Đi vào đường cấm ở Hà Nội bị giữ bằng

vatuan

Xe máy
Chào các cụ,
Sáng hôm nọ em không để ý biển đi vào đoạn ngược chiều, bị xx thu bằng và hẹn tới trụ sở giải quyết. Cho em hỏi tới trụ sở thì còn làm luật được không ạ, hay nộp phạt và bị tước bằng 30 ngày? Mà nộp thì ở kho bạc hay tại trụ sở luôn các cụ nhỉ?
Em cám ơn

Sơn Lộc

Xe hơi
Nộp phạt tại trụ sở được dưng cụ mất thêm 50 cành phí xe ôm:(

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Chào các cụ,
Sáng hôm nọ em không để ý biển đi vào đoạn ngược chiều, bị xx thu bằng và hẹn tới trụ sở giải quyết. Cho em hỏi tới trụ sở thì còn làm luật được không ạ, hay nộp phạt và bị tước bằng 30 ngày? Mà nộp thì ở kho bạc hay tại trụ sở luôn các cụ nhỉ?
Em cám ơn
Chia buồn với cụ.
Biên bản chưa ghi gì thì còn abc dc cụ à, còn nếu đã viết biên bản xác định lỗi rồi và cụ ký rồi thì nộp phạt cho nhanh khỏi mất thời gian.
Lỗi của cụ giá 800-1200k, nhưng ko bị giữ bằng.
Theo kinh nghiệm xin xỏ của tôi thì xin tha bổng là ko dc rồi, nhưng xin chuyển lỗi thì hầu như là dc cả, chắc nhẹ nhàng cũng phải 500k rồi ký vào biên bản trắng phần lỗi vi phạm cho xxx muốn ghi lỗi gì thì ghi. Vấn đề là thái độ phải rất nhẹ nhàng thành khẩn nhận lỗi nhé, xin hứa rút kinh nghiệm này nọ đầy đủ cả :))
Chúc cụ may mắn

Chỉnh sửa cuối:

ChuyenDaQua

Xe tăng
Chia buồn với cụ.
Biên bản chưa ghi gì thì còn abc dc cụ à, còn nếu đã viết biên bản xác định lỗi rồi và cụ ký rồi thì nộp phạt cho nhanh khỏi mất thời gian.
Lỗi của cụ giá 800-1200k, nhưng ko bị giữ bằng.
Theo kinh nghiệm xin xỏ của tôi thì xin tha bổng là ko dc rồi, nhưng xin chuyển lỗi thì hầu như là dc cả, chắc cũng phải 500k rồi ký vào biên bản trắng cho xxx muốn ghi lỗi gì thì ghi. Vấn đề là thái độ phải rất nhẹ nhàng thành khẩn nhận lỗi nhé, xin hứa rút kinh nghiệm này nọ đầy đủ cả :))
Chúc cụ may mắn
Lỗi này là 1 củ 7 tạm giữ GPLX 30 ngày mà Cụ.
Còn Cụ chủ k 50/50 đc thì đền Trụ sở của XXX ăn cái quyết định xử phat, sau ra kho Bạc nộp.30 ngày sau cầm biên lai kho bạc quay lại gặp XXX nhận Bằng.

Chỉnh sửa cuối:

QuachHoangGiang

Xe đạp
Mấy cái anh CSGT lắm trò lắm, vậy nên tốt nhất là abcd luôn mà đi cho nhanh!

thangmbd

Xe hơi
Chào các cụ,
Em cám ơn
Nếu cụ đi 2b thì đến trụ sở nhận quyết định xử phạt, ra kho bạc nộp 600k, về trụ sở nhận lại giấy đăng kí, 30 ngày sau (từ ngày bị thu bằng) đến nhận lại bằng :)

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Lỗi này là 1 củ 7 tạm giữ GPLX 30 ngày mà Cụ.
Còn Cụ chủ k 50/50 đc thì đền Trụ sở của XXX ăn cái quyết định xử phat, sau ra kho Bạc nộp.30 ngày sau cầm biên lai kho bạc quay lại gặp XXX nhận Bằng.
Mình tra 71 thấy nó ghi vậy mà, cũng ko thấy phạt bổ sung giữ bằng. Hay ở HN nó tăng nặng lên :)) (của oto nhé)

4. Phạt tiền từ 800.000 đồng đến 1.200.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:

a) Ch
ạy trong hầm đường bộ không sử dụng đèn chiếu sáng gần; lùi xe, quay đầu xe trong hầm đường bộ; dừng xe, đỗ xe, vượt xe trong hầm đường bộ không đúng nơi quy định;

b) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đường ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;

c) ................

