Đi về nơi có câu hát "Cô gái Sầm Nưa xinh đẹp"

minhmo

Xe cút kít
Cái này là sơn U90 của Thái lan, ngày xưa bán ở Việt nam mãi, giờ vẫn có. Cụ chủ tiếp đi, táo quá :D
Cụ NV318 làm nghề sơn có khác, thế mà em cứ tưởng...

nhìn ảnh cụ nhớ bia lào quá...thanks cụ nhé
Em kể chuyện uống bia rồi, giờ ở VN em chỉ thèm rượu thôi cụ ạ. Ta cùng uống nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Cuonglv

Xe tăng
Tháng 9 em ở đây 10 ngày, hóng tiếp anh cụ

Bài hát này em rất thích và Sầm Nưa đã trở thành một địa danh rất đỗi thân thuộc dù em chỉ biết qua tác phẩm của Trần Tiến. Cám ơn cụ chủ thớt đã cho em tới vùng đất này.
Mạn phép cụ chủ em đưa ca khúc Cô gái Sầm Nưa xinh đẹp của Trần Tiến vào đây
Tác giả giới thiệu và trình bày
[video=youtube;CDWS3hAwsh0]http://www.youtube.com/watch?v=CDWS3hAwsh0[/video]

bacgiang66668

Xe hơi
chữ Lào đó là Nậm Xôi chứ cụ!

minhmo

Xe cút kít
Bài hát này em rất thích và Sầm Nưa đã trở thành một địa danh rất đỗi thân thuộc dù em chỉ biết qua tác phẩm của Trần Tiến. Cám ơn cụ chủ thớt đã cho em tới vùng đất này.
Cảm ơn cụ hungalpha đã động viên và cho nghe bài hát do chính Trần Tiến trình bày, chính vì bài hát mà em mạnh dạn mở thớt này. Không ngờ có các cụ đồng cảm, đồng hành và lại cho uống rượu Phú lộc nữa. Nói nhỏ với cụ hungalpha Phú Lộc là một phần của cái gọi là quê em đó.
Clip của Cụ làm lộ hết cô gái Sầm Nưa rùi, thế thì em chỉ giới thiệu phong cảnh thui.

Tháng 9 em ở đây 10 ngày, hóng tiếp anh cụ​
Em đi đầu tháng 10 cụ ạ, Lúc cụ ở đấy đã rét chưa?

minhmo

Xe cút kít
Cảm ơn cụ hungalpha đã cùng chia sẻ những hình ảnh trong clip bài hát cô gái Sầm Nưa xinh đẹp do chính tác giả trình bày. Bài hát này là động lực để em mạnh dạn mở thớt này đấy. Đã thế cụ lại cho em thưởng thức rượu Phú Lộc một đặc sản của quê em đới.

Tháng 9 em ở đây 10 ngày, hóng tiếp anh cụ
.
Mợ Cuonglv sang đấy kiếm chồng hay sao mà ở lâu zậy?

Chỉnh sửa cuối:

minhmo

Xe cút kít
Các công trình kiến trúc ở Sầm Nưa đặc trưng cho kiểu kiến trúc của người Lào, Thái. Những ngôi nhà chồng mái, mái nhọn hoắt rất đặc trưng và ấn tượng. Chắc ở Lào mưa khủng khiếp lắm hay sao mà nhà làm mái rất dốc, hay là để nước mưa thoát nhanh ??????

Bên cạnh đấy là một công trình chẳng hiểu theo kiến trúc gì nhưng thấm đượm tình hữu nghị Việt Lào.

minhmo

Xe cút kít
Năm tới cụ có đi Lào cho em ké cửa phát, hóng mãi mấy lần đi Lào toàn hụt...
Ồ được tháp tùng cụ Mai cồ thì tốt quá, qua các thớt cụ lập em thấy em với cụ khá giống nhau là thích phượt, không thích theo đi theo khuôn khổ của Tour.
Để em lập kế hoạch rồi PM cho cụ.

mãi vưỡn chưa thấy ái thế cụ chủ ơi ;))
Cụ cố chờ em một chút, em đang nhanh tay đây.

