Đi vào bệnh viện nhi TW mà biết lời thề Hypocrat nó thế nào ...

Trạng thái
Thớt đang đóng

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Cụ hòa khí sinh tài thế là e phục.. nhưng anh USYD chắc chẳng chịu nghe đâu... keke
Không phải là em không chịu nghe. Khi cm với mợ, cái gì đúng thì em khen, cái gì sai hay chưa hợp lý thì em lên án hay bình luận thêm thôi

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
Lần sau trước khi các Cụ (nói dại) nhỡ có cho con đi viện nhớ vào đây hỏi han đã nhé! EM căm thù Viện Nhi Trung Ương!

thanhloveSUV

Xe tải
Website
vn.360plus.yahoo.com
Đây đúng là cách suy nghĩ của mợ, mợ đừng chối nhé. Có 10 người đi khám, có tới tận 6 người như mợ phải theo... cái format mà mợ mô tả (mà format nghĩ tiếng Anh là gì hả mợ???). Như vậy 4 người còn lại vì thân cô thế cô, vì không có tiền, vì họ quá văn minh nên phải chịu thiệt thòi à???. Tại sao mợ không cần phải theo..., cứ phi thẳng vào chửi cho "lũ người" làm mợ bức xúc một trận như thế có phải đỡ khổ cho những người mà bị mợ chen ngang không:-??. Đằng này mợ lại a-zua với "lũ người" đó, khi không hài lòng lại quay lại mắng cái "lũ người" mà mợ vừa cùng hợp tác để chen ngang. Vậy 4 người mà bị mợ chen ngang thì phải làm sao...?
Đúng rồi đấy.. USYD ạ.. " Thiệt thòi "...Chẳng bàn nữa..hòa khí sinh tài.. keke .. tranh khôn làm gì với USYD cho mệt...dự án treo lắm...

rgvmen

Xe container
Dại nhất là đi cãi nhau với các mợ trên này, em mà là bác USYD thì em sẽ mời chị 2 đi cafe để tranh luận, nhưng mà nhớ gọi cả em làm trọng tài nhé (nói trước là em không có tiền đâu )

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Đúng rồi đấy.. USYD ạ.. " Thiệt thòi "...Chẳng bàn nữa..hòa khí sinh tài.. keke .. tranh khôn làm gì với USYD cho mệt...dự án treo lắm...
:D:D:DVậy thôi không tranh luận nữa nhé :D:D:D
Em nghĩ các MODS nên đóng thớt lại (nhưng đừng xóa nhé):-bd

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Dại nhất là đi cãi nhau với các mợ trên này, em mà là bác USYD thì em sẽ mời chị 2 đi cafe để tranh luận, nhưng mà nhớ gọi cả em làm trọng tài nhé (nói trước là em không có tiền đâu )
Dạ, em xin rút kinh nghiệm ạ
Mợ chủ thớt đừng giận em nhé, thơm mợ nhé(k)X_X

rgvmen

Xe container
Em góp ý nốt với cụ USYD: "các MODS" phải viết là "các MOD" mới đúng còn không thì cụ cứ viết là "MODS" cho gọn, dễ hiều ạ :D
em fun tí, đừng tranh luận với em nhé , hihi

TungNguyenMD

Xe container
Cái này là lỗi hệ thống rồi các cụ tranh cãi làm gì. Em thử hỏi
_ Các cụ gặp CSGT có mất tiền không? - Có
_ Thuế đến Cty các các cụ, áccc cụ có mất tiền không? - Có
_ Các cụ đến cơ quan hành chính nhờ vả or xin xỏ gì đấy có mất tiền không? - có
_ Quản lý thị trường vào các cụ có mất tiền không? - có
Ngành nào, ban nào chẳng thế riêng gì ngành Y đâu

USYD

Xe tăng
Website
nthscc.com.vn
Em góp ý nốt với cụ USYD: "các MODS" phải viết là "các MOD" mới đúng còn không thì cụ cứ viết là "MODS" cho gọn, dễ hiều ạ :D
em fun tí, đừng tranh luận với em nhé , hihi
:))Thank cụ=))

TungNguyenMD

Xe container
nhutinhco viết
Gửi các cụ dùng từ anh M. Râu! Em thấy đó là sự bất kính! Tất nhiên, nếu văn hóa của các cụ như vậy thì em không bàn, còn nếu do bỡn cợt, hoặc bông đùa, hoặc theo thói quen thì em nghĩ nên sữa! Trước có 1 thớt có mợ sinh ngày 19/5 cũng có sự bông đùa như thế, nhưng mọi người trên OF góp ý, mợ đó đã sửa! Em xin chân thành cảm ơn! %%-

Em biết bác nào đã từng bất kính như thế thì đều sẽ có phản biên, hoặc trực tiếp, hoặc gián tiếp mà! Chính vì vậy em đã nói, nếu đó là văn hóa của các cụ thì em không bàn! Vì văn hóa từng người nó khác nhau lắm, em không dám áp đặt! Chúc cụ vui!
Ông này chắc bị ấm đầu =)) hoặc vừa ngủ dậy từ thế kỷ trước :))

thanhloveSUV

Xe tải
Website
vn.360plus.yahoo.com
.. Cụ dũng cảm...Ai cũng dám nói ngay từ đầu như cụ có phải tốt ko:-|:-|.. quay ra ném đá e tốn đất của box cafe...
Đấy.. ném như thế.. nhưng mà có thay đổi đc sự thật đâu nhỉ..:|

Bobby Car

Xe buýt
Đây rồi , cụ nói đúng tất cả, ko chỉ có viện nhi trung ương là mất tiền ,là phục vụ ko tốt ....v.v.

