[Funland] Đi xe khách ngày lễ vẫn luôn là cơn ác mộng với em!!!

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
nhồi mới kinh cụ ạ, chứ thà bỏ tiền ra đắt mình đi dịch vụ tốt hơn cũng cam lòng
Giờ bọn Dcar chạy đầy đường, giá đắt nhưng không nhồi nhét vali để thoải mái đấy :/ có phải không có đâu mỗi tội xe đấy hay xe khách đều chạy láo như nhau :)) ông nào ngồi ghế trước nhìn nó võng vỉa trên đường cũng hãi

Chả phải xe khách của em, em có xe riêng nên ngày lễ lên đón người nhà sớm.
Xe khách có bằng đấy chiếc, bằng đấy ông LX, mỗi ông có 24h kể cả ngủ.
Vậy thích rộng thì xuống cuốc bộ.
Thích rộng hay không thì nhà xe cũng phải tuân thủ pháp luật.

Thực thi PL cũng đành mắt nhắm mắt mở.
Ông nào nhà xe tham quá hoặc đen quá thì bị vồ.
Lý do thì nhân dân không sẵn lòng quốc bộ về quê mà nhà xe cũng chẳng dễ gì bỏ rơi khách của mình.
Dân cuốc bộ về quê hay lên xe đều không phạm pháp.
Nhà xe không bỏ rơi khách nhưng chở quá số người được quy định là phạm pháp.

theanh212

Xe điện
Cũng là bắt cóc bỏ đĩa thôi, đừng hy vọng nhiều rồi lại thất vọng lớn cụ trẻ ạ.

kid1234

Xe buýt
E đi thấy khổ quá, có động lực cày cuốc thuê xe riêng cả nhà về, sau rồi mua oto! Ngày lễ còn châm trước chứ h ngày đẹp tý, đám cưới nhiều, lên xe toàn mùi hồng xiêm, có ô còn bóp cả vếu e sv ngồi trước!!
e giờ về quê là thuê xe thôi chứ ko thể ngồi xe khách được dù mỗi chuyến cũng hơn triệu. chỉ tiếc mỗi khoản ko còn có cơ hội bóp vếu các e sv như cụ kể :))

oquera

Xe buýt
Về quê hay đi chơi em cứ ngày thường em đi, chỗ nào đông là em tránh, kể cả hàng quán mà phải ngồi chen chúc ngon mấy. Em cạch xe khách 10 năm nay rồi, hôi, bẩn thái độ...đúng như chủ thớt tả. Mình là người có tiền, mình có quyền quyết chứ không phải bỏ tiền ra lên xe để mấy thằng lơ thất học ní thái độ tục tĩu, nó nhét nó xếp, ép như gà trong lồng.

Lonestar

Xe điện
Thi thoảng em phải đi Công tác tỉnh bằng xe khách, ngày thường thì thoải mái chứ có hôm cuối tuần khách tăng đột biến ngồi chật như nêm, còn ngày lễ thì em xác định là đi chuyến sớm nhất cho lành

vneseman

Xe lăn
Giải pháp là về trước hoặc sau kỳ nghỉ lễ thôi chứ nhu cầu đông là nhà xe chỉ có nhồi nhét thôi.

Giải pháp là về trước hoặc sau kỳ nghỉ lễ thôi chứ nhu cầu đông là nhà xe chỉ có nhồi nhét thôi.
Vâng. CSGT ăn hại nên mới để cho bọn nhà xe nó làm câu "chấp nhận được thì đi".
Mà cũng lạ. Bao nhiêu vụ xe chở khách quá quy định gây tai nạn mà các con sâu gặm tiền để bọn nó đi qua vẫn không bị xử lý.

vneseman

Xe lăn
Vâng. CSGT ăn hại nên mới để cho bọn nhà xe nó làm câu "chấp nhận được thì đi".
Mà cũng lạ. Bao nhiêu vụ xe chở khách quá quy định gây tai nạn mà các con sâu gặm tiền để bọn nó đi qua vẫn không bị xử lý.
Ai cũng biết chỉ mỗi lãnh đạo xxx là không biết :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhiều nơi xe khách khi nào cũng quá tải. Nhưng hầu như chỉ 1, 2 hãng xe. Chắc là kinh doanh có điều kiện. Người khác muốn mở nhưng k đủ điều kiện.