gái Lào thì em cũng không thấy nhiều người xinh ( có lẽ ko hợp gu). chỉ thấy đen đen, lùn lùn là nhiều....
Em ứ đồng ý với cụ về ý kiến này.

minhmo

Xe cút kít
Một thị xã miền núi mà lại của Lào, cách Viên Chăn hơn 600 km cho nên có vẻ rất yên bình và không có vẻ tấp nập của một đô thị. Cũng may nằm gần Việt Nam, Mộc Châu 250 km, Thanh Hóa 280 km cho nên hàng hóa thiết yếu hầu như toàn hàng Việt. Ngoài ra hàng Thái và Trung quốc cũng khá nhiều.
Em thấy tiêu chí Thị xã của Lào không khắt khe như ở Việt Nam, Ở Việt Nam thị trấn nào thấy đang lắp đèn xanh đèn đỏ là y rằng sắp lên thị xã. Còn ở thị xã Sầm Nưa chẳng có cái đèn xanh, đèn đỏ nào cả. Hơn 7 giờ mà đường xá vắng như Hà Nội sáng mồng một tết âm lịch.

Trung tâm thị xã.

Đây là Trung tâm hội nghị của thị xã, hai bên cửa có hai bức tượng một nam một nữ, chắp tay đứng cả ngày lẫn đêm, rất sống động, nhìn thấy giật hết cả mình.
(em quên mất không chụp cận cản tượng)

Quanh Trung tâm hội nghị là một hàng rào hoa hướng dương. Đây là điều ngạc nhiên lớn nhất của em, tưởng hoa hướng dương không có ở Lào. Nhưng chắc ở Sầm Nưa có độ cao lớn so với mặt nước biển, khí hậu mát mẻ nên hoa hướng dương phát triển được và rất đẹp.

Chúc các cụ một buỏi sáng tốt lành, một ngày làm việc hiệu quả. Em đi có việc, về hầu các cụ sau.

Chỉnh sửa cuối:

buonnon

Xe buýt
Hình như bạn ở KS mà bọn mình sang hay ở thì phải. Bà chủ cỡ 90 ký lô có cái máy tập để ở cửa chỗ bán thuốc còn KS giao cho con trai và con dâu quản lý có đúng ko bạn? Sầm nưa đông nhất người Lào (bản sứ mà) Thứ nhì người Việt (tầm mọi thứ), Thứ 3 là a ba tàu (chỉ tầm quặng thôi)

mazda929

Xe tăng
phọt tiếp đi cụ ơi...e vẫn chưa thấy cô gái sầm...sầm nưa...

Mr_Bill

Xe hơi
Nhanh chân vào đọc, em tưởng có tý ái cơ.

Ồ được tháp tùng cụ Mai cồ thì tốt quá, qua các thớt cụ lập em thấy em với cụ khá giống nhau là thích phượt, không thích theo đi theo khuôn khổ của Tour.
Để em lập kế hoạch rồi PM cho cụ.
Cụ nhớ nhá, lịch cho năm sau là em chờ cụ đới.. Cụ tổ chức được em kêu gọi thêm mấy cụ hoành tà roành nữa đi cùng cho nó xôm..
Em góp ý tí là cái chữ ký cụ để sang bên trái cho nó đẹp hơn, để chèn vào dòng ngày tháng thế kia nhìn hơi rối cụ ah. ;)

Hieukiti

Xe tải
đọc hết 6 trang của chụ thớt mà e vẫn chưa thấy ái Sầm Nưa nó ra răng

Cụ thớt phọt lên cho anh e giải tỏa đi chứ táo quá rồi

giangsuki

Xe ngựa
em cũng hóng ảnh cô gái Sầm Nưa
Mấy ông anh rủ đi đường bộ mấy lần rồi mà chưa đi được

Nghe2005

Xe máy
Đặt ghạch hóng tiếp ảnh đất nước Lào của cụ. Em rất có cảm tình với người Lào. Ngày xưa học ĐH cùng với mấy bạn người Lào và CPC.