[Thảo luận] Đi xe máy bị bắn tốc độ ở Vĩnh Yên

Chào các cụ, đợt cuối tuần vừa rồi cháu và đám bạn rủ nhau đi Tam Đảo chơi, lượt đi thì không có chuyện gì xảy ra, lâu rồi mới đi xa nên cháu cũng không dám làm gì manh động, từ HN đến Tam Đảo cả chỗ biển giới hạn tốc độ ở đoạn Nội Bài 40km cũng răm rắp làm theo. Ấy thế mà đến lúc về thì có biến :(
Cháu bị bắn tốc độ khi đang trên đường về, 54/40 các cụ ạ. Đúng 1 đoạn duy nhất trời mát gió nhẹ tăng tay ga là dính luôn. Lúc bị anh ấy vẫy vào cháu vẫn ngơ ngơ không biết là vẫy vào vì vấn đề gì nên cười cười hỏi "em lỗi gì anh ơi". Anh vẫy cháu kêu xuất trình giấy tờ các thứ và bảo cháu vượt quá tốc độ, cháu mới giật mình nhưng cố vớt là: a xem thế nào kiểm tra lại cho e chứ nhầm xe nào thì chết em, ông ấy lấy ngay bộ đàm gọi cho chốt bắn cháu để mô tả lại xe cháu xem có vẫy đúng người không thì bên kia bộ đàm tả chuẩn là cháu. Đến đây thì cháu chỉ còn biết ngoan đi theo các anh ấy. Có 1 điều là cháu là SV, trước giờ chưa ai kêu là sống lỗi, thái độ gì thế mà chả hiểu hôm nay thế nào lúc cháu làm việc với anh vẫy cháu thì anh bên cạnh cứ: bọn này bây giờ bố đời nhỉ. Sau đó cháu được a vẫy vào mang giấy tờ vào bàn giao cho 1 anh viết biên bản, lúc đưa giấy không quên kèm theo mấy câu kiểu nội dung đại loại là "trường hợp này đã lỗi rồi còn thích to mồm hỏi lỗi gì các thứ, ý thức bố láo"
Cháu thấy oan quá, biết là bị các anh ấy ghét là mệt nên vào cũng vẫn cư xử rất nhẹ nhàng, tỏ thái độ hối lỗi và mong được xem xét linh động tạo điều kiện thì anh ấy không cho, biên bản được lập ra và lỗi cháu là: vượt quá tốc độ quy định từ 10-20km. Giấy hẹn về CATP Vĩnh yên giải quyết. Có điều ngày vi phạm chữ anh ấy lại khó đọc quá cháu nhìn mà cứ ngờ ngợ là 20/11 hay 21/11. Nhiều khả năng là 21/11 các cụ ạ
Chuyện của cháu là như thế, cháu muốn xin ý kiến các cụ về các vấn đề sau:
1. Cháu vi phạm quá giới hạn tốc độ 14km với xe máy thì mức phạt sẽ là bao nhiêu ạ? Từ 500-1tr ứng với quá từ 10-20 -> 14km là tầm 800k hay là tính thế nào ạ, cháu cũng xác định là mất toi tháng lương part time bèo bọt sinh viên với vụ này rồi ạ
2. Cháu xem lịch thì 21/11 là vào thứ 7, nếu đúng thế thì thứ 7 cháu đến cơ quan có giải quyết cho cháu không ạ? cháu ngu ngơ không rõ cơ quan các chú ấy có làm việc thứ 7 không? CỤ NÀO TRẢ LỜI GIÚP CHÁU CÂU NÀY VỚI Ạ, CATP CÓ LÀM VIỆC VÀO THỨ 7 KHÔNG Ạ????
3. Nếu cháu muốn lấy giấy tờ sớm hơn thì cháu đến trước lịch hẹn, khoảng 17,18 các chú bên ấy có giải quyết cho cháu không ạ? Hôm nay các chú ấy lấy cả GPLX + giấy đăng ký xe của cháu luôn nên kẹt quá ạ, hỏi thì được bảo là lấy 2 cái để đảm bảo là cháu đi giải quyết đầy đủ, mà cháu thì nào có dám không giải quyết với các chú ấy đâu
4. Có cụ nào ở VP cho cháu xin luôn sdt Sở CSGT VP với ạ, cháu đọc mấy bài thì được biết có cụ bị bắt ở Vinh gọi điện hỏi được sở CSGT Nghệ An xem giấy tờ đã chuyển được đến đâu r để đi lại cho đỡ mất công. Hà Nội-Vĩnh Phúc thì không xa bằng HN-Vinh nhưng với sinh viên bọn cháu thì cũng là vấn đề khá mệt mỏi, đi về cũng phải 120km chứ không ít nên mong các cụ giúp cháu nhiệt tình với ạ. Cháu cảm ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

