[VHGT] Đi xe máy vào đường giành riêng cho ô tô bị đâm chết thì xử lý ô tô thế nào?

PICK UP

Xe tải
Thế xe 4 bánh mà đang dừng đỗ bị 2 bánh đâm vào mít thì có sao không các cụ? Chả lẽ cũng vi phạm không làm chủ tốc độ?

Moon10

Xe hơi
Nhiều lần em đi đại lộ Thăng Long cũng vậy, gặp mấy cụ già (60 - 70 gì đó) chạy bộ sang đường mà phát kinh, các cụ chân yếu mắt mờ mà cứ dập dình chạy tí lại dừng, chạy tý lại dừng .... mình phải dừng hẳn lại cho các cụ qua.
Em cực lực lên án bọn xâm lược đường gt của người khác, nhưng lưu ý các cụ là thấy thì tránh nó đi cho lành và thấy đấy là 1 phần tất yếu của VN

duongtm

Xe tăng
4B ít nhất là dính lỗi không làm chủ tốc độ rồi. Cái lỗi này rất mù mờ, yêu cầu lái xe phải làm chủ và phanh được trong bất kỳ tình huống nào. Hài vãi, cái đường cao tốc nó có 80 cây chuối, tính ra từ lúc đạp phanh đến lúc xe dừng hẳn cũng phải đến 60-70m

Luật lá như con củ c*c...

papanam

Xe đạp
Nhiều lần em đi đại lộ Thăng Long cũng vậy, gặp mấy cụ già (60 - 70 gì đó) chạy bộ sang đường mà phát kinh, các cụ chân yếu mắt mờ mà cứ dập dình chạy tí lại dừng, chạy tý lại dừng .... mình phải dừng hẳn lại cho các cụ qua.
Em cực lực lên án bọn xâm lược đường gt của người khác, nhưng lưu ý các cụ là thấy thì tránh nó đi cho lành và thấy đấy là 1 phần tất yếu của VN
Đúng là né được thì lành quá, đâm chết người ta thì dù không vi phạm cũng sẽ ân hận cả đời, có lẽ phải chờ vài thế hệ nữa thì ý thức chung mới được cải thiện dần dần ợ :-s

duongtm

Xe tăng
Đúng là né được thì lành quá, đâm chết người ta thì dù không vi phạm cũng sẽ ân hận cả đời, có lẽ phải chờ vài thế hệ nữa thì ý thức chung mới được cải thiện dần dần ợ :-s
Nếu xử lý được lỗi đi bộ sai làn và bắt đền cho oto thì chỉ cần 1 thế hệ là xong có gì đâu. Do cái luật của mình nó lởm khởm, cộng với ông xxx cứa nhăm nhe làm tiền 4B thì mới thế

thuquynh

Xe máy
haizzz đúng là luật với liếc chán v~ khổ cho 4b

elegantteam

Xe tăng
em nghĩ ko phải chỉ 1 thế hệ đâu, muốn nhanh thì phải là chế độ cơ.

skoda octovia

Xe hơi
Vấn đề em muốn hỏi là trong trường hợp này thì chế tài đối với người điều khiển 4b là thế nào, người điều khiển có phải chịu hình phạt gì trước pháp luật hay ko? Vì hiện tại việc 2b đi ẩu/sai đã tự gây tai nạn cho mình hoặc là nguyên nhân trực tiếp dẫn đến tai nạn cho 4b là rất phổ biến (ví dụ 2b đi lên cầu Thăng Long gây tai nạn cho 4b, 3 thằng khốn nạn ở Bình Dương làm con accura tanh bành hay gần đây là vụ thằng 2b đi láo làm cho anh xe khách county đâm chết 6 người ở Nam Định) mà hậu quả lại là 4b phải gánh chịu thì những tài xế 4b sẽ bị xử thế nào?
Kụ nào đã có kinh nghiệm về vụ này cho ý kiến nào

P/S: Em nghe nói (thông tin chưa đc xác nhận) là đã có người VN ở bên Sing sang đường trên đường cao tốc bị xe tông chít mà vẫn bị truy tố vì gây tai nạn, ảnh hưởng giao thông trên cao tốc!
Xe của cụ trên avatar thì em tự lao vào luôn.

buicongchuc

Xe ba gác
Nếu là em, em sẽ dừng lại đưa nạn nhân đi cấp cứu và trước khi quay lại, em gọi điện báo 113 trước. Nếu tình huống nguy hiểm vì mấy thằng trẻ trâu còn sống kia, chắc em chạy đến đồn công an gần nhất trình báo và cũng không quên gọi 113.

nameless_vnn03

Xe hơi
Số 38 Lê Thanh Nghị - Hai bà Trưng - Hà Nội
Website
namanhlaptop.vn
pháp luật VN là thế đấy các cụ ạ, nhớ lại vụ tai nạn mà xe máy của anh thiếu úy phóng nhanh vượt đèn đỏ tông vào xe của một cụ oto đang đi chậm chậm và xảy ra tai nạn... Thế mà cuối cùng người bị tông lại là người phải đền bù :D

