[Thảo luận] Đi xe không chính chủ đi nộp phạt, phạt tiếp lỗi không chính chủ.

amazoncafe

Xe tăng
Vụ này là cứ phải cùn tôi
xxx nó cùn nó bẩn thì mình cùng cùn nhưng không bẩn là ok

QuangThanh208

Xe tải
vớ vẩn quá,cái này chưa ra luật cấm đi xe có giấy tờ không phải chủ xe.Bảo xxx đề nghị lên cấp trên làm cái luật bắt kiểu như vậy đi không làm đường thì đừng lên tiếng,"luật rừng" chắc.

Thế thì chết em rùi. Xe em cũng tên cơ quan thì không biết khi lưu thông phải mang những giấy tờ gì đi theo các cụ nhỉ.

xanha78

Xe buýt
Xe mang tên Cty nó không bắt lỗi chính chủ đâu ợ!..... Cty là cái j mà được lái xe hả bác cùng lắm nó hạch giấy giới thiệu thôi!... :D

ong vàng 2000

Xe hơi
thế này nó khám xe em ra 1 đống lỗi, bủ mợ rồi :(
Ít hôm nữa mấy anh CSGT hỏi cô đi cùng anh là vợ? Tôi trả lời là phải - Chắc lại phạt thêm lỗi ko mang đăng ký kết hôn. Sắp giọt nước tràn li & nội chiến rồi.

xedep_

Xe tải
Thế thì chết em rùi. Xe em cũng tên cơ quan thì không biết khi lưu thông phải mang những giấy tờ gì đi theo các cụ nhỉ.
Mợ hỏi luôn bọn nó cái xe tải *** đang làm nhiệm vụ có chính chủ kô nếu nó hạch :D
Nói gì thì nói, xxx làm việc trên cơ sở luật pháp, nó chưng được các qui định, điều khoản chiếu đúng trường hợp của mình là vi phạm thì vui vẻ mà nộp phạt, xe công ty thì chẳng sao đâu mợ :))

E43000

Xe tăng
"Xe của thằng tôi quen , giờ nó đang bóc 5 cuốn lịch nên đợi nó ra tôi mượn nó cái CMT để công chứng nhá hay là..............
đợi nó ra viết giấy bán xe để tôi sang tên cho chính chủ" x-(

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Chắc cụ không để ý đến sự khác nhau giữa "không chính chủ" và "mua bán không sang tên chuyển chủ".

Thì lúc làm việc, đưa giấy tờ thì ng đi làm việc (lái xe trực tiếp) với cơ quan pháp luật khác/không giống với tên ghi trong đăng ký, như vậy rõ ràng là ko chính chủ rồi mà cụ. Vậy để chứng minh là chưa mua bán xe, xxx yêu cầu ng vi phạm photo bất cứ giấy tờ nhân thân gì của chính chủ (tức là ng vi phạm phải chứng minh) để chứng minh là có mối quan hệ giữa chính chủ và ng lái xe. Ko chứng minh đc thì xuống tiền thôi, xxx nó khôn chán cụ ạ

Viking

Xe điện
Các cụ phải phân biệt rõ ràng.
Quả ế là quả phạt chủ xe, chứ không phải phạt người đang điểu khiển xe (vì đó là lỗi chủ xe).
Mà phạt chủ xe nghĩa là chủ xe đến giải quyết, mấy anh XXX là linh động mới giải quyết cho phạt chiệu chín đêý.

Nếu bác cán vạch, quá tốc độ.... nghĩa là phạt bác thì mới cãi nhau được.

LeTai1979

Xe cút kít
Hơ hơ, vớ vẩn sắp tới 4b cũng phải làm luật như thường.:))

oto9fun

Xe tải
Các cụ hạ hỏa đi...không ai phạt các cụ nếu là xe không chính chủ (xe di mượn hay thuê) ...chỉ là chứng minh các cụ không nhẩy xe của nận nhân (có luôn giấy tờ trong xe) ......còn mua bán không sang tên hoặc CCUQ thì lỗi do chính mình rồi ...bây giờ bán gì Em cũng công chứng UQ luôn...nhỡ Anh đẹp trai ấy gây tai nạn...Em không bị CA truy về tận nhà.

Em nghĩ tiến tới thòi điểm mua/bán có đầy đủ giấy tờ + nộp thuế là hợp lý rồi ...giá cả thì thỏa thuận mà

polizia

Xe container
Nói như bác oto9fun là đúng rồi, các bác ở trên hiểu sai về chuyện chính chủ.
Không ai cấm các bác mượn xe để đi cả, khi xảy ra tai nạn hay vi phạm thì họ phạt người lái theo luật GTDB, nếu phải giam xe thì chủ xe trên giấy tờ phải lên làm việc, việc đó là đúng thôi. Còn nếu mà ti toe khoe với công an là xe em mua nhưng chưa sang tên thì bị phạt theo luật mới, nhưng em không rõ là bên công an hay bên thuế sẽ phạt.
Ở các nước châu Âu thì mua xe xong phải sang tên luôn, thậm chí nếu bác chuyển nhà sang tỉnh khác cũng phải đổi đổi lại biển vì trên biển số có ghi mã số của vùng mình sống.

VX_180

Xe buýt
cụ nào dõ cái vụ này cho xin cái văn bản lên đây để anh em học hỏi :(
cháu nghĩ xxx tóm 10 xe mà vịn lỗi này thì phải 5-8 xe dính chưởng nếu mua xe cũ mà chưa sang tên (mà phạt 1,9 củ :( ko bít xxx ghi như thế nào ở biên bản )

nhà cháu cũng nghĩ cụ nào rõ vấn đề này dán cái văn bản lên đây, hoặc cho ít thông tin giải thích giùm với ạ.
chứ như thế này còn ai dám mượn xe, và ngừoi cho mượn xe mỗi lần như vậy..........Haizzzzz phiền phức thật ạ

SU-CAMRY

Xe tải

volga1990

Xe tăng
Đất nước mình nhiều rừng nên luật nó cũng hơi mang tính chất luật rừng, các cụ cứ kệ đi, nếu có bị phạt thì nó tìm đủ mọi cách để phạt được mình, nếu cãi được cứ cãi, em cũng hay cãi lắm :))

xanh

Xe điện
sửa

Cái món photo công chứng CMT ác thật!
Phải có quyết định xử phạt theo Nghị định, thông tư, chỉ thị ... số ... nói rằng khi mượn xe không kèm theo CMT công chứng của chủ xe . Thế ai cấp CMT cho công ty em?
Nếu không chính chủ thì nói mình mượn xe, tôi làm giề có tiền mua . Chắc chắn như thế các cụ nha.

Chỉnh sửa cuối:

xanh

Xe điện
Em nghĩ chắc Luật GT của mình khuyến khích các cụ có tài sản riêng (ngày xưa gọi là tư hữu) nên phạt những người không có xe (không chính chủ) mà cứ lái xe.:))

Chắc mai mốt sửa Luật GT thêm cái đoạn "Có xe chính chủ thì mới cấp bằng lái" nó mới chặt chẽ và phù hợp với quy định có bằng lái mới cho đăng ký xe ^:)^.

(giống như quy định có hộ khẩu mới cho mua nhà, có nhà mới cho đăng ký hộ khẩu)
Đây là đặc thù của Vịt đới các cụ ợ. xxx luôn khai thác triệt để khe, kẽ của luật và áp dụng khung phạt hết cỡ .( Cái này xxx giỏi lắm)

Bus_nhanh

Xe điện