ngungo thien ly

Xe container
Lỗi của cụ mức phạt từ 500 - 1.000k thôi, thường là giải quyết sau 7 ngày, mà sao cụ không hỏi luôn người viết cho rõ ngày đến xử lý à

Lỗi của cụ mức phạt từ 500 - 1.000k thôi, thường là giải quyết sau 7 ngày, mà sao cụ không hỏi luôn người viết cho rõ ngày đến xử lý à

Dạ cụ cháu bị bắt lỗi to nên run quá lúc ấy không nghĩ là cần hỏi vấn đề ngày nộp phạt. Mà cháu chỉ lăn tăn mỗi cá i là thứ 7 họ có làm việc không thôi ạ. Cụ giúp cháu với. T7 họ làm thì 21 chuẩn rồi cụ ạ

ngungo thien ly

Xe container
Cụ không rõ thì để đến thứ 2 sau đấy đến giải quyết cũng được mà, lý do đến muộn thì thiếu gì phải không cụ

Bopbi_hsgs

Xe container
Nếu không có tình tiết giảm nhẹ hoặc tăng nặng thì chia đôi khung phạt từ 500k - 1000k, vậy là cụ phải nộp phạt 750k; Về nguyên tắc là chỉ được giữ 1 loại giấy tờ thôi, sao cụ lại để xxx giữ cả GPLX lẫn ĐKX vậy?

Chỉnh sửa cuối:
Nếu không có tình tiết giảm nhẹ hoặc tăng nặng thì chia đôi khung phạt từ 500k - 1000k, vậy là cụ phải nộp phạt 750k; Về nguyên tắc là chỉ được giữ 1 loại giấy tờ thôi, sao cụ lại đưa cả GPLX lẫn ĐKX vậy?
Em cảm ơn cụ, 750k là cũng đỡ cho em rồi. Em cũng biết thế nhưng các anh ây giữ em chẳng biết làm sao đòi lại cụ ạ. Giấy tờ em đưa từ lúc anh ấy đòi xuất trình có GPLX, DKX, bảo hiểm mà được trả mỗi bảo hiểm

Bopbi_hsgs

Xe container
Sinh viên thì sao không nói chuyện với xxx một cách nó "mềm mỏng" hơn để được lấy giấy tờ và đi ngay hoặc khi biết bị lập bb thì RẮN hẳn lên: yêu cầu phải có hình ảnh cụ thể CM cụ vi phạm về tốc độ (biết đâu ảnh nhầm, hình ảnh không rõ nét, biển số không rõ...hoặc "bắn mồm" mà không có hình ảnh gì cả...), kiểm tra máy đo tốc độ có đúng tiêu chuẩn không, có tem kiểm định không, tem có bị quá hạn, rách không...vv...; Tìm xem xxx có thực hiện sai điều lệnh CAND không... để bật lại (yêu cầu ghi vào biên bản hoặc làm biên bản làm việc riêng...), trong quá trình làm việc thì quay video (nói là làm tài liệu để gửi kèm theo đơn khiếu nại nhưng cho xxx hiểu sẽ tung lên mạng để "dìm hàng")

Chỉnh sửa cuối:

hunglq

Xe hơi
Cụ có yêu cầu được xem hình ảnh vi phạm không? Lại bị bắn mồm rồi

Cụ có yêu cầu được xem hình ảnh vi phạm không? Lại bị bắn mồm rồi
cháu không ạ, tâm lý là xa nhà nên không dám làm căng, có nói mấy câu thì anh ấy bảo là "cứ yên tâm đến lúc đi làm việc sẽ được xem lại đầy đủ", dính mới biết mình gà cụ ạ

