[Thảo luận] Đi vào đường cấm o tô rẽ trái lỗi gì

tqhuy83

Xe tải
Các bác cho hỏi lỗi đi vào đường cấm ô tô rẽ trái là lỗi gì và phạt bao nhiêu? Chỗ Nguyễn Trãi cấm rẽ trái sang Nguyễn Xiển.

tqhuy83

Xe tải
Sai làn hay tuân thủ biển nhỉ? , mình xia 200 nhận luôn

hn03

Xe điện
Các phương tiện ôtô vi phạm lỗi này sẽ bị lực lượng chức năng xử phạt theo điểm a, khoản 1, điều 5, nghị định 171/2013/NĐ-CP về lỗi: "Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường". Mức phạt của lỗi này đối với các lái xe là từ 100.000 - 200.000 Đồng.

binhfantasy

Xe buýt
Lỗi đi vào đường cấm ( 1tr và giam bằng 30 ngày), lỗi ko tuân thủ biển báo (150k). Cộng cả 2 lỗi đó lại là Phạt 1150k giam bằng 30 ngày ( thường xxx chỉ chọn ghi 1 lỗi nặng nhất)
Các bác cho hỏi lỗi đi vào đường cấm ô tô rẽ trái là lỗi gì và phạt bao nhiêu? Chỗ Nguyễn Trãi cấm rẽ trái sang Nguyễn Xiển.

Chỉnh sửa cuối:

longnguyenhvn

Xe buýt
Cái đường mình rẽ trái vào có cấm ô tô không cụ? Không cấm là mình vẫn được phép đi, chỉ bị hạn chế hướng đi vào đường đó. Biển báo chỉ cấm mình rẽ trái thôi cụ nhé, không cấm đường. Lỗi nhẹ thôi ợ.

Trừ phi đường cấm ô tô thì các hướng rẽ vào đường đó cũng sẽ cắm biển cấm rẽ để lái xe biết và tuân thủ. Trong trường hợp này nếu cứ rẽ thì mới bị lỗi đi vào đường cấm.

Lỗi đi vào đường cấm ( 1tr và giam bằng 30 ngày), lỗi ko tuân thủ biển báo (150k). Cộng cả 2 lỗi đó lại là Phạt 1150k giam bằng 30 ngày ( thường xxx chỉ chọn ghi 1 lỗi nặng nhất)

Chỉnh sửa cuối:

binhfantasy

Xe buýt
Cụ đang nhầm lẫn giữa 2 khái niệm: đường cấm ô tô ( cấm ô tô ở mọi hướng rẽ vào và đường cấm ô tô rẽ trái (phải) cấm ô tô ở hướng đó rẽ vào. Nghị định 171 chỉ quy định đi vào đường cấm là bị phạt thì ô tô rẽ trái hoặc phải là bị coi là đường cấm đối với hướng rẽ đó, các hướng rẽ khác ko bị cấm, chứ ko như cụ hiểu là vì các hướng rẽ khác ko bị cấm thì đường đó ko cấm ô tô ở hướng cấm rẽ. Cụ cứ gọi thẳng lên ủy ban an toàn giao thông là biết ngay.
http://m.antoangiaothong.gov.vn/ban-can-biet/duong-day-nong.html
Nhầm kiểu này bị phạt rùi kiện cáo cho là mình bị phạt oan thì nguy hiểm lắm, vừa mất tiền, vừa mất time mà lại sai
Cái đường mình rẽ trái vào có cấm ô tô không cụ? Không cấm là mình vẫn được phép đi, chỉ bị hạn chế hướng đi vào đường đó. Biển báo chỉ cấm mình rẽ trái thôi cụ nhé, không cấm đường. Lỗi nhẹ thôi ợ.

Trừ phi đường cấm ô tô thì các hướng rẽ vào đường đó cũng sẽ cắm biển cấm rẽ để lái xe biết và tuân thủ. Trong trường hợp này nếu cứ rẽ thì mới bị lỗi đi vào đường cấm.

Chỉnh sửa cuối:

longnguyenhvn

Xe buýt
Vâng, cụ nhiều xiền thì cụ cứ nộp 1 triệu và treo niêu 30 ngày. xxx chắc yêu cụ lắm đấy
http://autopro.com.vn/ky-thuat-tu-van/tu-van-giao-thong-bien-cam-oto-re-trai-tai-nga-tu-nguyen-trai-nguyen-xien-2015022806545729.chn

Lần đầu em nghe thấy khái niệm không tuân thủ biển cấm rẽ nghĩa là bị lỗi đi vào đường cấm :))