Arizona

Xe tăng
Nói về xe khách em có thắc mắc là tại sao GTCC ko cắm biển cấm để bắt buộc xe khách tuyến cố định đi lên cầu vượt Mai Dịch cũng như đường trên cao ra cầu Thăng Long nhỉ???
Đường Phạm Hùng hướng đi Khuất Duy Tiến đã cắm rất nhiều biển cấm quay đầu áp dụng cho xe khách tuyến cố định rồi.

thanhnam_xda

Xe buýt
cố cày cuốc mà kiếm con 4 bánh cho mình cụ ah, giá xe bjo cũng hợp túi tiền mà. Dùng dv công cộng tránh sao đc!

Imex

Xe tải
Lúc cái thông tư này được áp dụng thì em cũng ăn đủ mấy lần bị các bố xe khách ép giá rồi ạ.
Cách đây gần chục năm, chuyện lăn lê bò trườn trên các chuyến xe khách cả giường nằm giường ngồi mỗi năm hàng chục lần là quá bình thường với em. Hồi còn là sinh viên đi học xa nhà, hay đi chơi xa, xe khách là phương tiện hợp lý nhất. Thế nhưng dịp 30/4 -1/5 hay tết lễ đều là cơn ác mộng với em.
Chỗ ngồi:
- Xe đông, ai lên xe được ngồi ghế êm thì cũng xác định cong vẹo cột sống luôn, hàng ghế 2 người nhét 4-5 người! Em nghĩ cứ 1 tháng có đến 4 cái kì nghỉ lễ thì các bạn sinh viên chuẩn bị vào viện chụp chiếu chỉnh hình đi ạ :(((
- Ai lên giữa đường (bắt khách giữa đường mà) sẽ được ngồi hàng ghế giữa, ghế nhựa nhà xe sắp xếp để cho khách ngồi khi quá tải. Thậm chí ngồi chỗ này sẽ thoải mái hơn ngồi hàng ghế êm kia vì mỗi người 1 cái ghế, mỗi tội đau ass với lúc có người lên/xuống xe cứ phải đứng lên ngồi xuống.
Tâm trạng:
- Cáu, nóng, bí, và đủ loại mùi, mùi thối chân, viêm cánh, mùi nôn, âm thanh cáu kỉnh, gắt gỏng. Tất nhiên rồi, không gian như vậy ai mà không cáu. May có điều hòa đó ạ.
Vé xe:
Em đi từ bến Mỹ Đình về Quảng Ninh, giá vé thường là 60k (hồi đó, giờ giá có tăng ko em ko rõ) nhưng mấy ngày lễ giá nó làm gì được như ngày thường. "120k - 150k em ơi, nay ngày lễ". Gấp đôi gấp 3 bình thường :(
Khách: anh ơi sao đắt thế
Phụ xe: không đi xuống xe!
Em từng thấy mấy chị tức quá xuống xe luôn. Còn phần đông thì cắn răng trả tiền vì cần phải đi lên cho kịp, nữa là lúc đó xe nào cũng đông, khó bắt. Hơn nữa nhà xe hay đi được 1 đoạn mới thu tiền, bị thả giữa đường cũng hơi hoang mang.
Lúc đọc cái thông tư này, cảm giác đi xe khách của hàng chục năm trước lại ùa về. Giờ em phượt xe máy, hoặc bắt xe taxi những ngày lễ, hoặc thuê xe tự lái. Những ngày max rảnh e mới lười đi xe khách thôi.
Câu hỏi em trăn trở, thông tư mới, xe khách dán thì dán, có thực hiện đúng quy định hay không thì ????
Em nhớ ngày xưa đi xe khách đông tới nỗi xe chạy long xòng xọc mà ken nhau đứng k ngã được, lúc đến địa điểm nhà mình mà k tài nào chen ra để xuống được! :)