Nói tóm lại tất cả chúng ta lại quay theo bánh xe lịch sử .

thanhloveSUV

Xe tải
Website
vn.360plus.yahoo.com
Đây rồi , cụ nói đúng tất cả, ko chỉ có viện nhi trung ương là mất tiền ,là phục vụ ko tốt ....v.v.

Nói tóm lại tất cả chúng ta lại quay theo bánh xe lịch sử .
Anh ơi ..cụ USYD hình như có sức mạnh lái cho bánh xe lịch sử quay sang châu âu đới...Em nghe có vẻ thế mà a..;;)Ít nhất là e đc biết thêm cái " quy trình khám bệnh " mới nghe lần đầu ở vn ( có khi châu âu đang áp dụng đới...):-|

rgvmen

Xe container
@thanhloveSUV: em có ý gì đâu chị 2 :D
Em xin tuyên bố cụ nào mà còn vào đây tranh luận thì làm em của chị 2 hết :D

xonline

Xe buýt
Từng đấy cụ nhảy vào comment mà chủ đề topic đã quay như cù như thế này bảo sao cả cái xã hội nó loạn cào cào lên. "Bảo sao tôi yêu loài người được cơ chứ"

35N1169

Xe điện
Ngành Y bây giờ là phát nhất dễ kiếm tiền lắm, chỉ cần khi tiêm tay hơi run run là cũng có tiền rồi...
Nếu bệnh viện không độc quyền của ngành Y tế quản lý thì em đảm bảo rằng sẽ lại, ngành ngành , nhà nhà xây bệnh viện.
Dịch vụ nào cũng dễ móc tiền dân, phòng thì lúc nào cũng chật trội quá tải mà tiền giường đâu có thấp.
Em thấy xây cái BV dễ kiếm hơn kinh doanh KS nhiều vì BV ai có bệnh không thích cũng phải nằm, còn KS thì thích thì nằm không thích thì thôi không ai bắt được.

kienxoan

Xe buýt
không có tiền thì không có thế thốt gì cả. Nghe cái câu này của mợ mà xót xa quá: "Không có tiền mà vào viện thì nó cho chết tại chỗ" :(

thelevels

Xe tải
Các cụ mợ cãi nhau làm gì.

1. Mợ chủ sai khi đi đút lót để được ưu tiên & góp phần làm thối nát thêm cái hệ thống này, vốn cũng đang có bệnh nan y. Con ốm thì sốt ruột với lại cái hệ thống nó vậy nên mợ & nhiều người coi là bình thường. Nếu con ốm nặng thì mợ yêu cầu cấp cứu chứ không phải chen ngang ở chỗ khám bệnh giữa tất cả mọi người bệnh, thử hỏi trong số họ có ai mà không sốt ruột? Mợ chưa là bs mà đã phán xét "con người ta không nặng bằng con mình". Đây là nguỵ biện thôi mợ ạ.

2. Bác sĩ, y tá, bệnh viện đã không làm đúng trách nhiệm, phận sự của họ như mợ đã nói. Cái này thì cũng do lỗi hệ thống rồi và ai cũng hiểu cả, vì nó rất hiển nhiên. XH chúng ta bao năm nay ở đâu cũng thế chứ không chỉ ngành y.

Mợ nên tách bạch ra giữa hai việc trên. Đa số mọi người trên này phản ứng và phản đối mợ là vì "một tên cướp công khai đi kiện và phản đối một thằng trộm vặt hàng ngày".

Primera

Xe tăng
...
Một mình tôi ko thể đi ngược lại cái format đã đc khuyến cáo như vậy...mọi ng tự ngẫm mà xem..đừng tỏ ra quá đạo đức trong khi cũng có lần chúng ta bỏ qua lợi ích của ng khác...Ko có ai là hoàn hảo là thánh nhân đến mức ấy đâu.. Chỉ là có dám thừa nhận hay ko mà thôi..Thật đấy...

Đây là điển hình của tâm lý bầy đàn. Thấy người khác làm thì mình cũng đua.

Bạn tỏ ra đạo đức trong việc chê trách thói làm việc quan liêu của nhân viên bệnh viện, trong khi đó lại đạp lên lợi ích (được khám bệnh đúng lượt) của trẻ em.

Việc dám thừa nhận hay không chẳng nói lên điều gì, có chăng chỉ làm cho người ta trơ mặt hơn, để lần sau lại tái diễn.

Không phải tự nhiên mà người ta xử tội cả người đưa hối lộ và người nhận hối lộ, xử cả người bán dâm và người mua dâm.

Tôi hy vọng tất cả trẻ em của chúng ta đều được đọc thớt này để mai sau chúng không hành động như người lớn đã từng.

Trạng thái
Thớt đang đóng