Cụ đang nhầm lẫn giữa 2 khái niệm: đường cấm ô tô ( cấm ô tô ở mọi hướng rẽ vào và đường cấm ô tô rẽ trái (phải) cấm ô tô ở hướng đó rẽ vào. Nghị định 171 chỉ quy định đi vào đường cấm là bị phạt thì ô tô rẽ trái hoặc phải là bị coi là đường cấm đối với hướng rẽ đó, các hướng rẽ khác ko bị cấm, chứ ko như cụ hiểu là vì các hướng rẽ khác ko bị cấm thì đường đó ko cấm ô tô ở hướng cấm rẽ. Cụ cứ gọi thẳng lên cục giao thông là biết ngay. Nhầm kiểu này bị phạt rùi kiện cáo cho là mình bị phạt oan thì nguy hiểm lắm, vừa mất tiền, vừa mất time mà lại sai

binhfantasy

Xe buýt
1 bài chung chung trên mạng ko có dẫn chứng pháp lý. . Nếu bài đó là của 1 cơ quan pháp luật thì em chấp nhận lý luận của cụ. Tất nhiên ai chả thích lỗi phạt rẻ ( trong đó có em)
Vâng, cụ nhiều xiền thì cụ cứ nộp 1 triệu và treo niêu 30 ngày. xxx chắc yêu cụ lắm đấy
http://autopro.com.vn/ky-thuat-tu-van/tu-van-giao-thong-bien-cam-oto-re-trai-tai-nga-tu-nguyen-trai-nguyen-xien-2015022806545729.chn

Lần đầu em nghe thấy khái niệm không tuân thủ biển cấm rẽ nghĩa là bị lỗi đi vào đường cấm :))

tqhuy83

Xe tải
Túm lại là lỗi gì nhỉ, đường sẽ rẽ vào không cấm oto (Nguyễn Xiển), mà chỉ cấm từ Nguyễn Trãi rẽ trái sang thôi.

Bigisbest

Xe container
Cụ chủ đọc cái lỗi này lên là đã đáng nể lắm rồi. :-L

longnguyenhvn

Xe buýt
Giả sử cụ là xxx và muốn phạt em lỗi đi vào đường cấm ô tô. Vậy em hỏi cụ đường nào cấm ô tô thế? Nguyễn Trãi hay Nguyễn Xiển?

Dẫn chứng pháp lý của cụ là cái biển cấm rẽ từ đó cụ suy ra là cứ rẽ là đi vào đường cấm à? Bản thân cái biển nó đã rất rõ ràng, nó chỉ "cấm rẽ" chứ nó không nói rằng cái đường nào đó cấm ô tô. Chính vì thế 1 đoạn đường nào đó cấm ô tô thì phải có thêm biển báo cấm ô tô.

1 bài chung chung trên mạng ko có dẫn chứng pháp lý. . Nếu bài đó là của 1 cơ quan pháp luật thì em chấp nhận lý luận của cụ. Tất nhiên ai chả thích lỗi phạt rẻ ( trong đó có em)

Chỉnh sửa cuối:

DynamicStore

Xe buýt
Đập bàn , loạn hết cả lên . Lỗi này là lỗi ko tuân thủ biển báo , vạch kẻ đường . Đường nguyễn xiển có cấm đâu ? Nếu có biển cấm oto hoặc cấm tất cả các phương tiện mới gọi là đường cấm . Of mà vẫn mơ hồ thế này sao 8-x

Jinzin

Xe điện
- Thế nào là đường cấm? Là những tuyến đường có đặt biển báo số hiệu 101

B.1 Biển số 101 "Đường cấm"​
Để báo đường cấm tất cả các loại phương tiện (cơ giới và thô sơ) đi lại cả hai hướng, trừ các xe được ưu tiên theo quy định, phải đặt biển số 101 "Đường cấm".
Nơi giao cắt có đặt biển báo cấm rẽ chỉ là cấm các phươg tiện thực hiện hành vi rẽ vào con đường đó, nhằm tránh gây xung đột giao thông tại đó. Hoàn toàn không phải là đường cấm nên chỉ mắc lỗi không tuân thủ biển báo thôi.

vancongnam

Xe tăng
Lỗi này là k tuân thủ biển báo phạt 100-200k

Bigisbest

Xe container
Giả sử cụ là xxx và muốn phạt em lỗi đi vào đường cấm ô tô. Vậy em hỏi cụ đường nào cấm ô tô thế? Nguyễn Trãi hay Nguyễn Xiển?

Dẫn chứng pháp lý của cụ là cái biển cấm rẽ từ đó cụ suy ra là cứ rẽ là đi vào đường cấm à? Bản thân cái biển nó đã rất rõ ràng, nó chỉ "cấm rẽ" chứ nó không nói rằng cái đường nào đó cấm ô tô. Chính vì thế 1 đoạn đường nào đó cấm ô tô thì phải có thêm biển báo cấm ô tô.
Cụ Longnguyen ko hiểu ý cụ Binhfantasy: hơi trêu chọc cụ thớt tí. Chỉ có lỗi rẽ trái ở nơi cấm rẽ thôi chứ làm gì có cái lỗi hổ lốn như thớt nêu. Chỗ đó chỉ cấm rẽ trái nhưng Nguyễn Xiển đâu có cấm ô tô.