Đi vào bệnh viện nhi TW mà biết lời thề Hypocrat nó thế nào ...

Trạng thái
Thớt đang đóng

ltgbau

Xe tăng
Ôi, từ lâu em chả tin cái lời thề Hypocrate đấy rồi, em chỉ tin lời thề Polyme thôi cụ ơi.
Tin theo lời thề Hypo thì khổ như thế, còn tin theo lời thề Polyme thì ít tiền cũng khó mà tin nổi, như khu điều trị "tự nguyện" A nhi TW thì cứ trung bình 1,5 chiệu/ngày là ít (cu con bạn em vào 1 tuần đi ~20 chiệu, cu nhà em vào 1 ngày đi ~3 chiệu) vào đấy tiền như lá đa ^:)^

ngcom

Xe tải
Lời thề Hypor ở VN nó chết theo chủ của nó từ lâu lắm rồi. Chỉ có 2 gợi ý cho mọi người: 1 là quen bác si/y tá , 2 là thân anh Minh râu thôi

be beo

Xe tăng
Em nói thật với các cụ là cụ nào có con đều từng vào qua Viện Nhi khám chữa bệnh, em dự là 90% các cụ đều sôi máu. Em thấy thương nhất các cụ mang cháu nhỏ từ quê ra ( em còn không dám nhìn nữa cơ, xót xa lắm).:|

Liz

Xe buýt
Em trộm vía là chưa phải nằm viện bao giờ nhưng phải đưa người nhà đi viện cũng không ít.
Một điều buồn cười là nếu gặp những bác sĩ tốt, hỏi mà họ trả lời mình nhiệt tình hoặc cười với mình cái là em lại giật mình không yên.
Mấy hôm trước, một người quen của em bị bệnh ra mồ hôi chân tay nhiều nên đến bệnh viện TN để mổ, chả hiểu các bác sí mổ và chăm sóc kiểu gì mà con người ta bị tràn dịch phổi, thế mà đến hơn ngày sau mới phát hiện ra. Nếu bố nó không thấy con đau quá không ăn uống được gì mà chạy đi gọi bác sĩ thì chả biết còn thế nào nữa.
Lúc đi mổ để đặt ống hút dịch, bệnh nhân chỉ bị gây tê chứ không bị gây mê nên nghe thấy 2 anh bác sĩ bảo "vết mổ đặt ống này bị lỗi".
Tai bay vạ gió, mẹ thằng bé đó ở nhà bị bệnh tim nghe con bị thế nên cũng đi viện luôn.
Chán, chả biết nói gì !

blackjack75

Xe buýt
Các cụ nên bức xúc vào vấn đề sao tiền đổ vào xây BDS, phong trào sân bay cấp tỉnh, sân golf v.v..nó ko chảy 1 ít vào đầu tư vài cái bệnh viện nhi để đến nỗi gần 7triệu dân số HN tập trung khám chữa bệnh tại duy nhất 1 bệnh viện Nhi TW? Chưa kể gần như tất cả các trẻ em bị bệnh ở các tỉnh dồn tất về bệnh viện này. Các cụ cứ hình dung trong điều kiện như vậy 1 bác sỹ trực hàng ngày phải thăm khám trung bình hàng trăm bệnh nhân, nguyên làm thế nào để cho xử lý cho hết các yêu cầu của bệnh nhân đã khó rồi chứ còn nói gì đến thái độ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

nnperav

Xe tăng
Em sợ luôn, k dám đưa F1 đến viện nhi nữa.:((

Bus_nhanh

Xe điện
Nhà cháu cũng gặp trường hợp, đợi mãi mà vẫn không thấy nhẩy số... mà người thì cứ vào ra liên tục.
Gấu nhà cháu thấy vậy cũng xông vào ngó ... hóa ra họ éo khám theo số ( bị chen ngang). Gấu nhà em làm ầm lên... thế là được gọi vào khám ngay.
Phải mắng vào mặt những loại người như vậy mới thỏa đáng !