DaDieuchienxu

Xe container
Giờ bọn Dcar chạy đầy đường, giá đắt nhưng không nhồi nhét vali để thoải mái đấy :/ có phải không có đâu mỗi tội xe đấy hay xe khách đều chạy láo như nhau :)) ông nào ngồi ghế trước nhìn nó võng vỉa trên đường cũng hãi
Chuẩn cụ ạ. Ngan già nhà cháu mỗi khi về quê bao giờ cũng đặt vé sớm để đc ngồi phía trước cạnh tài xế, ngắm cảnh vật.
Một lần đi Dcar, nhìn bác tài lượn như phim, liếc nhìn Odo thấy kim dao động 130-140 km/h, nó nôn thốc nôn tháo rồi từ đó về sau tuyền ngỗi giữa xe.

ngaytrove2402

Xe đạp
Đọc thớt lại nhớ một thời xa quê chưa biết đến diễn đàn OF :). Giờ 4 bánh đề huề chỉ mong ngày lễ mà xách vk 2 đi thôi.

Ớt xanh

Xe điện
Phòng ks tăng giá ngày lễ thì sao ợ????

biba_bibo

Xe tải
Lúc cái thông tư này được áp dụng thì em cũng ăn đủ mấy lần bị các bố xe khách ép giá rồi ạ.
Cách đây gần chục năm, chuyện lăn lê bò trườn trên các chuyến xe khách cả giường nằm giường ngồi mỗi năm hàng chục lần là quá bình thường với em. Hồi còn là sinh viên đi học xa nhà, hay đi chơi xa, xe khách là phương tiện hợp lý nhất. Thế nhưng dịp 30/4 -1/5 hay tết lễ đều là cơn ác mộng với em.
Chỗ ngồi:
- Xe đông, ai lên xe được ngồi ghế êm thì cũng xác định cong vẹo cột sống luôn, hàng ghế 2 người nhét 4-5 người! Em nghĩ cứ 1 tháng có đến 4 cái kì nghỉ lễ thì các bạn sinh viên chuẩn bị vào viện chụp chiếu chỉnh hình đi ạ :(((
- Ai lên giữa đường (bắt khách giữa đường mà) sẽ được ngồi hàng ghế giữa, ghế nhựa nhà xe sắp xếp để cho khách ngồi khi quá tải. Thậm chí ngồi chỗ này sẽ thoải mái hơn ngồi hàng ghế êm kia vì mỗi người 1 cái ghế, mỗi tội đau ass với lúc có người lên/xuống xe cứ phải đứng lên ngồi xuống.
Tâm trạng:
- Cáu, nóng, bí, và đủ loại mùi, mùi thối chân, viêm cánh, mùi nôn, âm thanh cáu kỉnh, gắt gỏng. Tất nhiên rồi, không gian như vậy ai mà không cáu. May có điều hòa đó ạ.
Vé xe:
Em đi từ bến Mỹ Đình về Quảng Ninh, giá vé thường là 60k (hồi đó, giờ giá có tăng ko em ko rõ) nhưng mấy ngày lễ giá nó làm gì được như ngày thường. "120k - 150k em ơi, nay ngày lễ". Gấp đôi gấp 3 bình thường :(
Khách: anh ơi sao đắt thế
Phụ xe: không đi xuống xe!
Em từng thấy mấy chị tức quá xuống xe luôn. Còn phần đông thì cắn răng trả tiền vì cần phải đi lên cho kịp, nữa là lúc đó xe nào cũng đông, khó bắt. Hơn nữa nhà xe hay đi được 1 đoạn mới thu tiền, bị thả giữa đường cũng hơi hoang mang.
Lúc đọc cái thông tư này, cảm giác đi xe khách của hàng chục năm trước lại ùa về. Giờ em phượt xe máy, hoặc bắt xe taxi những ngày lễ, hoặc thuê xe tự lái. Những ngày max rảnh e mới lười đi xe khách thôi.
Câu hỏi em trăn trở, thông tư mới, xe khách dán thì dán, có thực hiện đúng quy định hay không thì ????
Cụ cứ đi xe của nhà xe thương hiệu tên tuổi là an tâm. Các nhà xe thương hiệu giờ không bắt khách dọc đường và giá vé cũng rõ ràng mà.

matran241091

Xe tăng
đi chỗ uy tín thì làm gì có chuyện bắt khách abc
nhưng mà đắt + khó mua