Sinh viên thì sao không nói chuyện với xxx một cách nó "mềm mỏng" hơn để được lấy giấy tờ và đi ngay hoặc khi biết bị lập bb thì RẮN hẳn lên: yêu cầu phải có hình ảnh cụ thể CM cụ vi phạm về tốc độ (biết đâu ảnh nhầm, hình ảnh không rõ nét, biển số không rõ...hoặc "bắn mồm" mà không có hình ảnh gì cả...), kiểm tra máy đo tốc độ có đúng tiêu chuẩn không, có tem kiểm định không, tem có bị quá hạn, rách không...vv...; Tìm xem xxx có thực hiện sai điều lệnh CAND không... để bật lại (yêu cầu ghi vào biên bản hoặc làm biên bản làm việc riêng...), trong quá trình làm việc thì quay video (nói là làm tài liệu để gửi kèm theo đơn khiếu nại nhưng cho xxx hiểu sẽ tung lên mạng để "dìm hàng")
chuyện nó là trước khi vồ cháu thì họ vồ hụt 1 anh wave đen, đuổi theo vung dùi cui các kiểu nhưng không bắt được nên chắc cháu là thằng đen đủi thế mạng, họ mà vồ được thanh niên wave đen kia thì cũng không đến nỗi cháu dính. Lúc cháu vào kiểu như bao căm tức tất nhiên phải thải ra ấy cụ :(

lengocsontra

Xe đạp
bạn bị phạt 750K nhé. Mình cũng bị dính lỗi 10-20km.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Sinh viên thì sao không nói chuyện với xxx một cách nó "mềm mỏng" hơn để được lấy giấy tờ và đi ngay hoặc khi biết bị lập bb thì RẮN hẳn lên: yêu cầu phải có hình ảnh cụ thể CM cụ vi phạm về tốc độ (biết đâu ảnh nhầm, hình ảnh không rõ nét, biển số
không rõ...hoặc "bắn mồm"
mà không có hình ảnh gì cả...), kiểm tra máy đo tốc độ có đúng tiêu chuẩn không, có tem kiểm định không, tem có bị quá hạn, rách không...vv...; Tìm xem xxx có thực hiện sai điều lệnh
CAND không... để bật lại (yêu
cầu ghi vào biên bản hoặc làm biên bản làm việc riêng...), trong quá trình làm việc thì quay video (nói là làm tài liệu để gửi kèm theo đơn khiếu nại nhưng cho xxx hiểu sẽ tung lên
mạng để "dìm hàng")
Nó bảo mình bố láo thì căng dư này luôn cụ nhể, có điều lần đầu thì không đỡ đc, coi như bài học

hunglq

Xe hơi
cháu không ạ, tâm lý là xa nhà nên không dám làm căng, có nói mấy câu thì anh ấy bảo là "cứ yên tâm đến lúc đi làm việc sẽ được xem lại đầy đủ", dính mới biết mình gà cụ ạ
Vậy để cho chắc ăn thì khi đi làm việc yêu càu đc xem hình ảnh rồi hãy nộp phạt nhé
Mất tí học phí :)

cvnam

Xe tải
vâng cháu nhớ rồi cụ ạ, mong là ôm được giấy tờ về không phải đi lại nhiều :)
chiều nay e lên đấy làm việc đây. cụ có muốn đi cùng ko. lên đó e hỏi luôn giúp cụ xem có QĐ xử phạt chưa...

nthethang

Xe hơi
Ghê thật Em lần đầu nghe thấy CA ở đó bắn tốc độ. Ngày trước đi xe máy về nhiều mà cứ vít tẹt ga nhiều lần rồi không sao. chắc là sồ em may.

dungphp

Xe điện
Mình thì bị bắn tốc độ ở đưỡng Mễ Trì (Nam Từ Liêm, HN) rẽ phải ra Láng Hào Lạc với tốc độ 54/40, mình xin xem hình thì được xem cái hình đó, anh ấy còn bảo đấy, vị trí trước 3 vạch đấy (chưa qua biển hạn chế 40km/h). Đến biển mình hạ xuống dưới 40km/h. Mình vẫn xin và anh ý lèo nhèo 1 lúc rồi cho đi để còn thịt người khác. Nếu lập biên bản thì mình cho tèo luôn vì làm sao dám in cái ảnh 54/40 trước biển được. Các cụ bị bắn tốc độ phải để ý vị trí bị bắn đã qua biển chưa để biết đường đối đáp nhé

lehuuvy

Xe tải
xxx ở đây hay có cò đi theo