, có đủ tiền mua con hạng A hay B thì cứ quất mới mà dùng. Xe cũ mà không xem xét kỹ trước khi mua, sửa đến khổ.

Mấy con này đang giảm giá, được hãng giảm giá hẳn hoi chứ ko phải là đại lý, đăng fb 1 đằng đến tư vấn 1 kiểu nhé. Cụ mợ nào muốn mua xe thì quất. Mua mới tốt nhất!

Vang cho phát vì QC xe trá hình.

Binladen 1

Xe buýt
Em tưởng khi thiếu nc thì nó sẽ hút từ bình phụ đó vào chứ nhỉ?
Em chưa bao giờ thấy nó hút nước vào, khi hết nước người ta phải đổ nước sôi vào két trong trường hợp máy đang nóng.

CamrySE.VN

Xe đạp
Cụ sale vào tung bài, làm các cụ khác tha hồ bình

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa bao giờ thấy nó hút nước vào, khi hết nước người ta phải đổ nước sôi vào két trong trường hợp máy đang nóng.
Không biết cụ này có biết gì về kĩ thuật không chứ chém như cụ có ngày xe đang chạy lỡ vơi/hết nước mát, mở két ra đổ nước kết quả đi viện bỏng quốc gia nhé cụ!

ung_sung_tu_tai

Xe container
Không biết cụ này có biết gì về kĩ thuật không chứ chém như cụ có ngày xe đang chạy lỡ vơi/hết nước mát, mở két ra đổ nước kết quả đi viện bỏng quốc gia nhé cụ!

Tôi cũng đang định bẩu íu hiểu thằng này nghĩ gì mà bảo xe vừa dừng mà mở nắp đổ thêm nước vào bình hoặc két được.

Mệ, chỉ là cái ấm nước hoặc bình siêu tốc đang sôi mà mở nắp đổ thêm nước đã thấy khó ở mức khốn nạn rồi chứ nói gì đến hệ thống làm mát của xe

Châm vào bình nước thì ko tác dụng gì đâu cụ ạ.
Em tưởng khi thiếu nc thì nó sẽ hút từ bình phụ đó vào chứ nhỉ?
Cụ suy luận thế nào mà lại mở két nước ra châm?

avalon2017

Xe hơi
Em chả chơi. Xe hịn khung sườn nó chắc chắn, có va đập thì cũng bay cả xe chứ không bẹp rúm. Cũ tý nhưng chắc chắn chứ mấy ông hộp giấy kinh bủ mịa. Chưa có tiền đi mẹc mủng thì cũng làm con Accord Châu Âu, nặng chịch!!!
Đi xe mà lúc nào cũng nghĩ tai nạn va đập thì kiểu gì đi cũng bị tai nạn cho mà xem=))

Khanhnho

Xe buýt
Đi xe mới, hạng sang: mới giàu, mới nổi
Đi xe mới hạng thường: mới có tiền
Đi xe cũ hạng sang: Giầu lâu rồi
Đi xe mới hạng sang mới gọi là có tiền thật. Ng giàu sẵn tiền e thấy chỉ đi xe sang tầm 4-5 năm là bỏ đi lên đời version mới. Còn đi xe sang mà form cũ thường là đã hết thời (như cái xe) hoặc anh em sống mòn vì đam mê ko sợ khó sợ khổ. :))

bocuacubin

Xe hơi
ối dồi ôi, văn mẫu seeder xe này cccm. :^o

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Sang cũ hay dỏm mới cũng đều có vấn đề cả.
Nên mua con nào là do mồm sale hót thôi.
Em chọn xe sang cũ vừa đủ, khung gầm tốt đi an toàn hơn mấy thằng xe dỏm đi trời mưa nhỏ mà mái kêu bồm bộp :))

Không lái ẩu

Xe buýt
Đang ngồi nhà vs rặn mà s.hi.t nó tụt mẹ nó vào éo thể nào lôi ra đc
Đm lại còn đổ nước vào két làm mát cái là điều hòa nó mát. Loại sêu như này mà đòi đi bán xe hả

nowhereland

Xe điện
Tôi cũng đang định bẩu íu hiểu thằng này nghĩ gì mà bảo xe vừa dừng mà mở nắp đổ thêm nước vào bình hoặc két được.

Mệ, chỉ là cái ấm nước hoặc bình siêu tốc đang sôi mà mở nắp đổ thêm nước đã thấy khó ở mức khốn nạn rồi chứ nói gì đến hệ thống làm mát của xe
Thông cảm, giờ nhiều cụ trẻ có khi chưa cầm vô lăng ngày nào nhưng vào đây chém trên trời dưới biển cụ ạ.

Huyn Runi

Xe tăng
Thông cảm, giờ nhiều cụ trẻ có khi chưa cầm vô lăng ngày nào nhưng vào đây chém trên trời dưới biển cụ ạ.
đúng lúc đấy em chưa cầm vô lăng, nhưng ảnh đó em chụp thì ông ấy mở nắp capo đổ nước vào đâu? Đổ vào động cơ à bác? Em còn hỏi xem ông ấy vừa làm gì, ông nói mua nước đổ vào két nước làm mát, vì nó cạn. Chém???

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
đúng lúc đấy em chưa cầm vô lăng, nhưng ảnh đó em chụp thì ông ấy mở nắp capo đổ nước vào đâu? Đổ vào động cơ à bác? Em còn hỏi xem ông ấy vừa làm gì, ông nói mua nước đổ vào két nước làm mát, vì nó cạn. Chém???
Há há, giọng cụ trẻ này giống hệt kiểu trẻ con, mẹ cháu bảo đẻ cháu ra đằng nách nên trẻ con như cháu toàn chui từ nách ra =))

Huyn Runi

Xe tăng
Đang ngồi nhà vs rặn mà s.hi.t nó tụt mẹ nó vào éo thể nào lôi ra đc
Đm lại còn đổ nước vào két làm mát cái là điều hòa nó mát. Loại sêu như này mà đòi đi bán xe hả
[/QUOTE
long thể cụ khỏe không, cụ đã đi ị được chưa. Em không nói là vì cái két nước mát cạn mà điều hòa nóng nhé. Em có kết luận đổ nước vào cái điều hòa nó hết hỏng đâu. Lúc đó em cảm nhận như thế nào em nói y như thế. Đến giờ em vẫn không hiểu cái xe ấy hỏng chỗ nào. Nhưng đúng là khi đổ nước làm mát xong thì xe đi em cảm thấy ngồi mát hơn trước. Còn vì sao thì em không biết. Em không biết nên em ko dám cãi các cụ. =)))