thtvuf

Xe điện
lạy trời lạy phật...đừng để ai phải ốm nữa....cho chúng nó đỡ phải thề :-L

NghiaRex

Xe điện
Ngày xưa em cũng thề suốt đấy, nhưng dạo này bựn nhận phong bì quá nên quên xừ mất roài :-<

hungmanh

Xe tải
lạy trời lạy phật...đừng để ai phải ốm nữa....cho chúng nó đỡ phải thề :-L
cụ nói trí phải!
em không có polyme và không quen biết với bác sỹ nên lâu lắm rồi em có dám ốm đâu. (không đủ tiền để ốm)

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Khám ở phòng khám nhà mình cũNg 140k/lần thì được tất ( có làm thuê cho sếp thì lương vẫn cao hơn nhiều lần).
Khám ở BV thì 100 cháu/ngày hay 2 cháu thì lương vẫn là hệ số lương*830k*hs....
Vậy phải làm cho phụ huynh khó chịu để lần sau mang con đến PKTN
Em toàn đưa F1 đến Nhi cao, tiền khám vẫn thế, thuốc ì có vẻ rẻ hơn BVN TW nhiều, và thái độ cũng đỡ.
Mà ko chỉ có BVN đâu, BV công nào chả thế...

theph

Xe điện
Cách đây gần 1 tháng em đã hỏi 1 ông bác sỹ ở khoa chỉnh hình viện Nhi 2 câu. Câu đầu là "Ông ăn tối ngon không? Thằng nhóc là tôi sắp chết đói vì đợi ông ăn tối rồi". Câu thứ 2 sau câu đầu khoảng 30' khi hắn khâu ngón tay cho F1 nhà em xong là "Ông đã bao giờ bị người nhà bệnh nhân đấm vào mặt chưa?".

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Thì cũng như các cụ thôi, lúc cưa gấu thì 100% các cụ thề là chỉ yêu mình gấu và suốt cuộc đời chỉ có một mình gấu, nhưng sau đó thì đến 90% các cụ phản bội gấu ít nhất một lần trong đời, lời thề Hypocrat cũng thế thôi, nén bác đam toạc tờ giấy cơ mà, huống hồ là lời thề gió bay.

MrKien_Trung

Xe điện
Nói chung thế hệ BS trẻ bây giờ em thấy rất Okie, Chuyên môn tốt, ngoại ngữ tốt, ...
Các bác sỹ thế hệ trước thì Hên Xui.

catking113

Xe Cứu Trợ
Viện nhi thì e chán tận cỏ roài, nhất là lại gặp mấy BS già.
Cụ ở quận Long Biên bênh nhẹ thì vào khoa nhi BV Đa khoa Đức Giang. BS ở đây khám cho các cháu rất nhẹ nhàng tận tình, ko phải lót tay j cả mà toàn BS trẻ (trên dưới 30t). Trước con nhà e 3 tuần tuổi đã phải vào đây nằm 1 tuần, Chả mất 1 xu tiêu cực nào, mà vẫn đc thăm khám chu đáo.

dht

Xe điện
Nói chung thế hệ BS trẻ bây giờ em thấy rất Okie, Chuyên môn tốt, ngoại ngữ tốt, ...
Cụ nên thêm là "bằng cấp tốt" nữa, nhiều tiến sĩ lắm :)), đua nhau làm tiến sĩ.

Nhưng vấn đề "y đức " thì chả biết thế nào.

tdhien

Xe buýt
Dạ, chỉ qua thế hệ trẻ bây giờ chưa đủ tuổi để có thể hoành tráng như thế hệ trước thôi cụ ạ. Rất nhiều người giỏi nhưng em đảm bảo y đức không thể được như thế hệ trước.

kienbinh

Xe điện
Cháu toàn khám chỗ bác sĩ Hoa Súng :D

Website
joombooking.com
Các cụ phải chờ đến khi nào cái bác hói hói hay phát biểu ngô nghê trên quốc hội ấy về hưu đã :(

Trạng thái
Thớt đang đóng