Quân Đuôi

Xe điện
pháp luật VN là thế đấy các cụ ạ, nhớ lại vụ tai nạn mà xe máy của anh thiếu úy phóng nhanh vượt đèn đỏ tông vào xe của một cụ oto đang đi chậm chậm và xảy ra tai nạn... Thế mà cuối cùng người bị tông lại là người phải đền bù :D
XXX vượt đèn đỏ thì chuẩn rồi nhưng ô tô đi không chậm lắm đâu cụ ạ ! Không tin cụ vào gu gồ mà sợt :D

scud122

Xe tăng
Đúng là ở VN, thì gặp những trường hợp này, 4B thường bị quy lỗi k làm chủ tốc độ, làm chủ thế nào khi mà thằng đi sai luật, khiến 4B không thể đề phòng và chủ động làm chủ tốc độ các cụ nhỉ, e thấy như Thái Lan chứ k đâu xa, đường trong Tp 4B nó đóng toàn 60-80km/h, tuyệt k có ông đi bộ nào dám băng qua đường, có băng qua k đúng nơi giành cho ng đi bộ, nó tông chết còn phải đền cho 4B, Như vậy nó mới nghiêm

thangchungland

Đi bộ
Em vừa đọc được cái này http://vtc.vn/2-348734/xa-hoi/tong-chet-nguoi-tren-dai-lo-thang-long-o-to-bo-chay.htm
Theo như mô tả thì mấy thằng trẻ trâu này vừa ngu vừa sai lè mà sao giọng điệu của anh nhà báo thì có vẻ "lên án" chiếc xe gây tai nạn. Đúng ra thì mấy thằng này phải bị phạt nặng vì đã vi phạm pháp luật lại còn gây tai nạn (kể cả ông chết rồi). Bác 4b kia bỏ chạy là ko nên nhưng dừng lại ở đấy để cho mấy thằng kia nó xử hội đồng thì còn ngu hơn (phải em thì em cũng té rồi chạy đến CA gần nhất thôi)
Vậy em mạn phép hỏi các cụ trong trường hợp đấy thì nên làm gì và 4b sẽ bị xử lý thế nào?
Bỏ chạy là sai, đúng lại lo việc ma chay cho người ta là đúng mà lại được nhẹ tội.

sadec

Xe máy
*** nó,ước gì thằng ngu đi ngược chiều kia đâm vào cột điện cho dân mình được nhờ.

LeonardoDeKenji

Xe máy
Dù gì gây tai nạn cũng nên dừng lại, chạy cũng là sự thể hiện ta sai đó !!

sultan

Xe tải
Dù gì gây tai nạn cũng nên dừng lại, chạy cũng là sự thể hiện ta sai đó !!
Dừng lại cũng ko nên cụ ạ, xuống xe để giải quyết với 1 lũ trẻ trâu đang có men trong người hoặc thậm chí cả làng nó ra thì kụ còn muốn làm người tốt nữa không, nhất là trên xe kụ lại còn có cả gấu và F1? Tốt nhất là té rồi phi đến CA trình báo thôi!

stratocaster

Xe đạp
Văn hóa của ta nói chung còn thấp, đặc biệt văn hóa giao thông. Phương tiện chủ yếu là 2b; dân cứ thấy 4b là coi như giàu, có tiền. Mà có tiền tức là phải có trách nhiệm @@. Thế nên mới nảy sinh cái trò xe to đền xe bé, phép vua thua lệ làng. Ở Tây, vào đường cao tốc nó cứ vít trăm cây, chú nào đi sai luật mà chết thì gia đình phải chịu cả chi phí đền xe cho chú đi đúng luật. Nhưng ở mình thì khác. Bác kia gây tai nạn xong bỏ đi theo em là ko sai, không thì cũng ko yên thân. Nhưng quan trọng là bỏ đi đâu, bỏ trốn hay lên báo CA. Và một điều nữa em thấy tốt nhất đi xe nên có CAM hành trình :<.

Motorider

Xe đạp
Thật ra chạy là do pháp luật của ta không khuyến khích, nếu dừng lại hay đi báo CA vì tin rằng mình đúng và không chịu bất kỳ tổn thất nào thì sẽ nhiều người dừng lại hợp tác với CA và hỗ trợ gia đình người chết tuỳ theo lương tâm. Còn dừng lại để có thể bị quy vào "không làm chủ tốc độ", tổn thất tài chính mà không phải do lỗi của mình thi .........sẽ có nhiều người chạy

Mr Cute

Xe tải
Trong khi anh Khánh đứng sát vào phía lan can, anh Tính đứng phía ngoài đường cao tốc đợi đã bị một chiếc ô tô bất ngờ tông phải. Cú tông mạnh khiến anh Tính bị vỡ đầu, gẫy chân trái, tử vong tại chỗ.

Em dự là trong lúc đồng chí Khánh đứng sát vào lan can, đồng chí Tính này bất chợt nhảy ra định dọa bác tài xế lái oto một phen, không ngờ ....