Chỉnh sửa cuối:

vatuan

Xe máy
Em tưởng lúc xxx thu bằng thì có ghi biên bản, ký nhận rồi, vậy chắc không xoay xở được nữa. Em đi đường Nguyễn Tuân, sát sau 1 cụ nên không tập trung biển báo lắm, ra khỏi Nguyễn Tuân xx chộp cả 2. Giữ bằng 30 ngày thì oải quá

bipboemlaxichlo

Xe điện
Chào các cụ,
Em cám ơn
nếu quen biết xxx nào đó thì làm được hết Cụ ạ.
em đây bị bắn tốc độ 75/50 không DK xe, Giữ GPLX + Sổ DKiem. tổng lỗi phạt 7 triệu.em ký biên bản luôn,xong nhờ quen biết khoảng 3 hôm xxx gọi đến lấy giấy tờ mất 400k,
đến lấy giấy tờ xxx bẩu em ký 4 chỗ ở biên bản chả biết biên bản gì, nhưng nhìn rõ cái hình ảnh xe em đi quá tốc độ 75/50.
thật sự em cũng chả hiểu xxx làm kiểu gì với cái biên bản rõ ràng của em như thế, nên em dự xxx làm abc được với trường hợp nhẹ nhàng của Cụ
Cụ thử nghía xem có quen ai ko?

Hưng Híp

Xe tăng
Tóm lại là lên trụ sở nộp phạt hay ra kho bạc nộp hả các cụ :D Em cũng bị lỗi này ở Đại La các cụ ạ

ChuyenDaQua

Xe tăng

BMW530d

Xe tăng
Thu bằng nhưng cụ đã ký cái BB nào chưa? Nếu chưa thì đến nhẹ nhàng gửi các anh đôi thùng Ken, cả nhà đều vui.

hungna-1979

Xe hơi
Cụ là mem của OFer thì cứ yêu cầu ghi biên bản lỗi rồi nộp phạt. Cụ phải dũng cảm lên chứ năn nỉ xin xỏ làm gì cho xxx nó được thể à.

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Cụ là mem của OFer thì cứ yêu cầu ghi biên bản lỗi rồi nộp phạt. Cụ phải dũng cảm lên chứ năn nỉ xin xỏ làm gì cho xxx nó được thể à.
hihi, người Việt từ to tới bé đưa và nhận .... nó quen rồi, ngồi hô khẩu hiệu thì zô to lắm nhưng khi bị vịn thì toàn chọn pa 50/50 để tiết kiệm chi phí và thời gian :))
Tiện thể hỏi thăm tình hình sức khỏe cụ chủ thế nào rồi ? (hình như cụ bị phạt lần đầu :P)

Chỉnh sửa cuối:

bipboemlaxichlo

Xe điện
hihi, người Việt từ to tới bé đưa và nhận .... nó quen rồi, ngồi hô khẩu hiệu thì zô to lắm nhưng khi bị vịn thì toàn chọn pa 50/50 để tiết kiệm chi phí và thời gian :))
Tiện thể hỏi thăm tình hình sức khỏe cụ chủ thế nào rồi ? (hình như cụ bị phạt lần đầu :P)
cụ cứ nói thế
hihi em bị dưng mà em cũng chọn giải pháp 50/50 mừ
ko thì chít ợ ;))

vatuan

Xe máy
Hihi, giờ em ngồi án binh bất động chờ tới ngày ra trình diện thôi. Đây mới là lần thứ 2 em bị phạt thôi, đều đi nhầm vào đường cấm, lần đầu qua được, lần này thì phiền phức quá